• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phốc nhà mình nè - chocolate

10g Vũ nghĩ chắc Event chỉ mới bắt đầu ổn định thôi. Xong chắc cũng hơn 12 giờ đó Vinh ơi. Vũ nghĩ vậy, nên Vinh cứ đi đi. dẫn theo em bé đó đi luôn nha.hihi.

tuananhbi25

chào các bạn.
các bạn cho mình hỏi chút. chó fox thì đẻ bao nhiêu lứa thì thôi k nên cho đẻ nữa.

tuananhbi25

bạn ơi cho mình hỏi.
chó mẹ chiều cao và cân nặng như thế nào thì dễ đẻ tự nhiên không phải mổ đẻ.
Mà đẻ bao nhiêu lứa rồi thì k nên cho nó đẻ nữa vậy.
thanks

Chào bạn,
Có đẻ bao nhiêu lứa thì nên đừng thì mình cũng không rõ. Nếu nuôi vì mục đích kinh doanh kèm theo, thì bạn tham khảo thêm mấy anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn. Còn nếu nuôi chỉ vì thú vui, thì cứ để tự nhiên. Hi.
Còn về chiều cao cân nặng. Mình cũng không rõ luôn. Chiều cao thì thấy chó fox nếu là fox không bị lai quá nhiều thì cũng xem xem nhau. Còn về cân nặng, mình thấy mấy bác hay ép cân tụi nó dữ lắm. Vì vậy có lẻ chó sinh khó hơn. Còn chó nhà mình thì mình cho ăn nhiều, nhưng hay cho nó chạy bắt đồ vật hay chạy này nọ nên vẫn giữ đucợ ở mức 3.5kg-4kg, có lẻ vậy nên tụi nó sinh dễ lắm, đẻ ào ào.haha.
bạn nên tham khảo ý kiến của các anh chị nhiều kinh nghiệm ấy. các bác ngaòi hà nội với Hải Phòng thì chuyên về dòng này hơn SG nên kinh nghiệm cũng rất ok đó. hi.
Thanks bạn nhé.