• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

Nhím xinh

Member
Nghêu xinh quá cô ạ. kẻ mắt đậm giống mấy em nhà chị garu. mà cô ơi sao cô lại thay nik, nhìn lạ hoắc
Ừ, nó xinh nhất đấy. Mà cô thấy bọn trẻ con đứa nào cũng xinh, dễ thương. Chỉ có khi lớn lên chúng nó mới dễ ghét thôi.
Nhắc đến Garu, cô tiếc bữa lẩu và tàn phá cây nhãn nhà Garu quá:D. Đúng không nhỉ?:p

X

xuka3691

Guest
Ừ, nó xinh nhất đấy. Mà cô thấy bọn trẻ con đứa nào cũng xinh, dễ thương. Chỉ có khi lớn lên chúng nó mới dễ ghét thôi.
Nhắc đến Garu, cô tiếc bữa lẩu và tàn phá cây nhãn nhà Garu quá:D. Đúng không nhỉ?:p
không có lẩu đâu cô ạ. nhưng mà có bánh. chị garu làm bánh giỏi lắm. hôm thứ 6 cháu sang được ăn nhãn với 2 loại bánh. đến chủ nhật mọi người lại off tiếp mà cháu không đi được. nghe nói lại có 2 loại bánh khác nữa, tiếc quá

Nhím xinh

Member
không có lẩu đâu cô ạ. nhưng mà có bánh. chị garu làm bánh giỏi lắm. hôm thứ 6 cháu sang được ăn nhãn với 2 loại bánh. đến chủ nhật mọi người lại off tiếp mà cháu không đi được. nghe nói lại có 2 loại bánh khác nữa, tiếc quá
Ơ thế Xuka hỏi chị Garu xem cô muốn tham dự có được không? Cô cũng muốn học làm bánh:D

kokokiukiu

Active Member
Ơ thế Xuka hỏi chị Garu xem cô muốn tham dự có được không? Cô cũng muốn học làm bánh:D
Cô ơi,ý Xuka nói là thứ 6 và chủ nhật của 2 tuần trước cơ ạ,vụ off này diễn ra mất rồi...Chị Garu làm bánh ngon lắm,nhãn cũng ngon nữa,tiếc thật vì cô không tham dự được:(

Nhím xinh

Member
Cô ơi,ý Xuka nói là thứ 6 và chủ nhật của 2 tuần trước cơ ạ,vụ off này diễn ra mất rồi...Chị Garu làm bánh ngon lắm,nhãn cũng ngon nữa,tiếc thật vì cô không tham dự được:(
Tiếc thật, cơ mà mình không được mời, chẳng lẽ làm khách không mời???:p

Nhím xinh

Member
Hai bé Đậu đến chơi nhà Nhím Xinh

Tạm thời dừng up ảnh các bé Hải Sản, nhà Nhím vừa qua có hai cuộc đến chơi rất đặc biệt nên khoe ảnh với mọi người.
Đầu tiên là gia đình hai bé Đậu Xanh và Đậu Đen

Mẹ Mun và hai bé Đậu

Đậu Xanh và Đậu Đen

Đậu Xanh

Đậu Đen

Với chị Nhím

Nhím xinh

Member
Các bé Hoa quả đến thăm nhà Nhím Xinh

Hôm trước các bé Hoa quả nhà chị Ruồi đến chơi nhà Nhím, có cả Rocky-Sâu nữa

Cả nhà đón tiếp trọng thể lắm

có tiệc chiêu đãi hẳn hoi

thế mà chúng nó chỉ mải cãi nhau (hay nói chuyện?)

... chán rồi lăn ra ngủ

Nhím xinh đẹp

Dứa đanh đá

Ghê gớm chưa này

Nhím xinh

Member
Ảnh Dứa ghe gớm

và Rocky-Sâu

nhìn thế thôi, nghịch sợ luôn :((, lại còn tự nhiên như "chị Ruồi Bẹp" nữa chứ.

bichdiep

Member

Với chị Nhím
Ôi, bây h cháu mới biết có ảnh này. Xấu hổ quá. Cô Nhím là người lớn không thèm chấp hai đứa nhãi ranh. Còn 2 cháu thì đanh đá quá chừng, còn khè cả cô nữa. Hai đứa này bôi gio trát trấu vào gia đình bichdiep vốn dĩ hiền lành quá đi thôi :((

Đậu xanh giống màu lông của Nhím đúng không cô? Nhìn như bản sao thu nhỏ vậy :)

Dứa đanh đá

Ghê gớm chưa này
Chị My đang trêu gì mà em ấy trông đáng sợ vậy? :-ss:-ss:-ss
Hic, nhìn cả nhà ăn uống ngon miệng ghê. May mà hôm đó không sang chứ chỉ nhìn mọi người ăn uống mà mình ngồi 1 góc húp cháo chắc tự kỷ quá :(:)(:)(:)((

iemmap

Member

Chị My bị đánh mà mặt vẫn hiền lành, có vẻ rất là sẵn sàng chịu bị đánh :))

bizonzon

Active Member
và Rocky-Sâu

nhìn thế thôi, nghịch sợ luôn :((, lại còn tự nhiên như "chị Ruồi Bẹp" nữa chứ.
Bây giờ đổi lại rồi cô ạ. Không phải tự nhiên như chị Ruồi mà tự nhiên như chị Bizonzon :))
Nó thừa hưởng toàn tố chất của cháu: hồn nhiên, nghịch ngợm, không e thẹn ngại ngùng, không khách sáo, hế hế (còn cái nết đanh đá là của mẹ Ngọc nó, cháu ko biết )

Nhím xinh

Member
Nhà Nhím thông báo: chủ nhật này nếu không có gì thay đổi (không mưa, không lạnh) nhà Nhím tổ chức cho các bé Nghêu, Sò, Ốc, Hến về thăm nhà. Vậy đề nghị các osin hồi âm để nhà Nhím còn kịp chuẩn bị (anh Canon, chị Diễm, chị Vân và chị Sao trả lời ngay nhé). Nhím Xinh xin cảm ơn nhiều.

X

xuka3691

Guest
nhà cháu không có hải sản, chỉ có mỗi ngũ cốc thôi, có được tham gia không hả cô

mèo còi

thích quá!!! Mèo tớ hiện tại chưa có điều kiện thật tốt để nuôi mấy em.tại phải đi nhiều. Nhìn hình các em thì lại không cầm lòng được.
Chúc các em bé luôn khỏe mạnh ne!