• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

hik, xin thông báo với mẹ Gem là Nhọ đã đẻ. Đẻ mổ. 2 ku ginger. Một đứa suýt đi vì để lâu quá. Hóa ra Nhọ bụng to là do béo chứ không phải do chửa nhiều. Nhưng tình hình là rất tình hình. Nhọ không cho con bú và không liếm cho con. Để 2 đứa đói kêu chít chít như chuột mãi. Đã thế, ông bà cháu cùng bác cháu lại tỏ ra bực bội và không hài lòng vì cháu tòi ra 2 thằng ku. Kêu là mèo đẻ một bề sợ đen. hik. Hiện tại mẹ cháu đang vô cùng bối rối và buồn bã nên chưa chụp ảnh 2 thằng ku cho mọi người xem được. Có gì hẹn mọi người ngày mai ạ.
Chúc mừng chị nhé:x. Mèo nhà em cũng vừa cho ra đời 2 đứa Red giống nhà chị cách đây 10 ngày, cũng phải mổ:(. Mặc dù đẻ mổ nhưng mẹ chúng nó chăm con khéo lắm, vừa lơ mơ tỉnh thuốc mê, vẫn còn đau lắm nhưng đã liếm con, cho con bú rồi:x. Giờ chúng nó béo ú, bụng to như có giun ý:)), hôm qua đã bắt đầu ti hí mắt lươn rồi:x.

ropilois

Member
Chúc mừng mẹ Nhọ, Mẹ Ro và các con nhé e mê tít vân áng này ạ!
Nhà e đợt này cũng có 2 cháu vân áng màu bicolour blue classic tabby
Dạo này gen vân áng nổi trội quá à!
Cảm ơn Linh nhiều lắm. Thực ra chị cũng không rõ là chúng nó có vân áng hay không nữa, chỉ thấy loang loang lổ lổ :)). Cơ mà nếu dạo này có nhiều mèo con vân áng sinh ra thì có lẽ đây là mùa vân áng rồi. Bố Sung mẹ Nhọ đều lông ginger mướp bình thường thôi mà lại tòi ra hai đứa vân áng thì chắc gien nội ngoại rồi. ;)) Hai đứa vân áng nhà Linh trông yêu quá :">! Chị cũng thích màu xám lắm, hihi. :">
Chúc mừng chị nhé:x. Mèo nhà em cũng vừa cho ra đời 2 đứa Red giống nhà chị cách đây 10 ngày, cũng phải mổ:(. Mặc dù đẻ mổ nhưng mẹ chúng nó chăm con khéo lắm, vừa lơ mơ tỉnh thuốc mê, vẫn còn đau lắm nhưng đã liếm con, cho con bú rồi:x. Giờ chúng nó béo ú, bụng to như có giun ý:)), hôm qua đã bắt đầu ti hí mắt lươn rồi:x.
Cảm ơn em nhé.^^ Nhọ nhà chị đẻ mổ khổ lắm. Chị nghĩ là do chị chiều nó quá nên nó bị sốc khi phải chịu đau.3:-O =(( Nó đau đẻ mấy tiếng, rặn liên hồi mà ko ra nên chị phải vác nó đi bs. Nó lên bàn mổ lúc khoảng 6h tối và tỉnh thuốc mê luôn trên bàn mổ. Có lẽ giống như Cam nhà mẹ Gem. Tối về nhà nó như điên như dại, mắt mở thao láo, người giật giật, nôn ọe khắp nhà, tè dầm và cứ lết lết bò bò lung tung. Nhất định không chịu để con lại gần dù hai thằng Tí con đói và thèm hơi mẹ nên cứ kêu gào và xán vào. Chị ngồi canh không được, lại thêm hai đứa bé đói quá nên phải đè Nhọ ra để cho hai đứa bú tí sữa, thế mà nó cứ giãy lên đùng đùng, phải hai người giữ mới nổi. May mà đến đêm nó hồi hồi tỉnh tỉnh mới cho hai đứa nhỏ lại gần để bú, nhưng mặc kệ chẳng liếm láp gì. Mãi đến trưa hôm sau nó mới thè lưỡi liếm cho con. Mà hai thằng Tí con bụng cũng to lắm, chị thỉnh thoảng cũng chột dạ sợ nó bị chướng bụng. :))

