• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

pitbull Báo nhà Cường mẩu

cuongmau

Member
anh cường ơi.lâu không cho báo ra.giờ nhìn thấy nó đầu gấu quá anh ạ.:D
Uhm. Đợt này nó đang thay răng với lại a cũng mới cắt tai cho nó nên a ko muốn cho nó ra ngoài. Bao giờ nó liền tai thì a lại cho nó ra hồ bơi. A đang muốn cho nó bơi rồi làm cái clip để mọi người cùng xem. 8->8->

cuongmau

Member
chúc chủ và cún mạnh khỏe tương lai em nó sẽ thành chiến binh thực thụ :x:x:x:x:x yêu báo quá báo ơi
Đai ka ơi e chỉ muốn cho báo của e đi theo lộc lợn học môn đu lốp thôi. Nhưng mà đang sợ đu nhiu lại bị sệ hàng. Kakakaka

cuongmau

Member
Cả 2 đều đẹp!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D;);););)
=))=))=)) bit thừa là a khen động viên rùi nhưng vẫn sướng. Hiiiii.
ah hinh như là cuối tuần này lại có dịp được gặp mấy ae ơ bên đó về bn rùi. :x:x:x

=))=))=)) bit thừa là a khen động viên rùi nhưng vẫn sướng. Hiiiii.
ah hinh như là cuối tuần này lại có dịp được gặp mấy ae ơ bên đó về bn rùi. :x:x:x
Được thế thì còn gì bằng!!!Chỉ mình anh thôi à???;);););)

longtroc

Member
hii hiiii cố gắng cho em ý tập nhiều vào nhé tương lai sẽ rất rạng rỡ đấy em à :-*:-*:-*:-*:-*:-*

cuongmau

Member
Báo xin ra mắt clb pitbull miền bắc.
các bạn chém nhẹ tay thui nhé Báo nhà mình đang thay răng.:D:D:D

my_lucky

Active Member
Em ơi thời điểm này nó cần được tăng cường thêm canxi, phốt pho, khoáng...nhất là khoản vận động tự do dưới ánh nắng buổi sáng từ 6h sáng đến 9h30 sáng em nhé....:D

cuongmau

Member
Em ơi thời điểm này nó cần được tăng cường thêm canxi, phốt pho, khoáng...nhất là khoản vận động tự do dưới ánh nắng buổi sáng từ 6h sáng đến 9h30 sáng em nhé....:D
Ok. Cám ơn a.
Nhưng mà khổ thân con Báo nhà e nó chỉ được ra ngoài vài buổi tối thui. Vi ngày e phải đi làm. Hixxxx. E cho uống canxi xiro rồi nhưng vẫn ko yên tâm vì sợ nó thiếu canxi.:(:)(:)(:)((

my_lucky

Active Member
Theo như cảm nhận riêng của anh thì với chó trên 5 tháng thì em nên dùng canxi dạng viên sẽ tốt hơn là dùng siro canxi.Ví dụ như với những chú chó nhỏ hoặc to mà chân bị yếu do thiếu vận động hoặc thiếu hụt canxi trầm trọng thì anh anh hay dùng loại Calcinol RB hơn là loại Siro Calcinol .

Trường hợp như Báo thì anh thấy không đáng ngại lắm vì anh xem trên Clip của Báo lúc vận động trong chuồng thì thấy là chuồng khá rộng đủ để nó được thoải mái, thêm nữa là anh thấy anh nắng cũng vào đến 2/3 chuồng, như vậy thì Báo cũng ko lo thiếu nắng hoặc nắng quá, cũng ko lo chuồng chật ko có chỗ vận động.Cộng thêm trước khi đi làm em cho nó dùng siro calcinol như thế thì.....;););)>:D<

P/S : ở bên này có nhiều người có nguồn lấy hàng phomai Ai Cập cận đát em ạ, rẻ lắm.Anh toàn mua về cả chủ lẫn chó và mèo đều chén nhiệt tình, hàng còn những 1 tháng nữa mới hết đát nên độ an toàn vẫn cao mà,hì!

my_lucky

Active Member
Gửi tặng Báo vài hình ảnh anh em ở phương xa này.....:D

[/url][/IMG]

cuongmau

Member
Theo như cảm nhận riêng của anh thì với chó trên 5 tháng thì em nên dùng canxi dạng viên sẽ tốt hơn là dùng siro canxi.Ví dụ như với những chú chó nhỏ hoặc to mà chân bị yếu do thiếu vận động hoặc thiếu hụt canxi trầm trọng thì anh anh hay dùng loại Calcinol RB hơn là loại Siro Calcinol .

Trường hợp như Báo thì anh thấy không đáng ngại lắm vì anh xem trên Clip của Báo lúc vận động trong chuồng thì thấy là chuồng khá rộng đủ để nó được thoải mái, thêm nữa là anh thấy anh nắng cũng vào đến 2/3 chuồng, như vậy thì Báo cũng ko lo thiếu nắng hoặc nắng quá, cũng ko lo chuồng chật ko có chỗ vận động.Cộng thêm trước khi đi làm em cho nó dùng siro calcinol như thế thì.....;););)>:D<

P/S : ở bên này có nhiều người có nguồn lấy hàng phomai Ai Cập cận đát em ạ, rẻ lắm.Anh toàn mua về cả chủ lẫn chó và mèo đều chén nhiệt tình, hàng còn những 1 tháng nữa mới hết đát nên độ an toàn vẫn cao mà,hì!
E cho uống xiro caxi vì đỡ phải nhét tự nó liếm. Cho caxi viên nó không tự ăn a ah. Hixxx.
E mỗi ngày vẫn cho báo ăn 1hộp sữa chua rất đều. Có khi cũng phải đổi phomai cho no thay đổi khẩu vị nhỉ. Hiiii.
Hiện tại bây giờ e cho ăn 1tuần thịt bò 1tuần thịt gà ninh với khoai tây hoặc bí đỏ (cái này là do A Long troc chỉ bảo) hiiiii.