• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samoyed nhà mình nè...xin cho ý kiến nhé

vic_opium

Đây là bé samoy nhà mình...được gần 2 tuổi rồi...mình đang tính bắt thêm 1 em cái để làm vợ chó nó....mong được giao lưu cùng mọi người...

Lynk_TG

Member
có đốm lưỡi nữa kìa. nhìn yêu quá bạn ơi. hi vọng bạn sớm tìm đc vợ cho em nó.

vic_opium

hì hì...mới up lên mà đã có người ủng hộ rồi....cám ơn bạn nhiều nhé...

Darkstar

Vietpet sponsor
cún nhà bạn xinh đấy, nhưng em nó gầy quá! Cố gắng cho em nó mập mạp thêm nhé!

samoyed nhà vic hình như lông không được dày nhỉ ? con husky nhà anh cũng vậy . Chắc tại thời tiết sài gòn mình nóng quá . but he's so kute anyway...

chào bạn mình củng có 1 bé cái nhưng mà chưa kiếm đc chó đực nó đang tới mùa thay lông. Bạn cho mình số phone nha hay nick chát củng đc có gì tới ngày mình liên lạc với bạn đc không

vic opium cho mình hỏi mua giống samoyed này ở sài gòn mua ở đâu, mà đảm bảo thuần chủng, giá cả luôn nhé, thank bạn nhiều.

trời đất, nhìn chó đẹp mà cô chủ còn xinh hơn, cô chủ có thể cho số điện thoại đựoc không?^_^

conan234

Member
Đẹp quá:D:D:D:D:D tai dựng,mũi đen tuyền ,quá chuẩn:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

hầu hết mấy em Samoyed về đến Vn đều bớt độ rậm của lông:D để thích nghi thôi:D,nóng quá:(

joliebi1209

Cún nhà bạn xinh lắm!nhưng mình thấy em ý là đực mà sao lông có vẻ hơi ngắn nhỉ!thường samoyed đực lông cổ và lông yếm dài lắm!

Jun0&Be3

Member
Theo mình thấy thì em Samoyed nhà bạn rất dễ thương....nhìn thông minh nhưng hình như em nó hơi gầy...cô chủ cố gắng tẩm bổ cho em nó đi nhé :)...Còn việc lông nó ko được dày như mọi người nhận xét thì cũng là chuyện bình thường vì VN nóng quá mà.....Mình bây giờ cũng chỉ mong sao bé Sam nhà mình lông vừa phải thôi...:((em nó đang thay lông ngày nào cũng phải dọn nhà,còn lông thì bay quá trời..:(Với cả mấy ngày nóng nực,nhìn em nó mà thương...!

vic_opium

@tuan1981: Samoyed nhà mình mua của người quen ban àh. Giá của 1 em samoyed tầm 800-1000usd mình cũng không chắc lắm nhưng khoảng tầm đó. nếu bạn muốn bắt 1 em thì co thể lien lạc với Tuan Anh nick la watamaru89 nằm ở cmt phía trên. Tuấn Anh biết 1 vài người đang có nhu cầu bán đấy. :)

@Vutruonggiang, conan234, hoangson1710, joliebi1209: cảm ơn các bạn đã góp ý :)>:D<

@Jun0&be3: mình cũng không biết sao lông samoyed nhà mình lại ngắn hơn những con khác. nếu bạn nhìn kĩ sẽ thấy con mình co cả cái mõm ngắn hơn nữa. Nói chung là hơi khác 1 tí cũng không biết là em nó co bị lai hay không nữa.
Àh mà nếu samoyed nhà bạn đang thay lông thì bạn chịu khó chải lông cho em nó mỗi ngày khoảng 15-20 phút như vậy lông sẽ đỡ bay trong nhà. Bạn cũng nhớ lấy khăn lông ướt lau cho em nó mỗi bữa trưa nắng để em nó đỡ nóng...một vài lời chia sẽ mong samoyed nhà bạn sẽ đẹp và khỏe. :)

vic_opium

Update thêm vài tấm hình để mọi người xem:

Samoyed vừa tắm xong:

Samoyed đang chơi với gấu bông:

Bonus thêm tấm em nó làm dáng với models:

vic_opium

@tuan1981: Samoyed nhà mình mua của người quen ban àh. Giá của 1 em samoyed tầm 800-1000usd mình cũng không chắc lắm nhưng khoảng tầm đó. nếu bạn muốn bắt 1 em thì co thể lien lạc với Tuan Anh nick la watamaru89 nằm ở cmt phía trên. Tuấn Anh biết 1 vài người đang có nhu cầu bán đấy. :)

@Vutruonggiang, conan234, hoangson1710, joliebi1209: cảm ơn các bạn đã góp ý :)>:D<

