• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pit Bull Gift nhà Ducthinh

my_lucky

Active Member
Chia buồn cùng anh Thịnh, em cũng cùng cảnh ngộ như anh vào rạng sáng nay....mọi cố gắng đều thành công cốc hết anh ạ :(

Ducthinhndt

Member
Mrwarm89: "Quote" Nguyên văn bởi Ducthinhndt
Anh về Hải phòng nên hôm qua lên thì một bé đã ra đi em ơi.

Buồn thế, con nào vậy a? Chết ko rõ nguyên nhân hả a?

nguyenvuminh: sao lại ra đi vậy anh,có nguyên nhân không?lạnh quá hả anh?:-/

Ít nhất là có một hoặc không thì có vài nguyên nhân nhưng anh chưa tìm ra em à.:-ss

my_lucky: Chia buồn cùng anh Thịnh, em cũng cùng cảnh ngộ như anh vào rạng sáng nay....mọi cố gắng đều thành công cốc hết anh ạ :(

Khổ thân anh em mình thức đêm thức hôm để chăm chó, người vốn đã to béo rồi sau đận này còn to béo hơn nữa.

Ducthinhndt

Member
Cháu nào ra đi thế anh =(( thế các cháu còn lại sao rồi a ?
1 cháu mầu trắng điểm giống mẹ, 1 cháu tặng Vũ Minh ra đi. Còn lại chẵn chục bé hiện nay vẫn khỏe em ạ. Chúng phàm ăn lắm, bụng con nào cũng như bụng cóc ý.
Khi nào qua ngắm tí đi em.

Chào cả nhà.
Còn 1 tuần nữa Gift của mình tròn 5 tháng tuổi.
Mình muốn tẩy giun cho cún thì đã nên chưa? Nên cho uống thuốc hay tiêm vậy?
Anh chị em tư vấn giúp nhé!
Tks!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=wv_vg-cp-ow[/YOUTUBE]
Nhà bác ở đâu mà khung cảnh nên thơ chữ tình vậy :x:x:x yên tĩnh mà đẹp quá :">:">:">

Ducthinhndt

Member
Anh em cho mình hỏi với.
Nhà mình ngoài đàn con của Gift ra thì có nuôi thêm một con Rott và một con Pit Cả hai con được hơn 4 tháng. Hôm trước con của Gift bị chết mới mang ra để cạnh chuồng thề mà lúc sau không tìm thấy xác đâu nữa. Đến hôm nay thì thì lại mất tích một con. Mình làm chuồng cho chúng ở cạnh đó từ hôm qua đến giờ cho nên loại trừ chuuện mất trộm.
Theo anh em thì trong 3 con con nào sẽ ăn thịt con chó con vậy???
Thân.

Mrwarm89

Member
Anh em cho mình hỏi với.
Nhà mình ngoài đàn con của Gift ra thì có nuôi thêm một con Rott và một con Pit Cả hai con được hơn 4 tháng. Hôm trước con của Gift bị chết mới mang ra để cạnh chuồng thề mà lúc sau không tìm thấy xác đâu nữa. Đến hôm nay thì thì lại mất tích một con. Mình làm chuồng cho chúng ở cạnh đó từ hôm qua đến giờ cho nên loại trừ chuuện mất trộm.
Theo anh em thì trong 3 con con nào sẽ ăn thịt con chó con vậy???
Thân.
Uii, sao lại nuôi gần nhau thế anh, trc anh bảo nuôi ở chỗ khác mà, :(, nếu nuôi 3 vs nhau từ trc thì e nghĩ ko vấn để lắm, a mới bắt 2 cậu kia về ,nguy hiểm phêt, em nghĩ là anh nên tách chúng ra đi :(

Mrwarm89

Member
Anh Thịnh ơi, lâu lâu ko thấy update tình hình các cháu, dạo này lạnh quá, anh nhớ che chắn cẩn thận:D

Mrwarm89

Member
Vửa lên nhăm các cháu nhà a Thịnh vể, các cháu cháu nào cũng đẹp zai xinh gái, sắp được đón Vic về rồi >:D<>:D<

Challenger

Member
Gần tết chắc anh Thịnh bận lắm đây....dù sao cũng mong có vài tấm hình kỷ niệm trước khi các cháu mỗi đứa một nơi:x

Ducthinhndt

Member
Gần tết chắc anh Thịnh bận lắm đây....dù sao cũng mong có vài tấm hình kỷ niệm trước khi các cháu mỗi đứa một nơi:x
Em mình vẫn nhớ ngày của các cháu nhỉ? Cảm ơn em! Vụ này tai nạn nhiều. Phần vì mình đi làm cả ngày, phần vì nhốt chung với con Rott và con Pit nên thi thoảng lại mất tích một con. Thêm nữa trời lạnh quá cũng bị đi mấy bé.
À anh đã tiếp thu công nghệ làm chuồng của em đấy. Dài 3m * 1,5m chiều sâu.
Khi nào sang anh khánh thành nhé.
Thân.