• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot 2 tháng 4 ngày. Tên Zomy.

Status
Không mở trả lời sau này.

trangphuong

Active Member
ZoMy tập ăn, bát ăn cao...

Mình đang tập cho ZoMy ăn tầm cao, để sau này có dáng chuẩn của Rot.

Sau này ngoài 7 tháng chắc ZoMy dáng sẽ ok...

Em nó cũng đã tập đeo vòng cổ, đang tập xích ngày khoảng 15p.

Vòng cổ mua hàng chợ 25k một cái da bò 100%.

Bát ăn 16k + 1 chân lọc nước cũ tận dụng thế là ZoMy có bát ăn ok tổng chi phí mất 26k không kể chân tận thu.

Anh cho ăn thế này là tốt rồi, nhưng ăn thế lâu ngày con chó sẽ bị còng, nên khi nó ăn anh cố gắng kéo 2 cái chân sau của nó về phía sau (như mấy cái ảnh của nước ngoài ấy ). Mới đầu con chó nó sẽ quay lại phản ứng, nhưng vài lần là nó quen ngay.
Vài lời góp ý !
Thân!

trangphuong

Active Member
Anh cho ăn thế này là tốt rồi, nhưng ăn thế lâu ngày con chó sẽ bị còng, nên khi nó ăn anh cố gắng kéo 2 cái chân sau của nó về phía sau (như mấy cái ảnh của nước ngoài ấy ). Mới đầu con chó nó sẽ quay lại phản ứng, nhưng vài lần là nó quen ngay.
Vài lời góp ý !
Thân!
Rất cảm ơn bạn, mình mới bắt đầu từ hôm nay thôi, mai mình sẽ kéo chân sau em nó, hoặc cột chân sau.
Vừa cho ăn vừa tạo dáng luôn thể, mình cũng mới tập xích em nó thôi, ngày 10-15p.
Mình nghĩ cho ăn cao vừa bắt em nó muốn ăn thì phải dướn người như vậy cũng đỡ bị hạ bàn, tại chân phải nhún cao mà cũng có thể tạo thành thói quên sau này lưng không bị võng, em nó cũng không ăn thức ăn ở ngoài chậu và thức ăn rơi vãi. Sau này hl không ăn mồi bả nhanh hơn. Tất nhiên võng lưng & hạ bàn mình phải có phương pháp tắm nắng và thức ăn đủ dinh dưỡng. Ôi nói lung tung các bác Hùng trungyen và anh SONNGUYEN có khi lại đang cười mình...dại quá.
Rất mong sự tư vấn dinh dưỡng cho em nó của các thành viên nhiều kinh nghiệm.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Rất cảm ơn bạn, mình mới bắt đầu từ hôm nay thôi, mai mình sẽ kéo chân sau em nó, hoặc cột chân sau.
Vừa cho ăn vừa tạo dáng luôn thể, mình cũng mới tập xích em nó thôi, ngày 10-15p.
Mình nghĩ cho ăn cao vừa bắt em nó muốn ăn thì phải dướn người như vậy cũng đỡ bị hạ bàn, tại chân phải nhún cao mà cũng có thể tạo thành thói quên sau này lưng không bị võng, em nó cũng không ăn thức ăn ở ngoài chậu và thức ăn rơi vãi. Sau này hl không ăn mồi bả nhanh hơn. Tất nhiên võng lưng & hạ bàn mình phải có phương pháp tắm nắng và thức ăn đủ dinh dưỡng. Ôi nói lung tung các bác Hùng trungyen và anh SONNGUYEN có khi lại đang cười mình...dại quá.
chào bạn trangphuong ! cách bạn cho ăn bát cao hay bát thấp theo mình thì chưa phải là vấn đề ảnh hưởng chính đến dáng đứng hay lưng , nhưng nếu nó chịu đứng như vậy để ăn thì cũng ok , nếu bạn muốn tạo dáng tốt cho Rott thì ngoài việc dinh dưỡng đầy đủ và chế độ vận động hợp lý thì mỗi ngày bạn dành ra ít thời gian để tập như những hình mà mình gửi dưới đây, chúc bạn thành công .thân

trangphuong

Active Member
Cảm ơn anh SONNGUYEN nhiều, mai em luyện tấn cho em nó như hình anh gửi, chỗ đứng hơi dốc phải không anh? Mà anh cho hỏi luôn tập khoảng bao nhiêu thời gian là hợp lý nhất? 10p-20p hay 5-10p ạ?

