• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

ropilois

Member
Vâng, lâu lắm mới vào vietpet, việc đầu tiên là thông báo với mẹ Gem và cả nhà là cháu Nhọ đã "ễnh bụng" ạ. Cơ mà do nhà cháu cưới hỏi hẳn hỏi và do cháu cũng bằng lòng sau một thời gian cưa cẩm của a Sung (tình 1 tuần của cháu ;))) Đáng nhẽ là sau hôm về là phải vào báo với mẹ Gem tình hình ngay, nhưng do việc lu bu quá cộng với nhà cháu cũng chưa chắc nên chưa dám báo làng. Bây giờ thì Nhọ đã có bầu khoảng 1 tháng, 8 cái ti sưng lên hồng hồng và bụng chửa rõ to (hôm kia mẹ cháu lôi ra tắm mới để ý, hik). Cái sự cháu đi lấy chồng và trở về nhà cũng lắm giai thoại, thôi thì thư thư mẹ cháu sẽ tâm sự với cả nhà. Sắp tới mẹ cháu quyết tậu cái máy ảnh để update thông tin cho cả nhà và mẹ Gem được rõ tình hình bầu bí của Nhọ.<:p
Bây giờ mẹ cháu đang lo lắng cái vấn đề an toàn của cái bụng bầu. Cơ sự là do ông cháu nhất quyết đòi giữ lại 2 em Hĩm con. 2 cái đứa này là chó Lab lai, rất to khỏe và máu chiến chứ không hiền dịu như mẹ Hĩm, suốt ngày rình xông vào đòi vặt lông dì Nhọ.Dì Nhọ thì quý cháu cứ xổng ra là mon men lại gần. hik. Chiều nay bà cháu mà ra muộn tí là Nhọ nguy hiểm rồi. Vì 2 con ranh con xông vào đạp lên bụng Nhọ. hik.:((
Lại nói về vụ đi lấy chồng. Sau một quãng thời gian ở nhà chồng, được anh Sung đừn đệp zai hết sức đưa đón, Nhọ đã đồng ý để Sung bám đít (theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng :))) Cái sự hợp phòng thì không nói làm gì. Nhưng cái sự ăn uống của cháu làm cả nhà chồng điêu đứng. Các mẹ cũng biết là Nhọ được chiều nên khó tính cực kỳ. Mẹ cháu lo xa nên đã chuẩn bị sẵn một hộp canin bự gửi gắm nhà chồng cháu. Rồi còn đưa thêm tiền để nhờ chủ Sung mua thịt gà hàng ngày về luộc cho cháu ăn. Thế mà cháu vẫn nhất quyết từ chối, vì...người nhà chồng cháu....không biết đút >:/. Đã thế, lông cháu rất mềm và bông chứ không như lông của Sung nên cần phải chải cẩn thận hàng ngày, nhà chồng cháu không biết nên không chải, mẹ cháu cũng không nghĩ ra để nhờ vả. Thế là sau một tuần làm dâu mẹ cháu đón về thì hỡi ôi, lông cháu vón cục kinh hoàng :((. Vón khắp người từng mảng to. Đã thế còn bị thương trụi sạch để lộ một mảng da đỏ bầm, kết cục của việc hợp phòng với tần độ quá mức sự sung mãnh của Sung.:((

Gemma

Active Member
Ối giời ơi, nghe mẹ Ro báo tin mẹ Gem thấy mừng quá cơ! Cuối cùng thì Nhọ cũng có ngày này. Ngày xưa cháu ốm yếu nên mẹ Gem thấy cũng lo là cháu không làm mẹ được. Mẹ Ro ráng chăm cho cháu nó mẹ tròn con vuông nhé. Tẩm bổ cho Nhọ sinh con khỏe mạnh, nan giải nhất là bảo vệ cháu khỏi hai đứa chó quỷ sứ kia nữa :(( Cho Nhọ ăn thịt gà, cá hấp nhiều vào. Vậy là Nhọ đã qua được 1/2 thai kỳ và đang giai đoạn phát triển quan trọng của các babies trong bụng mẹ rồi, mấy mẹ con bà cháu cố lên nhé! :x:x:x