Gemma

Active Member
Em đang tính hỏi chị xem sau khi treo nhiều chậu cây, hoa, cánh cổng có bị nặng quá không rồi mới đi chợ hoa :D Ngắm cái cổng nhà chị, máu hoa lá cành của em lại cuồn cuộn:)) Dạo trước em trồng nhiều hoa lắm, cả một vườn rộng đầy hoa, hàng hiên cũng ngập tràn hoa. Cứ cuối tuần là em và Bùi lại rủ nhau lượn lờ khắp các chợ hoa, mua bao nhiêu cây, hoa về trồng, rồi chiều chiều hai đứa ra hàng hiên uống trà, thưởng hoa, ngắm chó mèo đùa giỡn với nhau, thấy sung sướng, bình yên lắm. Nhưng mà giờ thì vườn hoa ấy chỉ còn nằm trong ký ức thôi:(. Hic, 4 miu con vùa cứng cáp là mèo Ma rủ cả bầy, phi rào rào vào cây, thi nhau bứt lá, vặt hoa. Em xót lắm mà không làm gì được:((. Tiếp theo tới ku Bốc. Trong vòng 2 ngày, nó xử lý gọn ghẽ hàng Lan Ý trồng trước hiên. Nhưng kinh hoàng nhất là thằng khùng Bíp. Hic, nó vặt sạch sẽ tất tật những cây hoa còn lại. Hoa Hồng nhiều gai thế mà nó chẳng sợ. Ngày nào cũng bứt ít nhất một cây hồng của em lên, rồi tha vào nhà chơi. Nó còn khuân cả đống quả khế rụng, chậu hoa nhỏ, đất, đá... vào nhà, rồi còn cạp báo, sách, tất, quần, áo, khăn... của em và Bùi xuống cắn xé vụn rax-( Em nản quá, đành đợi mấy đứa lớn hẳn, hết nghịch phá rồi mới trồng hoa lại:(:(
Không nặng đâu mẹ Gà ạ, chị cũng treo toàn chậu nhẹ thôi ý mà. Mẹ Gà sợ nặng thì mua loại chậu hàn bằng que sắt và lót thảm xơ dừa ấy, loại này nhẹ lắm và tiện treo lên cổng nữa. Treo lên cổng vừa để ngăn mèo đi chơi, vừa có mảng xanh để mà ngắm, bọn chó mèo nó không phá những chậu trên cổng được, mẹ Gà ạ. Nghe mẹ Gà tả vườn hoa với cảnh hai vợ chồng ra uống trà thưởng hoa thì đúng là cảnh thiên đường nơi hạ giới mà bao nhiêu người ao ước rồi! :x:x Nhưng đúng là chả bao giờ được hết mọi thứ, vừa nuôi chó mèo cưng mà vừa yêu hoa nữa thì khó mà bảo toàn vườn hoa đẹp. Chỉ sợ bọn chó Phú Quốc nó phá suốt đời ấy, thấy bảo nó lớn nó vẫn phá cơ :(( Nghe tả cảnh bọn nó phá tan hoang vườn hoa nhà em mà thấy nản thay cho mẹ Gà :(:)-w À, cái lũ 4 đứa miu con là mới hay lâu rồi đấy? Thằng Bíp kinh khủng thật, chẳng những là hung thần trong nhà mà còn là đệ nhất phá hoại trong nhà nữa, kinh hoàng thật! :((

Mẹ Gà lại rủ bố Bùi đi mua hoa lại đi. Treo lên cổng nó không phá được đâu, mà tưới cũng rất tiện, chỉ cần cầm vòi đứng một chỗ và xịt lên cổng thôi :D Từ dạo chị treo cây lên cổng không đứa nào leo lên đấy mà phá được, chứ mấy chậu cây dưới đất nó phá chết sạch rồi :(( Chậu hoa súng tim tím mà mẹ Gà mê đấy, bọn mèo nó ra vặt sạch mấy cái nụ chưa nở, chỉ kịp nở có hai cái hoa là chết ngỏm, nó phá tan nát cả đám lá xanh mơn mởn luôn. Chị nản quá xếp chồng lên hết những chậu sen, súng với hoa lá gì bị chúng nó giết hạt khô khốc cả chậu vào một xó sân rồi :(( Chỉ có khoảng giếng trời giữa nhà xếp một số cây lá cảnh vào đó là còn yên thân với chúng nó thôi, chắc cũng còn sợ oai bố Wayne nên chưa phá hết đám cây đó 3:-O:-w

