• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Scottish folds :)

Cám ơn bạn!
Vậy nếu 1 em tai cụp, cái thì giá khoảng 3500 tệ? Nếu tính ra tiền Việt hiện nay thì 1000 tệ là 3t2 thì 1 bé có giá hơn 10t? :( chưa tính tiền ship thêm 2t/1 bé nữa. :(

Boo09

Member
@ nguyenkynam : tầm 1500 - 2000 tệ là bạn có 1 bé tai cụp rồi , vì giá tệ tăng nên tính ra tiền việt cao ngất ngưởng :(
Cũng có 1 số bé tầm mấy trăm nhưng tai có thể không cụp lắm nên giá rẻ ( thường thì tai không cụp lắm lai với 1 bé Anh đẹp nữa là các baby tai rất đẹp :) ) hoặc các bé tai dựng cũng rất rẻ ( vì giống này nếu 4 bé thì sẽ có 2 bé tai cụp và 2 bé tai thẳng nhưng cũng được nhận là Scottish Fold hết , nhưng các bé tai cụp thì được giá hơn )
Vì ở bên BK họ thường lai tai cụp và Anh lông ngắn , không ai cho tai cụp lai tại cụp cả , mình có tìm hiểu thì bên Thái họ thường lai tai cụp và tai cụp ( tai dựng cùng giống ) nhưng theo mình biết từ những người nuôi mèo bên kia thì như thế các bé sẽ mắc bệnh về cột sống và 1 số bệnh khác , các bé tuổi thọ sẽ không được cao . Vì thế họ chỉ lai Anh cùng với SF thôi , tùy thuộc vào giống , cách nuôi mà các bé sẽ có các giá khác nhau .
Đây là hình một đàn SF mà mình được gửi....để các bạn nhìn rõ hơn...cả đàn có tai cụp và tai dựng và dù cụp hay dựng đều không thể lai cùng nhau .

Như các bé SF nhà mình mình cũng đã có 1 bé Anh làm chồng cho các bé ( bé Anh nhà mình bố mẹ đều là thuần và có gia phả CFA ) Nên mình cũng hy vọng 2-3 tháng 3 nàng nhà mình sẽ ưng chàng :D

Boo09

Member
Đã quay lại BK....tình hình là các bé vẫn khoẻ mạnh :) lớn thêm 1 tí và vẫn quậy như xưa :) sẽ cập nhật hình ảnh các bé sớm nhất

Boo09

Member
Dạo này bận rộn đi học...rồi chuyển nhà...bây giờ mới có thời gian post vài tấm hình mới chụp của các bé....:D
Giờ thì thích lắm , có nơi để tắm nắng , có chỗ rộng để chơi đùa....
Boo dạo này bụng to hơn mặt rồi :)) không phải vì bầu bì mà vì mập haha...nhưng mà tính tình vẫn thế...
Nhìn ngồi cạnh cái loa mà to hơn cái loa oài...

Còn lala...cứ như cún con á , lẩn quẩn quanh chân , chưa kể cái gì cũng cắn xé:(

Để 1 đống thức ăn....Boo cứ thế mà xơi

Cái hốc là nơi trốn tìm và nơi tích tụ lông :(

Boo09

Member
Còn sanhua thì nằm ngủ như bà hoàng...

Boo thì lại ngắm trai rôi...

[alex]

Member
Hức hức, xinh quá, đứa nào cũng xinh hết, chỉ muốn phi sang đó cướp 1 em thôi, tiếc là bạn ở HCM, không thì mình cũng gửi gắm bạn mang về dùm :p

Boo09

Member
@ alex : Cám hơn bạn nhiều lắm :) mình cũng hy vọng hè này đủ điều kiện mang các bé về để làm cho hội mèo thêm náo nhiệt :D
Hôm nay lại đi xem mèo :)) chết vì mèo mất thôi....:p Đang thảo luận với chủ của 2 bé này để có thể đón 1 bé về gia nhập hôi nhà :D
Bé đầu là đực....

Bé này là MM ^^

Boo09

Member
Và cuối cùng là Xin Cầu Nguyện Cho Nhật Bản _ cho những mất mát , cho những sự hy sinh , cho những người đã quên mình để bao vệ người khác...Pray For Japan....:(:(:(

Boo09

Member
Dạo này Boo chịu làm dáng cho chụp ghê :) Đúng là con gái...nhìn thấy mấy hình là tạo dáng , nằm im...chưa kể dù có bận liếm lông thế nào đợi chụp xong mới dám chuyển tư thế :))

Boo09

Member
@ all : cám ơn cả nhà nhiều lắm :) Boo càng ngày càng mập :p chưa kể...mỗi lần nổi giận cứ đè Lala ra trút giận :( Khổ thân Lala :(
Mà mới phát hiện , Lala rất thích ra ngoài :p cứ mở cửa là chạy ra chỗ thang máy đợi rồi...chưa kể lúc về , thang máy vừa mở cửa là chạy về đúng cửa nhà mình :)) kiểu này chắc phải sắm cho Lala cái chuông đeo cho ra ngoài dễ dàng xác định :p

Boo trong một khoảnh khắc hoà đồng với Lala

Boo09

Member
Xin thông báo với cả nhà....Sanhua tầm mấy ngày nữa sẽ được phối và hy vọng sẽ thành công :) Hôm nay đã bắt đầu bấn loạn rồi :p chạy qua chạy lại , lăn qua lăn lại , kêu gào thảm thiết....hiện tại mình đang gấp rút thương lượng tìm chồng cho nàng , hy vọng rằng ngày mai sẽ rước được chàng về :) Xong tuần sau lại chuẩn bị đón thêm 1 thành viên mới :) Thành viên này không phải thuần cũng chẳng phải chuẩn gì....

Boo09

Member
@nguyenkynam : hehe cũng đang ráng dành dụm tiết kiệm để đưa 2 bé về :p nhưng mà chắc đang phải chuẩn bị chăm bà bầu...nên hy vọng là sau mấy tháng nữa sẽ đủ vốn cho các bé về VN...cho hội mèo thêm xôm tụ hehe...Trang thấy giờ hội mèo cũng quá trời bé xinh tươi ...Xin nhà rồi....năn nỉ mãi mới được ^^

:)
Nam thích con bé Boo đó quá, Trang ơi! Nếu bây giờ Nam có ý định bắt 1 đứa về giống như con bé đó thì chi phí bao nhiêu vậy Trang?

Boo09

Member
@ nguyenkynam : Nếu mà cùng màu như boo thì Trang đang thấy người ta giao 1 bé như thế ban đầu là 3000tệ nhưng đang hạ xuống còn 2000 , đang hy vọng sẽ hạ nữa...:) còn màu khác như là đen trắng thì rẻ nhất là tầm 1200 ( cái nha Nam )
À nhân tiện cập nhật tình hình , hôm nay đã vác 1 bé Anh đực về và hiện tại đang được nhốt chung với Sanhua :) ( cùng màu mắt , màu lông với sanhua ) Hy vọng sẽ sớm có tin vui...

Vậy con bé 2000 tệ đó là cái hay đực vậy Trang? Nếu giá hạ xuống nữa, Trang rước bé giùm Nam nhé? Nam sẽ gửi tiền vào tài khoản cho Trang (với mong muốn là 2 bên có thể tin tưởng nhau được. hihi..).
Còn bé đen trắng thì không biết nhìn vào trông nó thế nào?