• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PHỐC SÓC: AE vào báo danh cún fox sóc mua ở HN nào

ngoclap68

Member
con chó này mà bán chắc anh Hoàng phải lùng ngay về Quảng Ninh nhà mình ấy nhờ hihihi
Trời ơi thoải mái anh là tỷ phú thời gian mà cứ đến nói chuyện về chó là khoái rồi
11 ngõ Cầu Gỗ nhé:0983841969
Nhìn con Nhím với Bow nhà anh hôm nay mà em thíc lắm rồi đó nha
trogn tuần này em sẽ sớm lên thăm "đại bản doanh" của anh để chiêm ngưỡng hai mấy con fox sóc của anh Kỳ
đúng là trăng nghe không bằng mộ thấy
không hổ danh anh Gỗ đầu Kỳ

LINHANH

Member
lâu ko vào VP,buồn vì phốc sóc ở viet nam chả đẹp mà lai quá mắc
Thuần chủng thì có nghĩa lý gì khi ta không có tiền rồi kêu max nhể?
Chỉ cần 1 em cún đáng yêu mà mình thích là quá đủ, còn khí đã yêu cầu cái gọi là ''Thuần chủng'' thì ko phải suy nghĩ về giá.... :shame on you:

phamhuyhoang

Active Member
cũng có thể bạn toydogs so sánh giá ở bên nước ngoài nên mới nói vậy thôi ^_^ xe ôtô ở nước ngoài giá cũng rẻ mà đẹp mà ^_^ còn hàng tươi sống thì dù không bị đánh thuế nhưng đổi lại mất khá nhiều con khác mới có được con ở việt nam còn sống,đương nhiên giá nó sẽ cao với con giống không được đẹp ^_^
còn với người có tiền thì nên chơi những con giống có gia phả tốt ^_^

ngoclap68

Member
mình ko có ý gì,chỉ nói vậy,còn về chó phốc sóc chuẩn như thế nào,các bạn search lại topic mình có video quay,từ dáng đi cho đến bộ lông,mặt mũi nếu để ý kỹ 1 con phốc sóc thuần nó cute như thế nào

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=39011

http://www.youtube.com/watch?v=iLXLK46FMMQ
Tiền ít nên mình hít ... thơm bình thường
Vốn dĩ fox sóc không phải là chó của việt nam mà phải đi nhập nên giá phải cao
về không hợp thời thiết dĩ nhiên lông không thể đẹp bằng chó của Thái
Cứ nói như bạn "buồn" có mà cả đời
đang buồn vì gái việt nam không trắng và thơm như gái nhật đây:praying:
còn gái nhật thuần chủng thế nào thì bạn pm riêng mình gửi video cho nhá;))
ở đây anh Hoàng anh ấy lấy mất

Ms Linh

Member
Tiền ít nên mình hít ... thơm bình thường
Vốn dĩ fox sóc không phải là chó của việt nam mà phải đi nhập nên giá phải cao
về không hợp thời thiết dĩ nhiên lông không thể đẹp bằng chó của Thái
Cứ nói như bạn "buồn" có mà cả đời
đang buồn vì gái việt nam không trắng và thơm như gái nhật đây:praying:
còn gái nhật thuần chủng thế nào thì bạn pm riêng mình gửi video cho nhá;))
ở đây anh Hoàng anh ấy lấy mất
:)) h thì em đã hiểu tại sao em thấp hơn gái Hàn, tại sao da ko trắng như chúng nó!! Tại sao mũi ko cao!! Mặt ko xinh bằng!!
Cơ bản là em cũng thuần chủng lắm!! Lai lung tung 1 tí khéo lại đẹp!! :blusshing:
Có những cái thuần thì đẹp thế mà sao có cái thuần thì ...xấu như em!! :blusshing::blusshing::blusshing:
Mà suy cho cùng khí hậu môi trường nước mình đẹp thế nào cho lại, mấy em Cún cũng vậy thôi!!

phamhuyhoang

Active Member
mấy cái cậu này hay nhỉ??có mỗi chuyện con chó thôi mà lôi tôi vào đó làm gì????con gái nhật thì cũng không cần quảng cáo nha ^_^ xinh làm sao bằng con gái việt nam???mà ngọc cẩn thận đấy bạn gái em hôm đi off anh thấy mặc áo lụa hà đông đấy (dệt bằng lông sư tử )

