• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những người ko hiểu biết gì về Chó, đừng nói em nó là chó Matit và chó Tàu

lucquat

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Video clip của em nó đây, các bác xem đi và cho í kiến ;)

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tacbvphmIMc[/YOUTUBE]

lucquat

bác xem em nó và đánh giá em nó đi và cho em biết í kiến của bác nhé;;)

rottweilord

Member
Thực sự không hiểu nhiều về chó, không dám nói gì. Nhưng mình muốn hỏi bác Lực(không) quắt là các cháu nó đang thay lông có phải không bác? Mình thấy đuôi chúng có chỗ không mọc lông.

Con này có thể ko phải chó tàu nhưng đảm bảo bố em nó từ tầu sang mà chó tàu thì hay lai matis cho to và ngầu nhưng có cái là mầu mảng tối và ngu hơn rot bình thường những ai nuôi rot tàu rồi sẽ biết

HuyDN

Member
Xin đính chính các bác là mastiff nhé.Còn có phải dính máu của mastiff hay chó tàu hay không thì em chịu đó.Bác post pedigree của 2 em nhà bác lên thì biết thôi.

Lê Văn Luyện

Con này có thể ko phải chó tàu nhưng đảm bảo bố em nó từ tầu sang mà chó tàu thì hay lai matis cho to và ngầu nhưng có cái là mầu mảng tối và ngu hơn rot bình thường những ai nuôi rot tàu rồi sẽ biết
cái ông này có vẻ đại gia và rất là sành sỏi về chó phải không? ^^ đặc biệt là xem rất nhiều cm của ông này có vẻ ông ý rất ghét và thành kiến với ai nuôi chó tầu thì phải. theo ông thì rott tầu nó khác với rott khác ở điểm nào? và chắc là ý ông là rott tầu là 1 dòng chó rott mới mà người tầu mới lai tạp ra à? =)) các cụ có câu không biết thì dựa cột mà nghe ( ông hiểu câu này chứ )
xin cho hỏi nhà ông ở đâu để tối nay Luyện ghé qua chơi chào hỏi gia đình và đàm đạo với ông về rott tầu tý!

anh luyện chắc cũng là 1 nick kiểu bình mới rượu cũ nên chắc cũng chẳng lạ gì anh em ở trên này
tôi ko có thành kiến với chó tầu chó nào cũng là chó nhưng nhìn thấy nó giống chó tầu thì bảo là chó tầu thì có sao kô còn nếu sợ người ta nhận xét về chó của mình thì đừng đưa lên đây .Đây là cái diến đàn cho anh em vào xem và bình luạn mà
còn rot tầu có phải là rot mới hay do người tàu lai tạp ra ko thì người chơi lâu nhìn là hiểu

WOLF-BROS

Member
vấn đề là tôi không hiểu tại sao chủ thớt lại phải đánh chặn ngay từ đầu thế nhỉ? đã sợ thì đừng post còn đã post thì đừng xoắn :))

lucquat

vấn đề là tôi không hiểu tại sao chủ thớt lại phải đánh chặn ngay từ đầu thế nhỉ? đã sợ thì đừng post còn đã post thì đừng xoắn :))
đây k phải đánh chặn mà chó nhà mình chó xấu ko có tiền thì chỉ chơi chó tầu thôi,làm sao mà có tiên chơi chó xịn giống các bác ở trên diễn đàn đc:-h

devil_cry

Member
đây k phải đánh chặn mà chó nhà mình chó xấu ko có tiền thì chỉ chơi chó tầu thôi,làm sao mà có tiên chơi chó xịn giống các bác ở trên diễn đàn đc:-h
*** hiểu chủ thớt luôn, post cái bài .......................!