ropilois

Member
Ối giời ơi, nghe mẹ Ro báo tin mẹ Gem thấy mừng quá cơ! Cuối cùng thì Nhọ cũng có ngày này. Ngày xưa cháu ốm yếu nên mẹ Gem thấy cũng lo là cháu không làm mẹ được. Mẹ Ro ráng chăm cho cháu nó mẹ tròn con vuông nhé. Tẩm bổ cho Nhọ sinh con khỏe mạnh, nan giải nhất là bảo vệ cháu khỏi hai đứa chó quỷ sứ kia nữa :(( Cho Nhọ ăn thịt gà, cá hấp nhiều vào. Vậy là Nhọ đã qua được 1/2 thai kỳ và đang giai đoạn phát triển quan trọng của các babies trong bụng mẹ rồi, mấy mẹ con bà cháu cố lên nhé! :x:x:x
Vâng, nhà cháu cám ơn mẹ Gem ạ. Mẹ cháu cũng đang ra sức bảo vệ cái bụng của Nhọ. Thôi thì đã chán trẻ con, nhưng bọn trẻ trong bụng Nhọ cũng là con cháu mình, lại nhỏ bé đáng yêu như thế (hihi, tưởng tượng tí ạ ;)))
Bây nhờ nhà cháu hạn chế tối đa việc nhảy nhót của Nhọ, lúc nào thấy chuẩn bị phi thân là lại lập tức chạy ra bế xuống cho khỏi nhảy.hik.
Mà bọn trẻ sinh ra chắc toàn một lũ ginger, vì Nhọ ginger mà Sung cũng ginger nốt. hì hì 8->

Gemma

Active Member
Vâng, nhà cháu cám ơn mẹ Gem ạ. Mẹ cháu cũng đang ra sức bảo vệ cái bụng của Nhọ. Thôi thì đã chán trẻ con, nhưng bọn trẻ trong bụng Nhọ cũng là con cháu mình, lại nhỏ bé đáng yêu như thế (hihi, tưởng tượng tí ạ ;)))
Bây nhờ nhà cháu hạn chế tối đa việc nhảy nhót của Nhọ, lúc nào thấy chuẩn bị phi thân là lại lập tức chạy ra bế xuống cho khỏi nhảy.hik.
Mà bọn trẻ sinh ra chắc toàn một lũ ginger, vì Nhọ ginger mà Sung cũng ginger nốt. hì hì 8->
Bọn mèo bầu nó nhảy nhót tí cũng không sao đâu mẹ Ro ạ, bản năng của chúng nó là nhảy nhót mà. Mẹ Cam nhà chị hồi bầu to vẫn nhảy nhót như ngựa ấy! :D Cái cần là giữ lũ chó tránh xa bà bầu ra thôi. Cái chân chày cối bọn nó mà đạp một phát lên bụng bà bầu thì nguy to! Về màu lông thì cũng chưa chắc là ra toàn màu ginger đâu mẹ Ro ạ, khả năng màu ginger chiếm đa số là cao, nhưng còn phải truy nguyên bố mẹ của Nhọ và Sung nữa, chúng nó có thể lấy màu lông từ ông bà nội ngoại không biết chừng.

Như con của Bờm - Cam nhà chị thì màu gien từ Cam và bố Cam chiếm đa số (4 đứa ginger) còn một đứa lấy màu lông của bà Nội là Bưởi - Pammy, một đứa lấy màu lông của bố Bờm là Trà - Penny. Có khi lũ nhà cô lại cho ra vài em màu xám thì tha hồ hot hàng nhé! Biết đâu hai đứa bố mẹ ginger lại có gien lặn màu xám thì sao :D:x:x

ropilois

Member
Bọn mèo bầu nó nhảy nhót tí cũng không sao đâu mẹ Ro ạ, bản năng của chúng nó là nhảy nhót mà. Mẹ Cam nhà chị hồi bầu to vẫn nhảy nhót như ngựa ấy! :D Cái cần là giữ lũ chó tránh xa bà bầu ra thôi. Cái chân chày cối bọn nó mà đạp một phát lên bụng bà bầu thì nguy to! Về màu lông thì cũng chưa chắc là ra toàn màu ginger đâu mẹ Ro ạ, khả năng màu ginger chiếm đa số là cao, nhưng còn phải truy nguyên bố mẹ của Nhọ và Sung nữa, chúng nó có thể lấy màu lông từ ông bà nội ngoại không biết chừng.

