• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pippi "The Hammer" *-My sweet Pitbull-*

Thời gian trôi qua,những kỷ niệm cũ về 1 chú puppy dể thương,đáng yêu dần dần xoá nhoà bởi 1 khuôn mặt rất MAN cùng 1 cơ thể săn chắc.Điều đó không lấn át nổi lo lắng của các bậc phụ huynh trong xóm khi bọn trẻ của họ chơi đùa cùng Pippi,tôi thật sự an tâm khi cho con chó nhỏ của mình chơi đùa với bọn trẻ.
Có quá đáng không khi cho là Pippi thân thiện,hoà đồng....không..không..tôi không hề nói thêm bớt đâu các bạn,hãy theo dõi Pippi cùng tôi,bạn sẽ thấy ngay mà.
Hiện nay,Pippi được 8 tháng 12 ngày và dường như sự hài lòng của tôi dành cho nó tỉ lệ thuận với thời gian đó.

Tôi thường cho Pippi chạy bộ 1km với cái xích+ổ khoá(4kg) thêm 1 đoạn cây tràm 3kg,nó hứng thú với trò này đến nổi dường như là việc phải làm hằng ngày.(tôi còn 1 vài video clip training nhưng chắc có lẽ cần sự giúp đở của các bạn để tôi có thể upload) :

Về các lệnh cơ bản,Pippi nghe lời và làm theo hầu hết mọi tình huống tuy nhiên khi mệt hoặc bị xao nhãng,nó có phớt lờ đi,phải nhắc lại vài lần mới miễn cưỡng làm theo --->không tốt cho 1 con chó ngoan.
Lệnh nằm:

30kg là trọng lượng hiện nay của Pippi,2 cữ ăn/1ngày,thực đơn chủ yếu là thịt sống.Đôi khi kén ăn,bỏ bữa và tôi đáp trả lại việc đó bằng cách cho nhịn đói,tình hình không khả quan lắm vì nó nhịn đói rất hay,có lúc đến 3 ngày(chắc phải du di cho Pippi việc này,vì nó hầu như được lòng mọi người trong nhà và xin ăn rất cừ,chuyện này nằm ngoài tầm kiểm soát của tôi mỗi khi đi vắng)
Tôi đã hoàn thành bộ đai kéo vật nặng cho Pippi,chắc nay mai sẽ bắt đầu thử nghiệm,việc kén ăn,bỏ bữa sẽ tuyệt tích mất thôi vì Pippi đã vào tuổi trưỡng thành,sẽ bắt đầu với các bài tập thể lực nặng hơn hiện nay.
Bộ đai và cục tạ gổ:

Đề tài sẽ còn tiếp tục bằng các video clip.Mong các bạn góp ý và cho ý kiến khách quan để Pippi "The Hammer" ngày càng trở nên hoàn thiện,xoá bỏ ác cảm cho 1 giống loài mang nhiều định kiến.
P/S: Pippi được huấn luyện để trở thành chó thể thao và bảo vệ!

chó bạn rất đẹp nhưng tiếc là tai cắt dài quá giống với tai doberman hơn,hay do góc chụp nhỉ

@Americanstf:Tình hình là thế này bạn ạ.Chẳng phải do góc chụp đâu.
Ban đầu thì tôi chọn style C

Sau phẩu thuật thì lại thành style E

Nhưng việc đó không hẳn là điều đáng tiếc vì nếu có dài,có thể xén bớt đi...Theo chủ quan mà nói,tôi cảm thấy có chút vừa lòng với ngoại hình của Pippi,dẩu sao,con chó nhỏ của tôi vẫn là những con chó đầu tiên được phẩu thuật cắt tai tại VN,với bàn tay của chính bác sĩ VN,cái sai sót thiếu hụt đó sẽ góp chút ít gì cho thế hệ Bully sau này phải không bạn.Quan trọng là chúng ta đã có làm là ok rồi ;)
Mà thôi,bàn tiếp nữa thì tôi có cả đống lý luận để bao che cho khoảng tai dài của Pippi :)) :)) hí hí hí...

Sau phẩu thuật thì lại ra style E

Nhưng việc đó không hẳn là điều đáng tiếc vì nếu có dài,có thể xén bớt đi...Theo chủ quan mà nói,tôi cảm thấy có chút vừa lòng với ngoại hình của Pippi,dẩu sao,con chó nhỏ của tôi vẫn là những con chó đầu tiên được phẩu thuật cắt tai tại VN,với bàn tay của chính bác sĩ VN,cái sai sót thiếu hụt đó sẽ góp chút ít gì cho thế hệ Bully sau này phải không bạn.Quan trọng là chúng ta đã có làm là ok rồi ;)
Mà thôi,bàn tiếp nữa thì tôi có cả đống lý luận để bao che cho khoảng tai dài của Pippi :)) :)) hí hí hí...