Gemma

Active Member
Vâng, em thấy người nhà như thế cũng bực mình và buồn lắm, mình thì đang vừa xót con vừa lo ngay ngáy vì sợ hai con chuột con không được mẹ cho bú và liếm cho nên kêu thương lắm. Thế mà mấy người kia cứ ca thán. Nẫu hết cả ruột. Em chẳng tin vào mấy chuyện mê tín đó. Nó sinh được mẹ tròn con vuông đã là may mắn. Nói bảo độc mồm những chẳng lẽ sợ thì bóp chết mẹ con nó chắc. Lúc Nhọ nằm trên bàn mổ đau đớn em cũng xót lắm. Nhưng chẳng lẽ để cho con nó chết?! Thật là... May mà mấy hôm nay người nhà em cũng nguôi nguôi rồi chứ nếu không em cũng phát điên. Còn Nhọ thì đêm hôm ý đã cho con lại gần để bú, và đến trưa hôm sau thì đã bắt đầu liếm cho con. hihi ;))

Trộm vía hai thằng Tí con bú khỏe lắm mẹ Gem ạ, không lúc nào ngơi ti nên bụng cứ tròn căng. Nhiều lúc nhà cháu lo hai đứa nó bị chướng bụng mất :)). Cũng một phần tại mẹ Nhọ tốt sữa, 8 cái ti mây mẩy toàn sữa, lại chỉ có hai anh em nó nên càng sướng, khỏi phải bon chen. hihi. Chỉ khổ mẹ Nhọ sau vụ vượt cạn đến nay thì gầy đi nửa người, đi lại cứ xiêu xiêu chứ không núng nính như trước nữa, mặt mũi thì ngơ ngác cả đi, trông buồn cười lắm mẹ Gem ạ :)).
Cơ mà cô Nhọ này làm mẹ rất chi amateur ;)). Như ngày xưa chị Hĩm và Cam nhà mẹ Gem làm mẹ thì không rời khỏi ổ nửa bước trong mấy ngày đầu, có thì cũng chỉ để đi vs và ăn uống. Thế mà nàng này lại cứ ỡm ờ. Chốc chốc lại lượn ra sân nằm hóng gió, đi dạo. Rồi lại lượn lên tầng hai chui vào phòng điều hòa nằm ngủ một lúc mới lại ưỡn ẹo xuống. May mà hai con chuột con cũng ngoan, không có mẹ cũng không đòi, nằm còng queo ôm nhau ngủ trong ổ, khi nào mẹ vào mới lại rúc vào tìm ti :">.
Còn về hai thằng ku Tí. Mới vài ngày mà cá tính đã nổi bật rồi. Tí Anh là thằng nằm nghếch mặt lên trong ảnh ý mẹ Gem ạ. Lúc mang Nhọ đến bs thì bs phải mổ vội vì sợ thằng Tí Anh chết ngạt mất. May mà không sao. Bây giờ thì nó cực đanh đá, suốt ngày trườn bò, động vào là kêu oe óe, giãy đành đạch, màu lông thì xỉn và mất trật tự hơn Tí Em. Tí Em ra sau và nhỏ hơn Tí Anh, cũng yếu hơn nữa làm nhà cháu lúc đầu hơi lo, may mà cũng không sao. Tí Em ngoan hơn Tí Anh, ăn rồi ngủ nằm một chỗ im thin thít, lông cũng mượt và đẹp hơn nhiều. Suốt ngày bị thằng Tí Anh đanh đá đè đầu cưỡi cổ :))
Mừng cho Nhọ và hai cú Tý nhá! Thôi thế là ổn cả về mặt người lớn lẫn bà mẹ trẻ em rồi, giờ chỉ lo vỗ béo cho mẹ con nó thôi nhá! :x:x

