• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chú GSD từ nước Đức

hi all !!!

Hôm nay, tôi rất vui khi chào đón Henry và Fabienne về. Xin phép anh Minh, anh Trung và toàn thể anh em, cho tôi được bộc bạch đôi lời mà những ngày qua còn ấp ủ, để rồi chuyện khép lại từ đây, và bắt đầu với một trang mới tươi đẹp như những bức ảnh mà anh Trung vừa post...

Chuyện xảy ra tại topic này trong những ngày vừa qua thật buồn và đáng tiếc. Nhưng nó cũng đem lại cho cá nhân và cộng đồng nhiều tác dụng tích cực, không chỉ ở việc hiểu thêm một số vấn đề về GSD, hiểu biết thêm về con người cụ thể, cái đúng, cái sai, mà còn học được cách xử trí, cách làm việc và đối nhân xử thế. Nó cũng là một sự kiện cảnh tỉnh những ai, những việc nếu có thể xảy ra sau này. Qua những dòng comment, thậm chí qua cả nút "thank", cũng cho chúng ta hiểu thêm về những người xung quanh ngoài cuộc, ít nhiều cũng cảm nhận được "ai là ai". Ngay cả con Henry, nó cũng đã trở lên nổi tiếng hơn.

Phải nói trước, tôi là em ruột của anh Minh, nhưng tôi sẽ gắng hết sức nói khách quan. Không thể phủ nhận cái sai của anh Minh, cả cách xử lý của anh cũng chưa thực sự phù hợp. Bản thân tôi cũng không hài lòng về anh ở một số điểm. Tuy nhiên, danh dự mà nói rằng, cái sai của anh không hề có chủ định ác ý, vì Henry chuyển về cho tôi chứ không phải cho người khác. Có 1 lý do, có lẽ muốn tôi vui, muốn Minh - Hoan - Henry nổi tiếng và tự hào, nên khi bắt đầu có sự hoài nghi về cái sai, nhưng anh vẫn chẹp và … đi tiếp. Mình có thể dối được 1 vài người chứ không thể dối được cả vạn người, mình có thể dối được một lúc chứ không thể dối được cả đời. Nhận thấy sai mà vẫn đi thì càng lún sâu thêm. Em tự hào về sự dũng cảm thẳng thắn nhận cái gì là sai, thẳng thắn nói lời xin lỗi cộng đồng của anh. Cộng đồng vẫn ghi nhận công sức của anh đóng góp cho VP. Hãy dành ngày nghỉ cuối tuần đến một nơi yên tĩnh, xả hơi và quên đi anh ạ.

Anh Trung ! Đến giờ này, hình ảnh của anh trong em vẫn như thuở ban đầu (http://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=News&op=viewst&sid=360). Cám ơn anh về những việc anh đã làm cho em, cho anh Minh và cho cả cộng đồng. Một người giỏi và uy tín như anh không chỉ trong GSD mà cả trong kinh doanh, chính trị, thì em không dám phát biểu nhiều. Nhưng em tin, anh có cách xử lý đúng nhất.

Chuyện đã qua rồi, điều lớn nhất đã được làm rõ bởi anh Minh, anh Trung cùng một số thành viên. Nếu còn điều gì gân gợn nữa, em cho rằng đó là chuyện nhỏ thôi. Thằng em út mong 2 anh không nên bận tâm nữa, hãy khép lại trang này để viết những điều mới sang trang khác tươi sáng hơn. Đừng phí quá nhiều thời gian, công sức, trí tuệ về chuyện này nữa.

Rút dao chém xuống nước, nước càng chảy xiết
Nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.

Xin thưa với cá biệt người, đừng nên lấy chuyện này mà mang đến cho mình nụ cười đắc chí. Sông có khúc, người có lúc. Tôi chắc chắn ngươi mượn gió bẻ măng, thừa cơ có những hành động và kích động hòng chia rẽ anh Trung và anh Minh, thậm chí muốn 2 anh đối đầu. Dù tinh vi thế nào cũng không thể che lấp được. Tôi tuy ngu dốt nhưng cũng có thể lắp ghép các dữ kiện được vào và khẳng định như vậy đấy. Thật nực cười.

Cá nhân tôi:
- Xin cảm ơn những người thuộc về "phản biện". Nếu không có những "mũi kim" của các bạn thì không làm thức tỉnh cơ ngủ mê được.

- Xúc động cảm ơn những người có tấm lòng rộng mở, bao dung và cái nhìn thiện cảm, đã động viên, an ủi và chia sẻ. Những lúc như thế này mới biết ai là bạn.