@Jun0&be3: mình cũng không biết sao lông samoyed nhà mình lại ngắn hơn những con khác. nếu bạn nhìn kĩ sẽ thấy con mình co cả cái mõm ngắn hơn nữa. Nói chung là hơi khác 1 tí cũng không biết là em nó co bị lai hay không nữa.
Àh mà nếu samoyed nhà bạn đang thay lông thì bạn chịu khó chải lông cho em nó mỗi ngày khoảng 15-20 phút như vậy lông sẽ đỡ bay trong nhà. Bạn cũng nhớ lấy khăn lông ướt lau cho em nó mỗi bữa trưa nắng để em nó đỡ nóng...một vài lời chia sẽ mong samoyed nhà bạn sẽ đẹp và khỏe. :)

Jun0&Be3

Member
wow,dễ thương mà....em thấy lông nó cũng dài đó chứ...mà theo em thấy,tuỳ từng con,có con chân to mõm ngắn,đầu to...có con xù lông dài mõm dài chân bé....:))Con sam nhà em vẫn còn bé,bây giờ mới đang thay lông,nhìn lởm chởm lắm....3 ngày tắm 1 lần và ngày nào cũng chải lông :)

Kulptc1

Member
Samoyed thì dễ thương quá rồi,nhưng vẫn thích cô chủ hơn,đặc biệt là tấm bonus hihi.Nhưng ngó đi ngó lại những người nuôi samoyed toàn là tiểu thư,công tử hết.hic.Mình cũng muốn nuôi 1 em nhưng trông mình quê quê đi cạnh em samoyed nghe chừng k hợp lắm :(

vic_opium

@Kulptc1: hihihi...mình nghĩ chắc bạn đang nói đùa :), nuôi chó thì đâu liên quan gì với hình thức bên ngoài của người nuôi nó. Quan trong là nuôi nó thế nào thôi. Chứ mà tiểu thư, công tử mà không chăm sóc được nó đàng hoàng thì cũng như không, như vậy mới càng mới không đáng nuôi. Mình thấy bạn cứ tu tin mà bắt em nó về nuôi...để sau này còn có dịp mà giao lưu chứ...chúc bạn sẽ tìm được 1 em Samoyed như ý...:)

@Jun0&Be3: wow...coi ra bạn còn chăm sóc nó kĩ hơn mình. Samoyed nhà mình 1 tuần chỉ tắm 1 lần. Mà nếu lông nó rụng nhiều quá bạn có thể mua thuốc cho e no ăn mỗi ngày đó. Hình như lọ thuốc tên là PET-TAP, bạn thử hỏi nhà thuốc thú y thử xem, mình thì ở Sg nên chịu không thể chỉ bạn được :)

Jun0&Be3

Member
@Kulptc1: hihihi...mình nghĩ chắc bạn đang nói đùa :), nuôi chó thì đâu liên quan gì với hình thức bên ngoài của người nuôi nó. Quan trong là nuôi nó thế nào thôi. Chứ mà tiểu thư, công tử mà không chăm sóc được nó đàng hoàng thì cũng như không, như vậy mới càng mới không đáng nuôi. Mình thấy bạn cứ tu tin mà bắt em nó về nuôi...để sau này còn có dịp mà giao lưu chứ...chúc bạn sẽ tìm được 1 em Samoyed như ý...:)

@Jun0&Be3: wow...coi ra bạn còn chăm sóc nó kĩ hơn mình. Samoyed nhà mình 1 tuần chỉ tắm 1 lần. Mà nếu lông nó rụng nhiều quá bạn có thể mua thuốc cho e no ăn mỗi ngày đó. Hình như lọ thuốc tên là PET-TAP, bạn thử hỏi nhà thuốc thú y thử xem, mình thì ở Sg nên chịu không thể chỉ bạn được :)
vì nó đang thay lông nên rụng nhiều mình nghĩ chắc cũng là chuyện bình thường...:)hơi phiền 1 chút nhưng cũng ko sao...3 ngày tắm 1 lần hoặc 5 ngày,ngày nào cũng phải rắc phấn rôm cho thơm :))Nói chung là vì mình rảnh rỗi và nhà ai cũng yêu chó nên thay nhau chăm thôi...nó cũng hiếu động hay nghịch ngợm nên phải tắm nhiều
@Kukptc1:đúng như vic nói đấy bạn ạh....người nuôi chó,bất cứ giống nào cũng thế chỉ cần tình yêu thương với chúng và sự chăm sóc là đủ...con ko chê bố mẹ khó,chó ko chê chủ nghèo mà....giàu nghèo đầu liên quan gì đến tình yêu chứ nhỉ :))Mong bạn sớm đón đc 1 em như ý:)