• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

Hic đến tối qua cháu mới convert được hết ảnh chụp tối hôm t7, muộn quá nên bây giờ mới post lên được ạ!

Đầu tiên là Nhím:

Tiếp đến là Ty Ty

Còn đây là cô Liễu và Sò, Ốc

zZĩnz

Member
hơ hơ có mỗi mấy cái ảnh mà đêm qua Photoshop rõ là lâu Để người ta chờ dài cả cô

Mấy đứa nhà mình thật rạng ngời nhờ Canon, đúng là máy xịn có khác nhỉ, chả bù cho cái máy du lịch của mình, toàn dìm hàng các em thôi.
Mặt Nhím đúng là phèn phẹt như cái bánh rán tẩm đường, lúc nào cũng híp cả mắt lại chả thấy tổ quốc đâu.
Mặt Tý ty thì luôn luôn lạnh lùng, dù được ôm ấp hay cưng nựng, như kiểu ta xinh nên ta có quyền kiêu.
Ốc hiền nhất nhà, & giờ đã thành công công, :)). Ốc đã từng khóc nhè, hơi nhát.
Nhà còn thiếu Đóm, sợ người lạ nên chả ai chụp được ngoài mama cả. Tý hon già nhất đàn, cũng ghê gớm, đanh đá & "thành tinh".
Nhà mình cũng tự hào có 1 bé 34 thuần chủng (dù chỉ là nuôi giùm nhưng vô thời hạn trả lại) =))

Về khoản người mẫu chuyên nghiệp thì Tý Ty là số 1, luôn đợi chụp xong mới quay đi, chưa xong là vẫn đứng im đợi chụp. Nhìm thì toàn híp cả mắt lại =))

Nhím giỏi khoản này hơn nhiều ý, em thử xem đống ảnh bichdiep chụp mà xem, cứ tách cái là chuyển tư thế ngay, còn Tý ty thì cứ nằm ườn ra, mặt thì lạnh như băng, ghét con bé đó lắm.

lululubu

Active Member
Mỗi lần nhìn Nhím bây giờ lại thấy phục cô Liễu kinh khủng, bây giờ Nhím thành em gái xinh tươi khỏe mạnh đẹp ngời ngời rồi.

Thằng Sò cũng sắp sửa làm công công nốt rồi ạ =)). Chẹp, công nhận chụp ảnh khó nhất là sò và Ốc, luôn tay luôn chân,hic hic. Em thấy là con nào càng béo thì càng dễ chụp =))

zZĩnz

Member
Thằng Sò cũng sắp sửa làm công công nốt rồi ạ =)). Chẹp, công nhận chụp ảnh khó nhất là sò và Ốc, luôn tay luôn chân,hic hic. Em thấy là con nào càng béo thì càng dễ chụp =))
oái oái Bố bồ nông đừng cho con làm công công vội cạnh ngay nhà tớ con bé con Mốc sắp Méo méo rồi đừng mà để cho em í biết mùi đời rồi mới .. Cut. Đừng để em í lại như sushi nhợn huhuhuhuhu DẠ SUSHI NHÀ EM LÀ 100% TRAI SẠCH Ạ :p

Mimi83

Member
Up phụ anh Hưng nào
đây là thằng cu Đóm
ngày trước

và bây giờ

Mimi83

Member
con bé Nhím ngày còn đang ở "bệnh viện"

cùng với em Đô

còn bây giờ

còn đây là kiểu gì không biết nữa

Mimi83

Member
và đây con bé lạnh lùng của nhà Mimi
hồi mới đón về

và bây giờ, lưng như cái phản

dáng ngủ xấu xí

khi tạo dáng để chụp ảnh, pro ra phết

Mimi83

Member
thích em tam thể lông xù thể ko biết đc mèo nhà mình tam rồi nhưng ko xù ^^
Ừ công nhận con bé Ty đẹp thật, cơ mà nó lạnh lùng lắm, yêu nó chẳng khi nào nó tỏ ra sung sướng cả, cứ như là mình phải có bổn phận yêu thương nó vô điều kiện ấy:(

lululubu

Active Member
Cháu thấy bọn mèo cái nó toàn ỷ xinh nên là kiêu thôi cô ạ, con bé nhà cháu cũng vậy, hồi bé rõ là ngoan quấn người chằm chặp ý, mà lớn lên rồi là chỉ thích suy tư ngồi 1 góc làm đẹp thôi. Bây giờ bầu mới đổi tính hay chạy ra chỗ chủ hít ngửi tí, nhưng dang tay bế là chạy luôn ra chỗ khác nằm.

Mimi83

Member
Cháu thấy bọn mèo cái nó toàn ỷ xinh nên là kiêu thôi cô ạ, con bé nhà cháu cũng vậy, hồi bé rõ là ngoan quấn người chằm chặp ý, mà lớn lên rồi là chỉ thích suy tư ngồi 1 góc làm đẹp thôi. Bây giờ bầu mới đổi tính hay chạy ra chỗ chủ hít ngửi tí, nhưng dang tay bế là chạy luôn ra chỗ khác nằm.
Ừ, có thế thật. Nhưng mà con bé Nhím yêu lắm nhé, thích được yêu chiều, cưng nựng. Đi làm về là chào hỏi mẹ đàng hoàng, xong rồi đòi mẹ bế một tý mới chịu đi chơi. Còn con Tý Hon thì mặc kệ sự đời, ai muốn làm gì cũng được, thậm chí bát hết hạt rồi mà nàng đói là nàng ra ngồi lỳ ở cạnh bát, không đi đâu, cũng không thèm kêu đòi ăn, kiểu như mình phải hiểu ý nó chứ không phải nó cần hiều ý mình; mình là osin mà! mèo ơi là mèo :((