• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

iemmap

Member
Sao lại đăng ký có vài hạt? Phải vài chục hạt hay vài trăm hạt chứ! :D<):)

Chả hiểu ốc sên nó ăn hết rồi hay sao đấy chú ạ, chờ cả gần 2 tuần rồi mà chả có cái hạt ếch nào nảy mầm cả! :(:)-??

Dạo này chú có vẻ bận rộn nhỉ? Không thấy thức khuya rình ở nhà mèo nữa ;;):-o>:/
He he, mẹ Gemma cứ bình tĩnh chờ lâu thêm chút nữa xem sao ạ. Em thấy có bài viết trên mạng (và cả trên bao bì cái gói catnip mà babytired gửi về) có ghi là thời gian cho hạt nảy mầm là từ 10-20 ngày mà ^^

Mấy hôm nay em có bận hơn đôi chút vì có công việc sắp đến hạn, với lại còn đang mải chơi với một bé mèo em mới đón về nữa. Phòng em vừa mới tăng thêm một mèo khẩu, ảnh em sẽ đem lên khoe chị sau ạ :">

hathu08

Active Member
hix hix, nhà không có mèo đẹp như nhà mọi người, mèo xấu chủ xấu thì có được đăng kí hạt không ạ?
Nếu được thì cho em đăng kí với với, chạy về quê lấy đất tốt lên trồng :D

thuan81

Active Member
hạt catnip là hạt gì vậy mấy chị Gái xinh đẹp...tìm hoài mà chẳng thấy cm nào nói đến hết..chỉ thấy toàn là tám răng Tây..đồ chua miền Tây :))
sẵn em rao hộ cho người nông dân quê em luôn nha ;;)
Măng cục 10nghìn 1 kg....
Sầu Riêng 8000kg loại nhỏ,10kg loại lớn đây =))
Thanh long càng rẻ 10nghìn 3kg>:D<

X

xuka3691

Guest
e spam tí.....
sầu riêng 8000kg với 10kg có nghĩa là 8k/kg và 10k/kg ạ. =P~=P~=P~
a ơi ở đâu thế, có chuyển ra hà nội được k? nhà e có con nghiện ợ.....

kokokiukiu

Active Member
He he, mẹ Gemma cứ bình tĩnh chờ lâu thêm chút nữa xem sao ạ. Em thấy có bài viết trên mạng (và cả trên bao bì cái gói catnip mà babytired gửi về) có ghi là thời gian cho hạt nảy mầm là từ 10-20 ngày mà ^^

Mấy hôm nay em có bận hơn đôi chút vì có công việc sắp đến hạn, với lại còn đang mải chơi với một bé mèo em mới đón về nữa. Phòng em vừa mới tăng thêm một mèo khẩu, ảnh em sẽ đem lên khoe chị sau ạ :">
Hoa ra la chu Map co meo moi,bao sao hom truoc lai nhan tin hoi Kiu ve thuc an voi bs thu y cho meo:)).the ma khi hoi chu lai con giau nua=))

D_P_HOA

Active Member
hạt catnip là hạt gì vậy mấy chị Gái xinh đẹp...tìm hoài mà chẳng thấy cm nào nói đến hết..chỉ thấy toàn là tám răng Tây..đồ chua miền Tây :))
e spam tí.....
sầu riêng 8000kg với 10kg có nghĩa là 8k/kg và 10k/kg ạ. =P~=P~=P~
a ơi ở đâu thế, có chuyển ra hà nội được k? nhà e có con nghiện ợ.....
hì hì, trong khi đợi bác Gema gửi hạt catnip ra , thì chị cũng đăng ký trái cây vậy :D. Cả nhà ơi , ủng hộ nông dân quê em Thuận >:D<, mình hùn nhau nhờ Thuận chuyển Sầu riêng , măng cụt ra choi cac con nghiện ở ngoài này 8->=P~=P~

