• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những người ko hiểu biết gì về Chó, đừng nói em nó là chó Matit và chó Tàu

đây k phải đánh chặn mà chó nhà mình chó xấu ko có tiền thì chỉ chơi chó tầu thôi,làm sao mà có tiên chơi chó xịn giống các bác ở trên diễn đàn đc:-h

Nếu đã nhận là chó xấu, chó tàu thì đừng hậm hực nữa, Tôi thì tôi chẳng biết có phải tàu hay không nhưng có một điều tôi dám khẳng định là mấy cái con chó của ông chả con éo nào đat được trong lượng 60kg như lời ông nói từ đó suy ra ông là thằng nói phét dù rằng miệng ông vẫn leo lẻo: lực quắt này ko nói dối đâu, đã có một số bạn trên diễn đàn đến thăm mấy em nó và cũng công nhận điều đó mà!. còn nữa, nhìn cái tiêu đề topic này cũng suy ra ông vẫn còn hậm hực với cái chuyện người ta chê chó của ông lắm. Vì cay cú nên ông mới có những lời lẽ đại loại như: tôi không thích nịnh hót , nhấn mạnh '' dám khẳng định ông không đủ tuổi và trình độ để nôi 1 con rôtt đẹp
nếu có thử post lên ,za mắt anh em đi
tưởng gì ông cũng là thường thôi , bãn thân ông có za gì đâuhaha

Biết rằng chẳng ai thích bị chê bai nhưng tôi cũng xin nói thẳng rằng: mấy con chó nhà ông chẳng con nào tôi thấy ưng ý, nói thẳng là đầu thủ quá xấu, hình thức thì bình thường, cho điểm: trung bình +. Hãy ngước mắt để nhìn lên rồi so sánh, đừng luẩn quẩn quanh cái miệng giếng rồi nghe vài ba thằng quen biết nó khen rồi tự cho rằng chó của mình nhất Hà thành với chẳng Hà tường. gần thì so sánh với mấy con chó của Bác Chanphuong, shellhelix xa hơn một chút thì xem của Sonnguyen, daugagiamem, muốn mở mang tầm mắt thêm thì vào những trang web nước ngoài xem chó của người ta mà học tập. Đọc cái tên topic của ông mà thấy chán ông quá đi.

kubikubi

Member
chung quy tất cả cũng chỉ vì con chó....bảo sao bây giờ chả ai buồn post bài....
ngày xưa ơi ( Tik Tik Tak )%-(

Xin chào tất cả AE Fan Rott!!!Mình nghĩ AE hãy bình tĩnh lại,tất cả cũng chỉ là con chó thôi...không một con nào là tròn cả...Nên tranh luận làm gì,mỗi người nhịn nhau một tý,ngôn ngữ nhẹ nhàng đi,không chỉ trích ai nữa,thì cũng sẽ không ai chỉ trích mình.Khiêm tốn để học hỏi lẫn nhau,mình nghĩ sẽ tốt hơn!
Chúc cả nhà vui vẻ & đoàn kết!!!Chào thân ái!!!

Con Lợn Lòi

Active Member
Thực tế mà nói thì em này có máu mastiff là chắc chắn, không những vậy mà dòng Doberman, pitbull, bully, bulldog, dogue, bullmastiff, bullbostorn, .... đều có máu của Mastiff (họ mastiff nói chung là một dòng mõm xệ tai cụp), Cái vấn đề quan trọng với người nuôi chó là một con chó khôn, tình cảm và hiểu ý chủ thì không thấy bác nào đề cập tới. Đẹp hay không đẹp, xấu hay không xấu là do người chủ đó có tình cảm với em cún thế nào mới là điều quan trọng.
Theo chủ quan của riêng cá nhân thì đây là một em chó ok, còn những vấn đề khác thì .................... :D

