• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - Đại gia đình búp bê đá quý (tầng 2)

D_P_HOA

Active Member

Sau khi lượn đường về, may nhờ có sự trợ giúp của đầu bếp Trung Hoa, nên lóc được thêm 4kg đùi gà và mua thêm một hộp pate nữa. Thành quả sau khi hoàn thiện là...

6 hộp đầy... thêm một bát xương gà để nấu nước dùng.

Vét chậu cũng thêm được gần một hộp nữa, làm luôn cho các cháu ăn nóng sốt :D

Cái món này người ăn cũng ngon đấy nhỉ =P~. Cô Ngọc chịu khó thế, hôm nào rỗi cũng làm thử xem thế nào :))

beheoxinhxan

Active Member
Ngày xưa cũng hay hì hục làm đồ ăn cho mèo. Ngày nay tốn mỗi ngày 3 giây đổ Rc ra cho mèo ăn. Ôi tình yêu mèo đang lụi dần hay sao ý :))

Sheryl

Active Member
Ăn không ngon đâu, vì xay nát ra rồi >_<. Cật phải để nguyên miếng thì mới ngon, xay ra thì chắc chả còn ngon nữa (khẩu vị của người).

Do dân số nhà đá quý thi thoảng trồi sụt do các thành phần ăn ké và các món ăn bổ sung khác nên lượng thức ăn này có thể măm măm trong 3-4 tuần. (gần 7 hộp nhé cô Yumi, vì phần "dính" chậu mang ra nấu luôn chứ không cho vào hộp).

@mẹ bé heo: Mua nốt cái automatic feeder là cả 2 tháng chỉ mất 3s để đổ thức ăn :)).

Sheryll xay thịt thế này rồi nấu nướng ra sao cho mèo ăn ? Crispy nhà mình kén ăn quá, chỉ ăn phô mai, thức ăn khô, cat treats, thịt gà luộc thôi. Còn lại cá hồi, thịt bò, tôm khô, món nào cũng chê. Ốm, nhưng lại ít bệnh. Còn Crunchy gì cũng ăn mà cứ đi bác sỹ luôn luôn. Hầu hết là chân bị nhiễm trùng, chứ không bị về đường ruột . Có mua cả sửa KMR cho uống mà bửa nào pha lỏng chút là chê.

Sheryl

Active Member
Sheryll xay thịt thế này rồi nấu nướng ra sao cho mèo ăn ? Crispy nhà mình kén ăn quá, chỉ ăn phô mai, thức ăn khô, cat treats, thịt gà luộc thôi. Còn lại cá hồi, thịt bò, tôm khô, món nào cũng chê. Ốm, nhưng lại ít bệnh. Còn Crunchy gì cũng ăn mà cứ đi bác sỹ luôn luôn. Hầu hết là chân bị nhiễm trùng, chứ không bị về đường ruột . Có mua cả sửa KMR cho uống mà bửa nào pha lỏng chút là chê.
Do nấu nhiều cần tiết kiệm năng lượng và muốn giữ chất dinh dưỡng nên mình dùng Thermal Cooker để nấu.

Nếu từ nhỏ được ăn sam sưa hoặc sau khi lớn được luyện lại cho ăn nhiều thứ thì đường ruột chúng nó rất tốt. Những con chỉ ăn hạt khô chuyển sang thứ khác dễ bị té re nên chắc Crunchy đường ruột tốt do ăn sam sưa chăng. Vụ nhiễm trùng chân là sao vậy?

Nếu kén ăn thì phải thiết quân luật bằng cách cho nhịn thì có lẽ sẽ được. Lúc cai nghiện hạt cho chúng nó mình cũng phải rất mạnh tay mới được đó.

Sheryl

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Hitle và các búp bê đá quý. Chúc các con luôn hạnh phúc trong tình yêu thương.

@ngumuon: tối nay em về Hn mình làm birthday party cho các con nhé. Em mang về nhiều đồ ngon lắm :D. Để cám ơn người đã vất vả chăm sóc lũ nhóc nhà em trong cả tuần qua nữa :x. Đi lượn về thấy có lỗi quá :)).

whitexsnow

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Hitle và các búp bê đá quý. Chúc các con luôn hạnh phúc trong tình yêu thương.

@ngumuon: tối nay em về Hn mình làm birthday party cho các con nhé. Em mang về nhiều đồ ngon lắm :D. Để cám ơn người đã vất vả chăm sóc lũ nhóc nhà em trong cả tuần qua nữa :x. Đi lượn về thấy có lỗi quá :)).
Lại có party nữa à chị, ngóng ngóng :x. Hitle cũng cùng ngày sinh à, hay thế :x.

Mẹ Sheryl bảo bố mẹ Opal, Gray, Công chúa vào nộp ảnh mừng sinh nhật tụi nhỏ đi, sinh nhật mà không thấy mặt đứa nào hết trơn :-*:-*:-*

Sheryl

Active Member
Thi mèo hư:

Chả là hôm trước, các cháu nghe loáng thoáng mẹ gõ trên vietpet là đứa nào hư nhất sẽ được đi off. Thế là các cháu hè nhau biểu tình, kiểu thi coi đứa nào hư nhất ý :<. Có đi off mà cũng tranh nhau, toàn cái lũ công công với pê đê, đi làm quen cũng có được cái tích sự gì đâu mà nhiễu.

Pee Bee với Candy thì đình công không ăn thức ăn tươi nữa, đòi ăn hạt :( ( nghi ngờ do cái vụ đi ở nhờ hơn một tuần được cho ăn hạt nên hư hỗn thế này đây ). Lại phải thiết quân luật lại, cho nhịn thôi, hừ hừ, chấp nhận hóp mông mất mấy ngày để vào khuôn khổ vậy. Con với cái, mất dạy quá.