P/S:Cái tia trắng nhỏ giữa trán đến giờ vẫn còn nguyên hinh,không bay mất như mình đã nghĩ.

:D

Sau phẩu thuật thì lại ra style E

P/S:Cái tia trắng nhỏ giữa trán đến giờ vẫn còn nguyên hinh,không bay mất như mình đã nghĩ.
>:D<đóng góp của bạn cho sự nghiệp cắt tai Bully rất là to lớn, Việt pet ghi nhận công lao của đồng chí:D, đùa tí thôi đừng giận nhé, rất tiếc là sao các bác sĩ 0 lấy mấy e chó cỏ ra làm thí nghiệm trước đi nhỉ,nếu là mình thì hy sinh vài e chó nhật lai cắt tai trước rồi mới đụng vào hàng xịn sau:D

Pippi và mấy bạn nhỏ trong xóm

Bạn này cũng nhỏ tuổi và rất ái mộ Pippi,ngày nào cũng sang thăm hỏi,chơi đùa cùng:

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@De lena Pippi: Nhìn hình trông bác đầy chất nghệ sỹ, lúc trước khi còn đi học em cũng để tóc dài nhưng không dài được như bác nhưng nay vì lí do công việc nên không tiện....nên mỗi lần thấy ai có mái tóc dài thì nhớ lại và tiếc lắm!

Chào thân ái và đoàn kết.

Pippi và mấy bạn nhỏ trong xóm

Bạn này cũng nhỏ tuổi và rất ái mộ Pippi,ngày nào cũng sang thăm hỏi,chơi đùa cùng:
Trước giờ em cũng hơi có định kiến không tốt về Bully nhưng nhìn Pippy thông minh, dũng mãnh và thân thiện, em thấy có cảm tình với Pippy rồi đấy bác ạ :D. Mong có 1 ngày nào đó được gặp bác và Pippy. Thân!

1stLady

Member
@Dady_C: chủ nhân ko phải người trong hình đâu - chủ thật gầy còm giơ xương mắt trũng sâu vì phải ăn mỳ gói trường kỳ để dành thịt bò nuôi em Pippi :))

Mấy em này nhìn mặt thì hầm hố nhưng hiền khô như cục bột, nuôi từ bé đến giờ chưa thấy nó gầm gừ hung dữ với người hoặc chó hàng xóm bao giờ. (nhưng chúng rất lỳ lợm và cá tính - không dễ bị bắt nạt đâu nhé:D)

Th..... ân ái !

@Daddy_C:Mượn cái vía của ông thổ phỉ (bảo "nghệ sĩ" làm mình cười tủm tĩm :)) )để con Pippi được oai hơn đó mà bạn.
@wonbin1988: >:D< :wel:
@1stlady:Râu ria tua tủa vì mấy con chó mà cứ đâm em hoài! :)) :))

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@ De lena Pippi: Vậy người trong hình không phải bác àh! Cho em hỏi có phải bác trong hình có 1 chiếc CD không vậy bác?

Chào thân ái và đoàn kết.

ai-armani

Member
Nhìn chó đẹp wá...chúc mừng anh nhe...thấy nó đi chơi mà em thèm...chắc fải dắt mấy bé nhà em đi chơi chung luôn wá...Nhớ up ảnh thường xuyên nhe anh
Thân chào

Hehe, nhìn PiPi chạy ngố ngố :D anh De lena quay ít quá có 23s coi ko đã gì hết, nhưng nhìn dáng Pipi đẹp rồi đó anh :D

Ps: nhạc rock nghe phê lòi phèo :D

mutk1234

Member
nhìn anh ấy để tóc dài thế là biết dân chơi rock rồi hohohoho, nhìn bé đẹp quá ,tại nhà hơi chật không thôi mình nuôi 1 bé rot và 1 bé bully rồi ,bùn bùn

mutk1234

Member
nhìn anh ấy để tóc dài thế là biết dân chơi rock rồi hohohoho, nhìn bé đẹp quá ,tại nhà hơi chật không thôi mình nuôi 1 bé rot và 1 bé bully rồi ,bùn bùn

