• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phòng trọ vô thời hạn của Bò và Nui

nguyet_keng

Member
..em mèo của tớ đang mang bầu trời nóng quá nên nó không chịu ăn nhiều sao đủ dinh đưỡng cho mèo con đây ..gia đình không có điều kiên lắp điều hòa ..thương nó quá ..:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

maihuongt91

Member
ối giời! trong Nam nóng nhưng nó k kiểu khủng khiếp như ngoài này! Ngoài này mặt đường bốc hơi nóng lên phát ngất!
Mấy hôm nay bên ngoài toàn tầm 40do, giữa trưa chắc 42-43 :(( Linh đi học lúc 1h chiều :-ss
Người nóng còn cố chịu, mèo nóng mà thương quá :((
Cô Linh cũng vất vả ghê...chị được mấy ngày cũng quần quật ngoài đường như Linh rồi...chị sắp thành Bao công đấy...Cái lũ trẻ con này chả biết có thích tắm k nhưng chị thấy thời tiết nóng nực quá chị lôi ra tắm hết...tắm mát lại chạy vèo vèo rồi lại bẩn thỉu...Mà nóng thế chúng nó còn chả chịu uống nước hộ cơ, cứ ti mẹ..mà con Nui thì còn gì nữa đâu...

Nhìn mèo nhà maihuong nằm thik the. Mèo nhà mình cũng suốt ngày chui vào điều hòa. Bọn trẻ con còn bé quá thì quạt chạy vù vù cho chúng nó suốt ngày :(
bọn nó cũng thích mát như mình mà chị..nhưng chúng nó nghịch lắm...muốn cho ngủ cùng nhưng toàn gầm giường chơi thôi....chúng nó chơi xong đóng căn cứ rồi pepe popo tại đó thì em cũng nổ tung tại chỗ luôn nên các cháu vẫn phải lên sân thượng nằm vời Bò...trăng thanh gió mát mấy bác cháu ngồi hát tình ca :))
Khổ thân:(. Mít nhà em thì trời nóng nhưng ăn uống ác lắm, cho bao nhiêu hết bấy nhiêu:x( chắc bầu rồi:)). Mấy hôm nóng quá, cứ lúc nào ở nhà là em phải bật điều hoà cho Mít, có tối thì thả ra 1 lúc cho con bé tập thể dục vs gián:)), xong đêm vẫn phải cho vào phòng điều hoà ngủ cho mát, không nóng quá ốm lăn đùng ra đấy thì chết:(.
haha...nhà em cũng mơi sphats hiện 1 dũng sĩ diệt gián đấy chị ak..trong khi 2 nhóc còn lại mặt ngơ ngơ, người đơ đơ thì một mình nó xông vào chiến đấu..hay lắm...trộm vía Mít nhà chị thích ghê....Em chỉ hy vọng bọn trẻ con và người nhớn mà e được như vậy thôi...con béo nhất Bò ngu si thì đã béo còn ăn lắm...bọn còn lại thi nhìn thức ăn...sợ...chạy...nhịn....cuối cùng lại vật con Nui ra bú không khi tòm tọp =))

maihuongt91

Member
..em mèo của tớ đang mang bầu trời nóng quá nên nó không chịu ăn nhiều sao đủ dinh đưỡng cho mèo con đây ..gia đình không có điều kiên lắp điều hòa ..thương nó quá ..:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
hjc...cũng nhiều bé gặp tình trạng chán ăn tương tự nhỉ..khổ thân nhưng vẫn cứ phải ép thôi..Nó bầu nên cứ phải thúc nó ăn vì mấy đứa trẻ con bạn ạ. Bé bầu đc bao nhiêu ngày rồi...

