• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - Đại gia đình búp bê đá quý (tầng 2)

Gemma

Active Member
Sắp được xem cảnh mều say xỉn :)):)) Nhà cháu cũng mới sắm ít cỏ catnip khô xay nhỏ nhưng chưa rảnh để... săn ảnh mèo say xỉn nên mẹ cháu chưa trộn cho chúng nó ăn :))=)):-ss3:-O:))

Sheryl

Active Member
Sắp được xem cảnh mều say xỉn :)):)) Nhà cháu cũng mới sắm ít cỏ catnip khô xay nhỏ nhưng chưa rảnh để... săn ảnh mèo say xỉn nên mẹ cháu chưa trộn cho chúng nó ăn :))=)):-ss3:-O:))
Em trồng cat grass để bổ sung chất xơ, vitamin, khoáng chất + giúp nôn lông tránh tắc ruột chứ không phải cat nip chị ạ. Giời này nóng lắm, catnip không lên được đâu. Cat grass thì buộc phải trồng vì phải dùng tươi, chứ cat nip thì mua khô là tiện nhất ạ.

cô này diếm hàng kinh nhỉ? mình hỏi thăm chỉ cười thì ra là cũng đã tòi được 1 đứa rồi, chẳng ý kiến gì mới kinh chứ chẹp, đầy tháng rồi chắc cũng chuẩn bị tổ chức thôi nôi cho cháu là vừa cô nhỉ :D

Sheryl

Active Member
Mới trồng được 2 ngày mà cỏ nhà cháu đã lên xanh mơn mởn rồi cả nhà ạ :D. Tối qua còn chưa thấy gì mà sáng nay đã lên cao mấy cm rồi :x. Mèo nhà cháu sắp có cỏ ăn :D. Lát phải lôi hạt ra trồng thêm mới được.

Linh_lady

Member
Chị trồng cỏ gì đấy,hôm nào cho e sơ múi tí,mèo nhà e chưa được ăn cỏ bao giờ;;)

Sheryl

Active Member
Chị trồng cỏ gì đấy,hôm nào cho e sơ múi tí,mèo nhà e chưa được ăn cỏ bao giờ;;)
Cái giọng cái giọng này >__<. Cat grass cô ạ :p. Welcome cô sang để còn bắt đền, đồ của cô hay rớt lắm :<. Đang tính có khi phải gắn keo vào :|.

Linh_lady

Member
Cái giọng cái giọng này >__<. Cat grass cô ạ :p. Welcome cô sang để còn bắt đền, đồ của cô hay rớt lắm :<. Đang tính có khi phải gắn keo vào :|.
Cái đầu lăn nó lỏng hả chị?chắc e phải bóc hết ra để kiểm tra hàng thôi.bọn TQ làm ăn đểu thế.

Sheryl

Active Member
Nói chung lăn thì thích, dính tốt với bản to nên lăn được nhiều thứ, giá hạt dẻ, bị mỗi cái lỗi kia thôi.

Lũ nhà chị ăn phomai thích lắm í ;)). Cám ơn cô nhiều.

Sheryl

Active Member
Cuộc thi cặp đôi phá hoại nhà đá quý.

Thi thoảng mẹ các cháu cần dùng tai nghe để kiếm thêm tiền nuôi các cháu trong lúc nhàn cư, ấy thế mà các cháu thì chả hiểu, đầu bé nên cứ nghĩ đeo tai nghe là relax, là bỏ rơi chúng nó. Bọn ranh con ở với mẹ bao nhiêu năm mà không biết mẹ không biết nghe nhạc là gì à. Lũ mất dạy.

Tối hôm kia lần mò tai nghe đê kiếm thêm thì thấy đứt một bên. Chắc chắn là do pee bee và candy là thủ phạm. Lọc cọc đi thay dây tai nghe. Mới bỏ ra dùng được một lần thì sáng nay đã đứt thành 3 khúc, hậu quả này đến từ Ren và Bom. Ngủ dậy thấy dây đứt làm 3 đoạn, 2 con thần kinh thì chạy rầm rầm, nói chuyện với nhau là: chúng mình cắn được dây thành 3 đoạn, hơn hẳn bọn kia, bọn mình giỏi nhỉ,...

Điên ruột.

Gemma

Active Member
Mẹ Sheryl phải giấu đi chứ, để phơi ra đấy thì chúng nó chả nghĩ là mẹ cho chúng mình đồ chơi mới nữa rồi =))=))=))

Sheryl

Active Member
Mẹ Sheryl phải giấu đi chứ, để phơi ra đấy thì chúng nó chả nghĩ là mẹ cho chúng mình đồ chơi mới nữa rồi =))=))=))
Em dùng để làm việc tới khuya rồi ngủ luôn, vẫn cắm vào máy tính chứ có lòng thòng đâu mà chúng nó nhỡ... Đi chở Canin vê nhà thì tối rồi nên cửa hàng tai nghe đóng cửa. Hôm nay nhà cháu chưa thay được dây tai nghe, mẹ cháu không làm được việc. Quả này các cháu phải nhịn cả tuần cũng không đủ đền bù thiệt hại cho mẹ cháu mất.