Ms Linh

Member
à mà con Bon nhà em hồi trước mới về lông đẹp lắm, tròn như cục bông ý!! mà giờ lông càng ngày càng ngắn, ai nhìn cũng thấy lạ!! Sợ nó nóng quá trút bớt lông nên em cho nó nằm điều hòa suốt cũng chẳng ăn thua!! Khéo em phải mua dầu gội kích thích mọc tóc về để tắm cho nó!! ;;) :D.
Hay cho nó uống Hà Thủ Ô nhở...??? :hypnotized::day dreaming:

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
1) Tên chủ cún : Lê Trọng Hùng
2) Tên cún : Zyn Zyn
3) Ngày tháng năm mua cún : 16 - 8 - 2010
4) Tháng Tuổi : 11 tháng
5) Giới Tính : cái
6) Mua tại shop : 11 ngõ cầu gỗ ( gặp chú Kỳ hỳ hỳ ;)) )
7) Tình trạng của cún : không biết có phải đang mang thai thấy ti bóp ra nước , xong nhũ hoa ở dưới to dần ra
- Quá trình nuôi và các bệnh bé mắc phải : nhờ có chú Kỳ chăm sóc tốt nên bé không bị mắc bệnh gì nhưng ở mắt bé có 1 cái gì bé tí như kiểu rỉ mắt mang ra offline mấy bác bảo bị giun sán :((
- Cún hiện tại : hiền lành , dễ thương ;))
- Rất vui được làm quen với các bạn yêu Fox nói chung và Fox sóc nói riêng ;))

phamhuyhoang

Active Member
:)) h thì em đã hiểu tại sao em thấp hơn gái Hàn, tại sao da ko trắng như chúng nó!! Tại sao mũi ko cao!! Mặt ko xinh bằng!!
Cơ bản là em cũng thuần chủng lắm!! Lai lung tung 1 tí khéo lại đẹp!! :blusshing:
Có những cái thuần thì đẹp thế mà sao có cái thuần thì ...xấu như em!! :blusshing::blusshing::blusshing:
Mà suy cho cùng khí hậu môi trường nước mình đẹp thế nào cho lại, mấy em Cún cũng vậy thôi!!
Linh à!đừng nói lộ em ^_^ tuy những cái xấu em kể nếu riêng lẻ thì nó là xấu nhưng khi nó được bố trí hài hoà của bà mụ thì vẫn dễ thương đó thôi ^_^
@Ngọc :khoanh tay úp mặt vào tường chịu tội đi !không là hội trưởng toydog khai trừ em ra khỏi Club vĩnh viễn bây giờ ^_^ khoanh tay nhưng phải xin lỗi thật thành khẩn thì may ra thoát tội

Ms Linh

Member
Linh à!đừng nói lộ em ^_^
Nghe anh nói em buồn hết cả người!!:(:(:(:(:)(:)(( Em chỉ muốn nói chúng nó cao, chúng nó trắng, mũi chúng nó cao, chúng nó xinh... mà em còn kém chúng nó thôi!!
Còn kém nhiều kém ít em đã ko dám nói rồi!! Anh lại nói thế này... hỏng hết của em!! :((

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Anh còn nhớ trong bài hát HÀ NỘI VÀ TÔI có một câu để đời là MỘC MẠC THÔI MÀ SAO TÔI BỒI HỒI,MỘC MAC THÔI MÀ SAO TÔI NHỚ MÃI.Có nhiều khi chất lượng bên trong vỏ máy ,xấu nhưng cơ cấu đẹp ,ví dụ như anh tầm đổ rác cách 100m nhìn anh cũng XINH chứ he..he.Cô Linh này phát biểu mấy câu làm mấy thằng xấu trai ,người dong dỏng lùn như anh chạnh lòng quá:D

Ms Linh

Member
haha!! :)) Thôi em nghĩ lại rồi!! Suy cho cùng thuần Việt như anh em nhà ta là đẹp nhất!! Lùn mới chuẩn anh ạ, người ngắn mới đẹp!! Mắt 1 mí, mũi tẹt da ngăm đen là đẹp nhất! Ôi xao xuyến quá!! :day dreaming: =))
Mà anh Kỳ cứ nói thế, chả đến 100m em mới thấy anh XINH đâu!! Tầm 4 chục là XINH lắm rồi!! :)) Nhìn xa quá nó lại bị ngắn quá, trông khéo lại buồn cười!! ;;) Mà theo em hình ảnh đổ rác ko đẹp bằng đứng ôm thùng rác!! :)) Thế tốt nhất anh cứ đứng cách chị nhà 4 chục mét, tay ôm thùng rác trước ngực là chị ý không cưỡng lại được đâu!! =)) Em thề ý!! :love struck: :day dreaming:Nghĩ đến đã thấy yêu quá :day dreaming::love struck::love struck:=))=))