2 cái bồ sứt cạp Ren và Bom thì biết điều hơn, tại chúng nó bụng to, chạy nhảy nhiều mau đói nên không chịu nổi cảnh thiết quân luật nên ăn tươi rất ngoan ngoãn, có điều chúng nó bảo nhau là phải thi đua hư hỗn để mẹ mang đi off nên vẫn cố gây ra vấn đề. Đêm thì chạy rầm rầm làm hàng xóm kêu la, ngày thì giở trò ị bậy :(. Chán con!!!

Chỉ có Bambino ngoan nhất nhà, lơ tơ phơ với cái lũ kia, chả nhẽ lại mang Bambino đi off lần nữa nhỉ.

Sheryl

Active Member
Lâu lâu mới có thời gian rảnh rỗi như thế này để kể chuyện các con. Tháng trước Bambino nhà cháu vừa sinh được một thiên thần màu lilac rất dễ thương. Nay vừa đầy tháng nên mẹ cháu kể chuyện tập đi WC của cháu vậy (không thì chả có chuyện gì để kể).

Í ẹ, thúi quá, ăn gì mà thúi thế? Mẹ không vệ sinh cho nữa đâu, tự đi mà giải quyết lấy nhé.

Buồn bã bỏ đi... Mẹ ơi, tự đi giải quyết là cái gì, con không hiểu :(.
Bambino: hỏi chú Ren ý.

Chú Ren ơi, mẹ bảo cháu phải tự giải quyết, rốt cuộc là sao ạ :(. Mẹ Sheryl còn bắt cháu vào ***g ở nữa chứ. Ghét 2 mẹ ghê :(.

Ren: tại mày ăn cơm nhá nên mới thế, không thì chả sao đâu. Tới lúc khắc biết thôi mà.

Tự biết ý ạ? cháu thấy chột dạ rồi đấy. Bác Bom ơi, tự giải quyết thế này đã đúng chưa?
Bom: đúng rồi đấy, ngoan lắm, học nhanh rồi mẹ Sheryl sẽ cho ra ngoài chơi.

Mẹ ơi, con ngoan không? Con biết tự giải quyết rồi đấy!!!

Ngoan lắm, mẹ thơm một cái nhé :x.

Í ẹ, xí hổ lắm, con lớn rồi mà...

Mình thấy hình như mèo ít khi chỉ có 1 em bé phải không Sheryl? Nhưng dạo này thấy các bé chỉ đẻ 1 baby có xu hướng tăng lên... Cứ như là kế hoạch hóa gia đình ấy!^^ nhưng chỉ 1 bé thì đỡ cực cho cả mèo, Sheryl nhỉ^^
Bé đáng yêu quá, chúc mau lớn nhá ;)

Sheryl

Active Member
Mình thấy hình như mèo ít khi chỉ có 1 em bé phải không Sheryl? Nhưng dạo này thấy các bé chỉ đẻ 1 baby có xu hướng tăng lên... Cứ như là kế hoạch hóa gia đình ấy!^^ nhưng chỉ 1 bé thì đỡ cực cho cả mèo, Sheryl nhỉ^^
Bé đáng yêu quá, chúc mau lớn nhá ;)
Như chinchilla nhỏ con thì việc đẻ 1,2 con/lứa là bình thường. Còn Bambino là do bí quyết kế hoạch hóa nên chỉ đẻ thế thôi, mẹ cháu mong có đứa trẻ con để nghịch quá nên...

kokokiukiu

Active Member
Oạch, chuyện lạ đây. Bambino đẻ lúc nào nhỉ, mình chưa nghe nói=))=))=))=))=))

Sheryl

Active Member
Oạch, chuyện lạ đây. Bambino đẻ lúc nào nhỉ, mình chưa nghe nói=))=))=))=))=))
Hai cô lâu không sang thì làm sao biết cháu đẻ chứ. Trộm vía cả mẹ lẫn con đều khỏe cô ạ :).

luckyoluke

Member
Bamino đẻ lúc quái nào thế nhỉ, mà mèo con đã to thế kia?
=)) =)) =))

Tưởng 2 đứa kia vào quán hết rồi chứ sao còn ở trong nhà =)) =)) =))

Sheryl

Active Member
Bamino đẻ lúc quái nào thế nhỉ, mà mèo con đã to thế kia?
=)) =)) =))

Tưởng 2 đứa kia vào quán hết rồi chứ sao còn ở trong nhà =)) =)) =))
Đẻ được một tháng rồi. Có một con thôi trông thế là còn gầy ý. Lũ kia nó lạy lục van xin nên lại cho về.

Gemma

Active Member
Hầy, diếm hàng lâu thế mới nhá hàng lên nhá, mẹ Sheryl! Lâu quá nhà mới có trẻ con nhỉ? Hoàng tử mặt vẫn quạu đeo và công chúa Candy vẫn xinh đẹp rạng ngời chứ hả mẹ Sheryl? :x:x

Gemma

Active Member
Hầy, diếm hàng lâu thế mới nhá hàng lên nhá, mẹ Sheryl! Lâu quá nhà mới có trẻ con nhỉ? Hoàng tử mặt vẫn quạu đeo và công chúa Candy vẫn xinh đẹp rạng ngời chứ hả mẹ Sheryl? :x:x

Sheryl

Active Member
Hôm qua được cô Shimmy cho ít hạt giống cỏ mèo để trồng cho Bambino ăn. Tối qua tí tởn trồng ngay, giờ mẹ con cháu đang ngồi hóng hớt chờ cỏ mọc. Cỏ ơi mọc mau mau để còn đánh chén nào...