• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả offline 4th (tt)

Hổm rày, thằng cháu giữ thẻ nhớ nên không post được :( ! Hôm nay sau 1 tuần offline 4th con fo bông mái cũng về đến nhà với vết thương và vết bầm gần bầu diều!

Lúc trước mình cũng có em Fo đỏ đi Nha Trang 03 lần và lần cuối thì khoảng 02 tháng mới về nhà với vết ghim dưới ức mà hiện nay mình vẫn chưa dám mổ ra vì thấy hơi sâu sâu :thingking: :worried:.

Cám ơn bạn thang_Q5 hỗ trợ mình chụp hình chúng :) !

seal203

Member
Hổm rày, thằng cháu giữ thẻ nhớ nên không post được :( ! Hôm nay sau 1 tuần offline 4th con fo bông mái cũng về đến nhà với vết thương và vết bầm gần bầu diều!

Lúc trước mình cũng có em Fo đỏ đi Nha Trang 03 lần và lần cuối thì khoảng 02 tháng mới về nhà với vết ghim dưới ức mà hiện nay mình vẫn chưa dám mổ ra vì thấy hơi sâu sâu :thingking: :worried:.

Cám ơn bạn thang_Q5 hỗ trợ mình chụp hình chúng :) !
Rất có thể đã bị bồ cắt đuổi đánh, đoạn giữa đường đi là rừng mà. Nghe mấy anh trên này nó bồ cắt và chim lơn khá nhiều. Hôm qua dẫn andy và bokinhvinh xuống anh 13 hỏi ảnh nghe nói có vài người bạn của anh 13 đem chim đã đi phan thiết, nha trang về đi MB chơi cầm theo thả dẫn mấy con nhỏ về mà mất tích luôn, khá nhiều.

nghe mà sướng gì đâu , Mấy con fo của anh bigf nhìn chăc chim mấy tuổi hã anh thấy nó già quá có con mới về thấy tơ chút , hi vọng giờ đến noen em có chim thả với mấy anh em , mình thả 15 con thái để chừ hao hi vọng còn chừng 5 con bay được là mừng hiii

nghe mà sướng gì đâu , Mấy con fo của anh bigf nhìn chăc chim mấy tuổi hã anh thấy nó già quá có con mới về thấy tơ chút , hi vọng giờ đến noen em có chim thả với mấy anh em , mình thả 15 con thái để chừ hao hi vọng còn chừng 5 con bay được là mừng hiii
Lúc đầu thì không chịu nuôi thái, kêu bi là số 1, giờ đi offline về nổi hứng nuôi thái. Nếu em chịu khó nuôi vài cặp từ lúc anh em mình biết nhau thì hôm nay có chim đem thả rồi đó :))

Chỉ cần 3 tháng là đem đi thả vừa vừa được rồi đó. Cố lên.=D>=D>=D>=D>

Nếu anh muốn chơi thì chờ mấy con fo của anh Bigflowerhorn cho ra trứng thì xin mang về ấp cho ra con là ok rồi.hihi Nuôi nhiều như anh Hoàng Duơng là ok đi off chổ nào cũng có mặt vậy mới vui. Phải không anh?

Cám ơn em đã khen, làm anh đỏ mặt rồi nè. Nuôi nhiều mà chưa có con nào có chất lượng ngon lành một tí, chưa kiểm nghiệm được. Hè thì mình còn rảnh để đi với anh em, chứ bây giờ thì làm từ 6 sáng giờ đến 8 giờ tối luôn. Thứ bay và chủ nhật cũng làm luôn, chỉ được nghỉ đúng sáng chủ nhật, ở nhà vệ sinh nhà cửa, dọn dẹp chuồng chim bồ câu,.... không biết có tham gia đợt offline nào nữa hay không đây.

