• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phòng trọ vô thời hạn của Bò và Nui

maihuongt91

Member
Từ khi thằng Bò về nhà ( cũng phải được gần 1 tháng rôi), em chưa lập 1 cái ổ riêng cho nó....thôi thì nhân dịp sinh nhật Nui ngớ ngẩn, ngu ngốc, ngờ nghệch

Lời đầu tiên...chúc mừng sinh nhật 1 tuổi của bé Nui dở hơi cám hấp, anh hùng diệt chuột của gia đình mình. cảm ơn em vì đã hy sinh thân mình, lao như hỏa tiễn để diệt trừ con chuột nhắt xấu xa đã uy hiếp chị vào đêm khuya và đem chiến lợi phẩm bắt được chén 1 mình mà không chia cho thằng Bò " xấu zai" nhà mình......<:p<:p<:p<:p

cảm giác thật sảng khoái khi oánh lẻ đêm khuya xong và sáng nằm sưởi nắng....mặc cho sự đời ra sao, mặc cho thằng Bò gào thét...cuộc sống tự tại
<:p<:p

Tiếp theo là vẻ mặt " chị ơi em ghét con Nui, nó không cho em ăn " thịt chuột bít tết" :-??=((%-(%-(

Bò bị ức chế vì bị tách khỏi cuộc vui đêm qua nên hôm nay quyết định ngủ cả ngày để đêm còn thức lập chiến công, còn được chị thưởng cho ăn cá

Gemma

Active Member
Hai bé cùng xinh quá! Dưng sao lại có cái tên Bò thế hỉ? Đâu có giống mặt Bò tí nào đâu! :-o8-> Còn cái tên bé Nui lại khiến người ta... nghe kiến bò bụng, giống cái tên Bánh Mì của nhóc nhà mẹ Gem :-*<:p:x

Chúc mừng sinh nhật Nui nhé! Nhà ở xa quá, nếu không mẹ Gem gởi quà mừng sinh nhật con một... em chuột thật to, tha hồ đánh chén một mình, ứ thèm chia quà sinh nhật cho Bò luôn :))<:p:x:D

maihuongt91

Member
Hôm đến thằng Bò ở nhà bạn Tú về, trưa nằm mơ được ăn Bò bít tết nên đặt tên thằng bé vậy thôi. Chắc được các cụ trên trời báo mộng<:p<:p

maihuongt91

Member
sau khi vật lộn....không chịu nổi với tiếng gào thét đêm khuya....2 đứa đã bị nhốt vào phòng kín...hẹn gặp lại vào sáng ngày mai.:x:x:x

Chúc mừng sinh nhật bé Nui. Bé hay ăn chóng lớn và hòa thuận nha. 2 bé nhìn yêu quá!

maihuongt91

Member
dạ cám ơn cô chú nhiều ak...cháu có bữa sinh nhật vui cùng cá và phô mai con bò cười toe toét ạ....giản dị nhưng đầy đủ chất dinh dưỡng <):)<):)<):)

milkygirl6390

Active Member
hầy...hầy... chúc mừng sinh nhật Nui nhá ... lần sau bắt được con chuột thì đừng có ăn nhá ... mang con chuột vứt lên giường cô chủ mà khoe chiến công nhá ...;))

Ôi bé sò nhà mình cũng khoái phomai lắm. Hic thôi đi pha sữa cho Sò Tom đây,chào các cô nhé!