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nói chung là mỗi người mỗi cảnh, mới chơi nó khác chơi lâu và được mở mắt ra được nhiều cái, nó khác nhau hoàn toàn đấy các bác à, người ko có tiền thì chơi chó tầm tầm tiền, hoặc có thể là rẻ tiền, còn người giàu, có tiền thì có thể chơi con đẹp, đẳng cấp và nhiều tiền, cái đó là điều đương nhiên có gì đâu mà các bác cứ chê bôi đấu đá hay chửi nhau làm gì, cũng chỉ vì 1 con chó mà cũng đã không biết bao nhiêu người cắn nhau rồi, thật sự là quá chán khi vào VP xem vài 3 bài với cái kiểu vì con chó mà người quay sang cắn nhau thế này rồi, ông nào cũng muốn chó mình phải xịn, đẳng cấp hơn chó người khác thì muôn đời chỉ đi chưi nhau thôi, nhàm thật đấy, thật sự cũng chỉ là 1 con chó giờ vì thế cũng chả nên thi thố ăn thua làm gì cho mệt, mong các bác hạ hỏa và giữ thái độ bằng nhau hết ai cũng như ai, đừng nghi mình hơn ai cả, chó tàu cũng là 1 con chó mà ra, cũng là cái đam mê là thú vui thôi, giao lưu đừng thi thố rồi lại chửi nhau lúc đấy mệt lắm các bác ah :-*

lucquat

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bác nói đúng mình không vì 1 con chó mà đấu đá cãi cọ nhau.
phân bua ,thắng thua làm gì !
có dịp bác lên hà thành ghé vòa em chơi mình đi xả street 1 trận ! ok:-o bác DIAMO nhe

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
bác nói đúng mình không vì 1 con chó mà đấu đá cãi cọ nhau.
phân bua ,thắng thua làm gì !
có dịp bác lên hà thành ghé vòa em chơi mình đi xả street 1 trận ! ok:-o bác DIAMO nhe
Trò đời nhiều khi nó trái ngang lắm bác à, em cũng 1 thời máu mê cũng có lúc quá mức nhưng giờ thật sự cũng chán cái cảnh vì 1 con chó mà toàn thấy người quay sang thi thố, chọc nhau rồi quay ra chửi nhau luôn rồi, giờ thấy nó nhàm chán quá, giờ cũng chả muốn ăn thua gì vì 1 con chó nữa rồi, cứ chơi hết mình thoải mái, cái gì cũng chơi, vô tư là được, còn cái sự đời nó trái ngang thì thôi cứ mặc kệ bác à :-??

dung_bth

Member
Đó cũng là lý do vì sao mà lâu lắm rồi em không post bài và cũng không vào hội mình xem bài, vì mỗi lần lên là y như rằng thấy các bác cãi nhau chí choé, thiệt khổ thân con Rott!x-(x-(

ky_bo

Member
Chẳng hiểu mọi người như nào chứ em thì ở nhà nhìn chó mình nuôi rất chi là đẹp và thíc Nhưng hễ ra đường nhìn chó ngta lại còn thấy đẹp hơn :)) mỗi con 1 net , chẳng quan trọng về bề ngoài lắm . Chỉ khâm phục ae nào có thể làm cho chú chó của mình hiểu chủ nhân của nó nói gì và muốn nó làm gì ^^

Rott

Member
Mình thì chỉ mới tham gia vietpet và cũng mới nuôi rottweiler trong thời gian gần đây,mình cảm thấy cách nói chuyện của bác quandisnger có cái gì không được thuận tai cho lắm,đồng ý với bác là con john của bác rất đẹp,nhưng đâu phải vì thế mà bác gặp con nào cũng chó tàu con nào cũng doberman,cái chuyện tranh cãi trong topic này khởi nguồn cũng từ câu nhận xét của bác quandisgner,trên vietpet này con john của bác có thứ hạng chưa bác??Anh SonNguyen,anh Doanhcauson,anh KimCuong những người đó thì thua bác chăng??Mà người ta có chê bai chó người khác đâu?Tự suy nghĩ lai đi bác.

