• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PAO nhà TUYLUY dáng đích thực cao nguyên

tuyluy

Member
Em Pao nhà bác đã giống em này không? Màu hung đỏ thất truyền em mới tóm về
Hehe, em này trông hay nhỉ, hơi giống PAO nhà mình đó. PAO nhà mình mầu socola sẫm hơn, khi nào đang thay lông mới hung đỏ vậy thôi, còn bình thường là socola rất ngầu, mắt lại còn hơi hoang dại nữa cơ :D

tuyluy

Member
Đã gặp nhau đâu mà có hậu duệ, Không hiểu sao em Pao của bác Tuyly vẫn chưa trưởng thành hay ngại đi xa.
Báo cáo với các anh em là Pao đã dạy thì lần đầu cách đây vài tháng rồi, nhưng bỏ qua không cho giao duyên với cu Vện, đợi kỳ tới (chưa biết là bao giờ, có thể đôi tháng nữa) em Pao sẽ ra Hà nội thăm anh Vện nhá :D

Khi nào chị đi alo trước nhé đê em còn mang cất con Phú quốc. Hai con đực rựa vì 1 con cái có thể đớp nhau chết thôi. Lần trước đã bị một lần đứt tung cả xích. Mới biết bản năng giống nòi chó ghê gớm thật, chảy máu cả cổ cũng kệ.

Báo cáo với các anh em là Pao đã dạy thì lần đầu cách đây vài tháng rồi, nhưng bỏ qua không cho giao duyên với cu Vện, đợi kỳ tới (chưa biết là bao giờ, có thể đôi tháng nữa) em Pao sẽ ra Hà nội thăm anh Vện nhá :D

WOLF-BROS

Member
không biết đặt gạch từ bây giờ đã được chưa chị nhể :D

tuyluy

Member
Gả Chồng Cho Pao

Các bác ơi,

Hôm nay em PAO nhà mình đang về Hà nội kén rể đấy, hic hic. Mình nhờ bạn trông nom PAO ở trang trại đưa em về bằng xe bốn bánh. Lâu ngày không bị xích, từ 10 ngày qua chỉ nhốt các lý em nó chứ không xích, hôm nay nghe nói cho vào xích hơi khó, em nó dám nhe răng dọa (cái anh ở Trang Trại mà mọi khi nó rất quý đấy:))).

Bây giờ chắc đang có mặt nhà anh Cộc vện ở Gia Lâm rồi, nhà bác Bigbong VP ấy. Tình hình thế nào thì chỉ có bác Bibong đó mới cập nhật được thôi.

Hy vọng là trong thời gian không lâu sẽ có tin vui của em PAO "đầu gấu" nhà mình. Hôm qua ở trang trại em nó đứng trong cánh cửa sắt, bạn giai Quốc đứng ngoài cửa sắt, hai đứa cứ nhòm nhau đắm đuối. Mình ngắm em PAO thấy em còn có cả lông mi, cũng đồng mầu sô cô la luôn - hay thật :D

Shakhi Viet

Active Member
Các bác ơi,
Hy vọng là trong thời gian không lâu sẽ có tin vui của em PAO "đầu gấu" nhà mình. Hôm qua ở trang trại em nó đứng trong cánh cửa sắt, bạn giai Quốc đứng ngoài cửa sắt, hai đứa cứ nhòm nhau đắm đuối. Mình ngắm em PAO thấy em còn có cả lông mi, cũng đồng mầu sô cô la luôn - hay thật :D
Thế mà chị bảo là Quốc thông minh :D, thông minh mà không biết cách bảo em Pao đứng áp sát hàng rào là xong.
Đùa cho vui vậy thôi chị à. Em cũng ngóng xem kết quả giữa cặp trai tài gái sắc này. Nhưng em nghe anh Hưng Mi_nhon nói cái con HMC vện, quê gốc Sìn Hồ này bị trộm mất rồi, hay là nó lại về hả chị.

tuyluy

Member
Thế mà chị bảo là Quốc thông minh :D, thông minh mà không biết cách bảo em Pao đứng áp sát hàng rào là xong.
Đùa cho vui vậy thôi chị à. Em cũng ngóng xem kết quả giữa cặp trai tài gái sắc này. Nhưng em nghe anh Hưng Mi_nhon nói cái con HMC vện, quê gốc Sìn Hồ này bị trộm mất rồi, hay là nó lại về hả chị.
Hhee, vừa nghe báo cáo là em PAO nó vẫn còn ngượng chưa chịu anh Cộc vện. Chắc vài ngày nữa sẽ lại mang em quay lại với anh cộc vện. Chị chưa nhìn thấy anh cộc vện đó nhưng nghe tả thì rất cao to đẹp trai, không hiểu có phải thằng vện đó hay là Hưng có 2 thằng Cộc.:)

