• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những bé mèo TÂY tớ XIN được

Status
Không mở trả lời sau này.

bizonzon

Active Member
Đọc những bài của bạn chủ topic, mình đã hiểu ý của bạn rồi. Nhưng thật sự là, thà nói thẳng còn hơn, dông dài nhiều bài nhiều topic rồi mà đấu đá vẫn bay qua lại, trong khi save time để ngắm các em mèo còn hơn. Ai đã xấu, đã không hiểu thì mãi mãi không hiểu, nói nhiều làm gì cho mệt.
Cám ơn bạn đã hiểu. Cái gì cũng phải có thời gian thì mới ngẫm nghĩ ra. Và tớ nghĩ là ngần đó thời gian để đủ cho người có thể hiểu hiểu được rồi, còn mấy bạn vẫn tiếp tục ném đá tớ thì chắc nhận thức có vấn đề.
@To all: Tớ đã nói đi nói lại là tối nay tớ sẽ giải thích, các bạn không thể chờ được sao?

Em muốn là người nổi tiếng và em đã nổi tiếng =)) =))

AI cũng giả vờ hiểu mà thật sự là không hiểu. =))=))

kokokiukiu

Active Member
Ơ,đây là topic khoe mèo cơ mà ,có phải topic tranh cãi hay xin xỏ gì đâu mà mọi người có nhiều ý kiến thế?Chị Biz mở topic này để khoe mèo nhà chị để mọi người ai quan tâm thì ngắm thôi,các bạn đừng làm topic đi sai mục đích.Chị ý đã nói sẽ giải thích vào tối nay thì các bạn đã hiểu rồi,các bạn chưa hiểu hay các bạn không chịu hiểu thì cố giữ im lặng và bình tĩnh đến lúc đấy đi,làm gì mà phải vội vàng lên án chị ý gay gắt như vậy?

Chị Biz ơi,chị khoe mèo tiếp đi cho em chiêm ngưỡng,nhất là thằng Lu ý ạ:)):))

NhimCoi

Member
@Bizonzon: Bạn mãi thì vẫn là đứa trẻ to đầu, chẳng lớn được đâu bạn à. Nếu để một chút góp í, một chút khuyên bảo với những newbie thì mình rất cảm phục bạn, nhưng có vẻ bạn đã hơi quá lố rồi. Mình cũng là member mới, nhưng đối với những member cũ như bạn làm mình cảm thấy VP dường như đã không còn tạo hứng thú cho mình nhiều như trước.
Nếu bạn cho rằng không hứng thú thì đừng có vào VP thì mình cũng nói luôn: Nếu thực sự như thế thì hãy để VP cho những member cũ như bạn chơi với nhau đi, mình không cần!!!

bizonzon

Active Member
Em muốn là người nổi tiếng và em đã nổi tiếng =)) =))

AI cũng giả vờ hiểu mà thật sự là không hiểu. =))=))
Những người đã hiểu chả ai nói ra đâu bạn ạ. Cũng giống như những thành viên xin được mèo Tây đầy trên diễn đàn, mà chả ai đăng 1 cái topic xin mèo hoặc giật cái tít những bé mèo tây xin được cả.
Nếu bạn không hiểu, cứ nói là không hiểu, tớ và mọi người sẽ thông cảm vì không phải ai cũng thông minh. Nhưng đừng nghĩ ai cũng như mình.
À còn nữa, tớ đã thừa nổi tiếng từ trước khi đăng cái topic xin mèo rồi. Chả cần phải nhờ scandal làm gì. Tớ cũng chả báu bở gì mấy cái thanks. Ai cũng hiểu chuyện như bạn thì tớ sao lại được thanks, chả nhẽ toàn người kém thông minh à đến mức đó à?
Thế nên tớ mới bảo, trước khi phán xét việc gì, nên tìm hiểu kĩ, nếu thấy có khúc mắc thì nên đặt câu hỏi mà lý giải.