D_P_HOA

Active Member

Chúc mừng chú Map có mều mới :). Hôm qua thấy chú thức khuy vậy , chăc chăm mều :D

iemmap

Member
Hoa ra la chu Map co meo moi,bao sao hom truoc lai nhan tin hoi Kiu ve thuc an voi bs thu y cho meo:)).the ma khi hoi chu lai con giau nua=))
Lúc tớ hỏi cô Kiu thì tớ mới đang ở bước chuẩn bị, còn chưa đón em nó về nữa nên vẫn chưa gọi là giấu nhé cô Kiu. He he. Tớ vẫn còn nhiều thứ để hỏi lắm, lúc nào tiện sẽ nhờ cô Kiu với mọi người chỉ giáo thêm cho mấy chiêu @@

hathu08

Active Member
ôi anh Thuận rao cái giá đấy thì liệu có đủ số lượng để phục vụ nhu cầu đông đảo của hội mèo HN không :))
anh ơi mèo nhà em nghiện trái cây anh ạ, chúng nó thích ăn tất tần tật mấy loại anh nói ấy, mà mỗi loại phải chục kg mới đủ cơ, anh bồi dưỡng cho các cháu nhé :D

úi, em spam này vào topic của oscar, Oscar có giận không thế :)

thuan81

Active Member
ôi anh Thuận rao cái giá đấy thì liệu có đủ số lượng để phục vụ nhu cầu đông đảo của hội mèo HN không :))
anh ơi mèo nhà em nghiện trái cây anh ạ, chúng nó thích ăn tất tần tật mấy loại anh nói ấy, mà mỗi loại phải chục kg mới đủ cơ, anh bồi dưỡng cho các cháu nhé :D

úi, em spam này vào topic của oscar, Oscar có giận không thế :)
haha sầu riêng thì 10nghìn 1kg thôi ...bao la luôn...muốn mấy chục kg cũng có hết..chỉ lo không đủ kinh phí vận chuyển thôi em à :))
còn hạt catnip là hạt gì mà anh chẳng thấy ai nói đến tác dụng của hạt đó!:-/..................>:D<>:D<>:D<

iemmap

Member
haha sầu riêng thì 10nghìn 1kg thôi ...bao la luôn...muốn mấy chục kg cũng có hết..chỉ lo không đủ kinh phí vận chuyển thôi em à :))
còn hạt catnip là hạt gì mà anh chẳng thấy ai nói đến tác dụng của hạt đó!:-/..................>:D<>:D<>:D<
Mọi người tưởng anh đọc rồi nhưng nói đùa đó mà :D Anh Thuận đọc ở topic này:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=79817

Gemma

Active Member
Chú Thuận mấy bữa giờ biệt tích giang hồ nên lạc hậu thông tin quá rồi! Đấy là topic của Baby mở nói về tác dụng của catnip trên mèo, giống như một loại thuốc... lắc dành cho mèo phê đấy mà! Hiện Baby đã gởi về Việt Nam 2.500 hạt giống, mẹ Gem đã trích ra vài chục hạt gieo thử và còn đang chờ kết quả, chưa thấy lên mầm gì cả! :(:)(( Chắc chờ thêm ít hôm nữa xem sao, nếu quả thật nó ngủ lâu đến thế, đến tận 20 ngày mới nảy mầm thì chịu rồi 8-xx-(>:/

Theo ý nguyện của Baby, mẹ Gem sẽ gởi ra Hà Nội 1.000 hạt catnip, còn lại 1.500 hạt catnip sẽ share cho mọi người trong Nam. Sẵn đây kêu gọi anh chị em member hội mèo ngoài Hà Nội ai có nhiệt tình đứng ra nhận làm đầu mối nhận hạt và có địa chỉ nào dễ tìm thì báo cho mẹ Gem biết để chuyển hạt ra Hà Nội sớm nhất có thể. Mọi người phải nhanh tay lên, không thôi để trong Nam lâu quá nó... bốc hơi hết thì anh chị em ngoài Bắc lại thiệt thòi :((%-:)D

Gemma

Active Member

À, đúng là chị quên đọc lại cái tài liệu họ gởi kèm nói sơ về cách gieo trồng trên các loại đất gì đó... Chắc chờ thêm ít hôm xem sao, 20 ngày là đến 3 tuần lận, trong khi nó mới nằm trong chậu đất 14 ngày thôi, và... Bánh Mì đã kịp đi bón phân rồi :(:)-o:-ss=))