Thằng Quốc nhà chị có tài là các em chó nhà chị bị nhốt mà vẫn ra em bé đấy, con gái Nâu (chó cỏ lai Nhật) nhà chị vừa đẻ được 2 cún nâu sẫm rất xinh - có 2 cái kiếm xịn của bố - nhưng lông nâu sẫm dài của mẹ đấy :)) Nhưng riêng PAO thì chị cảnh giác cao hơn, bịt cửa có song sắt lại cho nên 2 đứa chỉ ngó nhau qua kính nhựa mờ được thôi.:)

Shakhi Viet

Active Member
Hhee, vừa nghe báo cáo là em PAO nó vẫn còn ngượng chưa chịu anh Cộc vện. Chắc vài ngày nữa sẽ lại mang em quay lại với anh cộc vện. Chị chưa nhìn thấy anh cộc vện đó nhưng nghe tả thì rất cao to đẹp trai, không hiểu có phải thằng vện đó hay là Hưng có 2 thằng Cộc.:)

Thằng Quốc nhà chị có tài là các em chó nhà chị bị nhốt mà vẫn ra em bé đấy, con gái Nâu (chó cỏ lai Nhật) nhà chị vừa đẻ được 2 cún nâu sẫm rất xinh - có 2 cái kiếm xịn của bố - nhưng lông nâu sẫm dài của mẹ đấy :)) Nhưng riêng PAO thì chị cảnh giác cao hơn, bịt cửa có song sắt lại cho nên 2 đứa chỉ ngó nhau qua kính nhựa mờ được thôi.:)
Chia buồn với Quốc, bao lâu nay cặp kè, chăn dắt "em teen lông mi nâu " vậy mà đến giờ G lại để vuột mất.
Theo cá nhân em, nếu kết hợp được sự khôn ngoan, lanh lợi, nhanh nhẹn, tình cảm quyến luyến chủ và cái thần của Quốc với tinh thần bảo vệ lãnh thổ quyết liệt của "gái bản" thì cũng hay đấy.

Đi rồi xong rồi. Nhanh thế, bén hơi rồi khoảng mười phút cho cochmong ăn luôn. Khoảng nửa tiếng thì lên xe oto về Hòa lạc!

Lần trước với em beo nhà bác TV chỉ chớm thôi chưa được 1 phút còn ra 5 nhóc. Lần này lâu hơn 20 lần không biết ra mấy nhóc.

WOLF-BROS

Member
đã cho các cháu nó yêu đương thì các bác cứ xông xênh thoải mái lên tí ti cho bọn em bớt hồi hộp với thấp thỏm chứ lị :D hi vọng chó nhà bác súng ống đạn dược ngon lành để qua tết em có con đầu lòng của Pao :)
chị tuyluy nhớ là có con nào chocola đặc biệt là chocola vện thì nhớ đến em đầu tiên đấy nhá :))

Chưa đẻ đã thấy đăng ký hết rồi, đâu đến lượt bác nhỉ. Riêng mình đã đăng ký 2 suất với Tuyluy rồi.

chị tuyluy nhớ là có con nào chocola đặc biệt là chocola vện thì nhớ đến em đầu tiên đấy nhá :))[/QUOTE]

WOLF-BROS

Member
ơ hơ, bác chả biết gì cả, em là em mật thư với chị tuyluy lâu rồi :D mà chó nhà cùng huyết thống thì bác bắt làm gì, nhường lại cho bọn em bắt chước đê ;;)

Mình còn một em đực cochmong khác còn vằn vện, mắt đỏ như đau mắt, đẹp hơn em đực vừa cho lấy giống. Kén vợ cho nó từ bây giờ.:))

ơ hơ, bác chả biết gì cả, em là em mật thư với chị tuyluy lâu rồi :D mà chó nhà cùng huyết thống thì bác bắt làm gì, nhường lại cho bọn em bắt chước đê ;;)

WOLF-BROS

Member
Mình còn một em đực cochmong khác còn vằn vện, mắt đỏ như đau mắt, đẹp hơn em đực vừa cho lấy giống. Kén vợ cho nó từ bây giờ.:))
không biết nhà bác ở chỗ nào nhỉ? hình như ở HN có 1 hội nuôi HMC thì phải :)