bizonzon

Active Member
@Bizonzon: Bạn mãi thì vẫn là đứa trẻ to đầu, chẳng lớn được đâu bạn à. Nếu để một chút góp í, một chút khuyên bảo với những newbie thì mình rất cảm phục bạn, nhưng có vẻ bạn đã hơi quá lố rồi. Mình cũng là member mới, nhưng đối với những member cũ như bạn làm mình cảm thấy VP dường như đã không còn tạo hứng thú cho mình nhiều như trước.
Nếu bạn cho rằng không hứng thú thì đừng có vào VP thì mình cũng nói luôn: Nếu thực sự như thế thì hãy để VP cho những member cũ như bạn chơi với nhau đi, mình không cần!!!
Cám ơn đứa trẻ bé đầu (hoặc người lớn to đầu) đã khuyên bảo tớ. Bạn có thể vui lòng chờ đến tối được không? Thiết nghĩ một người trưởng thành (hơn tớ) như bạn hoàn toàn có thể điềm tĩnh hơn các bạn khác. Còn nếu sau tối nay mà bạn vẫn cảm thấy không thỏa mãn, thì tớ sẽ tự rút lui để khỏi ảnh hưởng đến uy tín diễn đàn.

Downcome

Phó nhòm
Đọc hoa hết cả mắt. Chả hiểu các bạn đang nói dè. Mình chỉ phục vạn Zon Zon 1 điều là, bạn có thể xin và cướp mèo ở những nhà mà chưa chắc bỏ $ hoặc nhiều $ ra mà mua đc chúng. Chứ đừng nói đến XIN. Bạn làm đc mình fục quá (cho xin tí bí quyết đi) :(

Họ vưỡn vui vẻ và an tâm khi mèo của họ bị cướp. Kinh Hoàng (mang cơm nắm muốn vừng đến nhận bạn ZONZON làm sư phụ :D)

bizonzon

Active Member
Đọc hoa hết cả mắt. Chả hiểu các bạn đang nói dè. Mình chỉ phục vạn Zon Zon 1 điều là, bạn có thể xin và cướp mèo ở những nhà mà chưa chắc bỏ $ hoặc nhiều $ ra mà mua đc chúng. Chứ đừng nói đến XIN. Bạn làm đc mình fục quá (cho xin tí bí quyết đi) :(

Họ vưỡn vui vẻ và an tâm khi mèo của họ bị cướp. Kinh Hoàng (mang cơm nắm muốn vừng đến nhận bạn ZONZON làm sư phụ :D)
Anh Dao Găm quá khen :)). Gạch đá em hứng được nhiều thế, mang sang táng tất vào cửa số 2 nhà đấy, làm gì mà chả sợ :))

Chả biết ai là đứa trẻ to đầu, hãy nên nói lịch sự một chút. Muốn nói người khác thì hãy đọc kỹ trước khi đưa ra bình luận, ở đây chẳng ai đề cập đến vấn đề member cũ hay mới mà toàn tự mình suy luận, nếu ko có hứng thú có thể ko vào đọc. Topic này là để khoe mèo, muốn bình luận xin mèo vui lòng vào trang khác đi. Chị thích xem mấy đứa, up tiếp đi Bi, nhất là cái ảnh ở nhà Ruồi ấy, :))

Downcome

Phó nhòm
Anh Dao Găm quá khen :)). Gạch đá em hứng được nhiều thế, mang sang táng tất vào cửa số 2 nhà đấy, làm gì mà chả sợ :))
Công nhận là phục bạn sát mỏ. Cho không dám ngóc đầu lên. Chỉ ngóc lên dời và than rằng "Ở trên đời, những bạn mịn não sao vẫn còn nhiều quá..."

Đọc, ngẫm nghĩ và cố hiểu cái ý tứ (dù thô thiển) đó thì sẽ thấy nhiều cái tốt hơn, cuộc đời sẽ đẹp hơn. Mà thường những cái thô thì ít đc chấp nhận.