Như con của Bờm - Cam nhà chị thì màu gien từ Cam và bố Cam chiếm đa số (4 đứa ginger) còn một đứa lấy màu lông của bà Nội là Bưởi - Pammy, một đứa lấy màu lông của bố Bờm là Trà - Penny. Có khi lũ nhà cô lại cho ra vài em màu xám thì tha hồ hot hàng nhé! Biết đâu hai đứa bố mẹ ginger lại có gien lặn màu xám thì sao :D:x:x
Cũng có thể lắm mẹ Gem ạ. Bố mẹ Sung thì không biết nhưng mẹ Nhọ là mều Nga lông trắng, còn bố Nhọ thì em cũng không rõ. Nhưng anh chị em của Nhọ thì đủ màu, ginger, trắng, đồi mồi, xám đủ cả.hik. Vâng, nếu ra một đứa xám thì quả là độc ạ, nhưng mẹ cháu ước ra một đứa si đèn đèn như thằng Trân bán than nhà mẹ Hoa ngày trước hơn. hí hí

Gemma

Active Member
Cũng có thể lắm mẹ Gem ạ. Bố mẹ Sung thì không biết nhưng mẹ Nhọ là mều Nga lông trắng, còn bố Nhọ thì em cũng không rõ. Nhưng anh chị em của Nhọ thì đủ màu, ginger, trắng, đồi mồi, xám đủ cả.hik. Vâng, nếu ra một đứa xám thì quả là độc ạ, nhưng mẹ cháu ước ra một đứa si đèn đèn như thằng Trân bán than nhà mẹ Hoa ngày trước hơn. hí hí
Ối, nhà Bờm trôi sang tận trang 3 rồi, mẹ cháu dạo này lười quá, đến cả mẹ Ro vào chơi cả chục ngày nay hôm nay mới biết 8->:-??:x

Tình hình bà bầu Nhọ hôm nay sao rồi mẹ Nhọ ơi? Cho mẹ Gem xin kiểu ảnh nào? Nếu anh chị em Nhọ có đủ màu lông thế thì hy vọng con của Nhọ cũng có đứa bán than cho mẹ Ro mừng, nhá! :x:x

Gemma

Active Member
Mẹ cháu lại vào quét quáy nhà cửa, treo thêm ít hình mẹ cháu mới sắm được cho vui nhà cửa ạ! :D:x

Pam đang chổng... mông đòi giai :((

Mẹ Cam cũng nằm tơ tưởng giai... trẻ :D

Hụ hụ, ngóng mãi chả thấy giai nào, buồn ngủ quá cơ! :((

Mày làm cái giề trong đấy thế hả, Pam ranh con? Mẹ Cam hỏi.

Pam: Ớ, thì hai mẹ con mình cùng hóng trai mà, mẹ!

Cam: chết tiệt, con với chả cái!

Pam dở hơi leo lên chậu cây ngồi, trông cứ như trong rừng rậm á! :D

Gemma

Active Member
Bố Bờm đẹp giai và Pam xinh gái :D

Sammy đẹp giai thích ra sân rình gián

Em chó chân dài: xí, thằng này mà đẹp giai giống gì! Suốt ngày đi ăn trộm đồ ăn của mình, hừ hừ...

Em chân dài này mới được bố đổi tên là Thunder :))

Bố ơi, thằng này ăn trộm đồ ăn của con nữa rồi x-(

Hứ, ai ăn trộm của mày con kiê! Tao ngửi thử tí xem có thơm không, làm giề dữ thế hả!

