• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pippi "The Hammer" *-My sweet Pitbull-*

Thời gian trôi qua,những kỷ niệm cũ về 1 chú puppy dể thương,đáng yêu dần dần xoá nhoà bởi 1 khuôn mặt rất MAN cùng 1 cơ thể săn chắc.Điều đó không lấn át nổi lo lắng của các bậc phụ huynh trong xóm khi bọn trẻ của họ chơi đùa cùng Pippi,tôi thật sự an tâm khi cho con chó nhỏ của mình chơi đùa với bọn trẻ.
Có quá đáng không khi cho là Pippi thân thiện,hoà đồng....không..không..tôi không hề nói thêm bớt đâu các bạn,hãy theo dõi Pippi cùng tôi,bạn sẽ thấy ngay mà.
Hiện nay,Pippi được 8 tháng 12 ngày và dường như sự hài lòng của tôi dành cho nó tỉ lệ thuận với thời gian đó.

Tôi thường cho Pippi chạy bộ 1km với cái xích+ổ khoá(4kg) thêm 1 đoạn cây tràm 3kg,nó hứng thú với trò này đến nổi dường như là việc phải làm hằng ngày.(tôi còn 1 vài video clip training nhưng chắc có lẽ cần sự giúp đở của các bạn để tôi có thể upload) :

Về các lệnh cơ bản,Pippi nghe lời và làm theo hầu hết mọi tình huống tuy nhiên khi mệt hoặc bị xao nhãng,nó có phớt lờ đi,phải nhắc lại vài lần mới miễn cưỡng làm theo --->không tốt cho 1 con chó ngoan.
Lệnh nằm:

30kg là trọng lượng hiện nay của Pippi,2 cữ ăn/1ngày,thực đơn chủ yếu là thịt sống.Đôi khi kén ăn,bỏ bữa và tôi đáp trả lại việc đó bằng cách cho nhịn đói,tình hình không khả quan lắm vì nó nhịn đói rất hay,có lúc đến 3 ngày(chắc phải du di cho Pippi việc này,vì nó hầu như được lòng mọi người trong nhà và xin ăn rất cừ,chuyện này nằm ngoài tầm kiểm soát của tôi mỗi khi đi vắng)
Tôi đã hoàn thành bộ đai kéo vật nặng cho Pippi,chắc nay mai sẽ bắt đầu thử nghiệm,việc kén ăn,bỏ bữa sẽ tuyệt tích mất thôi vì Pippi đã vào tuổi trưỡng thành,sẽ bắt đầu với các bài tập thể lực nặng hơn hiện nay.
Bộ đai và cục tạ gổ:

Đề tài sẽ còn tiếp tục bằng các video clip.Mong các bạn góp ý và cho ý kiến khách quan để Pippi "The Hammer" ngày càng trở nên hoàn thiện,xoá bỏ ác cảm cho 1 giống loài mang nhiều định kiến.
P/S: Pippi được huấn luyện để trở thành chó thể thao và bảo vệ!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Wow, Hammer rất tốt. Đã lâu Anh vẫn mong chờ tin của nó, Nó phát triển rất tốt cùng nhờ em đã bỏ nhiều công sức. Bận rộn hay sao mà lâu quá k. thấy em cập nhật vậy?

TaiVenh

Active Member
Để giảm tải cho 4rum, tốt nhất là bạn nên post các clip lên Youtube, sau đó đưa link lên đây chia sẻ với mọi người nhé.

Tks,

@Ly Giang:Vâng anh!Dạo này em phải cày 2,3 job để nuôi con Pippi,thời gian đâu mà rảnh rỗi nữa anh....:)):)) ...bữa nào rảnh,em chạy lên thăm anh nhé!Em sẽ call trước cho anh!
@VetSaigonLondon:Thank bro!
@Mod TaiVenh:Cám ơn Mod đã hướng dẩn.

1 buổi chiều chạy bộ và leo dốc:

On the top:

Những giây phút thư giản sau khi training:

đep thiệt, nhìn "Hammer" là biết chủ nhân dày công đào tạo rồi,quả thật em này rất thân thiện, đi ngoài đường o cần xích gì hết, nhưng bọn bắt chó thì o như vậy đâu, mong bạn cẩn thận. đây có phải con của Rambo & Angel o? sao còn 2 bé nửa o thấy ai cập nhật hết?
8 tháng tuổi mà xương đầu nở rất tốt.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào De lena Pippi ! nhìn "Hammer" phát triển tốt quá , mới 8 tháng mà khung đầu và khung xương muốn vượt luôn cả Rambo nữa , mình có được cơ hội nuôi em Rambo giùm cho anh Sơn Ly-giang được hơn 1 tháng , phải nói là rất năng động và thân thiện, hy vọng em này sẽ phát triển tốt hơn cả bố của nó . thân