PHUOCNGUYEN

HI

TRƯỚC KHI BẠN TẬP PIPI KÉO XE THÌ BÀI HỌC ĐẦU TIÊN CỦA PITBULL BULLY LÀ TẬP ĐU GIÂY ĐỂ CƠ BẮP CỔ, VÀ VAI TO RA TRƯỚC. SAU ĐÓ MỚI TẬP KÉO XE.
ĐỂ CHO PITBULL BULLY CHỊU NHẢY CẮN DU DÂY VIỆC ĐẦU TIÊN BẠN PHẢI CÓ 1 CÁI KHĂN TẮM CŨ ( DÀI ) LỜN VỜN TRƯỚC MẶT PIPI CHO NÓ CẮN RỒI BẠN GIẰNG CO VỚI NÓ, KHI PITBULLY BULLY CHỊU CHƠI GIỠN VỚI TRÒ CHƠI NÀY.
KẾ TIẾP BẠN LẤY KHĂN NHỬ TRƯỚC MẶT NÓ TRÊN CAO NHƯ LÀ NHỬ CÂU CÁ, CẢM THẤY NÓ NHẢY CHỒM LÊN LÀ BẠN CỨ NHẤT KHĂN LÊN CHO ĐẾN KHI CHIỀU CAO BẠN MONG MUỐN. KHI CẮN ĐƯỢC BẠN ĐỪNG BUÔNG KHĂN MÀ PHẢI GIỮ LẠI CHO NÓ ĐU, HOẶC BẠN XOAY VÒNG TRÒN NHƯ NHỮNG NGƯỜI ĐU XIẾC CẮN BẰNG RĂNG.
SAU KHI 2 BÀI TRÊN HỌC XONG, BẠN HÃY CUỘC CÁI KHĂN LÊN CÀNH CÂY ĐỂ CHO NÓ PHÓNG LÊN CẮN NHÚN NHẨY CỨ MỖI NGÀY TẬP NHƯ VẬY CƠ CỔ CỦA PIPI VÀ VAI SẼ TO RA TRƯỚC.
KHOẢN THÁNG THỨ 10 HOẶC 11 CỦA PIPI BẠN MỚI CÓ THỂ TẬP CHO PIPI KÉO XE. ĐỂ CỚ THỂ PIPI TỐT THÊM BẠN NÊN KIẾM NUVET ĐỂ TẨM BỔ CHO PIPI CỦA BẠN THÊM. CHÚC BẠN HUẤN LUYỆN THÀNH CÔNG.

kenny001

Member
@Bim Trắng
Phê thì có phê nhưng lòi phèo thì bấy nhiêu đó chưa đủ để phải phụt phèo ra đâu,mới mò được cách uplpad video nên tớ hứng thú lắm.hì hì hì..
http://www.youtube.com/watch?v=s8AUMZVUN20

http://www.youtube.com/watch?v=noFs22TymGE

http://www.youtube.com/watch?v=dRhBQuPLQg0
Anh Del lena chiu khó bỏ công ra huấn luyện và tập luyện cho Pipi quá,nhìn mà ngưỡng mộ.Và anh nào có dĩa của bác nguyễn cho e xin 1 bản copy với.

Theo như cách của anh Phước NGuyễn thì em dùng cho BullDog 5 tháng tuổi luôn được ko ( chỉ cắn và giằng co, chứ nhảy thì ko nổi :p ) BullDog nhà em nó máu cái món này lắm, mấy cái khăn nào cũng te tua với nó hết trơn :D

Thanks anh De lena mấy cái clip nhé :D

@PHUOCNGUYEN:
Cám ơn anh đã hướng dẫn training.Lâu lắm rồi mới gặp lại PHUOCNGUYEN,chúc anh và gia đình có nhiều bình an.Vụ việc cái VCD mà anh gửi cho "kẻ mà anh và em đều biết là ai đó" cho tới nay em chỉ có 1 tin nhắn reply với nội dung chỉ là những dấu .......Nếu có thể và vẫn còn niềm tin,xin anh gữi thêm bản VCD khác về VN cho những anh em mà anh tin tưởng.Cám ơn anh nhiều!
@kenny001:
Thanks bro!Rảnh ghé mình chơi!
@Bim Trắng:
Đó cũng là 1 cách để tập Bulldog cắn.Bật mí cho Bim Trắng chút xíu nà:Bất cứ điều gì mà bạn muốn dạy cho con chó của mình,không chỉ là trò cắn khăn ấy đâu,hãy làm điều đó như 1 trò chơi giữa bạn và nó,tạo cho nó cảm thấy hứng thú,phấn khởi khi thực hiện việc đó.Bảo đảm Bim Trắng sẽ thấy nó tiếp thu rất nhanh.Chúc bạn vui với con chó của mình!