Á à, không đi bà liếm... đít cho nhột hết đường ăn luôn!

Hú hú, con bó tay thằng này luôn rồi! :((

Gia đình gương mẫu, hạnh phúc <:p

Bố Wayne và hai con... chó! :D

Linh_lady

Member
Em chân dài này mới được bố đổi tên là Thunder :))

Thunter trong ảnh này biểu cảm quá, No comment =))=))=))=))=))=))
Mặt thì dở khóc dở cưới, đã thế còn bị mẹ Gem dìm lộ hàng luôn

Đàn con của Bờm-Cam lớn quá, dậy thì hết cả rồi,thế ở nhà chúng nó có léng phéng gì không mẹ Gem? có đứa nó biết nó không chịu, có đứa thèm quá đâm ra làm liều mẹ Gem ạ.

Linhmu_93

Active Member

Đàn con của Bờm-Cam lớn quá, dậy thì hết cả rồi,thế ở nhà chúng nó có léng phéng gì không mẹ Gem? có đứa nó biết nó không chịu, có đứa thèm quá đâm ra làm liều mẹ Gem ạ.
ối giời em cũng đang định com cái ảnh này =)) chân cháu "rài" quá nên ngồi xổm nhìn.... =))=))=))=))=))=))
Đùa chứ ảnh này nhìn tai nó dựng đẹp như Doberman cắt tai ấy ;;)

Tình hình là con bé Cam sinh con xong 6 tháng lại hồi xuân, xinh gái quá thể! thế đợt mổ đẻ ấy má Gem có triệt sản Cam k hay chỉ mổ đẻ bình thường thôi?

Chân Ginger Moss thế nào rồi ạ ?

Chúc mừng bố Bờm lấy lại được phong độ nhé:x, Bờm giờ lông lá bờm xờm, lại xinh "zai" rồi;).

zorba_meow

Active Member
Hai đứa cháu của bà Gem mau lớn quá, mới 6 tháng mà ti toe rồi ạ, em vừa bên nhà mẹ Yumi hỏi xong thì bay qua nhà chị đã thấy ảnh Pam chổng mông :-s

Gemma

Active Member

Bố Wayne cháu lại bảo bức đấy nhìn cháu giống mặt... quỷ sứ với hai cái sừng và răng trắng ởn nhe ra :))=)) Ở nhà bố mẹ hay trêu cháu là devil dog, vì cháu phá như quỷ sứ ấy. Bức ảnh đấy là lột tả đúng bản tính của cháu trên khuôn mặt đấy ạ. Còn vụ lộ hàng thì xem như là... tai nạn để gây xì căng đan cho cháu nổi tiếng trong giới show biz cho bằng chị bằng em đấy ạ! =))=)) Nói đùa chứ, lúc chụp ảnh mẹ cháu không để ý vụ hàng họ, chỉ canh sao cho chụp được thẳng mặt cháu nó để có vài bức chân rung để đời thôi ạ, chẳng may bị lộ hàng thế thì cũng... đáng để lộ :)):))

Bọn nhỏ của Bờm - Cam đúng là dậy thì sớm quá, mấy đứa nhỏ gả về nhà khác cũng đã bắt đầu gào giai gào gái tưng bừng rồi cô Linh Lady ạ. Còn ở nhà này thì ông bà cháu đang lo sốt vó, cứ bàn cãi mãi về việc cắt balls thằng Sammy vì nó đã có biểu hiện táy máy chân tay rồi, cắt thì tiếc mà để thì tội lỗi xảy ra lúc nào không biết. Mẹ cháu chắc phải quyết tâm đưa thằng nhỏ lên thớt tuần này thôi, vì Pammy gào giai tối ngày, mà giai trẻ ở ngay trong nhà nhưng bị cấm tuyệt đối xài phi công trẻ :(:)((

Gemma

Active Member
ối giời em cũng đang định com cái ảnh này =)) chân cháu "rài" quá nên ngồi xổm nhìn.... =))=))
Đùa chứ ảnh này nhìn tai nó dựng đẹp như Doberman cắt tai ấy ;;)

Tình hình là con bé Cam sinh con xong 6 tháng lại hồi xuân, xinh gái quá thể! thế đợt mổ đẻ ấy má Gem có triệt sản Cam k hay chỉ mổ đẻ bình thường thôi?