Thỉnh thoảng cứ để cho Nhọ ra ngoài giải khuây tí cũng tốt em ạ, chứ chúng nó lần đầu làm mẹ cũng dễ bị stress lắm. Cam hồi nọ do điều kiện ở trong phòng riêng biệt lập, có toa lét riêng trong phòng nên cháu không có cửa đi chơi thôi, chứ cũng hay cào cửa đòi ra ngoài giải lao lắm ấy. Thỉnh thoảng chị cũng giấu bố cháu mở cửa cho cháu ra ngoài tí, nhất là lúc tụi nhỏ được vài tuần, chúng nó háu ăn quá cứ rúc mẹ suốt, làm mẹ chúng nó cũng khủng hoảng :(( Nhà em chỉ có hai đứa thì Nhọ cũng như mẹ Ro đỡ cực, mà hai thằng Cu Tý lại dôi sữa, tha hồ béo trục béo tròn nhá! :x:x:x

Gemma

Active Member
2 thằng vân áng nhà e đây ạ :D

Giời ơi, hai cục vân áng này dễ thương không chịu được! Lại thêm một thằng xám kề bên nữa, cô Linh này giết người quá đi thôi! :-w3:-O:x:)) Bọn này nó giống ai mà ra toàn hàng "độc" thế này hả cô Linh? 8->:x

ropilois

Member
Mừng cho Nhọ và hai cú Tý nhá! Thôi thế là ổn cả về mặt người lớn lẫn bà mẹ trẻ em rồi, giờ chỉ lo vỗ béo cho mẹ con nó thôi nhá! :x:x

Thỉnh thoảng cứ để cho Nhọ ra ngoài giải khuây tí cũng tốt em ạ, chứ chúng nó lần đầu làm mẹ cũng dễ bị stress lắm. Cam hồi nọ do điều kiện ở trong phòng riêng biệt lập, có toa lét riêng trong phòng nên cháu không có cửa đi chơi thôi, chứ cũng hay cào cửa đòi ra ngoài giải lao lắm ấy. Thỉnh thoảng chị cũng giấu bố cháu mở cửa cho cháu ra ngoài tí, nhất là lúc tụi nhỏ được vài tuần, chúng nó háu ăn quá cứ rúc mẹ suốt, làm mẹ chúng nó cũng khủng hoảng :(( Nhà em chỉ có hai đứa thì Nhọ cũng như mẹ Ro đỡ cực, mà hai thằng Cu Tý lại dôi sữa, tha hồ béo trục béo tròn nhá! :x:x:x
Vâng, thì có cấm nàng ý cũng không được mẹ Gem ạ :-j. Nàng ý lượn như đèn cù chứ có thỉnh thoảng đâu :)). Đấy, đang rep cho mẹ Gem lại phải chạy ra mở cửa vì nàng Nhọ lại cào xoèn xoẹt đòi vào, vào lượn được hai vòng, nằm ngắm cảnh một lát lại xoèn xoẹt cào đòi ra, nẫu hết cả ruột 3:-O :))
Hai thằng cu tý trộm vía bụ bẫm lắm. Thực ra Nhọ làm mẹ rất vụng nhưng do sữa tốt mà lại chỉ có hai đứa nên mới được vậy. Đợi vài hôm nữa hai thằng nhỉnh hơn thì mẹ cháu lại lấy máy chụp vài pô cho mẹ Gem xem các cháu có khác gì không.:p :">

Gemma

Active Member
Cái nàng Nhọ này chảnh chọe gớm nhẩy! Phải tay mẹ Gem thì phát vào mông cho mấy nhát! >:px-(>:/:D Mừng cho mấy mẹ con Nhọ ghê. Thế Nhọ ăn uống có khá khẩm không? Chịu khó tẩm bổ cho cháu Nhọ, cho cháu uống thêm sữa và ăn thêm thịt gà luộc cho có nhiều sữa cho hai thèng cu Tý nhá, mẹ Ro nhá! Cam hồi nọ uống sữa ngày ba bát, thịt gà luộc, cá luộc, thịt heo luộc, thịt bò luộc gọi là đều đều hàng ngày, không món này luộc thì món kia luộc. Cho nên nàng ta giờ vẫn là bà béo, dù các con Cam giờ đã hơn 7 tháng rồi :D:D

