• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những hình ảnh mới của VN Rottweiler

KimCuong

Active Member
Chào mừng anh sonnguyen đã quay trở lại Mái nhà xưa, sau bao nhiêu thăng trầm của cuộc sống! He he he.

Bác vừa quay trở lại là đã thấy cỏ hoang được cắt dọn sạch sẽ trong vùng đất của bác. Hihihi.

Chúc mừng bác nhé!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào kim cuong ! cũng phải quay về mái nhà xưa thôi vì máu trong người một nữa là Rott rồi ...he...he.... sau mấy tháng bị lưu đày ở vũng tàu không hay biết thông tin nhiều trên VP , nay trở về thấy số người yêu thích giống Rottweiler ngày 1 nhiều nên cảm thấy vui hơn nhiều so với hồi trước .

minhtrung96

chào kim cuong ! cũng phải quay về mái nhà xưa thôi vì máu trong người một nữa là Rott rồi ...he...he.... sau mấy tháng bị lưu đày ở vũng tàu không hay biết thông tin nhiều trên VP , nay trở về thấy số người yêu thích giống Rottweiler ngày 1 nhiều nên cảm thấy vui hơn nhiều so với hồi trước .
Nhờ anh sonnguyen nên em có cơ hội được tiếp xúc với mấy chú Rott. Thú thực là hôm đó em shot trong nỗi sợ sợ, trong đầu cứ phải suy nghĩ và đặt giả thiết xem mấy chú Rott xông tới thì mình sẽ xử lý như thế nào, phải chạy hay là... leo lên cây @@
Đến buổi chiều thì đỡ hơn một chút, hy vọng lần sau sẽ khá hơn :D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào trung ! nhìn tụi nó vậy thôi chứ hiền khô hà , lần sau lên chơi để anh chụp cho còn em dắt chó nhé chịu không ....hi...hi....

chungnhoc

Member
anh Sơn lại tái xuất...tay chơi Rot số 2 sài gòn(nghĩ hoài cũng ko biết ai là số 1...chắc khó qua nổi anh).Khi nào anh Sơn và anh em lên Củ Chi cho em ké 1 vé..ngưỡng mộ những con rot của anh quá.Nhất là con masha chó cái mà nhìn chẳng kém gì chó đực

petlovar

Member
Cám ơn anh Sơn đã post hình của tụi nhóc nhà anh , cho anh em xem, thiệt chứ ấn tượng nhất là Masha mát con mắt lắm ha ha

petlovar

Member
anh Sơn lại tái xuất...tay chơi Rot số 2 sài gòn(nghĩ hoài cũng ko biết ai là số 1...chắc khó qua nổi anh).Khi nào anh Sơn và anh em lên Củ Chi cho em ké 1 vé..ngưỡng mộ những con rot của anh quá.Nhất là con masha chó cái mà nhìn chẳng kém gì chó đực
Chơi ROT cũng có số nữa huh bạn .... Cái này mới nghe luôn. :D

Sao mình cứ lập đi lập lại vấn đề này hoài, chúng ta là một tập thể, là những anh em cùng chí hướng và là câu lạc bộ Rottweiler nói riêng. Không nên phân biệt ai chơi chó nhiều hơn, chất lượng hơn hay số 1 hay 2. Chúng ta đến với nhau vì sự đam mê, tinh thần học hỏi và cùng vui vẻ với nhau thôi.

chungnhoc

Member
bạn ơi hiểu lầm mình rồi...ko có ý nói hơn thua đâu tất cả chung 1 đam mê nhưng theo ý của mình nếu ko có a Sơn nguyễn có lẽ anh em VP miền nam hiếm khi nào thấy được những chú rot như thế...Nói về kinh nghiệm có thể anh sơn ko bằng anh doanh cầu sỏn nhưng nói về cách anh gây dựng phong trào giới thiệu để anh em biết về Rot giao lưu học hỏi anh Sơn là ngừoi góp sức cho anh em ta thấy đựoc những chú rot nước ngoài và có thể chiêm ngưỡng ngay tại Việt Nam...Đồng ý là ảnh có điều kiện mới dám nhập về nhưng nếu ko có đam mê thì ko nhập về nhiều vậy đâu..bằng chứng lá những con đó sau khi về việt nam đến bây giờ vẫn giữ đựoc phong độ chứng tỏ chúng đựoc chăm sóc rất tốt nếu ko thì...

KimCuong

Active Member
Hahahaha, đúng là không nên nói chuyện hơn thua gì cả! Anh em ta đều là người một nhà thì há chi mấy cái chuyện cỏn còn con thế anh em. Hihihihi

Nhưng phải khẳng định, anh sonnguyen thua KimCuong. Hahaha, mà thua thực sự. Hahaha, thua vì đã bỏ bê nhà cửa, bỏ bê ruộng vườn. Hahaha, một mảnh đất Rottweiler của anh rộng lớn như thế mà lại để thua KC, kém quá kém quá. Hahaha.......

Bực lên nào và bực lên nào anh sonnguyen ơi........

Làm đi nào và làm đi nào anh sonnguyen ơi..........

Hahahahahaha..............

chungnhoc

Member
Đúng đó anh Sơn ơi...anh bỏ bê box của mình quá.Hâm nóng lại đi anh ơi ...để anh em còn mở mang kiến thức mở rộng tầm nhìn...làm sao mà để box này càng ngày càng vui cho box anh KC ế đi

Nuiđa

Member
Thành viên nam Oliver

Chào bác Sơn Nguyên ! Bác cho hỏi nếu nhà chật & có trẻ nhỏ thì có thể nuôi được Rot không ?
Nhìn mấy con Rot của bác nhìn thích quá, chúc mừng bác :beer:beer:beer

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác Nuiđa ! giống Rott rất năng động nên nuôi cũng phải cần không gian tương đối , trường hợp nếu nhà chật mà muốn nuôi Rott thì theo mình nên làm máy chạy bộ cho tụi nó ( giống như máy chạy cho người vậy ) cái này bác Sơn ly-giang đã giới thiệu rồi, ngoài ra nếu có thời gian dắt chạy bộ thì vẫn OK . về vấn đề có trẻ nhỏ thì theo mình không vấn đề gì vì bên nước ngoài người ta vẫn thường cho Rott chơi với trẻ nhỏ . thân