Chú này sợ mọi người bắt... rửa mèo mới chắc, mà giấu biệt không thấy khoe em nó gì cả! Phen này cho chú nếm mùi... thơm của mều và mùi bận rộn chăm mều nhá, hết thì giờ xếp gạch... ngắm mều các nhà hàng đêm rồi, hì hì <:p:D

beheoxinhxan

Active Member
chị Gái xinh đẹp !cho em vài hạt giống nha!:)):))>:D<>:D<
Đã xin phải xin vài chục đến vài trăm hạt chứ. Để hạt này không lên thì còn hạt khác:)). Xin ít thế đến lúc xin thêm không còn lại khóc hu hu:))
@ Baby, chị Gemma: huhu, cũng muốn xin lắm mà Bông ở HN rồi, trồng cũng chẳng làm gì.:(( Thôi chờ đợt sau :D
@Baby ơi, thế ở bên đấy có bán hạt giống cỏ cho mèo ăn không? Hôm trước nhờ đứa em tìm mà nó chả biết gì ( khờ ơi là khờ:-w) nên không tìm ra.

Gemma

Active Member
Ka ka, chú Thuận nịnh đầm kiểu này thì phải để lại chú... vài trăm hạt quá! =)):-o<:p Nói đùa chứ mấy member khác kiện chết! Chú cho chị xin cái địa chỉ, chị sẽ ráng lết thân già ra bưu điện gởi cho. Hoặc có ai xuôi ngược giữa Sài Gòn và Bến Tre thì báo chị, chị sẽ cho địa chỉ để ghé nhà lấy. Hạt giống là của Baby đấu giá trên mạng Ebay gởi về, chị chỉ thay mặt Baby phân phối thôi, chú có muốn nịnh đầm thì sang nhà Baby mà khen cô ấy xinh đẹp nữa, không thôi cô ấy giận, lệnh về Việt Nam là... cắt phần hạt catnip của chú Thuận đệp giai là chị không chịu trách nhiệm à nha! %-:))):-o

Gemma

Active Member
Đã xin phải xin vài chục đến vài trăm hạt chứ. Để hạt này không lên thì còn hạt khác:)). Xin ít thế đến lúc xin thêm không còn lại khóc hu hu:))
@ Baby, chị Gemma: huhu, cũng muốn xin lắm mà Bông ở HN rồi, trồng cũng chẳng làm gì.:(( Thôi chờ đợt sau :D
@Baby ơi, thế ở bên đấy có bán hạt giống cỏ cho mèo ăn không? Hôm trước nhờ đứa em tìm mà nó chả biết gì ( khờ ơi là khờ:-w) nên không tìm ra.
Mẹ Bông cứ lấy ít hạt về để dành chứ, hạt khô thì chắc để dành lâu được mà! Với lại thấy danh sách hội mều Sài Gòn đăng ký cũng chưa nhiều, mẹ Bông cứ điền vào danh sách để share luôn đợt này, đợt sau sẽ tính sau! 8->

À, chị cũng mới đặt hàng Sheryl cái lược chải lông mều. Thấy Sheryl bẩu là bọn mều nhà chị phải dùng loại lược nhỏ loại đặc biệt dành cho mều lông dài, loại 450.000 đồng cái ấy :(:)(( Dưng không biết cái lược này có tiêu diệt được mấy bối lông xoắn cứng lại nằm sâu trong đám lông rậm của tụi mều không nhỉ? Thằng Bờm nó bị mấy cục búi lông ngay trước ngực mà chị chưa biết giải quyết làm sao nữa, quên không hỏi Sheryl :(:)-o%-:)-??

Beambeam

Active Member
Hạt này phải gọi là Catnip nha anh, anh toàn vào nịnh các chị ấy xinh đẹp rồi lại đòi xin hạt giống :)) Chồng các chị ấy nghe được cấm không cho vào VP nữa thì em biết tám với ai :p:))=))

Gemma

Active Member
Hạt này phải gọi là Catnip nha anh, anh toàn vào nịnh các chị ấy xinh đẹp rồi lại đòi xin hạt giống :)) Chồng các chị ấy nghe được cấm không cho vào VP nữa thì em biết tám với ai :p:))=))
=))=))=)) Ôi ôi ôi, chết sặc vì cười mất thôi! Mẹ Beam Beam nói quá chuẩn luôn, chú Thuận phen này tính dọn nhà... sang Mỹ hay sao ấy, mà đòi xin các chị... hạt giống thế này!? =))=))=))