ngoclap68

Member
Linh à!đừng nói lộ em ^_^ tuy những cái xấu em kể nếu riêng lẻ thì nó là xấu nhưng khi nó được bố trí hài hoà của bà mụ thì vẫn dễ thương đó thôi ^_^
Ý anh Hoàng là gỉ vậy mọi người ơi
bố trí cái gì ấy nhờ
hình như anh Hoàng đang bảo:" đối với ai không biết nhưng đối với anh em rất là xinh=))"
có phải thế không anh Hoàng
anh Kỳ làm chủ cho em vụ này chứ ko anh Hoàng anh ấy lại bắt em xin lỗi mất:-@

phamhuyhoang

Active Member
nè nè!không phải thấy người ta vui vẻ chở lại mà hắt nước theo mưa đâu nhé !cái vụ em chê con gái việt nam xấu là không thể tha được đâu ^_^ chi em đâu rồi xử lý tên này ngay không nó đánh bùn sang ao đây nè ^_^ anh cũng như anh Kỳ yêu cái đẹp thực tế không màu mè hoa mỹ phô trương ^_^ cái đẹp tính đẹp nết (cái nết đánh chết cái đẹp mà ^_^ )vụ này chị em không xử người không yêu chó mèo họ khinh đấy ^_^

LINHANH

Member
Chủ đề của em là cún giờ chuyển cả qua người... :p
Nhưng em vẫn chốt 1 câu là: dù người hay cún thì cơ bản mình thấy yêu quý là đủ, ko quan trọng xinh hay xấu, thuần hay ko thuần.... :love struck:
tự nhiên chủ đề lại sôi nổi quá trời =D>

@MsLinh: xin lỗi linh và ACE VP hôm trước công tác đột xuất nên ko tham gia đc, tiếc ơi là tiếc.. ko biết làm sao :(

Ms Linh

Member
Nhưng em vẫn chốt 1 câu là: dù người hay cún thì cơ bản mình thấy yêu quý là đủ, ko quan trọng xinh hay xấu, thuần hay ko thuần.... :love struck:

@MsLinh: xin lỗi linh và ACE VP hôm trước công tác đột xuất nên ko tham gia đc, tiếc ơi là tiếc.. ko biết làm sao :(
Bảo sao!! Hôm trc mình băn khoăn mãi!! Tưởng bỏ sót bạn!! :blusshing:
Hóa ra xấu tính!! Trốn mất tăm :raised eyebrow::phbbbbt:

ngoclap68

Member

sorry chị Linh
Nhưng mà chủ đề anh em em chuyển sang hơi bị hay:))
và câu chốt của chị rất là hợp với anh Hoàng!.tèn...tén..ten
nè nè!không phải thấy người ta vui vẻ chở lại mà hắt nước theo mưa đâu nhé !cái vụ em chê con gái việt nam xấu là không thể tha được đâu ^_^ chi em đâu rồi xử lý tên này ngay không nó đánh bùn sang ao đây nè ^_^ anh cũng như anh Kỳ yêu cái đẹp thực tế không màu mè hoa mỹ phô trương ^_^ cái đẹp tính đẹp nết (cái nết đánh chết cái đẹp mà ^_^ )vụ này chị em không xử người không yêu chó mèo họ khinh đấy ^_^
anh ơi mai em lại về Quảng Ninh rồi:))
mấy hôm nữa ra Cát Bà về em vác con cá câu hôm trước lên biếu khu C để tẩm bổ tháng sau anh lại lên off với Chị Linh
>:D<

LINHANH

Member
sorry chị Linh
Nhưng mà chủ đề anh em em chuyển sang hơi bị hay:))
và câu chốt của chị rất là hợp với anh Hoàng!.tèn...tén..ten

anh ơi mai em lại về Quảng Ninh rồi:))
mấy hôm nữa ra Cát Bà về em vác con cá câu hôm trước lên biếu khu C để tẩm bổ tháng sau anh lại lên off với Chị Linh
>:D<
Chúc anh PhamHuyHoang đưa các cún béo ú trở về khu C an toàn :love struck: