• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những tháng ngày sống thử (mẹ con Xám ngố)

linhlady

Member
Bắt đền mẹ Boo :((. Con Xám cắn cổ con Jin đau điếng à. đang trong thời kỳ nuôi con nhỏ mà đòi zai là sao nhỉ. đến thằng Quýt cũng không tha nữa. thảo nào e thấy nó cứ teen teen kiểu gì ấy.

Mimi83

Member
Tớ thấy mẹ Bơ Sữa bảo như thế là chưa hết nấm, hôm qua tớ gọi điện hỏi thì chị ấy bảo thế, nhưng hôm nay lại thấy ít ít. chúng nó vẫn ăn ngủ nghịch bình thường, có mỗi khoản đi về sinh thì có 4 đứa giống nhau: ị 1 chỗ, lấp 1 chỗ, thậm trí là ị trong chậu nhưng lấp ngoài chậu.có mỗi thằng Quýt là giỏi nhất thôi. mai phải đi mua trà xanh về tắm cho mấy đứa thôi
Bạn ơi, bé được mấy tháng tuổi rồi? nếu đúng là bé bị nấm thì bạn nhớ đừng tắm nhiều quá nhé, sẽ bị nặng thêm đấy, kinh nghiệm xương máu của mình mà. Nếu bé > 2 tháng tuổi thì bạn cho bé uống thuốc nấm, đảm bảo khỏi tịt luôn. Có gì bạn hỏi thêm Sheryl ấy, chuyên gia mà. Nếu bạn cần thì đến mình tặng bạn ít thuốc nấm cho bé, vừa rồi tụi nhà mình bị, mình mua luôn cả mớ > 500K luôn, dự phòng xem ai cần thì cho ấy mà, thuốc dạng cốm rất dễ uống, bạn đừng lo.

maihuongt91

Member
Bạn ơi, bé được mấy tháng tuổi rồi? nếu đúng là bé bị nấm thì bạn nhớ đừng tắm nhiều quá nhé, sẽ bị nặng thêm đấy, kinh nghiệm xương máu của mình mà. Nếu bé > 2 tháng tuổi thì bạn cho bé uống thuốc nấm, đảm bảo khỏi tịt luôn. Có gì bạn hỏi thêm Sheryl ấy, chuyên gia mà. Nếu bạn cần thì đến mình tặng bạn ít thuốc nấm cho bé, vừa rồi tụi nhà mình bị, mình mua luôn cả mớ > 500K luôn, dự phòng xem ai cần thì cho ấy mà, thuốc dạng cốm rất dễ uống, bạn đừng lo.
thuốc dạng cốm mà chị nhắc đến tên là gì hả chị....em chữa cho 2 đứa nhà e mà gần 1 tháng vẫn không chịu khỏi, cứ đỏ hồng...:-??

Mimi83

Member
thuốc dạng cốm mà chị nhắc đến tên là gì hả chị....em chữa cho 2 đứa nhà e mà gần 1 tháng vẫn không chịu khỏi, cứ đỏ hồng...:-??
Thuốc fungex, viên cốm capsule~10kg thể trọng, uống trong vòng 2-3 tuần.

linhlady

Member
Cô ơi! mấy đứa nhà cháu là cháu trông hộ mẹ Bơ Sữa thôi. cháu mua thuốc về mà ko dám cho uống vì không phải mình nuôi nó ngay từ đầu nên cháu cũng sợ, ngày nào cháu cũng vạch lông ra xem thì thấy nó khô khô, thỉnh thoảng lại bong vảy nên cháu đang không biết làm ntn. gần 1 tuần nay cháu mới tắm cho chúng nó đúng 1 lần thôi.kể cả con của cháu. lông màu trắng chuyển sang cháo lòng cũng kệ :D , h cháu chỉ còn mỗi cách đợi chị Boo Boo về rồi xem tình hình thôi ạ.cháu cảm ơn cô vì đã quan tâm đến tụi nhóc :x

Mẹ Xám ngố lại lên cơn rồi à? Hồi xưa ở với mấy anh giai chả thấy cơn kiếc gì cả đã ễnh cái bụng ra. Thôi để Xám ngố đền cho Jil 1 anh chồng be bé nhé. Để em Quýt ở lại chơi với Jil nha, đồng ý không Jil?

Mimi83

Member
Cô ơi! mấy đứa nhà cháu là cháu trông hộ mẹ Bơ Sữa thôi. cháu mua thuốc về mà ko dám cho uống vì không phải mình nuôi nó ngay từ đầu nên cháu cũng sợ, ngày nào cháu cũng vạch lông ra xem thì thấy nó khô khô, thỉnh thoảng lại bong vảy nên cháu đang không biết làm ntn. gần 1 tuần nay cháu mới tắm cho chúng nó đúng 1 lần thôi.kể cả con của cháu. lông màu trắng chuyển sang cháo lòng cũng kệ :D , h cháu chỉ còn mỗi cách đợi chị Boo Boo về rồi xem tình hình thôi ạ.cháu cảm ơn cô vì đã quan tâm đến tụi nhóc :x
Bạn xem kỹ da bé, nếu đúng là nấm thì xử lý càng sớm càng tốt kẻo chúng nó lây lẫn nhau, nhất là trời nóng này. Theo mình thì nếu da cứ bị bong vẩy từng chỗ nhỏ nhỏ và hết chỗ này đến chỗ khác là đúng nấm đấy, chỗ bị nấm có thể màu trắng cũng có thể màu đen. Bạn cố gắng giữ cho các bé chơi sạch, đừng ham tắm nhiều, các bé nhà mình cả tháng không tắm mà vẫn trắng tinh, thật đấy, mèo có khả năng tự tắm khô mà, hôm nào rảnh mời bạn đến nhà mình chơi thăm các bé.

linhlady

Member
Mẹ Xám ngố lại lên cơn rồi à? Hồi xưa ở với mấy anh giai chả thấy cơn kiếc gì cả đã ễnh cái bụng ra. Thôi để Xám ngố đền cho Jil 1 anh chồng be bé nhé. Để em Quýt ở lại chơi với Jil nha, đồng ý không Jil?
:)) con Xám nó kinh khủng lắm, không có zai nên nó đè hết bọn trẻ con ra, tự dưng mấy hôm e thấy nó cứ chạy nhảy tưng tưng e tưởng bị làm sao cơ. mà nằm ngủ thì sẹc si lắm. tiếc là ko có a giai nào. mong là đếncuối tuần a c đến nó cũng hết cơn. đẻ liên tục thì khổ thân nó lắm.
Tình hình là mấy đứa nhà a c nghịch như quỷ, 4 đứa đuổi nhau e nhìn cũng chết mệt, e tức quá nhốt hết vào chuồng, mà thằng Quýt nó kêu ẹo ẹo thương quá lại thả mình nó ra. mấy đứa kia mặt ngẩn tò te chả hiều chuyện j=))
bệnh nấm của các cháu e sẽ cố gắng xem sao.:(