• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samoyed nhà mình nè...xin cho ý kiến nhé

Kulptc1

Member
@Jun0&Be3,vic_opium: 2 bạn không hiểu ý tớ rồi.Vấn đề không phải nghèo hay giàu,mình muốn nói đến là phong cách đó.Nếu bạn là người ăn mặc luộm thuộm,đầu tóc bù xù như mình thì liệu đi bên 1 chú samoyed hào nhoáng,trắng bóng có tương xứng không?Tớ thích nhìn samoyed vì nhìn nó như thiên thần ấy,nhưng lại ko nuôi được.Tớ cũng không biết giải thích sao cho nó chuẩn nữa,đại khái là như trên đó.cô chủ đã xinh như tiên lại thêm pet đẹp như tranh vẽ.Nhìn mà :love struck:.Cập nhật hình thường xuyên nhé 2 bạn,cún và cả 2 cô chủ luôn nhé ;;)

Lucky174

Member
ai có điều kiện cho cún vào điều hoà 24/24 xem.để 18 độ nhé,lông dài kinh khủng luôn ý chứ..........

CRIME

Biết hỏi thế này thì hơi đường đột + bất lịch sự (>"<) Nhưng bạn vic tên thật có phải là Thy ko nhỉ :)
Chẳng là hình bạn post trong topic rất giống với 1 người bạn cũ của mình (ko phải kiếm cớ làm quen đâu :p)
Thnks bạn nhiều.
P/s: chú samoyed nhà bạn rất xinh ^^

thienmeng

e cũng nuôi 1 con samoyed được 4 tháng tuổi . hối trước samoyed nhà e bị bệnh viêm phổi nặng phải trị bệnh hết 1thang rưỡi từ lúc đó tới nay e không cho nó o máy lạnh nữa. Không biết giờ e cho nó ở máy lạnh lại được không. Thank you very much

vic_opium

@thienmeng: nếu chó bị sổ mũi thì em lấy tỏi nhỏ vào mũi nó thử xem. Nếu nuôi được trong máy lạnh thì tốt vì lông của nó sẽ mọc ra rất dài đó. chúc samoyed của em khỏe mạnh nha.
@Crime: Sorry nha minh không phai tên Thy bạn ơi. chắc người giống người thôi. cám ơn bạn đã khen samoyed nhà mình..

CRIME

Oh, vậy cho Ro xin lỗi Vic, tại nhìn rất rất giống từ cái miệng cười,má lúm, cái mũi, cái mắt,.... ::( (Giờ để ý mới thấy tóc có nhuộm 1 miếng ~~> chắc ko phải :p)
Cám ơn Vic nhiều ^^ Mà sao lâu wa mới trả lời thía ::(

ducbinh28790

bạn ơi mình mới nuôi samoy lần đầu bạn có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về em nảy khi nuôi được không.thank bạn nhiều.chúc bạn và em moy ngày càng khoẻ mạnh đáng yêu.

dj_pro1102

Member
thích quá nhưng mình tìm mãi mà không có được nấy 1 em để về nuôi ngoài HN mình đợi mãi nhưng hầu như chả thấy chỗ nào uy tín chất lượng để rước 1 em về cả bác chủ topic tìm ở đâu vậy chỉ cho mình với !

3Duybeo

samoyed của bạn Vic đúng là lông ngắn thật,bobo nhà mình lông dài lắm..

kentee121

Member
đốm lưỡi kìa..khôn lắm ý.cool lắm.phải chăm chỉ chải chuốt tắm rửa cho nó nhé . ^^

nguyentrang1402

Bạn ơi, có người nick tihoki2004 bán chó gửi cho mình tấm hình e samoyed nhà bạn. Kêu là chó nhà bạn ý. Tấm hình samoyed nằm trên gác đó bạn. Mình đang k hiểu ???? Bạn có quen với nick này không?

nguyentrang1402

Có nick tihoki2004 lấy tấm hình chó nhà bạn gửi cho mình và bảo là chó nhà e ý. Em này tên Kim, bán chó trên mạng. B có biết e Kim này không?

lovejoon

Member
chó đẹp chủ xinh nói chung là đẹp ... chúc cho em chó nhà bạn kiếm được vợ nghe

Nhìn chó đẹp hợp với nhà đẹp :)) Mỗi tội em ý hơi gầy 1 chút bạn ạ.Vỗ béo em ấy xong , lông xù ra nữa là tuyệt vời