• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

bizonzon

Active Member
Mọi người cho ý kiến vụ Hải sản nhanh nhanh nhé, để còn đặt chỗ chứ nhỉ :)
Mọi người đang đòi đổi sang tối thứ 7 kìa cô ơi, mà thứ 7 Ruồi lại không đi được. Kiểu gì cũng ko đủ được tất cả mọi người, chán thế :(

yeupeo91

Member
Mọi người cho ý kiến vụ Hải sản nhanh nhanh nhé, để còn đặt chỗ chứ nhỉ :)
Cháu đăng kí với được ko ạ? :D. Nhưng nhanh ko đến tết ùi. Mà góp nhìu xiền ko hả cô? :-s tài chính eo hẹp mà ham zui. Hí hí

X

xuka3691

Guest
cô ơi, cháu về quê mất rồi. gửi tn riêng cho cô mà không được. không tham gia tất niên được với mọi người rồi, tiếc quá, thôi để tết ra mình làm thêm bữa khai xuân vậy ^^

bizonzon

Active Member
Cháu đăng kí với được ko ạ? :D. Nhưng nhanh ko đến tết ùi. Mà góp nhìu xiền ko hả cô? :-s tài chính eo hẹp mà ham zui. Hí hí
Cứ chiến xong, cầm hóa đơn rồi đếm đầu người mà Campuchia thôi em :D

yeupeo91

Member
Cứ chiến xong, cầm hóa đơn rồi đếm đầu người mà Campuchia thôi em :D
Thế ăn đến giữa buổi có được xin phép về trc ko c? ;)) hí hí.
C ơi c Hathu tặng em Bon là thế nào hả c? E mới chuyển sang nhà mới rùi, rộng 17m2 lận mà được phép nuôi mèo thoải mái nữa, :D , nhưng ra tết e mới đón Ốc về. Cũng thích Bon với em mèo trắng mà c Sheryl rao tặng mà còn vụ về wuê ăn Tết nên chưa dám ứng tuyển. :-s. Chắc ra tết lại theo dõi trên 4r thui. :|

Mimi83

Member
Mọi người mải ăn chơi Tết quá

Tình hình là mọi người mải ăn chơi Tết quá, mãi đến hôm nay mà không thấy ai post bài xem các cô cậu chủ ăn Tết ra sao, mong quá!

my_lucky

Active Member
Cô ơi hôm đó mọi người mải ăn cho hết đồ ăn nên thi nhau gắp chứ có ai còn tay đâu mà chụp ảnh hả cô:(:)(:)((

Mimi83

Member
Cô ơi hôm đó mọi người mải ăn cho hết đồ ăn nên thi nhau gắp chứ có ai còn tay đâu mà chụp ảnh hả cô:(:)(:)((
Là cô nói mọi người ăn Tết thế còn tụi nhỏ ăn gì, chơi gì? Hay lại mải chơi, nhốt tụi nhỏ một chỗ, đi chơi cho rảnh chân??? :p

Gemma

Active Member
Chị Mimi về lại Hà Nội vẫn kịp đón xuân ngoài ấy chứ ạ? Up ảnh Bưởi trong máy chị cho em xem với :x:x

Mimi83

Member
Chị Mimi về lại Hà Nội vẫn kịp đón xuân ngoài ấy chứ ạ? Up ảnh Bưởi trong máy chị cho em xem với :x:x
OK, mẹ Gem chờ chút nha, mấy bữa đi làm đang nhiều việc quá!

linhlamhn

Member
Cô Liễu ơi, cháu có việc riêng này muốn hỏi cô mà không có số điện thoại, gửi tin nhắn riêng lại sợ cô không đọc nên đành viết lên đây vậy.
Tình hình là cháu đang có một nhóc mèo 34 lai ALN, 1 tuổi, ảnh nó đây ạ:

Thằng ku tên là Đô, là con của 2 đứa Bông nhà cháu, hiện được em Quỳnh Anh nuôi khoảng hơn nửa năm rồi. Nhưng em ấy có lý do đặc biệt không thể tiếp tục nuôi Đô nữa nên nhờ cháu tìm giúp một gia đình ở Hà Nội có thể nuôi Đô, em ấy muốn tặng chứ không muốn bán. (Có rất nhiều lý do mà cháu không tiện trình bày ở đây)
Cháu biết nhà cô đã "quá tải" nhưng cháu cũng không biết nhiều người nên cứ mạo muội hỏi xem liệu cô có thể nuôi thêm Đô không. Nếu được thì chúng cháu rất vui vì gửi được Đô vào một nơi yên ổn.
Bằng không thì lại phải đăng bán thằng nhóc, mặc dù không muốn như thế chút nào.
Cháu cảm ơn cô!

Mimi83

Member
Cô Liễu ơi, cháu có việc riêng này muốn hỏi cô mà không có số điện thoại, gửi tin nhắn riêng lại sợ cô không đọc nên đành viết lên đây vậy.
Tình hình là cháu đang có một nhóc mèo 34 lai ALN, 1 tuổi, ảnh nó đây ạ:

Thằng ku tên là Đô, là con của 2 đứa Bông nhà cháu, hiện được em Quỳnh Anh nuôi khoảng hơn nửa năm rồi. Nhưng em ấy có lý do đặc biệt không thể tiếp tục nuôi Đô nữa nên nhờ cháu tìm giúp một gia đình ở Hà Nội có thể nuôi Đô, em ấy muốn tặng chứ không muốn bán. (Có rất nhiều lý do mà cháu không tiện trình bày ở đây)
Cháu biết nhà cô đã "quá tải" nhưng cháu cũng không biết nhiều người nên cứ mạo muội hỏi xem liệu cô có thể nuôi thêm Đô không. Nếu được thì chúng cháu rất vui vì gửi được Đô vào một nơi yên ổn.
Bằng không thì lại phải đăng bán thằng nhóc, mặc dù không muốn như thế chút nào.
Cháu cảm ơn cô!
Số của mình 0983287864

Bạn cho mình chút thời gian nhé, hoặc là mình sẽ nuôi bé, hoặc là mình sẽ gửi bé vào nơi đáng tin cậy và vẫn chịu trách nhiệm theo dõi cuộc sống của bé như các con của Tý Ty bây giờ. Bạn yên tâm.

