• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

MsCuteShark

Member
Tất cả im nặng cho mẹ Hà lên tiếng .

Mẹ Gem cứ tơn tởn mãi mà ko quyết định....

Lâu lâu mẹ Hà mới vào SG 1 lần để mẹ Hà quyết ( đừng ai quăng cục gạch nào nhé, sợ lắm :(()

Off chủ nhật lúc 4h phải ko ạ? Em sẽ mua cả nem chua lẫn tré. Nem thì ăn ko nhé, tré thì mẹ Gem mua cho tôi 1 lạng hoặc nửa lạng rau húng bạc hà, đậu phộng, tương ớt cay vào để tôi trộn mình tôi ăn nhé ( nếu ko ai ăn được:">)

Thưa các bố các mẹ rằng bạn bè của mẹ Hà từ SG vào chơi cứ khen ốc xào dừa làm mẹ Hà rất thèm... Các bố các mẹ ơi cứ ốc xì xụp cho mẹ Hà xì xụp với :( khỏi cần nấu nướng ạ, chỉ làm vài món cho các bố nhâm nhi còn các mẹ vừa 8 vừa nhai là được :D

Thế nhá, em vào em gọi.... rẹt rẹt rẹt 30 giây... đã ký .... cấm sửa đổi dưới mọi hình thức
I like your style :)) <:p :x

zorba_meow

Active Member

Lâu lâu mẹ Hà mới vào SG 1 lần để mẹ Hà quyết ( đừng ai quăng cục gạch nào nhé, sợ lắm :(()

Off chủ nhật lúc 4h phải ko ạ? Em sẽ mua cả nem chua lẫn tré. Nem thì ăn ko nhé, tré thì mẹ Gem mua cho tôi 1 lạng hoặc nửa lạng rau húng bạc hà, đậu phộng, tương ớt cay vào để tôi trộn mình tôi ăn nhé ( nếu ko ai ăn được:">)

Thưa các bố các mẹ rằng bạn bè của mẹ Hà từ SG vào chơi cứ khen ốc xào dừa làm mẹ Hà rất thèm... Các bố các mẹ ơi cứ ốc xì xụp cho mẹ Hà xì xụp với :( khỏi cần nấu nướng ạ, chỉ làm vài món cho các bố nhâm nhi còn các mẹ vừa 8 vừa nhai là được :D

Thế nhá, em vào em gọi.... rẹt rẹt rẹt 30 giây... đã ký .... cấm sửa đổi dưới mọi hình thức
Chẹp chẹp... mùa mưa mà ăn ốc là đã nhất đó chị! không biết gần nhà mẹ Gemma có quán ốc không chứ khu nhà em thì nhiều lắm ý ạ ^^

Mang cho chị vài chai chị nếm đi :x ... con chị bê về ĐN để dành đc hẻm :x
Em sợ không được đâu chị ui, vì chị phải bảo quản lạnh suốt đường đi nên bất tiện chị lắm ý ạ :-s Thui, chị ở đây bao nhiêu ngày thì em cung cấp bấy nhiêu chai chị nhé >:D< Chị thích uống thì cứ hú em 3:-O ^^

hatran

Member
Chẹp chẹp... mùa mưa mà ăn ốc là đã nhất đó chị! không biết gần nhà mẹ Gemma có quán ốc không chứ khu nhà em thì nhiều lắm ý ạ ^^

Em sợ không được đâu chị ui, vì chị phải bảo quản lạnh suốt đường đi nên bất tiện chị lắm ý ạ :-s Thui, chị ở đây bao nhiêu ngày thì em cung cấp bấy nhiêu chai chị nhé >:D< Chị thích uống thì cứ hú em 3:-O ^^
Ác chửa, muốn mang về ĐN để dành uống thử :( .... thôi thì nghe lơi các mẹ, ục tiêu vọc mèo trước, ốc sauuuuu... chậc, thèm quá :|

