• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline hàng tuần tại Bách Thảo cho Cocker và tất cả các loại chó khác

nikita24480

Member
Thể theo nguyện vọng chung của ace. Mình lập ra Topic này. Dân số hiện giờ vẫn chưa đông nhưng hy vọng sẽ ngày càng đông đúc. Topic này dành cho các em Cocker(vì nằm trong box chung CLB cocker spaniel mờ) và những em chó khác sống trong Quận Ba Đình và các Quận lân cận có chỗ sinh hoạt. Thông thường các cuộc offline thường diễn ra vào trua chiều cuối tuần. Nhưng nhà mình thì hầu như ngày nào cũng có mặt.
Welcome tất cả mọi người.

nikita24480

Member
Mình vừa phát hiện ra la quán cafe Bách Thảo mới có ăn sáng khá ngon. Hôm nào off ăn sáng luôn nhở :))

VietTung

Member
OK OK.............ủng hộ anh em ở quận ba đình nào.................................................

nikita24480

Member
Đây là bé Cocker nhà mình lúc trước nuôi. Bé được 4-5 tuổi. Và lông cũng chỉ dài thế này thôi này. Chưa cắt bao giờ luôn nhé. Bác Phongphiu và em Hang thử xem nhé

vythygiy

Member
Nikita nhanh chân quá, ung hộ topic đông vui nào.

Đây là bé Cocker nhà mình lúc trước nuôi. Bé được 4-5 tuổi. Và lông cũng chỉ dài thế này thôi này. Chưa cắt bao giờ luôn nhé. Bác Phongphiu và em Hang thử xem nhé
Em này cute thế này mà mất tiếc thế. Không tỉa tót cũng ko đến nỗi nào nhỉ?

phongphiu

Member
Bé trước nhà Nikita đẹp thế, Mic nhà mình cũng chỉ dài cỡ này thôi, có điều lông chân thì dài hơn. Cõ lẽ phụ thuộc nguồn gốc mà dài ngắn khác nhau. Góp thêm ảnh mấy bé nhà mình cho chủ đề thêm rôm rả nhé

nikita24480

Member
Nikita nhanh chân quá, ung hộ topic đông vui nào.

Em này cute thế này mà mất tiếc thế. Không tỉa tót cũng ko đến nỗi nào nhỉ?
Không những không tỉa mà còn không bao giờ chải luôn ý ấy ạ. Em ý ngoan lắm. Mỗi tội hơi già nên 1 mắt bị hỏng và mồm thì hôi kinh hoàng.

nikita24480

Member
Bé trước nhà Nikita đẹp thế, Mic nhà mình cũng chỉ dài cỡ này thôi, có điều lông chân thì dài hơn. Cõ lẽ phụ thuộc nguồn gốc mà dài ngắn khác nhau. Góp thêm ảnh mấy bé nhà mình cho chủ đề thêm rôm rả nhé
2 thằng chihuahua nhà anh đây hả. Nhà đông vui nhở....Lắm khi nghĩ cũng muốn nuôi thêm em nữa. Nhà có mỗi cô con gái giờ lại nhận nuôi mỗi em chó nhiều khi cũng thấy tội nghiệp cả con lẫn chó. Cứ gặp bạn đồng trang lứa là cuống lên vì mừng.
À mà em vẫn đề nghị anh vỗ béo Mick lên 1 tẹo. Cocker em nghĩ ko giống như những dòng chó lông ngắn, hay có cơ bắp khác mà cần khoe cơ bắp. Chúng lúc lớn mặt hơi dài nên trông đã gầy rồi. Có tí lông làm hàng thì anh cũng cắt. Nên trông Mick gầy lắm. Cho nó chubby 1 tí đi cho nó đẹp trai. Như chó nhà Huyền ( bé Lola ý) Thì gầy là đúng rồi vì lông em ý ngắn, nhìn cơ bắp tí cho nó xinh.

nikita24480

Member
Hôm offline em chụp bằng máy Đt. Bọn này chạy nhắng lên nên chả cụp đc cái nào cho ra hồn. Post lên cho có tí phong trào. Anh Phong post lại mấy cái ảnh hôm nọ nhà mình off sang đây đi

Em Mick thì hửi em Tira, em Tira lại quay ra hửi em Bin( hay Bean?)