nuôi thì được mà vấn đề đi tâp luyện hơi bi căng đem chim đi sợ mấy người gần nhà để ý , họ thông cảm thì không sao họ không thông cảm thì phiền lắm ( nói nhỏ mình nuôi cũng lâu rồi mà ở xóm chưa ai biết ) mấy bữa nay sáng thả chim ra thấy có thằng gần nhà lên lầu nó thấy nó hỏi minh im re cười cười nói nuôi có mấy con chơi cho vui hiii thả ra hiện giờ 15 em còn 10 em chưa biết bay nó mà biết bay chắc hết dấu được quá

trantantai

Active Member
Chuyến offline Phan Thiết sắp tới sao rồi bà con ơi, Anh Big thông bào cho mọi người tập luyện sớm nha có chuẩn bị chim sẽ cứng hơn và sẽ có nhiều chim tham dự hơn, nếu ai không có điều kiện đi dợt có thể gửi, mọi người có đi riêng ở đâu nhớ hô lên cho anh em gửi nhé

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Từ từ đi bạn trantantai, tạm thời lo miếng cơm trước :D ! Khi nào thích hợp thì offline thôi em :) !

Chuyến offline Phan Thiết sắp tới sao rồi bà con ơi, Anh Big thông bào cho mọi người tập luyện sớm nha có chuẩn bị chim sẽ cứng hơn và sẽ có nhiều chim tham dự hơn, nếu ai không có điều kiện đi dợt có thể gửi, mọi người có đi riêng ở đâu nhớ hô lên cho anh em gửi nhé

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
offline 12 29/08/2009

Sáng nay mọi người tham offline tại 12 khá đông :) !

1. Anh Nguyen Quach

2. Anh ngdeja

3. Anh trinhviet71

4. vuanh

5. bigflowerhorn

6. chấn PG

7. Chuyachuya

8. Bạn chuyachuya

9. osscar

10. Hùng osscar

11. xamtac

12. VayCa

13. VINHTOANQ11

14. Anh của VINHTOANQ11

Hẹn một ngày nào đó offline sẽ ghé anh trinhviet71Cần Giờ chơi nhé :) :-bd !

vuanh

Member
Chào cả nhà,

Ngày mai nếu có off ở quán 12 thì cùng nhau quyết luôn đi, chở gì nữa.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bàn chuyện offline Cần Giờ

Ok, vậy khoảng 10h00 ngày mai offline 12 rồi bàn chuyện đi Cần Giờ luôn nha :D !

Theo lộ trình sơ bộ thì mình sẽ đi xe gắn máy đến phà Bình Khánh, gửi xe, qua phà rồi lên xe Bus 4,000VND đến Cần Giờ luôn vì đường xá không được đẹp lắm :D!

sao không hợp đồng xe đi như đi MB vừa rồi đó anh , đi xe hộp đồng vui hơn với lại đem chim theo an toàn hơn là đi xe bus

Chấn PG

Member
Lần này em nghĩ nên đi xe máy tới phà thì mình gửi xe rồi đi phà qua, đón xe bus qua bên nhà anh TrinhViet71, lúc mình đứng ở phà thì thả chim luôn vì không được mang súc vật, gia cầm lên xe bus :-bd. Còn chuyến offline Phan Thiết thì mình thuê xe 16 chỗ đi. :D

Bỏ vô thùng cacton rồi đem xuống cần giờ, chứ thả ở bình khánh thì ngắn quá. Đem lên xe bus đừng bỏ giỏi, người ta thấy, còn thùng cacton thì ko thấy, đem xuống cuối xe đút vô gầm ghế là xong.

Chấn PG

Member
Không được anh àh, chim nó gù nữa chứ? Anh đem lên là nó chú ý rồi + nghe thêm tiếng gù nữa là nó kêu xuống xe liền đó. Xe bus bây giờ kỹ lắm. :(

trinhviet71

Xe bus Cần Giờ không giống xe bus Sài gòn đâu, nó chỉ đông khách khi phà qua thôi, sau đợt khách đó xe bus gần như không có người đi, khi qua phà chờ lại khoảng 10 phút đợi xe buýt sau, nó thấy khách là mừng lắm rồi không quan tâm đến chim làm gì, cũng nên bỏ chim vào thùng cacton thì tốt hơn.