chopper02

Member
các bác cứ bàn tán loanh quanh. vậy cho em hỏi bây giờ cho bác 1 con rottweiler tầu đó bác và các bác có lây ko. đã được chủ thớt post lên cho ngắm là tuyệt vời rồi. còn túm lại rott tàu hay ko em vẫn thích, còn bác nào chê rott thì đừng TG vào CLB ROTT nữa

ky_bo

Member
=)) Muốn anh em nhận xét về chó của mình nên pót video lên =)) pót lên rồi ae nhận xét lại hậm hực =)) Ôi cuộc đời ... buồn cười

Xin đính chính các bác là mastiff nhé.Còn có phải dính máu của mastiff hay chó tàu hay không thì em chịu đó.Bác post pedigree của 2 em nhà bác lên thì biết thôi.
nuôi chó ko phải là ai cũng có Pedigree bác ak...đừng đem Pedigree ra để vặn vẹo ng khác...ở Việt Nam 100 con có liệu có đến 10 con có Pedigree k?

kimhuu

Member
Tàu hay ta gì miễn là người nuôi cảm thấy thích thì nuôi thôi, nhưng mà ai cũng thích một chú rott thuần chuẩn có gia phả rỏ ràng. Mong các bác đứng căng thẳng quá, nuôi chó theo em là để tiêu khiển và giảm stress trong công việc mà.

lucquat

cái ông này có vẻ đại gia và rất là sành sỏi về chó phải không? ^^ đặc biệt là xem rất nhiều cm của ông này có vẻ ông ý rất ghét và thành kiến với ai nuôi chó tầu thì phải. theo ông thì rott tầu nó khác với rott khác ở điểm nào? và chắc là ý ông là rott tầu là 1 dòng chó rott mới mà người tầu mới lai tạp ra à? =)) các cụ có câu không biết thì dựa cột mà nghe ( ông hiểu câu này chứ )
xin cho hỏi nhà ông ở đâu để tối nay Luyện ghé qua chơi chào hỏi gia đình và đàm đạo với ông về rott tầu tý!
chu luyen a chu cho luc quat so cam tay va dia chi anh em minh gap nhau co duoc ko chu hi hi:))

trungcs

Member
em xin có một số ý kiến như thế này ạ:
-Rott mà có đuôi thì thường thấy ở những con Rott thuộc châu Âu, dòng Medium, có pedingree đầy đủ, chưa kể có giải thi đấu....ngoài ra có thể thấy ở một số trại chó trong nước Việt Nam và 1 số nước láng giềng khi họ nhập Rott từ châu Âu và sinh sản F1 nên thường để đuôi...trong đó có TQ!
-Rott không có đuôi thường là dòng RomanRott(Rott cao) có xuất xứ ở Mỹ, Việt Nam....v.v...từ ngày trước!
Còn về em Rott của bác, em thấy nó có đuôi, nhưng phải chăng vì mặt không được gẫy gập nên có người cho là rott tầu, nhưng mà tàu hay ta hay châu Âu đi chăng nữa thì bác có Pedingree thì cứ post lên là biết ngay...quan trọng là con vật mà mình yêu thích mà thôi!làm gì có cái gì hoàn hảo!:D
vài lời góp ý, có gì không phải mong mọi người bỏ quá!

trantantai

Active Member
Chủ thớt chỉ muốn được nịnh hót thôi chứ có mong mấy lời nhận xét chân tình đâu nào, đã thế thì lập topic : "ai khen thì vô" để những người muốn chê cũng chẳng dám nói:-h:-h:-h.
Dù mặt mày mấy em không lấy gì là đẹp, nhưng chăm được con rot như vậy cũng rất công phu và tốn kém. Bác nên để tiền kiếm 1 em chó thật đỉnh về chăm cho nó đáng, chả ai dám chê nữa.....=))=))

lucquat

tôi không thích nịnh hót , nhấn mạnh '' dám khẳng định ông không đủ tuổi và trình độ để nôi 1 con rôtt đẹp
nếu có thử post lên ,za mắt anh em đi
tưởng gì ông cũng là thường thôi , bãn thân ông có za gì đâu:-hhaha