ropilois

Member
Cái nàng Nhọ này chảnh chọe gớm nhẩy! Phải tay mẹ Gem thì phát vào mông cho mấy nhát! >:px-(>:/:D Mừng cho mấy mẹ con Nhọ ghê. Thế Nhọ ăn uống có khá khẩm không? Chịu khó tẩm bổ cho cháu Nhọ, cho cháu uống thêm sữa và ăn thêm thịt gà luộc cho có nhiều sữa cho hai thèng cu Tý nhá, mẹ Ro nhá! Cam hồi nọ uống sữa ngày ba bát, thịt gà luộc, cá luộc, thịt heo luộc, thịt bò luộc gọi là đều đều hàng ngày, không món này luộc thì món kia luộc. Cho nên nàng ta giờ vẫn là bà béo, dù các con Cam giờ đã hơn 7 tháng rồi :D:D
Nhà em ai cũng bực cái tính õng ẹo của nàng ý, cơ mà không ai dám đánh vì sợ nàng ý bầu bì lúc trước, bh thì lại thương nàng ý mới mổ đẻ xong. 3:-O =(( Còn việc ăn uống thì lúc trước Nhọ đã khó tính, bây giờ lại càng khó tính hơn, vẫn chỉ là canin và thịt gà luộc, nhưng ăn cũng khó chiều khó đút hơn. Nhưng thôi thì thương hai thằng cu tý, dỗ cho mẹ nó ăn nhiều thì mới có sữa cho chúng nó bú. :([-O<:-< Nhọ mà được ngoan ngoãn tự giác bằng một phần mẹ Cam thôi thì nhà cháu cũng đỡ phải đau đầu. Đằng này thì khảnh đài ỡm ờ lắm ạ. Nhưng mà cũng chẳng kêu ca gì được, con hư tại mẹ, tại em chiều nó quá nên bây giờ nó mới thế. Chiều nay chạy đi mua phomai vs B1 về cho nó ăn để xem có khá hơn không. Mong là mấy thằng cu tý mau ăn chóng lớn được khỏe mạnh như mấy đứa Bờm con nhà mẹ Gem.[-O<o:)

Susu109

Member
Giời ơi, hai cục vân áng này dễ thương không chịu được! Lại thêm một thằng xám kề bên nữa, cô Linh này giết người quá đi thôi! :-w3:-O:x:)) Bọn này nó giống ai mà ra toàn hàng "độc" thế này hả cô Linh? 8->:x
Em linh đây ạ, e đang online điện thoại nên lười log out quá, dùng tạm nic bạn em :D
Má Gemma ơi! bầy con nhà mẹ Xù này có 5 cháu toàn màu xinh thôi... nhưng tiếc là cháu đen trắng ở nhà gọi là Nô đã lên thiên đàng từ lúc 5 ngày tuổi rồi.

Còn 4 nhóc 2 vân áng xám trắng, 2 kem trắng ( đại khái là các cháu đều có bụng, chân, tay trắng và lưng, đuôi màu khác , kiểu tuxedo đó ạ ). 2 thằng cu thì màu xám, 2 con vịt giời màu kem :D hí hí....

Tiếc là 1 cháu kem ngoan ngoãn ,xinh xắn lại mắc bệnh hiểm nghèo từ nhỏ ( 4 ngày tuổi ) nên khả năng cháu sẽ không còn khả năng nhìn nữa ( e đang cố gắng chữa trị cho con bé, còn nước còn tát, chỉ tại nó bé quá , sn 19/6 nên hơi khó :( ). Nhưng dù sao các cháu vẫn rất đáng yêu ạ!