Người ta hay nói sự thật hay mất lòng bác cứ xem nhưngc coment trên này xem toàn 1 điệp khúc "chó của bác đẹp qua chúc mừng bác có con chó đẹp" mặc dù con chó đấy chẳng ra khỉ gì tôi thì ko thích khen kể cả chó của tôi tôi cũng thế bác chịu khó theo dõi bài của tôi thì thấy con nào xấu tôi mới chê còn chó đẹp thì ai nhìn cũng biết khỏi phải tát nước theo mưa làm gì
Còn cậu nói tranh cãi trên này bắt nguồn là do tôi thì hơi thiển cận nếu nó là 1 con chó đẹp tôi chê liệu có nhiều người đồng tình với tôi thế ko chẳng qua tôi chỉ là người đầu tiên nói thật thôi còn nếu ko thích bị chê thì đừng lên đây khoe chó làm gì
Còn mấy bác cao thủ ko đi chê bai chó người khác ko phải họ ko biết chó xấu mà là vì họ ko muốn bị mang tiếng gây ra trânh cãi như tôi bây giờ thôi ,họ nhìn qua thấy xấu quá thì tắt đi cừoi khẩy xem cái khác còn tôi xem thấy chó xấu mà cứ nhều người khen thì tôi lại càng phải nói cho mà biết để anh e mới chơi biết nhìn nhận thế nào là xấu đẹp để đỡ mất học phí ban đầu
Như tôi hồi đầu mới chơi may gặp anh Hùng dẫn dắt chỉ bảo cộng với tìm hiểu trên mạng nên ko mất học phí nhiều ,tranh cãi ko phải là xấu đôi khi nó lại rất tốt để nhìn nhận đựoc 1 vấn đề còn tôi chúa ghét cái kiểu bằng mặt ko bằng lòng ghét thằng nào là nói thẳng luôn khỏi chơi,cậu nhận là ng mới chơi thì nên chịu khó đọc và nghe nhiều vào ko lại phải trả học phí nhiều đấy

duhuonghp

Member
Người ta hay nói sự thật hay mất lòng bác cứ xem nhưngc coment trên này xem toàn 1 điệp khúc "chó của bác đẹp qua chúc mừng bác có con chó đẹp" mặc dù con chó đấy chẳng ra khỉ gì tôi thì ko thích khen kể cả chó của tôi tôi cũng thế bác chịu khó theo dõi bài của tôi thì thấy con nào xấu tôi mới chê còn chó đẹp thì ai nhìn cũng biết khỏi phải tát nước theo mưa làm gì
Còn cậu nói tranh cãi trên này bắt nguồn là do tôi thì hơi thiển cận nếu nó là 1 con chó đẹp tôi chê liệu có nhiều người đồng tình với tôi thế ko chẳng qua tôi chỉ là người đầu tiên nói thật thôi còn nếu ko thích bị chê thì đừng lên đây khoe chó làm gì
Còn mấy bác cao thủ ko đi chê bai chó người khác ko phải họ ko biết chó xấu mà là vì họ ko muốn bị mang tiếng gây ra trânh cãi như tôi bây giờ thôi ,họ nhìn qua thấy xấu quá thì tắt đi cừoi khẩy xem cái khác còn tôi xem thấy chó xấu mà cứ nhều người khen thì tôi lại càng phải nói cho mà biết để anh e mới chơi biết nhìn nhận thế nào là xấu đẹp để đỡ mất học phí ban đầu
Như tôi hồi đầu mới chơi may gặp anh Hùng dẫn dắt chỉ bảo cộng với tìm hiểu trên mạng nên ko mất học phí nhiều ,tranh cãi ko phải là xấu đôi khi nó lại rất tốt để nhìn nhận đựoc 1 vấn đề còn tôi chúa ghét cái kiểu bằng mặt ko bằng lòng ghét thằng nào là nói thẳng luôn khỏi chơi,cậu nhận là ng mới chơi thì nên chịu khó đọc và nghe nhiều vào ko lại phải trả học phí nhiều đấy
BÁC này chỉ được cái hay nói thật bác chủ đã viết cái tít như thế rồi bác chủ ko thích ai nói xấu chó của bác ý ai cũng như bác thì người ta làm ăn buôn bán gì ,như AUDI của bác bác chụp cả giấy khai sinh và giấy chứng nhận của hiệp hội chó VN gia phả rõ dàng ,bác cũng là người chịu khó vào internet tham khảo tiêu chuẩn quốc tế như bác ( ongchunhohp) nói ngừoi ta nhìn lên chứ ko ai nhìn xuống .còn ai nuôi chó cũng thích con chó của mình đẹp và mọi người khen đẹp chứ mình bỏ bao nhiêu công sức nuôi từ bé đến lớn toàn bị chê thì cũng buồn ,(sự thật thì hay mất lòng mà )xưa em cũng nuôi 1 em rốt tầu đẻ ởVN trông nhà thì tốt còn đâu ngu như lợn nhưng ai đi qua cũng khen chó đẹp thế to thế tai to thế chân to thê :D:D em cũng thấy mừng song một hồi xoa đầu vuốt lưng và phán một câu xanh rờn con NGAO BEC GIÊ đẹp thất =))=))=)) có mấy anh em chơi rốt gọi là dobecman .:(:)(:)((nhưng một hồi vào internet thì biết cho của mình đẹp như thê nào .nhưng em vẫn thích mọi người khen chó em đẹp:D:D:D .
p/s chó của bác chủ đẹp và to thế ,THÂN,,,,,