lululubu

Active Member
Giời ơi, tưởng tượng lũ Hĩm nhà em xì xoẹt khắp nhà là đã đủ kinh rồi :-ss%-(3:-O Mà Nhọ lại lên cơn gào đực như rứa thì ông điên tiết là phải rồi. Khổ thân con bé :(( Thuốc thì mỗi vài tháng mỗi tiêm mới cắt cơn được, nghe đâu ảnh hưởng đến đường sinh sản của cháu nó và dễ bị ung thư buồng trứng, tử cung gì đấy :((
Em nghe bảo cái thuốc ấy vốn là thuốc trị bệnh gì gì đó, nó có tác dụng phụ là ảnh hưởng đến nhu cầu ấy ấy của các cháu gái nên được dùng để cắt cơn gào đực ở mèo. Cho nên tốt nhất là không nên dùng nhiều, kẻo rồi thì khổ về sau.

ropilois

Member
Vâng, nhà cháu cảm ơn rất nhiều đến sự quan tâm của mẹ Gem và mẹ Lubu. Nhân đây nhà cháu cũng xin thông báo với các mẹ là tối hôm qua, sau rất nhiều suy tính đắn đo cân nhắc, mẹ cháu đã chính thức cho cháu về nhà chồng trong thời gian một tuần. Mẹ cháu phải canh nhân lúc ông cháu vắng nhà mà ôm cháu đi chứ nếu không thì cũng khó mà đi được. Thực lòng mẹ cháu không mong gì cháu đơm hoa kết trái trong thời gian này, chỉ là mong cháu được nếm mùi đời và giải quyết vấn đề tâm sinh lý. Hơn nữa nhà giai đã đồng ý là nếu như lần này không được thì tiếp tục đến khi nào được thì thôi. Thế có nghĩa là nếu như lần này cháu không được, thì những lần sau mẹ cháu sẽ không phải đau đầu để tìm cách giải tỏa cho cháu nữa. Cho con đi thế này thì mẹ cháu nhớ nhung khôn xiết. Trên đường đi đến nhà chồng cháu sợ nằm im thin thít, bụng dạ bồn chồn, người đi đường ai cũng tưởng cháu là dog vì cháu to quá. Khi bỏ cháu ở đấy thì mẹ cháu lại xót xa vì cháu về chỗ đấy lạ nhà, cứ ngồi thu lu một góc ở ngoài sân, để cho thằng chồng son nó thập thò ở bên cạnh. Được cái cháu làm dâu nhà người đc gia đình chồng khen ngợi, bảo hiền lành ngoan ngoãn chứ không gào thét và giơ tay tát chồng như mấy nàng dâu trước. Mẹ cháu cùng mát lòng. Thôi thì mong cho cháu sớm giải quyết được vấn đề mà về nhà cho đỡ mong đỡ nhớ.
Nhân đây mẹ cháu cũng xin giới thiệu thằng ku chồng của cháu ạ. Hơi xấu hổ vì cháu to gấp rưỡi chồng cháu.hik
http://data-u.noi.vn/Uploads/ImgUpload/leepyol/2cc8bfa1-77b9-46e8-9694-c8554a9e8acc.jpg

Gemma

Active Member
Tin đại hỷ của Nhọ đây mà! Chúc mừng cháu tôi đã lên đường về nhà chồng rồi nhá! Có gì mẹ Ro nhớ cập nhật thêm tình hình bầu bí của cháu nó nhá! Nhọ ráng mà giữ đạo dâu con cho giỏi nhé! :x:x:x

Gemma

Active Member

Chiều chủ nhật 4g mẹ cháu mới vừa hết ca trực. Ai đến sớm thì bố Wayne sẽ mở cửa vào ngồi chơi xơi nước trong khi chờ mọi người. Mẹ Gem sẽ về đến nhà khoảng 4g15 - 4g30, cho nên mọi người đến tầm giờ này là ok nhất.