Chân Ginger Moss thế nào rồi ạ ?
Cô Linh không những mê mèo mà còn mê chó nhỉ? :D Đúng là chân cháu rài nên mỗi lần cháu ngồi xổm nhìn tức cười lắm cơ, cô Linh ạ. Nhất là cháu Thunder này cứ thích đi trêu ghẹo chị chó Canada, cưỡi lên lưng chị ấy như cưỡi ngựa ấy. Mà con ngựa thì lùn quá, còn thằng cưỡi ngựa chân dài lêu khêu không biết để đâu cho hết =))=))=))

Cam bây giờ trông nó cứ phơi phới xuân thì đấy, mẹ Linh ạ. Trông cháu nó còn xinh đẹp hơn hồi còn con gái cơ. Vì cháu lấy chồng tuổi teen nên sanh con xong cháu mới phát triển hết cỡ và mang nét đẹp chín muồi của thiếu phụ 8->:x:D Người Cam giờ lông dầy và dài hẳn ra, tròn trĩnh đáng yêu lắm, lại quấn bố mẹ hơn bao giờ hết :x:-* Ở nhà có mình Cam là mỏ móm, nhìn giống mèo Ba Tư hơn cả nên nhìn rất ngộ nghĩnh đáng yêu so với cả bầy. Tất cả lũ mèo trong nhà đều có máu Ba Tư nhưng trừ Cam ra, cả lũ mỏ đều hô giống thằng Bờm :)):)):))

Cam hồi ấy chưa triệt sản, cô Linh ạ. Vì ca mổ kéo dài 1,5 tiếng đồng hồ mới lấy hết được 6 đứa ra ngoài, vừa lấy được bé Út ra thì Cam tỉnh dậy do thuốc mê hết tác dụng. Cháu nó đau quá giẫy đành đạch trên bàn mổ, nước mắt ứa ra khi bác sĩ khâu tử cung và thành bụng lại cho cháu. Vì vậy không đủ thời gian để triệt sản, mẹ Linh ạ. Nhìn lại cảnh con bé trên bàn mổ nước mắt ngắn dài là mẹ cháu lại sợ, chả dám cho đứa nào đẻ nữa :(:)-??

Thế còn Bột bây giờ đã hồi xuân chưa? Lũ Kem bữa nay chắc mở mắt và lau nhau lắm rồi, mẹ Linh nhỉ? :x:x

Gemma

Active Member
Chúc mừng bố Bờm lấy lại được phong độ nhé:x, Bờm giờ lông lá bờm xờm, lại xinh "zai" rồi;).
Cảm ơn cô Sweet nhé! Đúng là Bờm đang có phong độ đỉnh nhất từ trước đến nay, thỏa lòng mong ước của mẹ cháu là có một thèng mèo lông bờm dài lượt thượt :-*:x Mà cơ khổ cô ạ, nó trông đệp giai thế mà lại để khổ cho bố mẹ, vì lông nó mềm mượt như tơ ấy, mà lại dài nên chả biết nó làm thế quái nào mà lông nó rối nùi một cục to lắm ở dưới ngực ấy. Thế mà nó lại không cho bố mẹ động vào. Chị rình lúc nó nằm chơi, đưa cái kéo bấm chỉ của dân thợ may vào đám lông nó để lén cắt trong khi giả vờ vuốt ve nó để nó không để ý. Thế mà chỉ cần nghe tiếng kéo nhíp thoáng xoét rất nhỏ là nó nhỏm ngay dậy gào ầm lên chửi mẹ nó: sao mẹ xiến lông con? Rồi bỏ chạy :(( Thằng Bờm nó rất nhạy cảm vụ dao kéo, nhất là kể từ sau vụ... xiến balls của nó :((=))