em thì lại chỉ thích chê như con chó của em phọt nên chẳng thấy bác nào chê nó lùn đẻ em biết gì cả may mà cũng là bậc cao thủ nên biết đựoc con hàng của mình chân ngắn quá .chứ cứ nghe các bác khen rồi lại tưởng con hàng của mình đẹp nhất hà lội thì bỏ mịe

trantantai

Active Member
Đăng hình lên, nói mọi người nhận xét. Nhận xét xong lại chửi sao tụi bây ngứa mõm....chó tao đẹp mà lại nói xấu, chó chuẩn mà kêu chó tàu.... mà đúng là ngứa mõm thật hí hí.
Chủ thớt lần sau có đăng lên thì chú thích 1 câu: " xem thôi miễn bình luận".

trantantai

Active Member
tôi không thích nịnh hót , nhấn mạnh '' dám khẳng định ông không đủ tuổi và trình độ để nôi 1 con rôtt đẹp
nếu có thử post lên ,za mắt anh em đi
tưởng gì ông cũng là thường thôi , bãn thân ông có za gì đâu:-hhaha
Tuổi và trình độ chẳng liên quan gì tới việc dám chơi 1 con rot đẹp cả, có những đàn em mà tôi biết, nuôi rot cũng sau tôi nhưng họ đang nuôi những con chó con đáng giá vài ngàn USD.
Quan trọng là người ta biết giá trị của con rot nằm ở đâu chứ không mang cân kí để tính tiền. Đó là nói tới sự hiểu biết về 1 vấn đề, còn nếu không hiểu thì nói làm gì nữa," đàn khảy tai trâu" thôi. Ông chịu khó nghe và nghĩ tại sao người ta không quen không biết lại nói với mình như thế.... hãy nhìn lại chính mình trước.
Tôi không chê ông, và bản thân ông, tôi nhận xét về con chó của ông, còn ông lại đi nhận xét cả tôi đâý, tôi đâu có mời ......cách nói chuyện của ông không có gì tỏ ra là có học cũng như có tuổi...... xin lỗi ông tôi nghĩ ông chỉ là 1 thằng con nít.

Italiano

Member
Suốt ngày cãi nhau! Các bác cứ như là đi cãi nhau để cuối tháng ăn lương ấy nhỉ?!?! Chó đẹp xấu thì mình cũng nói nhẹ nhàng thôi. Tinh thần giao lưu, học hỏi nhau là chính mà!

gauchobaccuc

Tuổi và trình độ chẳng liên quan gì tới việc dám chơi 1 con rot đẹp cả, có những đàn em mà tôi biết, nuôi rot cũng sau tôi nhưng họ đang nuôi những con chó con đáng giá vài ngàn USD.
Quan trọng là người ta biết giá trị của con rot nằm ở đâu chứ không mang cân kí để tính tiền. Đó là nói tới sự hiểu biết về 1 vấn đề, còn nếu không hiểu thì nói làm gì nữa," đàn khảy tai trâu" thôi. Ông chịu khó nghe và nghĩ tại sao người ta không quen không biết lại nói với mình như thế.... hãy nhìn lại chính mình trước.
Tôi không chê ông, và bản thân ông, tôi nhận xét về con chó của ông, còn ông lại đi nhận xét cả tôi đâý, tôi đâu có mời ......cách nói chuyện của ông không có gì tỏ ra là có học cũng như có tuổi...... xin lỗi ông tôi nghĩ ông chỉ là 1 thằng con nít.
các bác các chú lại cãi nhau rồi sao không thấy mấy bác nào lão luyện về rot cho 1 lời kuyên để các chú các bác hiểu nhau hơn chứ cái kiểu cãi nhau hoài tôi đọc CẢM thấy rất buồn . chú kim cương . hung tinh yêu đâu sao không khuyên nhủ 1 vài lời khuyên đi cho ae hạ nhiệt đi các chú các bác là người đi đầu về rot mà sao t

hấy im hơi thế=((

trantantai

Active Member
các bác các chú lại cãi nhau rồi sao không thấy mấy bác nào lão luyện về rot cho 1 lời kuyên để các chú các bác hiểu nhau hơn chứ cái kiểu cãi nhau hoài tôi đọc CẢM thấy rất buồn . chú kim cương . hung tinh yêu đâu sao không khuyên nhủ 1 vài lời khuyên đi cho ae hạ nhiệt đi các chú các bác là người đi đầu về rot mà sao t

hấy im hơi thế=((
Đọc cái chủ đề là muốn chửi rồi, toàn là láo toét. Tự người viết ra topic, tự chửi mình thôi đấy chứ.