Đây là ảnh lúc còn đông đủ 5 đứa :D

Gemma

Active Member
Thế thì cuối cùng là nhà cô Linh có mấy bà đẻ? Giờ chả biết đàn nào vào với đàn nào nữa rồi! Sao mới rồi thì là Bơ đẻ ra một đàn kem, còn đàn tuxedo này ở đâu ra thế? >:p:-/:-??3:-O

Gemma

Active Member
Nhà em ai cũng bực cái tính õng ẹo của nàng ý, cơ mà không ai dám đánh vì sợ nàng ý bầu bì lúc trước, bh thì lại thương nàng ý mới mổ đẻ xong. 3:-O =(( Còn việc ăn uống thì lúc trước Nhọ đã khó tính, bây giờ lại càng khó tính hơn, vẫn chỉ là canin và thịt gà luộc, nhưng ăn cũng khó chiều khó đút hơn. Nhưng thôi thì thương hai thằng cu tý, dỗ cho mẹ nó ăn nhiều thì mới có sữa cho chúng nó bú. :([-O<:-< Nhọ mà được ngoan ngoãn tự giác bằng một phần mẹ Cam thôi thì nhà cháu cũng đỡ phải đau đầu. Đằng này thì khảnh đài ỡm ờ lắm ạ. Nhưng mà cũng chẳng kêu ca gì được, con hư tại mẹ, tại em chiều nó quá nên bây giờ nó mới thế. Chiều nay chạy đi mua phomai vs B1 về cho nó ăn để xem có khá hơn không. Mong là mấy thằng cu tý mau ăn chóng lớn được khỏe mạnh như mấy đứa Bờm con nhà mẹ Gem.[-O<o:)
Ớ, cái này là cô Ro tự hại mình rồi, lúc trước đút vào tận miệng thì giờ lại càng phải đút tợn nữa :(:)((3:-O3:-O Lũ nhà chị không ăn thì chỉ có đói, chả ai đút cho nổi. Cam cứ thấy mang đồ ăn vào phòng bà mẹ trẻ em là ăn kỳ cùng thì thôi :)) Ngay cả Bánh Mì hôm rồi bị té lầu gãy xương chậu là thế mà cũng không được đút đồ ăn đến miệng đâu, cháu cũng phải tự ăn lấy đấy cô ạ, trừ cái gel dinh dưỡng là phải đút vì trộn cả thuốc giảm đau và canxi vào đấy nên cháu không chịu ăn thôi 3:-O:-w

iemmap

Member
Hic, vài tháng không vào chơi là bỏ qua mất bao nhiêu tin tức. Bánh Mì bị gãy xương hình như cũng đã bình phục rồi phải không chị? Em đọc lại bài cũ tới đoạn 2 chị em Pam-Sam âu yếm nhau doạ cho ông nhìn thấy phải vò đầu bứt tai mà buồn cười quá :)) Tới giờ đã thêm 1 tháng nữa rồi, không biết ku Sam đã đỡ tồ hơn chưa chị? :D

Gemma

Active Member
Ôi, lâu quá mới thấy chú Iemmap vào thăm, dạo này chú làm giề mà bận khiếp thế! Đến mấy tháng mới vào Vietpet một lần cơ à! :(:)))

Chú lại nhỡ mất một tin tức quan trọng là cu Sam mới bị... mất trym roài! :(:)(( Dưng mà vụ này hình như mẹ cháu công bố bên Facebook, chưa thông báo ở đây thì phải? Hay có thông báo ở mấy trang trước rồi cũng không nhớ nữa, dạo này đầu óc mẹ cháu có vấn đề :(( Chú Iemmap nhớ vào quét quáy nhà cửa bên ấy nhóa, cập nhật thêm hình ảnh mấy đứa Te, Nố xem dạo này thế nào rồi :x:x:x

PS: À quên, cảm ơn chú đã hỏi thăm Bánh Mì, cháu nó khỏi hẳn cả tháng nay rồi chú ạ. Từ dạo khỏe lại sau tai nạn ấy càng quấn mẹ tợn, chắc bị ở lại bệnh viện mấy bữa cho bác sĩ chăm sóc nên giờ cháu sợ không dám rời mẹ ra nữa :(:))):x

iemmap

Member
Chú lại nhỡ mất một tin tức quan trọng là cu Sam mới bị... mất trym roài! :(:)(( Dưng mà vụ này hình như mẹ cháu công bố bên Facebook, chưa thông báo ở đây thì phải? Hay có thông báo ở mấy trang trước rồi cũng không nhớ nữa, dạo này đầu óc mẹ cháu có vấn đề :(( Chú Iemmap nhớ vào quét quáy nhà cửa bên ấy nhóa, cập nhật thêm hình ảnh mấy đứa Te, Nố xem dạo này thế nào rồi :x:x:x
Chắc chị mới thông báo bên Facebook thôi vì em đọc các bài gần đây trong topic này có thấy ai nhắc tới bước ngoặt trọng đại này của ku Sam đâu chị ^^!

Ảnh tụi mèo nhà em thì em vẫn chụp đều đều nhưng em toàn thích chụp những khoảnh khắc trông tụi nó ngố nhất hoặc nghịch phá nhất nên không có ảnh đẹp để khoe chị ạ :))

PS: À quên, cảm ơn chú đã hỏi thăm Bánh Mì, cháu nó khỏi hẳn cả tháng nay rồi chú ạ. Từ dạo khỏe lại sau tai nạn ấy càng quấn mẹ tợn, chắc bị ở lại bệnh viện mấy bữa cho bác sĩ chăm sóc nên giờ cháu sợ không dám rời mẹ ra nữa :(:))):x
He he, Bánh Mì cũng giống tụi mèo nhà em. Hồi tết em đem mấy đứa đi gửi khoảng 1 tuần, tới lúc đón về ngày nào cả 3 đứa cũng chen nhau leo lên đùi em nằm ngủ, mỏi không đứng dậy nổi. Được 10 ngày em sợ chẳng dám về nhà luôn :))

P/S: À, khoảng đầu tháng 9 này em vào SG chơi ít hôm. Nếu chị không bận đi đâu xa thì em qua thăm đại gia đình chị một hôm nhé chị ^^

Gemma

Active Member
Chắc chị mới thông báo bên Facebook thôi vì em đọc các bài gần đây trong topic này có thấy ai nhắc tới bước ngoặt trọng đại này của ku Sam đâu chị ^^!

Ảnh tụi mèo nhà em thì em vẫn chụp đều đều nhưng em toàn thích chụp những khoảnh khắc trông tụi nó ngố nhất hoặc nghịch phá nhất nên không có ảnh đẹp để khoe chị ạ :))

He he, Bánh Mì cũng giống tụi mèo nhà em. Hồi tết em đem mấy đứa đi gửi khoảng 1 tuần, tới lúc đón về ngày nào cả 3 đứa cũng chen nhau leo lên đùi em nằm ngủ, mỏi không đứng dậy nổi. Được 10 ngày em sợ chẳng dám về nhà luôn :))

P/S: À, khoảng đầu tháng 9 này em vào SG chơi ít hôm. Nếu chị không bận đi đâu xa thì em qua thăm đại gia đình chị một hôm nhé chị ^^
Bọn mều nhà chú Iemmap tệ thật đấy nhỉ, bọn nó lại sợ bị bố mang con... bỏ chợ tiếp đấy mà, nhưng hành bố đến nỗi mà bố phải bỏ chạy khỏi nhà thì thôi rồi, Mập ơi! :)):)) Bánh Mì nhà chị nó còn hơn thế ấy, đi đâu nó cũng đưa rước như cái đuôi không thể nào dứt ra được! Mà buồn cười lắm chú ạ, chị định ghé vào phòng nào là Bánh Mì đón ý trước chạy ngay qua cửa phòng ấy đứng chờ, mà nhỡ quay lại phòng kia lấy món gì đó thì nó lại chạy qua đấy chờ rồi rước mẹ qua phòng khác tiếp :)):))

Chị em Pam - Sam giờ quậy lắm chú ạ, chúng nó đi đâu cũng như đôi sam ấy, đến nỗi ông cháu còn bảo, đi ị nó cũng rủ nhau đi :)):)) Nhờ Sam đã thành hoạn quan rồi nên hai đứa mặc sức muốn làm gì thì làm, không ai ngăn cản nữa :-w3:-O:-ss

