• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - đại gia đình búp bê đá quý

Status
Không mở trả lời sau này.

Sheryl

Active Member
Hôm nay sau buổi off Sheryl đã chạy 10km xuống tận cầu Đuống để đuổi theo nhà cun0206, sau nhiều giờ ăn vạ tại Gia lâm, sheryl đã đón được hoàng tử về. Thật khó nhọc làm sao, gặp và yêu em tại Thụy Khuê mà phải "săn bắt cướp" tận cầu Đuống.
Mặc dù hôm nay trời sầm sì và trên đường về thỉnh thoảng có hạt mưa, nhưng em vẫn về nhà Sheryl an toàn. Yêu lắm :D.
Trộm vía, hoàng tử nhà Sheryl (tên tục là Khoai, em mới về nên chưa có tên mới => tạm gọi là hoàng tử) rất ngoan và nghịch ngợm, sau khi chạy nhảy suốt 4 tầng lầu để đánh dấu lãnh thổ, rồi chơi phẩy ruồi với "con mẹ" Sheryl, hoàng tử đã lăn ra ngủ như vầy.

Tối nay hoàng tử ăn uống rất tốt và trộm vía ấy ấy rất đúng chỗ, => hoàng tử sẽ không bị nhốt trong WC như dự kiến mà sẽ tung tăng chạy nhảy khắp nơi.

Ảnh và cảnh sinh hoạt của hoàng tử sẽ được update sớm. Mẹ cun0206 và mẹ vợ sadmouse nhớ vào ngắm em nha :D.

Thật khó nhọc làm sao, gặp và yêu em tại Thụy Khuê mà phải "săn bắt cướp" tận cầu Đuống.
Chỗ này theo ý kiến của chị em nên bổ sung vào 1 dấu phẩy + 1 chữ "và" để diễn tả sự việc 1 cách khách quan và chính xác hơn, cụ thể như này: "săn, bắt và cướp".
Rõ ràng em săn, bắt và em cướp, chứ không phải em "săn bắt cướp" :((

hoalinh

Member
Đã xem hình với kích cỡ lớn nhất mà chẳng thấy mặt mũi đâu cả ,..... một .....thù lù ...... đen xì trên nên nhà

Sheryl

Active Member
@ chị sadmouse: không được châm chọc nhé. ( mặc dù đó là sự thật ).
@ anh Hoalinh: em nó đen thui nên phải có máy xịn mới toát được vẻ đẹp của em nó mà anh, em chỉ có cái điện thoại đểu thôi ạ. Hôm nay anh đi off cũng nhìn thấy bé rồi còn gì :). Yêu lắm yêu lắm. Bao giờ trời sáng sủa hơn thì cái điện thoại của em mới chụp đẹp được ạ. Hẹn mọi người sau nhé.

cun0206

Member
Hôm nay Khoai về nhà mới c L khóc suốt nhớ Khoai quá. Nhưng chắc khi c nhìn đọc những dòng này cũng cảm thấy phần nào đó yên tâm hơn. Không biết giờ chủ và mèo ngủ chưa, mèo có kêu đòi mẹ làm cho chủ không ngủ được hay chủ ngồi đùa mèo nên mèo cũng chưa chịu ngủ. Thôi chẳng viết nữa chỉ biết chúc chủ và mèo mạnh khoẻ. Chắc c L giờ lại đang khóc vì bị Sheryl " săn, bắt và cướp" mất Khoai

Sheryl

Active Member
Hi hi, báo cáo với cả nhà là hôm qua Khoai ngủ sớm, nên Sheryl cũng đi ngủ sớm theo, sáng nay Khoai dậy sớm nên Sheryl cũng dậy từ 5h30 để lục đục nấu ăn cho Khoai, bé Khoai rất ngoan, chạy vào nhà vệ sinh kêu ầm ĩ, hóa ra là cu cậu đòi đi WC nhưng chưa phân biệt được WC tầng 1 và WC tầng 2. Khi Sheryl bế xuống tầng 1 bỏ vào chậu xỉ thì bé đã đi nặng :)). Trộm vía ấy ấy lên khuôn rất đẹp :D. Tối nay chắc sẽ mượn máy quay để quay cảnh em ấy chạy nhảy săn bắt gấu bông.

cun0206

Member
Hi hi, báo cáo với cả nhà là hôm qua Khoai ngủ sớm, nên Sheryl cũng đi ngủ sớm theo, sáng nay Khoai dậy sớm nên Sheryl cũng dậy từ 5h30 để lục đục nấu ăn cho Khoai, bé Khoai rất ngoan, chạy vào nhà vệ sinh kêu ầm ĩ, hóa ra là cu cậu đòi đi WC nhưng chưa phân biệt được WC tầng 1 và WC tầng 2. Khi Sheryl bế xuống tầng 1 bỏ vào chậu xỉ thì bé đã đi nặng :)). Trộm vía ấy ấy lên khuôn rất đẹp :D. Tối nay chắc sẽ mượn máy quay để quay cảnh em ấy chạy nhảy săn bắt gấu bông.
cô Ngọc mượn về đi chụp thật nhiều cho em đỡ nhớ với nha. thằng này nó nghịch lắm chắc hôm qua mệt chứ ở nhà không tắt điện là nó không ngủ đâu huhu. mong ảnh cháu nha:D. lại nhớ bé Khoai rồi huhu:(:)(:)((