Hoan nghênh mẹ Hà đã duyệt chi mua cả Nem lẫn Tré, mẹ Gem có món nhậu bia rồi, hì hì... Nhưng cái khoản rau húng bạc hà hơi bị khó, trong này ngoài chợ không có loại này đâu, chỉ có trong siêu thị Hà Nội hoặc những cửa hàng bán rau củ Bắc. Để chị sẽ tìm mua trước thứ này. Hay cứ mua ốc xào dừa về nhà cho mẹ Hà thử. Sợ nguội thì bỏ lò viba hâm nóng mấy hồi. Cách nhà mẹ Gem cỡ trăm mét có quán ốc, mua ở đó về nhà cũng chưa kịp nguội đâu. Chiều nay mẹ Gem sẽ ghé vào quán đó hỏi xem có ốc xào dừa không. Nếu không sẽ nhờ cô Zorba mua hộ, bên Phan Xích Long thì có khối quán bán ốc :))

Nếu không cần nấu nướng thì các cô các mẹ cho ý kiến nên ăn món gì để lên thực đơn rồi mẹ cháu mua luôn, khỏi mất thời gian nấu nướng. Đầu ngõ nhà mẹ Gem có tiệm bán heo quay, vịt quay rất ngon. Hay mua ít heo quay hay vịt quay về ăn với bánh mì rất tiện. Gần đấy cũng có quán nhậu cá tôm cua, thích cá lóc nướng trui thì để mẹ cháu xẹt ra đấy mua về mấy con là ăn nóng sốt luôn. Các nhà vào cho ý kiến về món ăn thêm nhé! <:p:D

Thế thì mân mê vần vò mấy đứa nó cho đã xong thì cho chúng nó vào 1 phòng còn các bố mẹ thì ra tiệm ăn cho sướng chứ ốc mang về nguội hết trơn ăn tanh lắm đó mẹ Hà :(:(:(
Nếu sợ nguội thì chắc bỏ lò viba hâm nóng được nhỉ? :p:-ss

Nhờ cô Zorba chọn sẵn quán nào có ốc len xào dừa ngon ngon mua mấy suất cho đủ số người xì xụp húp với nhau nhé, coi chừng thiếu lại... oánh nhau. Hai ông Tây không biết ăn ốc thì thiệt thòi ráng chịu :(:)D

Gemma

Active Member
Sáng nay mẹ cháu nhận được hung tin là chú mèo Mướp ở nhà Bà Ngoại vừa qua đời sau cơn bạo bệnh. Sáng qua vừa mới nghe Cậu Út báo là đưa chú Mướp đi chích một mũi bên thú y do bụng chú ấy to, đi lại khó khăn. Cô bác sĩ bảo phải chích vài ngày liên tục và chẩn đoán là do chú Mướp nhiễm trùng đường ruột vì ăn gián. Thế mà mới chích một mũi hôm qua, sáng sớm nay đã lên thiên đường rồi :(:)((

Chú Mướp này rất ngoan hiền, cả đời chỉ ở trong nhà với Bà Ngoại, chả trốn nhà đi chơi bao giờ. Chú sống với bà Ngoại đã được 4 - 5 năm gì đó, bà Ngoại rất cưng, hay đi chợ mua cá về kho riêng cho chú ấy, chỉ ăn vã cá mà thôi, trộn cơm cũng không ăn. Mẹ cháu nghi là do bệnh cũ của chú kịch phát nên chú không đỡ nổi. Năm ngoái chú cũng đã một lần bị bụng phình to, đi lại không được, không tiểu được và phải đi bác sĩ chích mấy tuần, chuẩn đoán là bị sạn thận, bí tiểu. May sao bệnh sau đó qua khỏi, nhưng giờ thì chú Mướp đã ngủ mãi mãi rồi. Mong sao con hạnh phúc ở kiếp sau, Mướp nhé, ngủ ngon... :(:)(:)((

Đây là Mướp thuở sinh thời, chú trông rất tinh nghịch và vui tính, mỗi tội hơi nhát người. Mướp trông như phiên bản lông ngắn của Bờm, tính ra về vai vế, Mướp là vai anh của Bờm. Mướp thích nằm ngủ trong... nồi cơm điện của Bà Ngoại

Bức này Mướp đang ra sân nằm thượng nằm sưởi nắng, trông như một chú cọp con

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Xin chia buồn với bà ngoại nhà chị Gem, giờ này chú mướp chắc đang chuẩn bị hành trang đầu thai kiếp khác...

