• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quôc của Desert

Desert

Bác Nameless ơi, chó của em có đẹp bằng mấy con chó Thái xấu không bác?

Em đang hy vọng nó lớn lên giống con này này bác:

Chứ không dám so với chó "Phú Quốc thuần chủng" của mấy anh Lái nhà mình!

KHIEMTN

Member
3,5 tháng mà như thế có vẽ rất OK bác nhỉ ???
hehhe !! Chúc nó sẽ thành Lý ... Quốc trong tương lai !!!

Desert

Tặng riêng bác NameLess ảnh con Chuối chụp cách đây 100 năm nhé, em tìm thấy trong từ điểm Le Chien của Pháp về chó Phú Quốc cổ

Nameless

Member
Bác Nameless ơi, chó của em có đẹp bằng mấy con chó Thái xấu không bác?

Em đang hy vọng nó lớn lên giống con này này bác:

Chứ không dám so với chó "Phú Quốc thuần chủng" của mấy anh Lái nhà mình!
kekek bác khiêm tốn thế, bác chú ý khẩu phần ăn của cún nhé, cỡ tuổi này ko cần phải vỗ béo nhiều đâu, chủ yếu là đủ chất cho nó phát triển khung xương cho tốt:) ( hehhe nói vậy thôi chứ ko dám múa rìu qua mắt thợ, biết đâu bác còn rành hơn cả tôi), nhìn cún bác cũng hoành tráng phết :))

Desert

@Nameless: Em cũng có biết sơ sơ, thực ra chụp thế này đâu có đẹp, mất focus nhiều quá. Tuy là muốn thể hiện sự chuyển động của con chó, nhưng mà hơi nhòe hình. Hiện nay nó nặng 7,5kg bác ạ.

@KhiemTN: Cảm ơn bác.

chó của bạn 3,5 thang mà như thế là đẹp mong bạn chăm nó tốt 10 tháng nữa nó xẽ là chú chó rất đẹp đấy.bạn nhớ cho nó ăn đủ chất nhất là canxi và khoáng chất nhé .mình thấy nó đẹp thì muốn nó đẹp hơn nữa thôi chứ có khi kiến thức về chó lại học bạn đấy.

CENTIMET

Member
chúc bác có con chó ưng ý nhé. bộ lông bóng mịn như nhung thích thật.
ở Hoc Môn có trại nuôi gần 200 con chó xoáy có lông ngắn mịn đẹp thế này .HÔm nào rãnh đến đây tham quan nhé bác.

Nameless

Member
chúc bác có con chó ưng ý nhé. bộ lông bóng mịn như nhung thích thật.
ở Hoc Môn có trại nuôi gần 200 con chó xoáy có lông ngắn mịn đẹp thế này .HÔm nào rãnh đến đây tham quan nhé bác.
heheh 1 lời khen đầy "ngụ ý" :D, nghe nói bác Dersert mua con này của nick leminh77 thì phải, hình như leminh77 cũng là quen biết với nhóm hoangphuong, vicky:)

Desert

Chó của mình thì mình quý thôi, chứ cũng chẳng biết nó là giống gì! So với chó cỏ thì nó đen hơn, có xoáy lưng, cơ bắp rắn chắc hơn, tai vểnh, lưỡi đốm. So với chó Thái thì lông nó dài hơn chút, thấp bé nhẹ cân hơn, cơ bắp chắc cũng không bằng.

Thôi tạm gọi nó là chó Phú Quốc cho nó đỡ tủi thân. Chứ không lẽ gọi là "Phú Thái" như bạn nào đó vừa nói.

Bạn Nameless đừng ném đá nó, tội nghiệp nó nha!

Anyway, cảm ơn Cent nhiều nha.

Cứ ai khen chó mình là mình cảm ơn.

AQ101

Member
heheh 1 lời khen đầy "ngụ ý" :D, nghe nói bác Dersert mua con này của nick leminh77 thì phải, hình như leminh77 cũng là quen biết với nhóm hoangphuong, vicky:)
Mấy cha này nghe giọng thì đầy một bồ kiến thức, kiến văn có vẻ cao minh, chỉ tiếc mỗi điều bụng dạ hẹp hòi thật là đáng tiếc :(:)(:)((
Chẳng như AQ ta đây: Chó PQ chẳng biết là bao, ai mời cafe cũng đi, gặp mặt là nổ vang trời đất, coi trời bằng cái đáy nồi, không cần biết ai cao ai thấp cả. Đứng dậy nói lời cám ơn, hẹn gặp lại, thế là ân óan mất tiêu, chó má vứt đi cả ra ngoài đường. Buổi sau gặp lại lại hỏi "Thế ông nuôi con gì? Trồng cây gì?" chả khác gì mấy bác ***** hỏi mấy ông vùng sâu vùng xa :)):)):)).

Nameless

Member
Chó của mình thì mình quý thôi, chứ cũng chẳng biết nó là giống gì! So với chó cỏ thì nó đen hơn, có xoáy lưng, cơ bắp rắn chắc hơn, tai vểnh, lưỡi đốm. So với chó Thái thì lông nó dài hơn chút, thấp bé nhẹ cân hơn, cơ bắp chắc cũng không bằng.

Thôi tạm gọi nó là chó Phú Quốc cho nó đỡ tủi thân. Chứ không lẽ gọi là "Phú Thái" như bạn nào đó vừa nói.

Bạn Nameless đừng ném đá nó, tội nghiệp nó nha!

Anyway, cảm ơn Cent nhiều nha.

Cứ ai khen chó mình là mình cảm ơn.
trùi hiểu lầm ý tui rùi, tui nói bạn CEN khen kiểu giống khen đểu quá vì dạng lông nhung chỉ có ở chó Thái, chứ tui thấy chó của bác nhìn ngon lành mà, mới hơn 3 tháng mà hoành tráng quá

CENTIMET

Member
thì mình khen tặng chứ ngụ ý gì, có lẽ ngoài đời hơi khác với trong ảnh nên long dài , chứ thấy lông bóng mịn bắt mắt thi nói thế.
Còn chó Thái thì phải nghiên cứu thêm nữa bạn à, đâu phải lai với thái mới có lông nhung...!
Bạn có biết???
Nhìn chung thì mình thích lông hơi dài, để ăn trộm nhìn là biết chó PQ VN ( sợ liền)..hihih, chơi lông sát mà nguồn gốc, lập trường không vững thì hơi lo chút.
Chúc bạn chơi vui !

lamhong

Member
Tặng riêng bác NameLess ảnh con Chuối chụp cách đây 100 năm nhé, em tìm thấy trong từ điểm Le Chien của Pháp về chó Phú Quốc cổ

Mắc bệnh nghề nghiệp một tý, xin các bác giám định lại 2 bức ảnh này!

Tôi nghĩ con chó ở ảnh màu mà Desert post ở bài thứ 2 được "nhân bản" từ con chó cách đây 100 năm trong từ điển của Pháp!