Mọi người lại thích xem ảnh ngố nhất nghịch nhất của chúng nó cơ, chú ạ. Nên chú cứ vào khoe ảnh ngố nhất là đúng mốt rồi còn giề! :)):)) À, chú Iemmap có tài khoản facebook chứ hả? Dân IT như chú mà không xài facebook coi sao được? :D Dạo này mọi người dọn nhà mèo qua facebook cả nên bên này vắng hẳn luôn. Chú có facebook thì add chị nhé: facebook.com/KhanhNgoc1967 nhé, cho chị xin địa chỉ facebook của chú luôn để có gì giao liu trên ấy luôn :x

Tháng 9 chị chưa có kế hoạch đi đâu cả, không biết đột xuất thì có đi công tác đâu không chứ nếu chú cho biết trước thời gian chị sẽ sắp xếp ở nhà tiếp đãi chú. Lũ mèo thì lúc nào cũng có đầy đủ ở nhà để nghênh đón khách quý từ Hà Nội - Bắc Ninh vào đấy ạ. Chú mà gặp Bánh Mì mà không yêu em ấy thì thôi đấy :x:x:x

iemmap

Member
Mọi người lại thích xem ảnh ngố nhất nghịch nhất của chúng nó cơ, chú ạ. Nên chú cứ vào khoe ảnh ngố nhất là đúng mốt rồi còn giề! :)):)) À, chú Iemmap có tài khoản facebook chứ hả? Dân IT như chú mà không xài facebook coi sao được? :D Dạo này mọi người dọn nhà mèo qua facebook cả nên bên này vắng hẳn luôn. Chú có facebook thì add chị nhé: facebook.com/KhanhNgoc1967 nhé, cho chị xin địa chỉ facebook của chú luôn để có gì giao liu trên ấy luôn :x

Tháng 9 chị chưa có kế hoạch đi đâu cả, không biết đột xuất thì có đi công tác đâu không chứ nếu chú cho biết trước thời gian chị sẽ sắp xếp ở nhà tiếp đãi chú. Lũ mèo thì lúc nào cũng có đầy đủ ở nhà để nghênh đón khách quý từ Hà Nội - Bắc Ninh vào đấy ạ. Chú mà gặp Bánh Mì mà không yêu em ấy thì thôi đấy :x:x:x
Em có add facebook của chị vài hôm trước rồi mà chưa thấy chị accept. Nick "Tuan Map" đó chị: Tuan Map | Facebook

Em đặt vé vào SG từ khoảng ngày 5/9 tới 11/9 (bay về đúng ngày khủng bố 11/9 luôn). Bánh Mì bám chân người quen nhưng không biết có bám người lạ không. Nếu mà cháu nó đòi ra HN chơi là em ôm về luôn nha chị :))

Gemma

Active Member
Em có add facebook của chị vài hôm trước rồi mà chưa thấy chị accept. Nick "Tuan Map" đó chị: Tuan Map | Facebook

Em đặt vé vào SG từ khoảng ngày 5/9 tới 11/9 (bay về đúng ngày khủng bố 11/9 luôn). Bánh Mì bám chân người quen nhưng không biết có bám người lạ không. Nếu mà cháu nó đòi ra HN chơi là em ôm về luôn nha chị :))
Sorry chắc nhiều request quá nên chị không nhận ra chú Iemmap để add vào friends list :D Chị đang mở vào địa chỉ chú cho mà hôm nay mạng chỗ cơ quan chị bị chậm quá, mở mãi chưa lên :(( Chú còn chưa ngán lũ giặc phá tủ rả ở nhà hay sao mà còn đòi rước thêm Bánh Mì? Cháu nó nhát lắm chú ạ, chỉ đeo bám mẹ thôi 3:-O:p Ở nhà hình như đứa nào cũng nhát, thấy người lạ là trốn mất biệt luôn. Nhốt cả lũ vào phòng khách thì may ra chú mới dòm mặt cả lũ chúng nó được. Khoảng thời gian chú vào thì chị có ở nhà rồi. Hôm nào đến nhắn tin cho chị biết trước, gặp ngày cuối tuần thì làm off mini cho các bạn trẻ khác cũng được chiêm ngưỡng trai Ninh Bình đẹp giai thế nào chứ nhỉ! :x:D

kokokiukiu

Active Member

Chú Mập đi chơi đừng quên mua quà cho mấy đứa nhà tớ đấy nhé:))