@dsmbooster:Vấn đề cướp chó hiện nay làm tôi bỗng dưng muốn khóc luôn đó bạn :(( :(( bạn không nhắc chắc tôi cũng vô tư mà cho qua.Cám ơn lời khuyên hữu ích.:-bd
@sonnguyen:bác lấn sân nhiều quá đó nhe!Tôi yêu thì nhiều nhưng nhắm sức mình có hạng,đôi khi giấc mơ về loài chó cũng chẻ ra 3,4 nhánh nhưng tỉnh giấc mộng là vội vàng chấn chỉnh đầu óc lại ngay.Dạo trước cũng bị đàn Rott của bác và anh Doanh hành hạ,mất ngủ mấy con trăng...Nay thì bị con chó nhỏ này hớp hồn mất rồi.Thanks for comment!
1 buổi tối với pitbull đi săn heo rừng..:)) :))

[/IMG]
Heo rừng thì chỉ có trong rừng cho nên chỉ săn chuột là ổn thoả,mà rốt cuộc thì cũng chẳng có con chuột nào săn được luôn cho nên chỉ còn đợi mua thịt chuột về nướng thôi....Chai rượu thì lúc nào cũng kẹp nách hết rồi hí hí hí :)):))

Ngày 13/4/2009.Q7 phiêu lưu ký!

BIG DOG

Member
De lena Pippi chăm em này tốt quá. Mới 8 tháng mà cơ bắp và khuôn mặt đã rất ngầu.
Cứ tiếp tục thế này thì em nó sẽ thành một em Pitbull cực đẹp mất:nailbitting::nailbitting:

Anh De lena tên gì em quên rồi ^^ cái đai tập kéo của nó anh may thêm mấy miếng lót đệm nữa đi anh, không sau này nó kéo nặng với thời gian lâu nó trụi lông chỗ đó mất :) Nhìn PiPi bảnh quá , nhìn nó là biết chủ nó chăm tốt quá rồi :D

Thanks BIG DOG & Bim Trắng.
Cái đai mình có may lót phía trong và chỉ dùng để kéo những vật tương đối nhẹ,Pippi vẫn còn phát triển nhiều ở khung xương nên chủ yếu là để nó làm quen với trò chơi mới này mà thôi.Khi nào mình hoàn thành xong....(mà có lẽ còn lâu...) bộ đường ray và chiếc xe kéo vật nặng thì sẽ có cái đai mới thay cho cái đai nhi đồng này.

Người hàng xóm,Phú Quốc vện, 2,5 tháng,vô cùng hoạt bát và lanh lợi,chừng vài tháng nữa,chú Phú Quốc Việt Nam nhỏ bé này sẽ cho Pippi thở dốc dài dài....

Với Pippi,tất cả mọi điều đều hơn con Phú Quốc nhỏ bé kia...thậm chí ngay cả việc chậm chạp,Pippi cũng có ưu thế....:)) :))

Bài tập cơ hàm:xé vỏ dừa khô.Việc này giúp hàm khoẻ hơn,đồng thời lợi cũng được chắc hơn nữa.

Hôm nay là lần test thứ 2 cho cái đai mới.Chỉ sau 2 lần test thôi mà cái đai muốn tơi tả,chắc chắn là sẽ có 1 cái đai tốt hơn cho Pippi.

Sau khi kéo vật nặng khoảng 10kg và đoạn đường là 3km,con chó nhỏ được thoải mái bơi lội trong cái hố sâu gần nhà,nó cảm thấy chơi với mấy con cá có vẻ vui và thích hợp với những ngày nắng nóng này!

hungvu

Member
Hiện tại và tương lai có lẽ đây là chú pitbull đỉnh nhất VN.

chicken

Member
pippi nhà anh đẹp quá, hiện giờ nó được mấy tháng tuổi rồi hả anh? Anh bắt đầu tập thể lực cho nó từ lúc mấy tháng thế ạ

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@De lena Pippi: Bạn siêng tập luyện cho pippi nhỉ! Theo ý kiến riêng của mình ở 8 tháng tuổi Pippi vẫn còn nhỏ và đang phát triển, mình nghĩ bạn không nên tập quá nặng cho em nó. Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình có gì không phải bạn thông cảm bỏ qua nhé!

Chào thân ái và đoàn kết.