Con nhà Vythigiy là duyên lắm nhá

phongphiu

Member
2 thằng chihuahua nhà anh đây hả. Nhà đông vui nhở....Lắm khi nghĩ cũng muốn nuôi thêm em nữa. Nhà có mỗi cô con gái giờ lại nhận nuôi mỗi em chó nhiều khi cũng thấy tội nghiệp cả con lẫn chó. Cứ gặp bạn đồng trang lứa là cuống lên vì mừng.
À mà em vẫn đề nghị anh vỗ béo Mick lên 1 tẹo. Cocker em nghĩ ko giống như những dòng chó lông ngắn, hay có cơ bắp khác mà cần khoe cơ bắp. Chúng lúc lớn mặt hơi dài nên trông đã gầy rồi. Có tí lông làm hàng thì anh cũng cắt. Nên trông Mick gầy lắm. Cho nó chubby 1 tí đi cho nó đẹp trai. Như chó nhà Huyền ( bé Lola ý) Thì gầy là đúng rồi vì lông em ý ngắn, nhìn cơ bắp tí cho nó xinh.
Xin tiếp thu ý kiến chị Nikita, sẽ tăng khẩu phần ăn cho Mic. Mình toàn nuôi từ 2 bé trở lên, không cần thiết phải cùng loại miễn là có đôi, chứ không nhìn em nó một mình tội lắm. sắp tới lại phải tiếp nhận thêm một em phốc hươu nữa do nghịch quá không chịu nổi>:D< . Tối về sẽ up lại ảnh off Bt hôm trước, chúc diễn đàn ngày càng đông vui

nikita24480

Member
Đi dạo ở BT buổi sáng công nhận rất sướng nhé. Nhất là vào mùa này, nắng hanh hanh, gió hiu hiu. Yên tĩnh và vắng vẻ. Mặc dù thỉnh thoảng gặp vài cặp chụp ảnh cưới và hôn nhau hay 1 số động tác khác. Còn lại nói chung là vắng. Không có nhiều người tập thể dục, cầu lông, Aerobic hay nhảy đầm. Nên rất thoài mái. Ngồi cafe đọc báo nghe cũng thú vị phết... Từ ngày có Tira là mình có thêm được cái thú vui tao nhã và rất thể thao này. Cố tận hưởng đến khi có thể vậy. Đang trong thời kỳ nhàn nhã. Ngày mai con bắt đầu đi học lại rồi.... hơ hơ hơ.... tự do hơn nữa

vythygiy

Member
Đi dạo ở BT buổi sáng công nhận rất sướng nhé. Nhất là vào mùa này, nắng hanh hanh, gió hiu hiu. Yên tĩnh và vắng vẻ. Mặc dù thỉnh thoảng gặp vài cặp chụp ảnh cưới và hôn nhau hay 1 số động tác khác. Còn lại nói chung là vắng. Không có nhiều người tập thể dục, cầu lông, Aerobic hay nhảy đầm. Nên rất thoài mái. Ngồi cafe đọc báo nghe cũng thú vị phết... Từ ngày có Tira là mình có thêm được cái thú vui tao nhã và rất thể thao này. Cố tận hưởng đến khi có thể vậy. Đang trong thời kỳ nhàn nhã. Ngày mai con bắt đầu đi học lại rồi.... hơ hơ hơ.... tự do hơn nữa
Hóa ra toàn đi tập thể dục buổi sáng thế này à? Bạn đi tầm nào để hôm nào tớ cũng tí tởn.

Nhà anh sân vườn thế này tha hồ các bé vui chơi nhỉ. 3 đứa có hòa thuận với nhau không anh? Đùa chứ hôm trước cứ tưởng nick Phongphiu phải là phụ nữ, cứ thắc mắc sao PN có con nhỏ mà chịu khó chăm nhiều cún thế :)).

PS: Bộ ảnh đẹp quá anh. Em hiếm khi chụp được bé nhà em khi đang thức lắm.

phongphiu

Member
Nhà anh sân vườn thế này tha hồ các bé vui chơi nhỉ. 3 đứa có hòa thuận với nhau không anh? Đùa chứ hôm trước cứ tưởng nick Phongphiu phải là phụ nữ, cứ thắc mắc sao PN có con nhỏ mà chịu khó chăm nhiều cún thế :)).