Đây là chủ đề: " Những người ko hiểu biết gì về Chó, đừng nói em nó là chó Matit và chó Tàu "

Đây là câu tự chửi :" "Quote"
Nguyên v***259;n b***7903;i WOLF-BROS
vấn đề là tôi không hiểu tại sao chủ thớt lại phải đánh chặn ngay từ đầu thế nhỉ? đã sợ thì đừng post còn đã post thì đừng xoắn

đây k phải đánh chặn mà chó nhà mình chó xấu ko có tiền thì chỉ chơi chó tầu thôi,làm sao mà có tiên chơi chó xịn giống các bác ở trên diễn đàn đc

Mọi người có thấy 2 câu này mâu thuẫn nhau không? Chưa kể là viết tào lao một hồi xong lại vào xin lỗi, tại để máy thằng cháu nó vào viết bậy, nhưng khi mang so sánh 2 bài thì sai chính tả như nhau. Người nói sạo như cuội như vậy cần phải vạch mặt nó ra, tưởng mọi người là con nít chắc. Các bác ở ngoài cứ bình tĩnh, em không có mất cái bình tĩnh như các bác đâu, để em dọn mấy cái topic vớ vẩn này vào thùng rác đã.

Hí hí, nếu Mod đủ ngứa mắt rồi thì đóng nó lại không thì mọi người lại bảo vào đây toàn cãi nhau....em so.... ry

Ban Mai

Member
Em không hiểu gì về chó nhưng em biết được nguồn gốc :"> Xuất xứ 2 em đực nhà bác Lucquat:bác Lucquat mua lại 2 em đực của bác Đông rô,bác Đông rô mua 2 em đực của bác Hải Tân Mai,(nghe đồn bác Hải Tân Mai mua 2 em đực đấy của bác Thành Mai Hương về ghép đàn).Xuất xứ chính xác 2 em đực của nhà bác Lucquat chỉ có bác Hải Tân Mai biết rõ.
Ảnh đàn chó nhà bác Hải Tân Mai

Ảnh 2 em nó lúc bé

tung

Member
Đúng tôi đồng ý kiến với 3 bác ở trên mỗi con một vẻ đẹp, chó có đẹp hay ko là mình với nó có thật sự hiểu nhau hay ko, một con chó đẹp là một con chó hiểu chủ mình muốn gì và làm gì, ở trên trái đất này có mấy tỉ mấy vạn người mỗi người mỗi nét, có người đẹp có người xấu có người giàu và cũng có người nghèo có hằng ngu và cũng có hằng giỏi .Bởi vậy hằng học giỏi và hằng giàu
phải giúp đỡ người nghèo va hằng ngu,hằng chơi chó lâu năm đi trước phải chỉ cho hằng đi sau biết được chó này chó kia chứ ai đâu mà chê chó người ta xấu thì hằng đó là đầu bò ốc heo ko còn gì để nói tui chửi cha cái mấy hằng ngu đó.Như tui đây xin tự giới thiêu tui tên :nguyễn thanh tùng 23 tuổi
tuy còn nhỏ tuối nhưng mới chơi giống chó rot này tui đã đi nhập một em rotllwei 60 triệu từ bện đức nhá nhưng mà nó có đều là con chó nó đẹp thiệt ko chê vào đâu nhưng mà có đều nó ngu như con bò chỉ có cái to xác thấy cho người ta mà thấy mê bởi vậy tui quyết tâm đi tìm một chú rot khác mang nhãn hiệu mác in việt nam tuy là hàng việt nhưng nó khôn bà cố.Mới mua về nó đã dành địa bàn và làm đại ca nó dậy cho con chó rot đứt kia của tui cái này cái kia con kia luôn luôn học hỏi và lắng nghe =)) .Bởi vậy chưa chắc chó nhập hay chó đẹp là ngon nhé đừng chê người ta mà hãy nhìn lại bản thân mình đã hoàn hảo chưa cái đãi các bạn đồng ý với tùng nhé ai đồng ý ok cái bbbb :)):)):))