nguyet_keng

Member
hjc...cũng nhiều bé gặp tình trạng chán ăn tương tự nhỉ..khổ thân nhưng vẫn cứ phải ép thôi..Nó bầu nên cứ phải thúc nó ăn vì mấy đứa trẻ con bạn ạ. Bé bầu đc bao nhiêu ngày rồi...
cảm ơn bạn ..em nó có bầu được tháng rồi ...mấy hôm nay nó ăn ít ..hóa ra là nóng quá ..hjx cũng có nhiều bạn đồng cảnh ngộ thật ..khổ thân mấy em lông dài quá ..mình nóng thì đành chịu chứ bọn nó nóng thương lắm ..:(:)(:)(:)(:)(:)((

maihuongt91

Member
cảm ơn bạn ..em nó có bầu được tháng rồi ...mấy hôm nay nó ăn ít ..hóa ra là nóng quá ..hjx cũng có nhiều bạn đồng cảnh ngộ thật ..khổ thân mấy em lông dài quá ..mình nóng thì đành chịu chứ bọn nó nóng thương lắm ..:(:)(:)(:)(:)(:)((
:-??:-??...hôm nay trời đã mát mẻ hơn 1 chút nhờ có tí mưa...máy nhóc nhà mình ăn được 1 tí cơm cá rồi..thôi ăn cơm cho nó chắc bụng <:p<:p

Gemma

Active Member
Bọn nhỏ nhà cô Mai Hương sắm đuôi thần chưởng chưa? Lâu không thấy cô Hương ghé, tụi Bờm nó nhớ cô Mai Hương rồi kìa! Dạo này cô chăm con mọn nên bận rộn là phải rồi. Bánh Mì và Cam hôn cô này: chụt chụt chụt... :-*:-*:-*

maihuongt91

Member
Bọn nhỏ nhà cô Mai Hương sắm đuôi thần chưởng chưa? Lâu không thấy cô Hương ghé, tụi Bờm nó nhớ cô Mai Hương rồi kìa! Dạo này cô chăm con mọn nên bận rộn là phải rồi. Bánh Mì và Cam hôn cô này: chụt chụt chụt... :-*:-*:-*
xúc động quá...xúc động đến nỗi khiến cho trời Hà Nội mưa rào luôn :D...bọn trẻ con nhà em kém lắm chị ạ...cho ăn cho uống và luyện công đủ kiểu nhưng k thể có đuôi đẹp bằng Cam với Bánh mì đâu chị ơi..2 đứa nó là số 1 với cả đuôi thần chưởng nó là thương hiệu của nhà mẹ Gem rồi...k dám mượn đâu :))

Linhmu_93

Active Member
Hehe, nhà e thì Cốm, Bơ, Bột toàn đuôi thần chưởng, đang ăn cơm mà nó đòi ăn là y như rằng nó đi qua quật đuôi vào mâm cơm, mất dạy lắm, nhất là con Bột.
Các cháu con mẹ Bột thì có cháu Bò Sữa là lông xù nhất,
đuôi xù tung xù tóe, to đùng! Hihi

maihuongt91

Member
Hehe, nhà e thì Cốm, Bơ, Bột toàn đuôi thần chưởng, đang ăn cơm mà nó đòi ăn là y như rằng nó đi qua quật đuôi vào mâm cơm, mất dạy lắm, nhất là con Bột.
Hôm nào tặng nhà tôi cái ảnh bộ sưu tập đuôi đây nhé..mà vụ tông đơ cho các con ổn chứ...định tông đơ phát trời sợ quá...mưa cho mát luôn

Gemma

Active Member
Đấy, cô Mai Hương thấy cái tai hại của đuôi thần chưởng chưa? Có bữa nó còn quật cái đuôi thần chưởng dính... shit thúi rùm vào mặt mình đang lúc nằm mơ lên thiên đường mới ác chứ! Thôi cô Hương đừng sắm đuôi thần chưởng cho lũ chúng nó mà khổ! :(:)))

maihuongt91

Member
thức đêm lôi ảnh thằng con bé nhỏ nhưng quỷ sứ của nhà Nui ra show vậy

Bạn này đang hành nghề massage tại gia ạ...đã massage là phải hết mình, là phải có chảy máu nó mới vui:(:)((