ku cậu này nhìn ngầu ghê, nếu chăm sóc tốt chắc sau này sẽ rất đẹp. Mình khoái bộ mặt hơn vóc dáng :) Congts

choiganoi

Bạn TRANGPHUONG ơi, Bạn cứ để cái thau ở dưới đất thì được rồi khg cần để cao vậy, thât sự nó ăn ngày có hai hoặc ba lần, mỗi lần có vài phút thì làm gì mà ảnh hưởng tới sương hay dáng đứng của nó, quan trọng nhất là thứ gì trong thau đấy bạn. Cũng khg quên nhắc nhở bạn COI CHỪNG MẤY CÁI BÀN CÁI TỦ LÀM BẰNG GỖ NHÉ, KẺO BỊ MẤT MẤY CÁI GÓC HẾT ĐÓ NHÉ. KIẾM MẤY CÁI LÓP XE HƠI CHO NÓ CHƠI. HAHHA. Chúc mừng bạn, con này lớn lên đẹp thì hết biết.

Mình nghĩ cho ăn cao vừa bắt em nó muốn ăn thì phải dướn người như vậy cũng đỡ bị hạ bàn, tại chân phải nhún cao mà cũng có thể tạo thành thói quên sau này lưng không bị võng, em nó cũng không ăn thức ăn ở ngoài chậu và thức ăn rơi vãi. Sau này hl không ăn mồi bả nhanh hơn. Tất nhiên võng lưng & hạ bàn mình phải có phương pháp tắm nắng và thức ăn đủ dinh dưỡng
Rott đẹp, cái bể cá cũng đẹp luôn :D
Brother choiganoi nói có lý đó bạn, muốn nó có dáng chuẩn thì tìm chỗ rộng rãi cho nó vận động, chịu khó chăm tốt là ok thôi, cái chính là do tố chất, dòng giống của nó, những cái khác chỉ một phần nào, còn những việc bạn làm như trên ko cần thiết phải vậy đâu

trangphuong

Active Member
Cảm ơn mọi người nhiều, anh sonnguyen đã hướng dẫn cách tạo dáng đẹp cho rot đó thôi, còn ăn bát cao, nói là không cần thiết cũng đúng, nhưng mình muốn 1 công đôi việc sau này hl không ăn ngoài chậu hoặc không ăn mồi bỏ khả thi hơn, nhưng nói thật thà ZoMy ăn 5-10p nhưng ở tư thế đẹp còn hơn ăn cúi gằm mặt nhìn khổ lắm...:D...
Hiện tại ZoMy đã tiếp thu được lệnh Ngồi, Nằm, Đứng và cu cậu đã nhớ được tên, mình hl vừa chơi vừa học thôi, lúc em nó làm lúc không. Quan trọng sau này em nó ngoan biết nghe lời là ok, à anh Cường nick anhthe98 mới qua chơi, anh đã chỉ thêm nhều kinh nghiệm nuôi cún nhỏ, và cách tập cắn nhả bằng khăn bông ZoMy có vẻ là ...cắb ít khi nhả...Cũng mong sau này em nó tập thành thạo dáng đứng <tập tấn> cho chuẩn, còn cái gì trong bát ăn, ok đi thịt bò, cổ gà, cà rốt, bí đỏ, có khoảng 25k-30k một ngày thôi, tình trạng này kéo dài đấy...:D..

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Cảm ơn anh SONNGUYEN nhiều, mai em luyện tấn cho em nó như hình anh gửi, chỗ đứng hơi dốc phải không anh? Mà anh cho hỏi luôn tập khoảng bao nhiêu thời gian là hợp lý nhất? 10p-20p hay 5-10p ạ?
chào bạn trangphuong ! về mặt phẳng tập cho cún con không cần phải dốc , khi nào tập quen thì dốc cũng không sao vì sợ thời gian đầu cún không quen sẽ không chịu đứng , thời gian tập tùy thuộc vào sự kiên nhẫn của mình và chú cún tới đâu nhưng theo kinh nghiệm của mình thì cũng không cần quá lâu , mỗi ngày ít phút là đủ , khi quen dần sẽ tăng lên . gửi bạn thêm 1 hình tập cún với tháng tuổi nhỏ hơn những hình trước nữa .