Hihi, 8 tháng mà phát triển tốt vậy là quá đã rồi anh De lena ^^ chắc anh thấy nó tập nhiều quá nên làm cái topic hỏi về dinh dưỡng phải ko :)

Mà theo như mình thấy con người , có đứa mới 3 tuổi được gởi vào Thiếu Lâm Tự rèn luyện từ nhỏ như vậy vẫn phát triển tốt (VD: diễn viên Thích Tiểu Long đó các bác :D, nói sai đừng la em nha!!!! hì hì ) chắc chú PiPi của anh De lena được rèn luyện lúc 8 tháng tuổi với mức độ này không sao đâu :D

Xin cám ơn các bạn đã có những khích lệ động viên dành cho mình và con chó nhỏ.
@hungvu:bạn làm tôi thật là ...... :blusshing: :blusshing: :blusshing:
@Chicken:Tôi cho Pippi làm quen với các động tác cơ bản về rèn luyện thể lực khi đã đựơc 7 tháng tuổi.Hiện nay nó đã được 9 tháng rồi bạn ạ!
@Daddy_C:Theo những nguồn tư liệu tôi đã xem qua thì biết được rằng chó trên 1 năm tuổi mới bắt đầu tập thể lực,tập sớm quá sẽ làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến khung xương.Tôi luôn quan sát đến Pippi và hạn chế nó hoạt động quá sức.Những bài tập này với Pippi cũng giống như trẻ nhỏ chơi đùai mà thôi và hoặc như nếu nó không muốn,nó sẽ từ chối cuộc chơi ngay,Pippi có nhiều sức khoẻ đến mức mà ta không thể ngờ được.Cám ơn lời nhắn nhủ của bạn,tôi sẽ lưu tâm và chỉ cho nó vui chơi có giới hạn!Cám ơn lời khuyên bổ ích của bạn!
@Bim Trắng:Topic về dinh dưỡng mình tạo ra cách nay khá lâu rồi,lúc đó Pippi còn bé lắm.Có lẽ do mình chỉ post những tấm ảnh khi training nên làm các bạn hiểu lầm.Pippi được training 3ngày/tuần thôi Bim Trắng ạ!

chicken

Member
Em cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em, tại em có 1 chú bullterrier được hơn 5 tháng cũng đang muốn cho nó tập tành để sau này cho nó làm đại ca trong phố

Bully

Member
A có thể chia sẻ thông tin về chế độ huấn luyện của American Bully với ae dk? Luôn tiện cho e hỏi luôn, chó khoảng 1 tuổi huấn luyện cơ hàm thì có phát triển thêm khung đầu được nữa ko? Hay 1 tuổi là chó hết phát triển về khung xương rồi

A có thể chia sẻ thông tin về chế độ huấn luyện của American Bully với ae dk? Luôn tiện cho e hỏi luôn, chó khoảng 1 tuổi huấn luyện cơ hàm thì có phát triển thêm khung đầu được nữa ko? Hay 1 tuổi là chó hết phát triển về khung xương rồi
Em cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em, tại em có 1 chú bullterrier được hơn 5 tháng cũng đang muốn cho nó tập tành để sau này cho nó làm đại ca trong phố
@Bully:Tôi vẫn đang gửi bài đều đặn đấy phải không?Vẫn chia sẽ trên tinh thần học hỏi,tiếp thu,mong bạn đừng cho tôi là có nhiều kinh nghiệm,mấy cái trò khỉ này tôi học lỏm trên Youtube đấy bạn ơi!Cứ gõ từ khoá cần tìm mà thôi.
Tôi được biết thì chó 1 năm tuổi vẫn chưa phát triển hết về khung xương,nhưng đợi 1 năm tuổi để tập cơ hàm cho xương đầu được to ra thì hơi muộn.Chó nhà mình từ bé đã được cho tập nhai xương bò,gổ,vỏ xe và hiện nay đôi khi nó ngứa răng,nó cứ nhai mấy viên gạch Tàu để ở góc sân thượng :nailbitting:

@Chicken:Tôi có đọc qua chủ đề về con Bull Terrier của bạn,xin được chia vui cùng bạn vì tôi thấy con chó nhỏ được quan tâm rất chu đáo :-bd
Bull Ter thì tôi được tiếp xúc với vài đứa và nghĩ là huấn luyện cho tụi này vào nề nếp chắc chắn không phải việc dành cho những người yếu đuối và thiếu Iot.Ban khỏi lo về chuyện nó bị bắt nạt,làm đại ca là chuyện chẳng chóng thì chày mà thôi.