Chia vui với bạn vì có mèo đẹp mà ko mất rì

Chia buồn với bạn vì gạch ngói đầy nhàm dọn ko hết (dư gạch thì chuyển sang mình 1 ít nhóe, mình đang cần xây nhà) hé hé

Mimi83

Member
Mình cảm thấy câu chuyện đã đi quá đà, mình mong cả hai phía (host và members) nên bình tĩnh. Không khí đã quá căng thẳng. Xúc phạm nhau không phải là cách khẳng định nhân cách của mình. Hãy để mọi người nở nụ cười của trẻ thơ khi đọc những bài viết và xem ảnh các bé yêu của chúng ta. Mong rằng đây vẫn là ngôi nhà chung của của cat lovers. "Hãy yêu nhau đi...hãy trao cho nhau muôn vàn yêu dấu... dù mai sau này người có xa người". Mong các bạn yêu thương nhau chứ không chỉ yêu thương các bé mèo.

bizonzon

Active Member
Mình cảm thấy câu chuyện đã đi quá đà, mình mong cả hai phía (host và members) nên bình tĩnh. Không khí đã quá căng thẳng. Xúc phạm nhau không phải là cách khẳng định nhân cách của mình. Hãy để mọi người nở nụ cười của trẻ thơ khi đọc những bài viết và xem ảnh các bé yêu của chúng ta. Mong rằng đây vẫn là ngôi nhà chung của của cat lovers. "Hãy yêu nhau đi...hãy trao cho nhau muôn vàn yêu dấu... dù mai sau này người có xa người". Mong các bạn yêu thương nhau chứ không chỉ yêu thương các bé mèo.
Cháu cám ơn cô đã nhắc nhở, đúng là cháu đã nóng tính quá đà. Xin lỗi tất cả các bạn vì tớ lỡ nói những điều không hay.
Nhưng tớ chỉ muốn các bạn chờ thêm 1 chút thời gian nữa. Tớ không phải câu giờ mà bởi vì hiện giờ đang đi làm, không có thời gian viết 1 bài dài. Từ giờ đến lúc đó, tớ mong không có ai tiếp tục ném đá tớ nữa (vì tớ khá nóng tính, sẽ nói những câu xúc phạm đến các bạn)
Cảm ơn tất cả mọi người!

kiny9x

Member
sao mọi người cứ phải lên án gay gắt việc xin và cho thế nhỉ? việc đó đâu có gì là sai trái? người thích thì xin, kẻ muốn thì cho. chỉ sai trái khi sau việc xin và cho đó là những mục đích khác thôi chứ? mọi người cứ chờ chị bi đến tôi đi, đứng nói lên án như vậy nữa. lười post bài mà đọc topic nè ngứa tay quá:(. ^^

ruồi bẹp

Active Member
mình có đôi lời gửi đến các bạn vẫn cảm thấy nóng đầu về việc chị Bizonzon và các bạn chưa có thời gian ngâm cứu hết cái topic kia.

Cái vấn đề tại sao không nói thẳng ra mà lại phải lập topic như vậy thì bên đó đã có người hỏi và được giải đáp thì mình xin nói lại là vì nói thẳng không xong nên đành nói lắt léo, hơn nữa trên diễn đàn có nhiều thành phần đi xin mèo tây với cái kiểu rất khó chấp nhận nhưng lại không ra mặt lập topic và vì thế việc nói thẳng cũng chẳng có ích lắm.

Vả lại chẳng phải sau cái topic kia của chị Bizonzon ta cũng thấy vỡ lẽ ra nhiều điều sao, mấy hạt đậu ở dưới tấm đệm gây cộm đệm rất khó chịu cũng được lộ ra đó thôi.