Gemma

Active Member
Gởi tặng mẹ Mimi một số ảnh chụp ở nhà Gemma

Hôm ấy vẫn còn trong mùng tết, Mẹ Mimi và cô Bắp Cải Xinh Đẹp đã gõ cửa tệ xá mẹ Gem. Ngồi hàn huyên một lúc chưa hết chuyện thì mấy chị em chuyển lên phòng lũ mèo nhỏ trên tầng thượng... tám tiếp. Đám nhỏ hôm ấy còn ba đứa là Bưởi, Chanh, Quýt, ban đầu còn sợ hãi, sau đã ra chơi đùa với mẹ con chị Mimi, Bưởi còn len lén chui vào giỏ của chị Bắp Cải, đòi đi... ra Bắc nữa cơ.

Mẹ Mimi và Bưởi - Pammy

Chị Bắp Cải Xinh Đẹp và Chanh (giờ đã về nhà MsCuteShark và có tên mới là Gà

Chị Bắp Cải tự làm nhiếp ảnh ra luôn!

Chị Bắp Cải và Bưởi

Chị Bắp Cải và Bưởi, Quýt, Chanh

Cả chị em Bánh Mì - Cam cũng ra chào mẹ Mimi và chị Bắp Cải

Bưởi: Quýt ơi, mình chui vào cái giỏ của chị Bắp Cải chơi đi!

Trông hạp với màu lông của chị không hả Quýt?

Quýt: Em thích xỏ chân vào dép của bà hơn cơ!

Bắt đầu giở trò...

Bưởi tìm được Chanh làm đồng minh phá hoại

Mẹ Mimi say sưa nói chuyện với Bưởi

Mẹ Mimi đang xúi Cam: mở cửa ra đi con!

Gemma

Active Member
Chết con rồi nhóa, nghịch quá cô Bắp Cải đã túm được nguyên con rồi nhóa!:((

Úi giùi ui, thế mà vưỡn còn làm điệu này!

Bưởi xin phép bà Gem ra Hà Nội chơi ít ngày nhé con!

Mimi83

Member
Ôi nhiều ảnh quá, lại đẹp không diễn tả nổi. Cảm ơn mẹ Gem nhiều nha. Thế là mẹ Gem giữ Bưởi lại à? Thằng bé đáng yêu thật, mong có ngày gặp lại đại gia đình mẹ Gem nhé. Chúc cả nhà sức khỏe, nhiều niềm vui :x

Ôi, chờ mãi mới thấy mẹ Gem up ảnh lên, nhìn lũ nhóc xinh quá yêu ko chịu được, :x:x:x:x:x.
Trông Bưởi lại ko kìm chế được niềm mong muốn đến "bắt cóc" về, biết thế hôm đó xách luôn về nhỉ, đã nằm im trong túi rồi còn gì, :(

whitexsnow

Active Member
Chùi ui, cô Mimi với chị Bapcaixinhdep giống nhau quá chừng luôn, lúc đầu nhìn cứ tưởng 1 người không hà, hihi. :">:">:">. Chi ơi Bapcaixinhdep ơi thế chu nhật chị có đi off không hay tuần sau qua nhà em ạ :">:">

Chùi ui, cô Mimi với chị Bapcaixinhdep giống nhau quá chừng luôn, lúc đầu nhìn cứ tưởng 1 người không hà, hihi. :">:">:">. Chi ơi Bapcaixinhdep ơi thế chu nhật chị có đi off không hay tuần sau qua nhà em ạ :">:">
Chủ nhật chắc là chị ko đi off được rồi vì ko rành đường, nếu muốn đi lại phải nhờ người nhà đưa đi đón về nên cũng hơi ngại :(
Chị đang book lịch ngày 21/2 đó, mẹ Whitexsnow có thu xếp về sớm được ko, hoặc cho chị thời gian cụ thể có ở nhà, đừng muộn quá là được rồi :)
Chả biết Đô đừn có nhớ chị ko, về nhà mới sướng như tiên ấy, sướng nhất Đô rồi :x

whitexsnow

Active Member
Chủ nhật chắc là chị ko đi off được rồi vì ko rành đường, nếu muốn đi lại phải nhờ người nhà đưa đi đón về nên cũng hơi ngại :(
Chị đang book lịch ngày 21/2 đó, mẹ Whitexsnow có thu xếp về sớm được ko, hoặc cho chị thời gian cụ thể có ở nhà, đừng muộn quá là được rồi :)
Chả biết Đô đừn có nhớ chị ko, về nhà mới sướng như tiên ấy, sướng nhất Đô rồi :x
Ngày 21 chắc là được đó chị, em sẽ cố gắm sắp xếp :), chị sẽ qua khoảng mấy giờ hả chị :x

Ngày 21 chắc là được đó chị, em sẽ cố gắm sắp xếp :), chị sẽ qua khoảng mấy giờ hả chị :x
Buổi chiều chị đi giờ nào cũng được, quan trọng là em có thể thu xếp về lúc nào thì chị sẽ qua, như thế tiện cho em hơn. Mấy giờ em có thể ở nhà thì báo trước cho chị nhé :)