Về việc anh Minh có ý định đối thoại "trực tuyến" với anh Trung trên diễn đàn: Xin thưa với cả nhà, tôi với tư cách là em của 2 anh, đã liên lạc với anh Minh và anh Trung, vì tôi nên 2 anh nhất trí không có chuyện đó xảy ra nữa. Chuyện đã được khép lại.

Đây cũng là dòng tâm sự duy nhất của tôi về chuyện này.

Xin được nâng cốc cùng anh Minh, anh Trung và toàn thể anh em, để em được say trong men tình người :beer:beer:beer:beer:beer
Ây da ! zdui quá đi ! Hôm qua bệnh cảm cúm mệt nên không vào diễn đàn được ! không biết tình hình chuyện của anh Trung và anh Minh ra sao ! hôm nay lên diễn đàn đọc bài viết của Hoan2008 thật là hay ! Mình không biết nói gì ngoài việc khá vui mừng vì VP đã trở lại bình thường ! và dường như qua 1 sự việc thì tình đoàn kết AE trrên diễn đàn càng siết chặt hơn !

Với những cố gắng khắc phục của anh Minh và sự vị tha của anh em trên VP và sự ra mặt của khá nhiều " vị " nặng kí trên diễn đàn ! Coi như chuyện vừa qua đã xong xui ! 1 dấu chấm hết cho 1 trang toppic buồn ! Và xin mọi người hãy đặt những ý tưởng mới ở 1 toppic khác ! 1 toppic không gây mâu thuẩn giữa anh em ! :praying:

^^ bài viết hay lắm Hoan2008 :-bd ! Thân chào AE !

Hoan2008

Member
Chúc mừng HOAN_2008 đã đưa một nam thanh nữ tú cập bến an toàn,nói thật con cái FABIEN thì anh không mấy ấn tượng nhưng còn con HENRY thì phê thật ,cậu này khoảng 1 năm nữa chắc nổi đình nổi đám đây,càng nhìn anh càng thấy mê nó vì ít nhiều cái bộ môn GSD vẫn còn trong máu he ..he .Chắc bữa nào phải kéo anh em lên chú một buổi rồi !
Lại khổ ông anh tôi rồi, đã ngấm trong máu thì nó sẽ vẫn chảy mãi mãi anh ơi, có điều khi nào nó lại cuồn cuộn thôi =))=))=))

Mà không chắc chiếc gì nữa, xuống em sớm luôn đi thôi, nhưng nhớ vào ngày nghỉ nhé, vào ngày thường là em không chịu trách nhiệm đâu, kekeke :((. Alo cho em trước khi xuống Hải Dương nhé

P/S: Mang theo chú gà chọi, em gọi bạn em mang gà đến thì cuộc vui càng khoái hơn

Ái chà Bác Hùng có Em GSD đẹp quá nhỉ, nhưng không thấy chú thích j vậy Bác ơi, mai bác dậy Em co cún ngồi xe máy nhé, ^:)^
Mấy em này không phải của mình Hoan_NC à, là của đ/c Hoan2008 đó. Mình chỉ tách bớt ảnh để giảm tải dung lượng thôi, vì ảnh cỡ to và post nhiều.
Còn khoản cho chó ngồi xe máy đi chơi thì yên tâm đi. 1kg chè và 10 bao Vinataba.

Chúc mừng anh Hoan nha...Em Henry đẹp quá,cho dù em nó có không phải là VA,V hay là gì đó...nhưng chuyện đó không quan trọng...cái hơn cả là tình cảm của em nó với mình...cũng như của mình với em nó...Cả em Fabien nữa chào mừng cô nàng đến với Việt Nam,đến với VP....
P/S:Chú Minh ơi mọi việc đã qua rồi...cháu thấy chẳng có vấn đề gì cả...chú đã đóng góp cho Vp rất nhiều...vậy nên chú đừng rời bỏ VP nha...cháu tin chắc tình cảm mà chú giành cho Vp là rất lớn...vậy nên chú hãy ở lại nha..
Thân mến

pit bull

Member
Thưa cả nhà ,
-Nói thực với cả nhà.Một phần là vì quá buồn tủi khi xác minh lại và biết rõ sự thật .Minh vô cùng đau đớn và xấu hổ vô cùng .Lỗi là do Minh không Kiểm tra kỹ càng chính xác.Quá tin ở một tên chủ cũ của Henry.Vô cùng sung sướng cứ tưởng thật Minh đã vội thông báo cho cả nhà cùng vui với Minh.
Đây là tên chủ cũ của Henry: (Minh xin nói thêm:ông thống đốc tiểu bang không phải là chủ mà là người giới thiệu Minh với tên này thôi. Ông ấy hoàn toàn không có lỗi gì cả)vì đây là sự thật. Minh phải tường trình thật chính xác và thật tỉ mỉ. Hơi dài dòng một chút. Mong cả nhà thông cảm nhé:

Người VN mình có rất nhiều người sống ở bên Đức .Nếu ai không tin có thể nhờ kiểm chứng giúp.
Xưa nay Minh luôn đặt chữ tín lên trên tất cả.Khi xác Minh được chính xác sự thật. Minh buồn quá vì biết Diễn Đàn VP là sân chơi giành cho những người trung thực, những người có nhiệt huyết với nền GSD Việt Nam.Minh biết mình có lỗi lớn với AE bên nhà.Bởi vậy Minh cảm thấy mình không xứng đáng là thành Viên VP nữa bởi vậy Minh mới thông báo là sẽ ít xuất hiện trên VP.Nếu đã không vào thường xuyên nữa thì sẽ không trả lời AE được ngay.Minh sợ AE hiểu lầm là Minh khinh người không trả lời.Bởi vậy minh mới có ý là xin BQT VP khoá lại topic này để tránh hiểu lầm.

Chốt lại là người ta lừa anh chứ không phải anh " cố tình " lừa mọi người ở Việt Nam. Có điều em thắc mắc là cái quyển sách ghi tên Henry với cái Cup anh chụp ở đâu vậy ? Dù thế nào người ở quê nhà vẫn có niềm tin ở anh vì anh vẫn là một người con của đất nước Việt Nam cong cong hình chữ S mà:love struck:. Qua việc này thấy dù sao " quê nhà " vẫn hơn anh nhỉ ? :-bd
Nếu có một ngày nào đó anh về thăm quê hương anh mua hộ em 1 chiếc áo của CLB BMunic nhé, thanks anh!:D

hoan_nc

Member
Mấy em này không phải của mình Hoan_NC à, là của đ/c Hoan2008 đó. Mình chỉ tách bớt ảnh để giảm tải dung lượng thôi, vì ảnh cỡ to và post nhiều.
Còn khoản cho chó ngồi xe máy đi chơi thì yên tâm đi. 1kg chè và 10 bao Vinataba.
ủa tưởng j chứ chè thì lúc nào nhà cũng có, cong thuốc lá thì E ko hút nhưng vui thì vẫn hút và nếu đó là lễ thì vẫn ok, sao ko thấy BÁc nói j đến Rượu, vì là "Rượu, chè, thuốc" chỉ thấy BÁc nói đến hai thứ còn thiếu Rượu Bác ạh, hee, nếu có thì E thêm chai 65 của Mễ Trì Bác nhé, cho đủ bộ lễ ok. Bác

microsort

Member
Anh Hoan ơi, Fabien và Henry về VN có quen khí hậu của mình không anh ? Nó có rụng lông như con Mara và Nele không ?Cập nhật hình ảnh của 2 em nó đi anh.Có các ae ĐN mong hình ảnh của Henry lắm đấy.

Bac Minh cho cháu hỏi là giống King Shepherd có phải là 1 họ hàng gần của GSD ko?Cháu thấy hình miêu tả rất giống,chỉ có điều là trọng lượn,chiều cao thì hon GSD nhiều.Link tham khảo http://www.dogbreedinfo.com/kingshepherd.htm
To: kingkongga3
-Đúng rồi đó cháu à.GSD có nhiều loại lắm cháu à.Còn trọng lượng và chiều cao không liên quan gì đến GSD cả.Chúc cháu vui vẻ.

Cám ơn bác đã giải đáp thắc mắc,tại cháu thấy giống King Shepherd nó giống lắm, chỉ có điều là nó lớn hơn hẳn về chiều cao, cân năng tiêu chuẩn của GSD mà cháu đã từng đọc,hihihi.Ở Đức có giống King shepherd này ko bác?Người ta nuôi nó có nhiều như GSD bình thường ko bác?

Sự cố vừa qua chỉ là do bác Minh hơi chủ quan nên làm sai lệch thông tin, may mà có bác Trung đính chính. Dù sao thì không ai trách bác Minh cả chỉ hi vọng bác cẩn thận hơn thôi. Mà cho con hỏi là Fabiene trước khi về VN có phối với em nào chưa hả bác?