Chú phải tìm đến nhà của đạo diễn mà học...=))=))=))

NhimCoi

Member
Chả biết ai là đứa trẻ to đầu, hãy nên nói lịch sự một chút. Muốn nói người khác thì hãy đọc kỹ trước khi đưa ra bình luận, ở đây chẳng ai đề cập đến vấn đề member cũ hay mới mà toàn tự mình suy luận, nếu ko có hứng thú có thể ko vào đọc. Topic này là để khoe mèo, muốn bình luận xin mèo vui lòng vào trang khác đi. Chị thích xem mấy đứa, up tiếp đi Bi, nhất là cái ảnh ở nhà Ruồi ấy, :))
Oh, thật vậy à??? Mình cũng không có hứng thú để tranh cãi với bạn, chẳng qua đứng trên góc độ người quen biết thì bạn sẽ nói như vậy thôi, vấn đề gì cũng nên nhìn từ hai phía( mà không chỉ hai phía mà có khi là rất nhiều phía). Thành viên cũ như bạn làm mình thấy thật thất vọng đấy, hãy biết tự đặt mình vào nhiều vị trí để xem xét mọi thứ nhé!

mei_chan

Member
Thôi xin đừng cãi nhau ở đây nữa muốn cãi nhau, ném đá, ra ngoài lập topic khác mà làm để yên cho người khác đợi biz chia sẻ kinh nghiệm. Mà tớ cũng chả hiểu lập 2 topic như thế rồi, nói chuyện đến vậy rồi, mà cũng còn khá nhiều người chưa hiểu:-??.Theo tớ cứ đợi Biz chia sẻ sẽ vỡ ra ngay ý mà.
@Biz: tớ cũng đoán ra không ít đâu nhưng cứ đợi ấy nói xem có đúng không đã

linhlady

Member
Thôi thì mọi người hiểu cũng được, không hiểu cũng được. Hiểu cũng không cmt mà không cũng không cmt. chị Bi chị ấy trích dẫn,giải thích gì thì làm cùng ok. cái e cần khi vào đây là thấy mấy đứa nhà chị.Các bạn hãy để dành đất cho các cháu nó show hàng với chứ.:(:)(:)(:)((

X

xuka3691

Guest
Người thông mình nói ít làm nhiều, chỉ có dạng người chỉ biết vác MỒM đi XIN mà không thấy ngượng- như bạn thì mới dùng cái MỒM để tự cho mình là thông minh thôi.
bạn này cảm xúc mạnh quá nhỉ.

thế nào là "nói ít làm nhiều"? thế nào là "vác mồm đi xin"?

hỏi bạn vài câu nha, bạn trả lời hộ t:

tại sao nhà Sheryl bán mèo 6tr, nhà Ruồi phát giá mèo 3,5tr....giá quá đắt mà còn lắm yêu cầu. người mua cầm tiền tươi thóc thật đến đặt gạch cũng xét lên xét xuống...lại đồng ý cho mèo bạn Bi?

sao bạn dám chắc bạn Bi chỉ biết nói không biết làm. bạn có bao giờ nghĩ 2 cái top nhiều gạch đá của bạn ấy, thời gian bạn ấy trả lời top...còn là quá ít so với những việc bạn ấy đã làm không?

bạn đọc 2 top của bạn Bi...và bạn kết luận là bạn ý không có lòng tự trọng, ăn xin ăn mày... thế nếu bây giờ mình bảo mình đọc vài comment của bạn, và kết luận luôn là bạn mất dạy, ăn nói bố láo, con nhà vô giáo dục, có đầu mà không có não, sủa bừa cắn bậy ...thì bạn nghĩ sao???

P/S: mình không chửi bạn đâu nhé. đấy là mình ví dụ thôi. ai cũng có quyền đánh giá người khác. nhưng nếu chưa chắc chắn đánh giá của mình là đúng thì không nên vội nói ra, vội kết luận.

Status
Không mở trả lời sau này.