Cháu nó mới "sắm" được cái dáng ngủ " học hành"...:x

1 ngày thì không biết bao nhiêu lần như này..cháu 2 tháng 2 ngày nhưng chưa cai đc sữa, vẫn vật lộn vs Nui đều đều....nhìn con Nui gầy mà xót quá...chả ăn uống nổi :((

xí hổ vì lớn mà vẫn ti >:p

maihuongt91

Member
hí hí...còn có mình nó nên lại chộp đc nhiều ảnh..nhưng chủ yếu là ảnh ngủ thôi chứ nó mà thức thì không ngồi yên 1 chỗ

:-*:-*:-*

Gemma

Active Member
Con Nui dễ thương quá, thằng bé tên gì ấy nhỉ mẹ Hương? Thằng bé cũng đang sắm cái đuôi thần chưởng kìa! <:p:-*:x

Như đã hứa, anh tặng em tấm hình đẹp của Chi Chi:

và 3 tấm hình không đẹp lắm, nhưng ngố rừng của em nó ^^

Cho anh gửi mấy cái thơm tới đám nhóc nhà em nhé :-*:-*:-*

Gemma

Active Member
Chi chi có ba mảng màu lông phân vùng rõ ràng, quá đẹp! :x:x:-*

maihuongt91

Member
Như đã hứa, anh tặng em tấm hình đẹp của Chi Chi:

và 3 tấm hình không đẹp lắm, nhưng ngố rừng của em nó ^^

Cho anh gửi mấy cái thơm tới đám nhóc nhà em nhé :-*:-*:-*
yêu quá anh ạ...gửi 1000 :-* tới cho chi chi nè

maihuongt91

Member
Con Nui dễ thương quá, thằng bé tên gì ấy nhỉ mẹ Hương? Thằng bé cũng đang sắm cái đuôi thần chưởng kìa! <:p:-*:x
chị cứ gọi nó là meo meo cho đơn giản chị ạ. ố ố...đuôi nó nhỏ lắm chị ạ. có ăn cái j đâu mà đuôi to. Dạo này nó chả chịu ăn gì, Nui thì cũng ăn linh tinh mà nó cứ vật con bé ra bú " không khí" xong đi lỏng...e đang chả biết làm sao. có cách nào cho nó k bú mẹ, ăn đồ ăn để trộn men tiêu hóa đc nhỉ

Gemma

Active Member
Em đem ra hỏi bác sĩ xem sao. Bọn nhà chị nó tự tập ăn sớm lắm, khoảng 3-4 tuần tuổi gì nó đã tự ăn hết rồi, chị chả phải tập gì, bỏ đồ ăn cho mẹ Cam ăn là tụi nó xúm vào ăn thôi. Cho nên chị chả biết phải khuyên em thế nào. Có bác sĩ quen thì điện hỏi thử có cách gì để tập cho Meo Meo ăn dần nhé. Chúc cu Meo tập ăn cho giỏi nhé! :x:-*

Linhmu_93

Active Member
Xấu quá, đứa nào cũng xấu, vứt hết ra đường đi xem có ai nhặt không đi các mẹ! Mèo nhà e cũng sắp vứt hết ra đường rồi!
Vì cái tội nghịch này, phá này, láo này, ngu này, ăn tham này, bẩn này...mệt lắm! Có ai nhặt hộ e đứa nào k??

Kún¥êu

Member
có cách nào cho nó k bú mẹ,
- Đọc đến đây chị nhớ lại câu chuyện của em trai con Ki tên Gatô. Thằng Gatô này nổi tiếng tham ăn, lúc bé thì bú tranh của các chị các em, khi lớn lên lại thêm cái tính dê cụ nữa. Nó 8,9 tháng tuổi rồi mà vẫn bú mẹ :-?? bú chán chê nó quay sang cưỡi lên lưng và cắn cổ mẹ nó giở trò đồi bại mới tởm :(
-Cô muốn cai sữa cho mèo con chỉ có cách là cách ly con mẹ con con 1 thời gian không gặp mặt nhau. May ra nó mới cai được sữa cô ạ.