PS: Bộ ảnh đẹp quá anh. Em hiếm khi chụp được bé nhà em khi đang thức lắm.
Hehe lên ảnh trông hoành tráng không, thực ra đó là sân thượng nhà mình đấy, có 12m2 thôi :(, nhưng thích nuôi động vật từ nhỏ nên kiểu gì cũng phải cố dành một không gian để nuôi. Ba cún cũng hòa thuận lắm, thỉnh thoảng chí chóe tí thui. Off hôm đầu cũng hơi choáng, toàn chị em, nhưng không sao nhà đông anh em mà, mang hết đi phô trương thanh thế cho đỡ bị bắt bạt =)). Với lại phải xây dựng phong trào đi lên chứ, không thì có bạn nam mới vào thấy toàn chị em lại ngại không dám tham gia. Chúc diến đàn ngày càng lớn mạnh.

Chụp được các bé phần lớn nhờ vào công của mọi người, không thì cứ chạy loạn hết cả lên làm sao mà bấm kịp;)

nikita24480

Member
@Thủy: Tuần này tớ chưa đi học nên sáng đưa con đi học, đi chợ xong là ra luôn. Tuần sau đi học sáng 2,4,6 thì chắc phải trưa mới ra đc. Nhưng cố ko ra chiều muộn nữa vì đông người lắm.
Li mỗi ngày 1 lớn sẽ khá hơn chứ. Nhờ tớ đưa đi chơi nhiều hay sao ý nên Tira cũng khôn ra. Chạy đi chơi đâu thì chơi, 1 lúc sau là chạy về chỗ mẹ để kiểm tra xem mẹ còn ngồi đấy không.Âys khi đưa Li đi dạo cũng nên cho xích nó lại để tập việc đi theo người cho quen.

vythygiy

Member
Hehe lên ảnh trông hoành tráng không, thực ra đó là sân thượng nhà mình đấy, có 12m2 thôi :(, nhưng thích nuôi động vật từ nhỏ nên kiểu gì cũng phải cố dành một không gian để nuôi. Ba cún cũng hòa thuận lắm, thỉnh thoảng chí chóe tí thui. Off hôm đầu cũng hơi choáng, toàn chị em, nhưng không sao nhà đông anh em mà, mang hết đi phô trương thanh thế cho đỡ bị bắt bạt =)). Với lại phải xây dựng phong trào đi lên chứ, không thì có bạn nam mới vào thấy toàn chị em lại ngại không dám tham gia. Chúc diến đàn ngày càng lớn mạnh.

Chụp được các bé phần lớn nhờ vào công của mọi người, không thì cứ chạy loạn hết cả lên làm sao mà bấm kịp;)
Hóa ra là sân thượng ạ, hehe.

Có gì đâu mà ngại anh, hơn nữa có cả em Linhkt nữa mà. Thú nuôi vật cưng đâu có phân biệt gì đâu. Em cũng thích nuôi và từng nuôi nhiều loài lắm, chó, mèo, chim, thỏ, chuột lang, rồi cả nhím nữa. Thậm chí có lúc trong nhà chẳng còn con vật nào thì đòi mẹ bắt con chuột nhắt trong nhà để em cho vào ***g nuôi. Tất nhiên mẹ em không đồng ý rồi :)).

@Thủy: Tuần này tớ chưa đi học nên sáng đưa con đi học, đi chợ xong là ra luôn. Tuần sau đi học sáng 2,4,6 thì chắc phải trưa mới ra đc. Nhưng cố ko ra chiều muộn nữa vì đông người lắm.
Li mỗi ngày 1 lớn sẽ khá hơn chứ. Nhờ tớ đưa đi chơi nhiều hay sao ý nên Tira cũng khôn ra. Chạy đi chơi đâu thì chơi, 1 lúc sau là chạy về chỗ mẹ để kiểm tra xem mẹ còn ngồi đấy không.Âys khi đưa Li đi dạo cũng nên cho xích nó lại để tập việc đi theo người cho quen.
Tuần này tớ cũng bận đủ thứ. Sang tuần nhá. Tớ nghĩ Tira nhà bạn chỉ theo mình bạn thôi. Kiểu như Li nhà tớ bh cũng biết tí, cho nó đi chơi về, ban đầu nó hớn hở chạy theo bọn trẻ con lên nhà trước, thế nhưng chạy một đoạn thấy tớ còn ở dưới là nó ngồi đợi tớ lên cho bằng được. Tớ cũng thử dắt xích rồi, mà mỏi tay lắm, hay phải sắm cái xích yếm nhỉ?