maihuongt91

Member
hầy...hầy... chúc mừng sinh nhật Nui nhá ... lần sau bắt được con chuột thì đừng có ăn nhá ... mang con chuột vứt lên giường cô chủ mà khoe chiến công nhá ...;))
để rồi ngất trên giàn quất luôn đấy...ngày hôm sau ra đi không quay trở lại ạ

hathu08

Active Member
chúc mừng sinh nhật Nui nhé, hôm qua nhà mình cũng vừa làm sinh nhật cho
Bẹp, nhà chị Twelve cũng làm sinh nhật cho 5 đứa nhóc :D Cùng ngày sinh vui thật :D

maihuongt91

Member
chúc mừng sinh nhật Nui nhé, hôm qua nhà mình cũng vừa làm sinh nhật cho
Bẹp, nhà chị Twelve cũng làm sinh nhật cho 5 đứa nhóc :D Cùng ngày sinh vui thật :D
hóa ra cũng nhiều bé sinh nhật vào ngày thương binh liệt sĩ ak..hehe.....chúc các bé nhà chị và chị twelve sinh nhật vui vẻ, ăn mau chóng nhớn nhé:x:x

maihuongt91

Member
sáng sớm thấy có 1 đứa thập thò sau cây hoa nhài....hóa ra là Nui hâm..chả hiểu ra cái chỗ cây cối đấy làm gì....để rồi chiều nay lại phải giam mình trong phòng tắm, vật lộn để giành lại vẻ nhóng nhành của bộ lông

milkygirl6390

Active Member
bọn này toàn thế đấy, không biết 2 đứa nhà Hương có tắm ngoan không chứ mấy đứa nhà mình tắm nó cứ giãy đành đạch mồm thì ngoạc đến tận mang tai, léng phéng là ăn mấy nhát cào như chơi, haizzzzzzz, tắm xong là cà mèo lẫn người ướt như chuột lột.

bellelove

Member
sáng sớm thấy có 1 đứa thập thò sau cây hoa nhài....hóa ra là Nui hâm..chả hiểu ra cái chỗ cây cối đấy làm gì....để rồi chiều nay lại phải giam mình trong phòng tắm, vật lộn để giành lại vẻ nhóng nhành của bộ lông
Nui bụng to oành thế này, lại bầu bí ah :eek:
thằng Bò nhìn nữ tính nhỉ, mẹ Tin thì cái mặt khó đăm đăm, dù tính tình cũng hiền lành tham ăn dễ dụ :D

maihuongt91

Member
bọn này toàn thế đấy, không biết 2 đứa nhà Hương có tắm ngoan không chứ mấy đứa nhà mình tắm nó cứ giãy đành đạch mồm thì ngoạc đến tận mang tai, léng phéng là ăn mấy nhát cào như chơi, haizzzzzzz, tắm xong là cà mèo lẫn người ướt như chuột lột.
ngoan cái nỗi j....con thì cho vào chậu ngồi thì ngoặc cái mồm ra: "đừng giết em"....Xong nó lắc lắc người khi mà còn đầy nước------> mèo tắm 1 chủ tắm 10
Còn 1 con thfi trộm vía ngoan hơn. Sau khi xả nước và cho sữa tắm, 2 tay đặt lên bồn cầu để Hương kì cọ và làm công tác vệ sinh sản thân thể....những tưởng ngoan hiền nhưng cũng không kém phần long trọng khi trượt pa- panh trong phòng tắm
Suy cho cùng vẫn là đánh vật%-(%-(%-(

maihuongt91

Member
Nghe chăm mèo mà thèm ghê T.T. Còn hơn 1 tháng nữa mới được nuôi mèo lại :((
sạo lại hơn 1 tháng nữa ak sao.....chú Tú đang đi phiêu bạt giang hồ ak. Mà Bông lợn nhà Tú bây giờ khỏi bệnh đẹp zai chưa

milkygirl6390

Active Member
Nghe chăm mèo mà thèm ghê T.T. Còn hơn 1 tháng nữa mới được nuôi mèo lại :((
lâu quá mới thấy chị Tú ghé diễn đàn, hơn tháng nữa là được rồi, lúc đấy con bé em bắt từ nhà anh nó cũng đẻ rồi ... :)) ... em bị vỡ kế hoạch rồi anh Tú ạ, định vỗ béo lên 4kg mới cho đẻ, nó mới 3kg thì đã chửa, bây giờ 1 phát lên con số 5kg tròn trĩnh luôn =))