Sheryl

Active Member
Chị Linh đừng khóc nghen, Khoai sắp có tên mới rồi, chị Ngọc định đặt tên Khoai là Ren, nghĩa là hoa sen :">. Trong Nana thì Ren là một nhân vật đẹp trai, tài hoa, rất tình cảm nữa.
Bé ngoan lắm, hôm nay trời nắng lên thì sẽ tắm cho bé :">. Chụt chụt, ngồi công ty mà nhớ bé quá :((.

cun0206

Member
up ảnh cũ của cháu hộ Sheryl để mọi người nhìn mặt rồi nhà Sheryl sẽ up ảnh mới ạ

cun0206

Member
vâng tên cháu hay lắm cô Ngọc tắm cho cháu thơm cháu sẽ chạy khắp nhà cho xem. cô Ngọc đi làm nó ở nhà có mà làm vua phá rồi. cô Ngọc về dọn nhà thôi=))=))

Đi off nhìn mấy em nhà cun0206 xinh ko chịu được, nhìn đứa nào cũng giống cục bông ấy, chẳng lạ người gì cả, nhưng ko dám xin em (vì hình như em đi 2 người), một phần nhà mình đã có 3 em rồi, sợ xin về ko biết có chăm được ko thì tội em lắm (mà biết có được cho ko đã nghĩ vậy rùi, hic). Sheryl giỏi thiệt, đã "săn, bắt, cướp" được em Khoai, ấn tượng nhất buổi off dù hơi vất vả một chút nhưng cũng bõ Sheryl nhỉ, niềm ao ước của nhiều người.

nhimseo

Member
bé Khoai có vẻ rất ngoan , mong sheryl up ảnh mau mau để còn được xem bé chạy nhảy thế nào :)

Sheryl

Active Member
Hôm nay sau khi tắm táp sạch sẽ, Ren đã được đưa đi chơi nhà cô Quyên, cô Quyên bị ngã xe rất đau nhưng cháu rất dã man đã nhảy phịch lên chân đau của cô. Vô cùng xin lỗi cô ạ :)).

Sau đây là loạt ảnh mà Sheryl đã chộp lại khi Ren chơi đùa tại chỗ lạ :">

Đồ chơi của ta đâu rồi?

A, đây rồi...

Hihi, có cái chơi đỡ buồn rồi

Con mẹ nào dám cướp đồ chơi của anh .... Grrrrr

Mày thoát đâu được...

Đấy, bảo rồi mà, ăn thua gì đâu...

Đồ đáng ghét, không chơi nữa

Nhìn gì mà nhìn, chụp gì mà chụp

Thấy người ta đẹp trai cứ bon chen là sao?

Ngủ đây, kệ đằng ấy, cho ngắm mẫu ngủ đấy.

Giờ này em đã về nhà, tự mình đi lau nhà cho chị Sheryl, trộm vía góc nào cũng thò đầu vào :((, cái công tắm gội hồi chiều đi tong hết cả :((. Mai mặt mũi bẩn thỉu mẹ vợ sadmouse lại đuổi về thì còn ra thể thống gì :((.

trời ơi công nhân con này giống y con ky nhà mình lúc bé. hi vọng là nó không có màn âu yếm chủ bằng cách nhảy lên giường vào ban đêm cào cấu cắn xé và đến tháng "in heat" thì "do it" trên tay chủ, nếu không chắc sheryl chịu k nổi đâu ;))

Sheryl

Active Member
trời ơi công nhân con này giống y con ky nhà mình lúc bé. hi vọng là nó không có màn âu yếm chủ bằng cách nhảy lên giường vào ban đêm cào cấu cắn xé và đến tháng "in heat" thì "do it" trên tay chủ, nếu không chắc sheryl chịu k nổi đâu ;))
@nguabaymau: tình hình là buổi sáng nó không cào cấu cắn xé mình nhưng nó cào chiếu xung quanh mình làm mình cũng phải dậy thôi =)).

Ren vẫn chưa phân biệt được wc tầng 1 và tầng 2 T"T. Sáng nay lại vào nhầm WC tầng 2 định... thì bị Sheryl vác xuống nhà =)).
Trộm vía, cháu nghịch kinh khủng, không biết trời đất là gì. :praying:

Mèo con mà, em ý ko chạy nhảy thì Sheryl lại lo cuống lên ấy chứ.
Chúc hoàng tử nhà Sheryl càng ngày càng đẹp trai, dễ thương & ... :D

ngudaymuon

Active Member
Ôi, không ngờ thằng này ở ngaoif đã đẹp trai rồi mà lên ảnh còn đẹp trai gấp mấy lần nữa. Cái ảnh nào hoàng tử ren cũng nổi trội nhất đôi mắt, to đẹp, ngây thơ. :D Nhưng mà nhìn những hành động phá phách này thì hoàng tử sắp đổi tên thành tướng cướp rồi. :D

theo kinh nghiệm với con ki (nhìn cũng giống con cú nhà bạn) thì bạn nên nhốt nó trong phòng 1 thời gian cùng với cái khay cát của nó, sau tầm 1 tuần bạn mang khay đi đến cái wc mong muốn, sau đó bớt cát dần và bỏ khay đi hoặc là luyện đi vào bồn luôn. bạn yên tâm phân mèo con không có mùi nặng lắm đâu và 1 ngày chúng chỉ làm có 1 lần. mà mình nghĩ mấy con mèo đen thui như vậy cực kì lém, láo và không chắc sẽ không đi bậy đâu (ví dụ từ con cú nhà mình)

Status
Không mở trả lời sau này.