Boo09

Member
Hehe em nghĩ mấy bé nhà chị canh me từ lâu rồi b-) mà thế chứ mấy đứa này ghê lắm , mình giấu cỡ nào , mình nhét chỗ nào...bọn nó cũng lôi ra cho bằng được >:)>:) nhìn mấy cái mặt ngây thơ thế mà ghê lắm , nhiều khi mình vô wc có 3' thôi là bọn nó tìm ra được chỗ mình giấu rồi =)) theo em chị Sheryl tốt nhất là đi đâu cũng nhét dây tai nghe vô túi áo hay túi quần cho chắc ăn :p em thì giờ nhét hét vô ngăn tủ , nhà chỉ chừa lại cái sàn cho bọn nó hết chơi khăm mình :p

kokokiukiu

Active Member
Mèo nhà c là 1 lũ phá hoại:))

Nhà em ăn hết cỏ đợt 1 rồi,đang trồng tiếp đợt 2,ăn 1 lèo hết sạch luôn,kiểu này ngày nào cũng phải gieo mất.:(

Sheryl

Active Member
Mèo nhà c là 1 lũ phá hoại:))

Nhà em ăn hết cỏ đợt 1 rồi,đang trồng tiếp đợt 2,ăn 1 lèo hết sạch luôn,kiểu này ngày nào cũng phải gieo mất.:(
Phá hoại chuyên nghiệp nên thằng Ren đang phải mát xa xin lỗi mẹ đây này cô ạ, chúng nó sợ bị nhịn ăn 1 tuần đền bù thiệt hại cho mẹ ý mà.

Vụ cỏ thì cô phải làm như nhà chị ấy, bỏ xuống cho ăn một lúc rồi lại... cho lên. Không thì bao nhiêu cũng hết -__-!. (Có khi tại chị làm thế mà nó giận, nó cắn cái dây tai nghe cũng nên :( ).

lululubu

Active Member
:)) Mèo nhà em cái gì phá được là phải cho ra khỏi tầm răng ngay, không là chết dở. Mấy hôm nay mới làm đổ vỡ 1 số thứ thôi, nhanh tay giấu đi được nên vẫn chưa ai biết, he3.

milkygirl6390

Active Member
sao mèo nhà mọi người lại ăn cỏ nhỉ ... :(( ... mình trồng cỏ cho mèo nhà mình mà chả con nào ăn là sao :((

Tũn còi

Member
Cuộc thi cặp đôi phá hoại nhà đá quý.

Thi thoảng mẹ các cháu cần dùng tai nghe để kiếm thêm tiền nuôi các cháu trong lúc nhàn cư, ấy thế mà các cháu thì chả hiểu, đầu bé nên cứ nghĩ đeo tai nghe là relax, là bỏ rơi chúng nó. Bọn ranh con ở với mẹ bao nhiêu năm mà không biết mẹ không biết nghe nhạc là gì à. Lũ mất dạy.

Tối hôm kia lần mò tai nghe đê kiếm thêm thì thấy đứt một bên. Chắc chắn là do pee bee và candy là thủ phạm. Lọc cọc đi thay dây tai nghe. Mới bỏ ra dùng được một lần thì sáng nay đã đứt thành 3 khúc, hậu quả này đến từ Ren và Bom. Ngủ dậy thấy dây đứt làm 3 đoạn, 2 con thần kinh thì chạy rầm rầm, nói chuyện với nhau là: chúng mình cắn được dây thành 3 đoạn, hơn hẳn bọn kia, bọn mình giỏi nhỉ,...

Điên ruột.
E he he, sao bọn mèo thích cắn dây tai nghe thế nhợ? Con Tôm nhà em đã "thịt" mất của em cái tai nghe Ip chỉ sao có vài phút em quay sang chỗ khác, đến lúc có người gọi đến, mình cắm tai vào mà chả nghe thấy gì, lần xuống thì dây đã nát bét, buốt ruột. Còn cái tai nghe Nokia thì đang "thoi thóp", lòi dây đồng ra rồi nhưng vẫn nghe được, phải giấu kỹ mới được. x-(

meomeocool

Member
1 cọng tai nghe tử tế giá cũng tầm 200k chứ có ít ỏi gì đâu mà chúng nó nỡ đối xử như thế với cái đứa ngày ngày è cổ ra kím tiền nuôi chúng nó tai nghe hỏng nhà em có khoảng chục cái toàn nhờ công lao của ai đó nhà em vừa mua về phút trước phút sau đã về thiên cổ kiểu này phải thêm tiền tai nghe vào ngân sách cần chi cho mèo trong một tháng mất chán chả buồn chết với cái bọn lông lá

Sheryl

Active Member
1 cọng tai nghe tử tế giá cũng tầm 200k chứ có ít ỏi gì đâu mà chúng nó nỡ đối xử như thế với cái đứa ngày ngày è cổ ra kím tiền nuôi chúng nó tai nghe hỏng nhà em có khoảng chục cái toàn nhờ công lao của ai đó nhà em vừa mua về phút trước phút sau đã về thiên cổ kiểu này phải thêm tiền tai nghe vào ngân sách cần chi cho mèo trong một tháng mất chán chả buồn chết với cái bọn lông lá
Làm như chị ý. Đi thay dây tai nghe hết khoảng 70k thôi. Mua cái mới thì phí của lắm -_-!

meomeocool

Member
Làm như chị ý. Đi thay dây tai nghe hết khoảng 70k thôi. Mua cái mới thì phí của lắm -_-!
con hủi nhà em nội công thâm hậu lắm mấy lần em đi thay roài nhưng bi giờ k biết nó làm thế nào mà dây thì đứt cái để nhét vào lỗ tai thì rơi ra làm 2 phần đứt hẳn cái cọng nhỏ nhở ở trong đưa thằng bạn em(chuyên sửa đt) nó cũng bó tay lun giờ em cất kỹ roài họa huần lắm thì khoản 2 tháng mua tai nghe mới còn như trước kia thì có mà cả bao tải lun(trước kia nhà em có 3 đứa mà kiếp trước chùng nó là phiến loạn hay sao ý)