Gemma

Active Member
Cảm ơn chú Cương nhiều. Chú mèo Mướp này mẹ Gem cũng thỉnh thoảng chơi với chú khi còn ở với bà Ngoại vài năm trước khi ở riêng. Chú làm việc siêng năng, chăm chỉ bắt gián bắt chuột và chả chơi bời gái gú ngoài đường bao giờ :D Chả hiểu sao ông Giời bất công thế, toàn bắt... mèo hiền phải đi sớm, cũng giống như người hiền toàn phải chết trẻ... :(:)(:)((

MsCuteShark

Member
Chậc, thế thì phải sắm riêng cho phe nữ 1 vài món, phe nam vài món chứ nhỉ mẹ Gem :D vì phe nam cũng đông mà :)) áng chừng khoảng 4 5 người rồi (bố Wayne, anh xã nhà chị Hà, anh Huê, anh xã chị Vy, anh xe ôm nhà em, không biết có bạn trai của Zorba không nữa :D) ...tính ra đông ngang ngửa phe nữ rồi :))

Gemma

Active Member
Chậc, thế thì phải sắng riêng cho phe nữ 1 vài món, phe nam vài món chứ nhỉ mẹ Gem :D vì phe nam cũng đông mà :)) áng chừng khoảng 4 5 người rồi (bố Wayne, anh xã nhà chị Hà, anh Huê, anh xã chị Vy, anh xe ôm nhà em, không biết có bạn trai của Zorba không nữa :D) ...tính ra đông ngang ngửa phe nữ rồi :))
Mẹ Thủy với các mẹ cứ đề xuất các món cho phái đẹp và phái húi cua xem sao, rồi mẹ cháu sẽ tổng hợp ý kiến mọi người và lên danh sách chốt lại. Hôm nay là thứ 5 rồi đấy, các nhà nhanh tay vào đăng ký món ăn nhá! Còn bố Huy sao im hơi lặng tiếng vậy ta? :-?? Chết cha, đông vui như vầy không đủ bàn ghế ngồi rồi, chắc mẹ cháu phải chạy ra chợ sắm cái chiếu bự quá! 3:-O:D

Chắc phải hai chiếu mới đủ cho hai phe... tiếng Việt và tiếng Anh giao liu, chứ không thì cứ nghe xí xồ với hả hả... loạn cả lên thì chả ai hiểu ai nói cái giề! :)):)):))

MsCuteShark

Member
Ngoài món ốc xào dừa dành riêng cho mẹ Hà ra, em thì món nào cũng được hết :D món nào tiện nhất cho chị là được ý mà, nhẹ nhẹ hui đỡ cực chị :D

D_P_HOA

Active Member
Bác Gema, lâu lắm em k vào VP, cũng chưa kịp đọc xem tình hình Sở thú nhà bác dạo này như thế nào cơ :)) Tuy chưa thăm thú, nhưng thấy sở thú ngày càng cao bác ạ :))

ropilois

Member
Tin đại hỷ của Nhọ đây mà! Chúc mừng cháu tôi đã lên đường về nhà chồng rồi nhá! Có gì mẹ Ro nhớ cập nhật thêm tình hình bầu bí của cháu nó nhá! Nhọ ráng mà giữ đạo dâu con cho giỏi nhé! :x:x:x
Vâng, chắc mẹ cháu phải update liên tục rồi.hihi. Vì nếu như Nhọ tòi ra một đống sâu con thì nhà cháu chắc phải nhờ các mem vietpet rước về hộ thôi chứ sổ nhà đã chốt khẩu rồi. hik hik. chỉ sợ các mẹ chê con cái nhà cháu xấu xí hâm dở nên không thèm quan tâm thôi.hehe.:p

Gemma

Active Member
Bố các cháu là Ba Tư kia mà, thế nào chả đắt hàng mà mẹ Nhọ lo! :x:x:x

