• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pomeranian - Kunal xin chào cả nhà!

Kazai.max

Member
Kunal xin chào cả nhà, hôm 29/11/2011 vừa qua con tròn 8 tháng tuổi và nặng 1kg4.

Con là con trai của ba F, một trong những đứa quậy nhất trong nhà nên con rất thích đi ra ngoài chơi, đi dạo vòng vòng với ba.

Món con thích ăn nhất là paté thịt cừu, nhăm nhăm... nhắc đến con lại chảy nước miếng nữa rồi! Thường ngày con ăn ít lắm, ba la con hoài.

La thì la, thương thì ba vẫn thương con hà.... hihi... ba hay tìm những món mới để cho con đổi khẩu vị nên con rất nhõng nhẻo, kén ăn lắm!

Một tuần con được ba tắm 2 lần....lúc nhỏ, con sợ nước lắm, thấy nước là chân tay con bủn rủn, rươm rươm nước mắt. Vì vậy, ba hay trấn an, ẵm chặt con trong tay nên dần con cũng quen và cảm thấy dễ chịu khi hòa mình với nước.

Đến lúc làm khô, con thích cái cục bự bự thổi ra gió lắm..... con thích hả miệng cho gió thổi vào...cảm giác giống như con ngồi trên xe, đi chơi vậy, thích lắm!

Hôm qua, sau khi grooming, ba mới chụp cho con một loạt hình mới nên hôm nay con muốn khoe với cả nhà:

Con cảm ơn cả nhà đã xem! :)

phamhuyhoang

Active Member
em Kunal của bạn đẹp,rất đẹp. người chụp hình cũng khéo chọn lúc em nó có hồn nhất ^_^ 2 màu được chia đều trên khuôn mặt em nó ,chủ lại chăm chút nên em cún rất sạch và đẹp

KimCuong

Active Member
em Kunal của bạn đẹp,rất đẹp. người chụp hình cũng khéo chọn lúc em nó có hồn nhất ^_^
Nhưng nếu để em nó đứng trên một nền có tông màu khác (gam màu lạnh) thì em nó sẽ nổi bật hơn, người mẫu hơi bị chìm khi đứng trên nền nhà có màu gần giống mình. :D

dòng mini ăn ít lắm anh, bé nhà bác em cũng vậy, ăn hơn mèo nhà em có tí ;)) . bé nha anh đẹp quá, bé này chắc giấy tờ đẹp lắm. chúc mừng anh có 1 bé Pom đẹp

Kazai.max

Member
Nhưng nếu để em nó đứng trên một nền có tông màu khác (gam màu lạnh) thì em nó sẽ nổi bật hơn, người mẫu hơi bị chìm khi đứng trên nền nhà có màu gần giống mình. :D
Cảm ơn lời góp ý của bạn! Mình sẽ rút kinh nghiệm cho những đợt hình sau. :)

mới gặp siêu mẫu này bên viedog bay qua đây lại gặp tiép hihihi. em đáng iu quá, em có pm cho anh bên vd, mong anh chỉ em chỗ mua nhé

Kazai.max

Member
mới gặp siêu mẫu này bên viedog bay qua đây lại gặp tiép hihihi. em đáng iu quá, em có pm cho anh bên vd, mong anh chỉ em chỗ mua nhé
Cảm ơn bạn nhiều, mình vừa mới trả lời tin nhắn của bạn, vui lòng kiểm tra hộp thư nhe!

th0c0n_1102

Member
trời đẹp quá bạn ơi.. mà cún của bạn thay lông chưa thế.. bộ lông đẹp lắm:">

troi,minh yeu phoc soc lam,be nha ban qua dep,ban chi cho cho minh mua voi,hoac khi nao be nha ban co em be ban alo cho minh nhe,0989322773,thank ban
hix,,,,nguong mo em POM qua:x

ban oi 2 be nha ban dep qua,ban mua o dau vay ? chi cho cho minh mua voi,hoac 2 be nha ban bao gio co bau cho minh dat 2 em,mot duc ,mot cai
thank ban nhiu
alo cua minh 0989322773

Kazai.max

Member
trời-------giống như trong tranh vậy.......quá đẹp
trời đẹp quá bạn ơi.. mà cún của bạn thay lông chưa thế.. bộ lông đẹp lắm:">
Bé mới thay lông thôi bạn ạ, bé đang trong thời kỳ mọc lông! :)

troi,minh yeu phoc soc lam,be nha ban qua dep,ban chi cho cho minh mua voi,hoac khi nao be nha ban co em be ban alo cho minh nhe,0989322773,thank ban
hix,,,,nguong mo em POM qua:x
Ok bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm!

ban oi 2 be nha ban dep qua,ban mua o dau vay ? chi cho cho minh mua voi,hoac 2 be nha ban bao gio co bau cho minh dat 2 em,mot duc ,mot cai
thank ban nhiu
alo cua minh 0989322773
Mình đã gửi tin nhắn riêng cho bạn, vui lòng kiểm tra hộp thư bạn nhé! :)

minh cam on ban rat nhieu,minh luu rieng em POM nha ban vao dien thoai,ngay nao minh cung ngam em no,yeu qua
chuc ban ve em vui

Mình bây giờ cũng có 1 em Pom.và dang dặt bé Abella nhà a Bảo senato nhưng thi thoảng mình vẫn vào ngắm bé nhà bạn...càng ngắm bé càng thấy yêu...:-*

Kazai.max

Member
Bé đẹp quá!!!! Em này được mấy tháng rồi bro?
Cảm ơn bạn nhe, Kunal sanh ngày 29/03/01 :)

Mình bây giờ cũng có 1 em Pom.và dang dặt bé Abella nhà a Bảo senato nhưng thi thoảng mình vẫn vào ngắm bé nhà bạn...càng ngắm bé càng thấy yêu...:-*
Hì hì...chúc bạn sẽ sớm đón 1 bé thật ưng ý và nhớ up hình bé lên cho mình xem với nha!

foreverandone

bé này nhìn ok wa hình chụp vì người chụp chọn khoảnh khắc đẹp ,nhưng gọi là chó đẹp thì vẫn còn chưa tới vì vẫn còn nhiều khuyết điểm so với tiêu chuẩn

leekin1712

Member
cho mình hỏi bé nhà bạn là đực hay cái vậy , bạn có nhận phối giống k