• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu

thipham

Member
ok,cứ như vậy nha bà con,tratantai,taitainunu 6g đợi chương ở nha vuanh nha, chương ghé đón rồi mình cùng ra đón big luôn ha

trantantai

Active Member
Theo như mọi thông tin thì bên Bình Thạnh sẽ đi lúc 6h00, qua bên toà nhà Thuận Kiều khoảng 6h30, nhưng nếu có trục trặc kĩ thuật thì trễ cỡ nửa tiếng thôi nhé, đúng giờ sẽ lên đường tối nay mọi người chuẩn bị chim nhé, an uống đầy đủ sẽ lên đường sớm, còn ai nữa đăng kí lẹ đi bà con ơi

Mình gửi đi 9 em trong đó có hai em nhỏ tuổi nhất đàn. em đi đến 4 em về sớm nhất là lúc 12g đến 12g30. Đến chiều thì về được 7 em trong đó có một em trắng bông nhỏ tuổi. Thất lạc 1 em xám đã đi mộc bài và một em kì lân đen bự con.

A.Hoàng Dương đã báo cáo còn mấy anh em nữa mà chưa có tin tức gì???Mong ngày mai 2 em đó sẽ về,vì chúng còn ham chơi trên đảo Khỉ chưa về đó anh....hehhe

Em xám thì không biết lý do gì mà chưa về, cũng có thể mình kiểm tra lúc nhá nhem tối nên chưa nhìn rõ, còn em kỳ lân đen bự con thì hi vọng mong manh lắm em ơi, nuôi chim mình biết con đó không hay lắm mà, nhưng vẫn thử nghiệm coi sao.

trantantai

Active Member
Chuyến này mang tất cả 11 em nhưng giờ chót bị lật giở nên bay mất 5 em , còn 6 thả 1 em nhỏ tại nhà Vũ Anh còn lại cho một bổn xi tỉm 2 lông của Osscar, fo 2 lông của anh 13 đi theo học hỏi, được xi tỉm cánh trắng mái kèm về nên không bị lạc, còn 1 cặp xám lớn từng chinh chiến khắp nơi thì khỏi lo, Bây giờ có những lớp đàn em đáng tin cậy , Chuyến sau đi Phan Thiết mình sẽ cho những em lớn đi hết, một lứa kế cận đã sãn sàng lên đường chinh phục từng chặng ngắn 60km.

Úi trời ơi! nhìn núi ghẹ núi cua kìa, mình mà ở đó ăn cho đến khi dị ứng nổi mề đay mới thôi.

Mấy cặp chim đẹp ghê nha, tiếc là không offline cần giờ dịp vừa rồi được, mà địa điểm cần giờ là bữa hôm mình đề nghị nhưng ít người hưởng ứng, cũng nhờ có Trịnh Việt có căn cứ ở dưới nên mọi người mới hưởng ứng mạnh mẽ.

Chủ nhật này khoảng 9 giờ có ai đem chim đi cầu Phú Mỹ thả không vậy?

vuanh

Member
Được đó Hoangduong ơi. Nếu chủ nhật này có đi mình sẽ gọi Hoangduong nhé.

trantantai

Active Member
Anh Dương ơi em đi nữa, lâu nay thường ngày không có dịp thả, chỉ được mỗi cuối tuần thôi, hy vọng tới khi đi Phan Thiết thì những em nhỏ cũng có` thể đi xa được và kế hoạch sẽ đi Da Lat đông vui hơn, Sáng chờ em xuống đi luôn nhé

Sáng thứ 7 này mình rảnh, đi không? nếu được thì đi sớm sớm lúc chưa có ai, để về Vũ Anh còn đi làm (nếu đi làm thì đi sớm) còn nếu không thì khoảng 7 giờ gì đó là đi, rồi ghé đâu đó ăn sáng.

Chủ nhật mình định đi kiếm cặp bi xám về nuôi, nghe nói có người bán bi xám đẹp lắm, nhà có hai thằng con trai nên đi kiếm vợ cho nó.

Bây giờ bà con quyết định đi, sáng thứ 7 cũng được mà sáng chủ nhật cũng được. Đi thả sớm giống như đi thể dục sớm vậy nha, để về còn làm việc nữa chứ.

Vậy sáng chủ nhật dậy sớm nha bà con, ai đi thả sớm thì khoảng 7g30 có mặt tại cầu Phú Mỹ nha, còn trần tấn tài và vũ anh thì sẽ tập trung ở nhà vũ anh khoảng lúc 7g rồi đi qua đó là vừa.

Mà Vũ Anh và Tài biết đường đến đó chưa? mình chưa biết đường:))

haohao

Member
Mấy anh đi qua cầu Tân Thuận 2, hết đường thì quẹo trái ra Huỳnh Tấn Phát, đi thẳng hoài tới ngã 4 với Nguyễn Thị Thập thì quẹo trái để lên cầu Phú Mỹ.