• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pit Bull Gift nhà Ducthinh

Ducthinhndt

Member
Chào cả nhà.
Còn 1 tuần nữa Gift của mình tròn 5 tháng tuổi.
Mình muốn tẩy giun cho cún thì đã nên chưa? Nên cho uống thuốc hay tiêm vậy?
Anh chị em tư vấn giúp nhé!
Tks!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=wv_vg-cp-ow[/YOUTUBE]

NChuChu

Vietpet sponsor
Chó nhà em đều được tẩy bằng loại thuốc viên nuốt: Exotral

Loại này tẩy khá tốt anh ah, 1 viên thuốc tương ứng với 5kg trọng lượng của chó .

Mấy con nhà em cũng tẩy bằng loại này anh Thịnh à!!!Hôm qua co chút việc đột xuất nên không tiếp bác được chu đáo!!!Mong bác thông cảm!

Ducthinhndt

Member
Anh cảm ơn nhé!
Không sao đâu em, đã vào CLB thì mình cùng phải có trách nhiệm với nhau và với sự phát triển của CLB chứ.
Gặp mọi người anh thấy vui nhưng cũng tiếc cho Long vì sự ra đi của Bo.
À Tuấn Anh ơi khi nào gần tết em cho anh mượn Rocket mấy hôm để lên đồi đốn củi nhé.
Anh mượn luôn Max của Nam kéo hộ xuống núi.:D

quangdh255

Anh ơi cho e hỏi luôn con Pit nhà e có nên cho tẩy giun luôn k ????? E chưa biết nó đc tẩy chưa nữa :(

boy_armani8x

Active Member
Anh ơi cho e hỏi luôn con Pit nhà e có nên cho tẩy giun luôn k ????? E chưa biết nó đc tẩy chưa nữa :(
Em hỏi chủ cũ xem đã tẩy chưa, hoặc nếu không yên tâm em tẩy cho nó cũng được, thuốc này lành tính nên cũng không ảnh hưởng quá nếu chẳng may có tẩy sát ngày nhau đâu.

Ducthinhndt

Member
Chào Quang.
Em hỏi mấy anh chủ nhiệm ý, anh lính mới cũng không rành lắm đâu. Vì vậy hôm qua vừa có một em ra đi. Tiếc quá.

Bác Thịnh tập Pit kiểu này chả mấy chốc em nó thành hotgirl!!!Chỗ bán thiên thời địa lợi tha hồ cho em nó vận động!

boy_armani8x

Active Member
Trời ơi, đúng là thiên đường cho PitBull rồi............. kiểu này chắc chắn phải hò hét anh em đến phiền bác vài bữa mới được :D

Ducthinhndt

Member
Pit bull Gift niềm đam mê

Cảm ơn hai sếp!
Được cái là khu vực nhà anh tất cả đều trong lành rộng dãi và sạch sẽ nữa.
Nói thật là anh "Ăn pit bull, ngủ pit bull" lúc nào cũng nghĩ tới pit đấy.
Rất mong một ngày nào đó anh chị em ta có buổi offline bên Sóc sơn để thấy Sóc sơn cũng là một địa điểm lý tưởng cho niềm đam mê!
Với Gift thì anh cũng dành nhiều thời gian sau một ngày làm việc, nhưng Gift là phái nữ nên qua buổi offline ngày 06/5 vừa qua anh em cũng tư vấn là không nên vận động quá sức, do vậy bây giờ anh cũng giảm cường độ để sau này Gift có hậu duệ tốt.
Tks!

Anh thịnh ơi nuôi con này theo dòng sport đi anh ạ .em thấy nó keo chèo bơi lội ok quá .anh cố ngắng tập luyện cho nó nha .Nhất định hôm nào đó ACE sẽ lên nhà anh chơi ạ .Thân !

Ducthinhndt

Member
Anh thịnh ơi nuôi con này theo dòng sport đi anh ạ .em thấy nó keo chèo bơi lội ok quá .anh cố ngắng tập luyện cho nó nha .Nhất định hôm nào đó ACE sẽ lên nhà anh chơi ạ .Thân !
Cảm ơn Việt nhé!
Chắc là anh sẽ cho theo dòng thể thao thôi:
Vì qua mấy trận nó bị sẹo trên mặt không mọc lông nữa nhìn xấu lắm.
Và hơn nữa nếu để chiến đấu thì nó lại hung dữ không mang đi đâu được .( hôm trước sang mà nó đuổi đánh Rocket thì anh ngại với Tuấn Anh lắm )
Thân!