Gemma

Active Member
Hai đứa cháu của bà Gem mau lớn quá, mới 6 tháng mà ti toe rồi ạ, em vừa bên nhà mẹ Yumi hỏi xong thì bay qua nhà chị đã thấy ảnh Pam chổng mông :-s
Bà cháu đang khổ vì cái lũ teenager chóng nhớn này đấy cô Zorba ạ! Đang phải lo xiến balls thèng bé Sammy đây. Nhà mẹ Yumi thì đang phấp phỏng không biết là Pen đã dính bầu hay chưa 8->:-?? Cô Zorba đã tìm được nơi gởi gắm thằng Boon bên nhà mẹ Thủy rồi hả? Gởi được nhà mẹ Thủy thì yên tâm rồi :x:x

zorba_meow

Active Member
Bà cháu đang khổ vì cái lũ teenager chóng nhớn này đấy cô Zorba ạ! Đang phải lo xiến balls thèng bé Sammy đây. Nhà mẹ Yumi thì đang phấp phỏng không biết là Pen đã dính bầu hay chưa 8->:-?? Cô Zorba đã tìm được nơi gởi gắm thằng Boon bên nhà mẹ Thủy rồi hả? Gởi được nhà mẹ Thủy thì yên tâm rồi :x:x
Em cũng chưa liên lạc với chị Thủy nữa, em sợ gia đình chỉ không cho nuôi :-s chưa xin mà đem về chắc thằng con em ra đường ở luôn ý chứ :-s

Gemma

Active Member
Bà Gem mới òn ỉ mẹ Sophie của thằng bé Út Quất - Garfield được ít tấm ảnh trên facebook, chôm lại ở đây để cả nhà chiêm ngưỡng nhan sắc thằng cháu Út ít xa nhà lâu ngày, càng nhớn càng đẹp chai lồng lộng luôn :D:-*:x

luuly78

Member
Mẹ cháu cũng đang có ý định xiến thằng Teppi đây . Anh chàng đánh dấu lãnh thổ khắp nhà, mẹ cháu sợ cái mùi nước hoa của nó chết kiếp. Dạo này cu cậu lùng sục ngêu ngao cả đêm. Nếu không xiến nhanh lại có bầy mướp vằn vện nữa nuôi mệt nghỉ :):):).
Zorba: Chị tưởng em nhờ bạn trai chăm Boon giùm? Giờ lại đi tìm chỗ gửi Boon nữa hả? Nếu Boon và Belle có baby thì sao nhỉ? :):):):):).

Gemma

Active Member
Có một mình thằng Teppi trong nhà mà còn lo đánh dấu lãnh thổ nữa trời! À, giờ nó cạnh tranh với thằng Lucky nữa đấy mà! Thôi thì nó cũng đã hưởng mùi đời rồi, cho nó lên đường cũng được nhỉ, mẹ Nấm nhỉ. Còn nếu thêm một đàn mướp mà vân áng giống thằng Teppi thì càng vui, nhà mẹ Nấm rộng mà :D

Mẹ Nấm đã vào nhà nhận ảnh cục cưng chân dài Naomi (giờ là Thunder :D) bà cháu gởi chưa? Cháu giờ nghịch phá vô cùng tận nhưng cũng rất thông minh trong các trò nghịch phá cùng với chị chó Canada, làm bố mẹ cháu nhiều phen cười vỡ bụng. Bố mẹ cháu phải cảm ơn Bố Sơn Mẹ Hạnh mới phải, vì đã tặng cho bố mẹ Wayne - Ngọc món quà vô giá là bé Thunder :x:x Bé bắt đầu học trông nhà giỏi lắm, mẹ Hạnh ạ, bé sủa ông ổng dọa hết mấy người cứ hay lởn vởn trước nhà. Giọng sủa của bé to gấp chục lần chị chó Canada, nghe sợ chết khiếp, còn chị chó Canada sủa như gãi lỗ tai, chả ai sợ cả :(:)))