• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những người ko hiểu biết gì về Chó, đừng nói em nó là chó Matit và chó Tàu

Rott

Member
Hay.................................Một CM wá hay, hay nhất cái câu :chê chó người ta xấu thì hằng đó là đầu bò ốc heo ko còn gì để nói tui chửi cha cái mấy hằng ngu đó :))

ThanhTB

Member
đẹp và thực dụng.không có ý kiến gì.để đôi này trên thượng cũng làm trở ngại cho những đối tượng như Luyện rồi

ngocsamnb

Member
chó ngu thì cũng vì chủ ngu , các cụ có câu chủ nào chó đấy mà . :)) con này có phải là Matit , chó tàu hay standar rottweiler thì mọi người hiểu trong lòng thôi nói ra bác chủ lại phật ý :((

baby_boom

Member
ngày trước e mới chơi rott cũng thích con nào to cao mõm xệ mắt cũng xệ là thích lắm nhưng thật da to cao mặt nhăn mõm xệ mặt xệ là chó tàu chứ k phải là standar rottweiler :D

BÁC này chỉ được cái hay nói thật bác chủ đã viết cái tít như thế rồi bác chủ ko thích ai nói xấu chó của bác ý ai cũng như bác thì người ta làm ăn buôn bán gì ,như AUDI của bác bác chụp cả giấy khai sinh và giấy chứng nhận của hiệp hội chó VN gia phả rõ dàng ,bác cũng là người chịu khó vào internet tham khảo tiêu chuẩn quốc tế như bác ( ongchunhohp) nói ngừoi ta nhìn lên chứ ko ai nhìn xuống .còn ai nuôi chó cũng thích con chó của mình đẹp và mọi người khen đẹp chứ mình bỏ bao nhiêu công sức nuôi từ bé đến lớn toàn bị chê thì cũng buồn ,(sự thật thì hay mất lòng mà )xưa em cũng nuôi 1 em rốt tầu đẻ ởVN trông nhà thì tốt còn đâu ngu như lợn nhưng ai đi qua cũng khen chó đẹp thế to thế tai to thế chân to thê :D:D em cũng thấy mừng song một hồi xoa đầu vuốt lưng và phán một câu xanh rờn con NGAO BEC GIÊ đẹp thất =))=))=)) có mấy anh em chơi rốt gọi là dobecman .:(:)(:)((nhưng một hồi vào internet thì biết cho của mình đẹp như thê nào .nhưng em vẫn thích mọi người khen chó em đẹp:D:D:D .
p/s chó của bác chủ đẹp và to thế ,THÂN,,,,,
Hic cùng cảnh ngộ vs bạn :(
trước e nuôi rott cũng ngại lắm chứ,chưa có kinh nghiệm nên cứ đem con rott cái của mình ra so sánh vs rott đực của người khác...thấy đầu thủ nó ko bằng,mặt ko gẫy bằng,ko to bằng....dắt đi off thì nghe người ta xì xầm rằng là rott lai ( mặc dù những ng đấy ko nuôi rott) nên càng mặc cảm:(
cứ ai hỏi đến chỉ dám nói rằng e nó là rott tàu nên thế...
Giờ nó cứ cao lêu nghêu lên,ngta lại bảo là rott j mà như Doberman:(
nhưng qua học hỏi và ngu nhiều lần,e mới ngộ ra rằng : của mình là roman rottweiler...
mặc dù h vẫn buồn và mặc cảm lắm,nhưng ko như trc nữa.vì tình cảm của mình dành cho nó mới là quan trọng...nó khôn,nó ngoan,nó tình cảm và trung thành vs mình==>> nó xấu hay đẹp giờ ko còn là vẫn đề :)
hình e nó
cái 6 tháng 26kg

ngày trước e mới chơi rott cũng thích con nào to cao mõm xệ mắt cũng xệ là thích lắm nhưng thật da to cao mặt nhăn mõm xệ mặt xệ là chó tàu chứ k phải là standar rottweiler :D
Ôi..anh tôi h biết thế nào là rott thật sự rồi:D
chúc mừng a nhé:)

phungnd

Member
chó ngu thì cũng vì chủ ngu , các cụ có câu chủ nào chó đấy mà . :)) con này có phải là Matit , chó tàu hay standar rottweiler thì mọi người hiểu trong lòng thôi nói ra bác chủ lại phật ý :((
Bác ơi, Thế nào là Standard Rott?? Bác nói rõ cho em hiểu được không, vì em cũng có 1 em Rott mà bác Giáp bảo là Standard Rott.
Ảnh em nó đây

Nhưng nói chung dù là Rott gì thì mình cũng thấy quý nó, và nó khá hiểu chủ. Cũng được huấn luyện cơ bản rồi.

tinhiep8082

Member
mệt thật đấy. đọc mà nản với cách suy nghĩ của mấy người quá. miễn sao mình yêu vật nuôi của mình là được rồi. ai đánh giá sao thì kệ người ta, giao lưu để học hỏi, giấu ngu đời bao giờ mới khôn.

ngocsamnb

Member
To phungnd : em nói bác đừng nghĩ gì nhẽ , trước tiên em nói về trung thành nếu nó trung thành thì nó vẫn là một con chó tốt nhưng về hình thức thì sao , nếu mà cứ suy nghĩ theo kiểu chó nào cũng là chó miễn sao khôn là được còn chuẩn hay không thì kệ thì đến bao giờ rottweiler ở việt nam mới khá lên được hả bác , đã đưa lên diễn đàn là để cho mọi người đánh giá xem nó khuyết ở điểm nào và để mình học hỏi thêm những điều mình con không biết đến ,bác đã hỏi thế thì em nói , theo ngu ý của em thì con của bác không phải standard rottweiler . Nếu nói đến khuân mặt thì nói bác đừng fật lòng chó của bác là chó đực mà khuân mặt còn không bằng con chó cái nhà em , em nói sai điều gì mong các bác bỏ quá cho vì còn trẻ vì mới sinh năm 1992 thôi ạ .