• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

babytired

Member
Ít vào diễn đàn. meonho thành người lạ, giữa những nhúm lông xinh xắn.
Oscar nhà chị lớn nhanh ghê. :D>:D<
Mèonhỏ vô nhiều nhiều thăm nhà Oscar đi... Mọi người thành ông bà tám hết rồi hehe mà tám về mèo 2 chân nhiều hơn 4 chân :D

babytired

Member
Mấy bữa rồi không post hình Oscar với Bambie; hôm nay úp cho mọi người coi hen:
Hôm nay bambie lại ị dính mông nên mặc dù đã 7h đêm vẫn đè con nhỏ ra tắm.
Hai tiếng sau lông hơi khô mới dám chụp hình cho đỡ xấu hihi :D

Chụp gì mà chụp! con ướt nhẹp mà chụp hoài...

Thấy ghê chưa... nhe răng ra hù má luôn nè. Đừng chụp nữa không thì...

...Thì thôi...>:p

Ai tắm thì tắm mình không bị tắm mình phè phưỡn nơi này hehe...

kokokiukiu

Active Member
chị Baby ơi,sao mặt Oscar nhỏ mà cái bụng lại bự thế kia=))
chi cat bot long cho Bambie di cho di ve sinh do dinh ban:))

babytired

Member
Kiu không biết sao? Oscar có bụng bia giống ba hihi. Nhóc mới ăn no nên bụng bự đó cô Kiu ơi hihi :D.
Chi đang tính cắt lông cho Bambie nhưng nhóc thấy chị lại gần là nó chạy mất chắc thấy mặt chị gian quá hihi :D

Gemma

Active Member
Nhà này tối qua dọn lên tám trên yahoo thì phải, nên thấy đóng cửa ở đây sớm nì! >:/8->

Gemma

Active Member
Hạt catnip đã nảy mầm thành... ốc sên con

Quên báo cáo với Baby là sáng hôm thứ bảy vừa rồi chị đã gieo thử khoảng 20 - 30 hạt catnip gì đó vào hai chậu cây dọn sẵn, đã được chị em Cam... bón phân cẩn thận :-ss=)) Kết quả là vài tiếng sau khi gieo hạt thì thấy trên bề mặt một chậu đất nảy ra... một lũ ốc sên con bằng hạt gạo! Mẹ ơi, làm mình mắc cười quá, tưởng đâu là hạt catnip của Baby nở ra ốc sên con chứ =))=))

Đùa chứ, hai hôm nay chị tưới phun sương cho hạt catnip bằng bình tưới hoa lan và kê cao chậu lên cho mèo khỏi... bón phân và cào mất hạt giống. Sáng nay vẫn chưa thấy nhúc nhích gì ;;)8-> Hễ hạt nảy mầm chị sẽ chụp hình post lên cho cả nhà xem, và mỗi giai đoạn cây lớn cũng sẽ cập nhật đến khi có được những pose hình lũ mèo đang phê :)):))

babytired

Member
em chờ chưng nào cây nhà chị đâm chồi nảy lộc thì nhà mình tha hồ coi mèo nhà chị Gemma phê. :D Ốc sên VN nhỏ con nhỉ. Bên này Ốc to hơn ngón chân cái mà tụi nó hay trú ngụ trong hộp thư nêm sáng nào mà không lấy thư thì thư trở thành đồ ăn cho sên =)).

meonho

Member
Mèonhỏ vô nhiều nhiều thăm nhà Oscar đi... Mọi người thành ông bà tám hết rồi hehe mà tám về mèo 2 chân nhiều hơn 4 chân :D
meonho vẫn thăm các bé nhà chị, nhà chị Gem, nhà em Kiu, nhưng vì on bằng dt, nên ít viết được gì. Hình các bé, cũng không nhìn thấy gì. Chỉ thấy mấy chị ném đá bs ghê quá :D Đừng hù bs sợ chứ ạ. :D
Cấm manh động nhá! Hòa bình muôn năm nhá. :D

D_P_HOA

Active Member
Chị này trốn kỹ quá hà. À, chị chụp hình cái đống lông lên đi, khè mọi người chơi. Ở HN thì nóng, bên này thì lạnh hai tên giặc nằm co ro ôm nhau trông tình cảm ghê :D.
hẹn chị mà tối cứ lẩn mất tiêu ở đâu ý %-(, đã thế chi mang cả đống lông mèo chị chải cả tuần lên hù cô vậy :D

babytired

Member
Hú hú Chị Hoa không online thì thôi mỗi lần online là post toàn đồ lạ thôi hihi :D. Chị để dành mấy cục lông này khi nào nhiều nhiều đem nhồi gối. Khỏi tốn tiền mua gòn hehhe :D

kokokiukiu

Active Member
hẹn chị mà tối cứ lẩn mất tiêu ở đâu ý %-(, đã thế chi mang cả đống lông mèo chị chải cả tuần lên hù cô vậy :D
Giật cả mình cô ơi, cháu lại tưởng là cả rổ mèo con:p

D_P_HOA

Active Member
À quên , nhìn Bambi nó lườm Cô Baby ghê chưa :)). Ở thế Baby ơi , mùa đông lạnh thế tắm xong không sấy à :)), chị sợ nhất cái khoản sấy cho chúng đó , mất nguyên cả buổi luôn.

babytired

Member
Không thèm sấy luôn cho nó lạnh chết cha nó luông :D. Nói giỡn chứ em bật máy sửi cho cả nhà khoảng 30 độ nên ấm lắm. Bambie nó cũng khôn lắm chi Hoa ơi. Nó leo lên trên hệ thống sửi ngồi chễm chệ cho ấm mông hihi :D.

D_P_HOA

Active Member
Không thèm sấy luôn cho nó lạnh chết cha nó luông :D. Nói giỡn chứ em bật máy sửi cho cả nhà khoảng 30 độ nên ấm lắm. Bambie nó cũng khôn lắm chi Hoa ơi. Nó leo lên trên hệ thống sửi ngồi chễm chệ cho ấm mông hihi :D.
Dạo này chị tắm cho chúng cũng không thèm sấy :D, cho lên sân thượng phơi nắng 40 độ cho nó chết cha chúng luôn em ạ :D.
À muốn khoe bọn mều con quá , bọn chúng nghịch ầm ĩ rồi nhé :))

kokokiukiu

Active Member
chị baby hôm nay onl muộn nhé, vừa ngủ dỵa hả chị???8->8->:-/:-/
Làm em đợi lâu quá ngủ gật rồi nè:)|:)|:)|

babytired

Member
Khoe đi chị, khoe ho mọi người thèm chảy nước miếng... giống như em hihi :D=P~

D_P_HOA

Active Member
Khoe đi chị, khoe ho mọi người thèm chảy nước miếng... giống như em hihi :D=P~
hi hi , cô cho chị mượn tý đất nhé :)), đang lẽ về bên nhà mình thì sang đây khoe vậy :)
Nè, đây là hai chị em nhé, bé kem là em , bé tam thể là chi , chị chưa nghĩ ra tên chúng à :)

kokokiukiu

Active Member
Trời,2 cục bông xinh quá,cô mát tay thật đứa nào trông cũng mũm mĩm(trộm vía):x:x:x
Thế này chị Baby đồng ý cho cô Hoa chuyển khẩu tụi nhỏ về đây thôi:))

babytired

Member
Dễ thương quá trời :D cho em bé tam thể đi chị... Thấy cưng quá. Bé tam thể là gái hay trai vậy chị? Hay đặt bé là Calico điđi (là tam thể tiếng Anh đó) :D