Cái này bạn tham khảo bác Hùng trungyen tay bác ấy chăm mà...:D...
Mình nghĩ bên nước ngoài chẳng hạn ví dụ <Đức> một em Rot tầm 2 tháng tuổi chắc cũng phải 10kg ấy trứ, nghe đâu họ nuôi tầm 3 tháng đã chuẩn 17 kg với rot đực còn rot cái tầm 14 kg. vòng ngực rot đực đạt 65-66 cm cao khoảng 47-48 cm đấy, như vậy Rot đực chăm tốt với khí hậu VN thì 2 tháng hơn đạt 8,5kg có chi là lạ đâu. Mình cũng đang tham khảo và học thôi đang tập toẹ hơi tý là anh Hùng ơi cho em hỏi...:D...
Như thông tin bác đưa ra thì Rott cái được 3tháng 8 ngày 15kg là được phải không ạ. Được vậy em cũng mừng em đang lo Milô nhà em nhỏ quá. Như vậy 4 tháng đạt 19kg là chuẩn phải không?. em cũng chưa đo vòng ngực và chiều cao nhưng cụ thể thì đo ngực bắt đầu từ đâu, và đo chiều cao từ chân lên đến lưng hay đầu ạ.

dungseven

Member
trời đất mấy ngày không gặp zomy mà lớn nhanh như thổi cho em hỏi có phải anh phương cho chó ăn cám cò không hày là cám tăng trọng của lợn?để em còn cho con rot của em say này ăn?
-chẳng dấu gì mọi người anh phương nhìn thì hoành cháng thế thôi suốt ngày bị vợ đánh vì tội yêu chó hơn yêu vợ(ăn cũng chó ngủ cũng chó)chẳng hiểu khi ngủ với vợ chó có ngủ cùng không nữa?để mai em hỏi anh phuơng xem thế nào rồi cho mọi người biết nhé
-anh phương ơi chuẩn bị lập fan clb rot thái nguyên đi nhiều người yêu rot quá?nhưng phải là rot giông anh cơ

trangphuong

Active Member
Chiều dài & chiều cao.

Như thông tin bác đưa ra thì Rott cái được 3tháng 8 ngày 15kg là được phải không ạ. Được vậy em cũng mừng em đang lo Milô nhà em nhỏ quá. Như vậy 4 tháng đạt 19kg là chuẩn phải không?. em cũng chưa đo vòng ngực và chiều cao nhưng cụ thể thì đo ngực bắt đầu từ đâu, và đo chiều cao từ chân lên đến lưng hay đầu ạ.
Đây là thông số chiều cao & chiều dài chuẩn của Rot, bạn tham khảo.

Bạn tham khảo bài viết của anh Ly-Giang.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=5457

trangphuong

Active Member
trời đất mấy ngày không gặp zomy mà lớn nhanh như thổi cho em hỏi có phải anh phương cho chó ăn cám cò không hày là cám tăng trọng của lợn?để em còn cho con rot của em say này ăn?
-chẳng dấu gì mọi người anh phương nhìn thì hoành cháng thế thôi suốt ngày bị vợ đánh vì tội yêu chó hơn yêu vợ(ăn cũng chó ngủ cũng chó)chẳng hiểu khi ngủ với vợ chó có ngủ cùng không nữa?để mai em hỏi anh phuơng xem thế nào rồi cho mọi người biết nhé
-anh phương ơi chuẩn bị lập fan clb rot thái nguyên đi nhiều người yêu rot quá?nhưng phải là rot giông anh cơ
Chú Dũng cứ đùa anh, ăn cám cò có mà thành cò hương à, khẩu phần ăn vẫn thế, ngày 3 bữa mỗi bữa 2 cái cổ gà, hoặc 1 lạng thịt bò + cà rốt hoặc bí đỏ+ chút cơm+ rau xanh tuỳ loại+ 400ml sữa trẻ em loại dưới 6 tháng tuổi.
A lô ngay cho anh Hùng trungyen để có một con Rot thật tuyệt, mà LySon tn cũng đang chuẩn bị bắt Rot boby chỗ anh Hùng kiếm hộ đấy.
Không đợi Rot mắt đỏ đô con nặng khoảng 75-80kg thì đợi bác Cường đang nhập về 2 em, nghe đâu anh Cường nói chuyển anh Hùng nuôi một nhóc, anh em mình sang năm là có Rot khủng nuôi rồi...:D..
Mà chú em chọc anh mãi vậy, chú em ...chán.