Gemma

Active Member
Bác Gema, lâu lắm em k vào VP, cũng chưa kịp đọc xem tình hình Sở thú nhà bác dạo này như thế nào cơ :)) Tuy chưa thăm thú, nhưng thấy sở thú ngày càng cao bác ạ :))
Cảm ơn bác ghé chơi thường xuyên nhá! Dạo này bác chả úp đết tình hình nhà cửa gì cả, chỉ đi bỏ bom các nhà thôi là sao? Nhà em chắc cũng phải làm một cú xì căng đan đại loại Bánh Mì nhịn ăn dọa tự tử vì bố mẹ cấm cản không cho quan hệ yêu đương rồi cắt cả... trym anh Bờm; hay mẹ Cam đã qua một lần sinh nở nhưng nay lại phơi phới xuân tình cứ lẵng nhẵng đi theo ngửi trym anh Bờm làm anh Bờm cũng hứng chí nhảy lên cắn cổ em Cam, thế mà rốt cuộc chẳng có chuyện gì xảy ra làm em Cam càng thêm stress quay ra ăn hùng hục như trâu và nay đã sắp thành nhợn Cam rồi... Đại loại những tình tiết như vậy, nhờ mẹ Hoa vào làm một bản tin sốt dẻo cho top nhà cháu cũng thành hot như nhà bà Xuka3169 ấy nhóa! :)):)):))

ropilois

Member
Bố các cháu là Ba Tư kia mà, thế nào chả đắt hàng mà mẹ Nhọ lo! :x:x:x
Cái chính là tìm nhà tốt cho các cháu mẹ Gem ạ. Chứ em sợ người ta mua về nhưng không biết chăm thì khổ thân chúng nó lắm. Hoặc phải tay buôn thì có mà chết luôn ý. hik hik. Như nhà mẹ Gem toàn tìm được những gia đình tốt cho Bờm con nên luôn update đc tình hình các cháu. Biết chúng nó được an lành hạnh phúc thì mình cũng yên lòng mẹ Gem nhỉ.

D_P_HOA

Active Member
Cảm ơn bác ghé chơi thường xuyên nhá! Dạo này bác chả úp đết tình hình nhà cửa gì cả, chỉ đi bỏ bom các nhà thôi là sao? Nhà em chắc cũng phải làm một cú xì căng đan đại loại Bánh Mì nhịn ăn dọa tự tử vì bố mẹ cấm cản không cho quan hệ yêu đương rồi cắt cả... trym anh Bờm; hay mẹ Cam đã qua một lần sinh nở nhưng nay lại phơi phới xuân tình cứ lẵng nhẵng đi theo ngửi trym anh Bờm làm anh Bờm cũng hứng chí nhảy lên cắn cổ em Cam, thế mà rốt cuộc chẳng có chuyện gì xảy ra làm em Cam càng thêm stress quay ra ăn hùng hục như trâu và nay đã sắp thành nhợn Cam rồi... Đại loại những tình tiết như vậy, nhờ mẹ Hoa vào làm một bản tin sốt dẻo cho top nhà cháu cũng thành hot như nhà bà Xuka3169 ấy nhóa! :)):)):))
Bác vào gây xicangdan cho bọn trẻ nhà bác đi :D, em sẽ múa phụ họa cho:))
Bọn trẻ con nhà em chả có gì đẻ nói :p ngoài việc các con Bẹt nó gào ầm ĩ đòi lấy chồng. Con Mori thì ngày nào cũng hâm hâm dở dở lấy tay khấy bát nước uống bắn tung tóe bác ạ :))

hatran

Member
Tình hình là nem và tré đã có nhé các mẹ :">

Chia buồn với mẹ Gem :(... Mong Mướp đến chỗ khác sẽ sung sướng và được cưng chiều như ở với ngoại

Còn chuyện mẹ Gem bảo ông Tây ko ăn ốc là sai lầm, ông nhà em ăn ốc thấy sợ luôn đó =)) mà ốc rất cay là đằng khác ý chứ =))