HieuKTS

Member
Zomy đẹp quá bác Phương ơi ! đầu thủ, mõm ngắn, mặt vuông, chân tay to, lông vàng cháy ... :-bd:-bdchúc mừng bác nhá - em nhìn mà thèm...:love struck:chăm sóc em nó lớn 4 tháng bác huấn luyện Zomy như cu Đen bác nhé !:)

trangphuong

Active Member
Zomy đẹp quá bác Phương ơi ! đầu thủ, mõm ngắn, mặt vuông, chân tay to, lông vàng cháy ... :-bd:-bdchúc mừng bác nhá - em nhìn mà thèm...:love struck:chăm sóc em nó lớn 4 tháng bác huấn luyện Zomy như cu Đen bác nhé !:)
Nhất định rồi Hiếu, mà Ki nhà em sao rồi, ngoan, hư?
Hôm nào anh về nhớ gặp nhau cafe chút nghe em, hôm lọ mỗi chú Minh đến hôm đấy cả ThuyDX anh Cường anhthe98 chán chú...

Bác trangPhuong này có nhiều ý tưởng hay ghê nhỉ, học đến đâu thực hành luôn đến đấy thậm chí còn có nhiều sáng kiến cải tiến kỹ thuật nữa, mỗi tội học được cái gì bên Vietpet Bác lại đem hết đi truyền dạy bên Vietdog mà không rõ những bài viết có giá trị đó của bác sáng tạo ra hay copy lại của các bậc tiền bối mà không thấy ghi nguồn. http://vietdog.com/forum/index.php/topic,7051.0.html.

trangphuong

Active Member
Bác trangPhuong này có nhiều ý tưởng hay ghê nhỉ, học đến đâu thực hành luôn đến đấy thậm chí còn có nhiều sáng kiến cải tiến kỹ thuật nữa, mỗi tội học được cái gì bên Vietpet Bác lại đem hết đi truyền dạy bên Vietdog mà không rõ những bài viết có giá trị đó của bác sáng tạo ra hay copy lại của các bậc tiền bối mà không thấy ghi nguồn. http://vietdog.com/forum/index.php/topic,7051.0.html.
Một phần là mình yêu cún đơn thuần, mà cái gọi là sáng tạo thì chi đúng một phần thôi, bài viết ấy là mình & bác Cường nick anhthe98 cùng tư vấn của các bậc tiền bối anh Dương Taivenh ..v..v..
Cùng nhau chau đổi mà bảo anh post hl cún thôi...:D...
Nguồn là kinh nghiệm thực tế cua mình bác Cường, bác Dương......
Bạn chọc mình hoài....chán bạn.

Nuiđa

Member
Hôm nay mình post em Rot mới tậu của bác Hung trungyen cho mọi người coi, em nó nặng 8,5kg giới tính đực, tính rất hiếu động, thần kinh không biết sau này như nào nhưng hiện tại khá Good.

Em nó là con của AMoi và MiNa, AMoi thì mọi người biết rồi mình posy ảnh sau,

con này còn nhỏ nhưng nhìn rất đẹp đấy bác ạ:-bd

trangphuong

Active Member
con này còn nhỏ nhưng nhìn rất đẹp đấy bác ạ:-bd
Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng kết nhất đôi mắt em nó...:)...Hôm nay em nó được 10kg rồi, sau quả Tào Tháo đuổi 3n ...:D...Bây giờ đã hồi phục và đang tăng cân.

Status
Không mở trả lời sau này.