• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những bé mèo TÂY tớ XIN được

Status
Không mở trả lời sau này.

bizonzon

Active Member
Xin nhiệt liệt chào mừng tất cả các cô bác, anh chị em bạn vè VP hiếu kì đã quay lại với nhà Bizonzon. Sau vài ngày đăng topic xin mèo, tên tuổi tớ đã lẫy lừng VP với kỉ lục Thành viên bị ném đá thậm tệ nhất <:p
(Ai chưa biết nguyên nhân sự tình có thể xem lại tại đây http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=87325
Để đáp lại tình cảm và sự quan tâm của quý cô bác, Bizonzon xin phép được báo cáo thành quả >:D<
(Ặc, xin lỗi mọi người, bốc phét đến đây mới nhớ chưa cop ảnh vào máy, xin chờ Bizonzon trong giây lát. Và làm ơn đừng ai comment cho đến lúc tớ đăng ảnh, nếu thấy có tâm huyết thì cứ thanks ạ (phải bon chen kiếm nhiều thanks để bù lại chỗ bị mất sau khi diễn đàn bị sửa kẻo mấy bạn mới vào lại khinh tớ :p). Chân thành cảm ơn :x )

kiny9x

Member
em đinh comt ở topic kia mà thấy chị close nên em qua topic này^^. vì em ít khi vào vietpet hay sao mà em đọc đi đọc lại hết topic của chị mà vẫn chằng hiểu ẩn ý của chị:(. Cơ mà dù sao em vẫn cứ nói suy nghĩ của em^^
em luôn nghĩ rằng "thật không công bằng khi người nhịn ăn tiệt kiệm từng đồng để mua được 1 bé mèo, người chỉ cần xin là được" nhưng ngược đời là bất kì ai cho mèo mè em thấy em có khả năng nuôi thì em sẽ đi xin. và thật may mắn là tính đến thời điểm hiện giờ em đã được cho 2 bé mèo tây đáng yêu với tiền vía của mèo ta^^ và em vẫn đang tiếp tục đi xin mèo ^^
em thấy nhiều bạn nói nuôi mèo tây phải thức ăn này, cát vệ sinh nọ, thuộc men...không hiểu phải trời thương không mà 2 bé mèo em nuôi khỏe như lợn mà cũng chẳng ăn gì ngoài cơm rau dưa đạm bạc, vì thế em nghĩ rằng muốn xin mèo và nuôi mèo khỏe mạnh thì dựa hết vào tấm lòng của mình thôi! cảm ơn chị ^^

Prince9x

Member
Uầy xin đc nhiều mèo thế cơ hả bạn :(( Bán cho mình 1 pé vs giá rẻ đc ko :((
Mình điên vì mấy e mèo lông xù rồi :(( mình mún có 1 pé mèo lai giá tầm 600k 700k :((

kiny9x

Member
mình may mắn xin được nhiều nhưng mình không có ý đính bán đâu^^. xin được bé có nghĩa là các bé có duyên với mình sao mình lại bán đi chứ? mình chỉ đi xin thêm thôi^^

Prince9x

Member
mình may mắn xin được nhiều nhưng mình không có ý đính bán đâu^^. xin được bé có nghĩa là các bé có duyên với mình sao mình lại bán đi chứ? mình chỉ đi xin thêm thôi^^
Ừ, mình thỳ từ bé chả bao h` gặp may mắn :(
Nên chả dám đi xin ^^
Chỉ mún tìm mua nhưng rẻ hơn xíu ^^

bizonzon

Active Member
Thành thật cám ơn sự nhiệt tình của các bạn nhưng các bạn đọc kĩ đầu topic, các bạn làm ơn KHÔNG COMMENT CHO ĐẾN KHI MÌNH ĐĂNG ẢNH để các bạn khác dễ theo dõi. Xin chân thành cám ơn!

bizonzon

Active Member
Tớ không có máy ảnh xịn, cũng chả biết chụp ảnh nên ảnh chỉ mang tính chất dìm hàng các em, cả nhà theo dõi tạm :D

CHÂN DUNG

Đầu tiên là bé Lu (biệt danh Lưỡi dài, Cháo lòng, Răng hô.....). Lu về nhà Bizonzon đầu tiên nên có nhiều ảnh nhất.

bizonzon

Active Member
Quên mất, Lu là con mẹ Bichdiep mang sang gửi tớ nuôi (và không thể hy vọng được trả lại :p)

Bé Rocky (ăn cướp được của nhà Sheryl)

Bé Chanh (được Ruồi Bẹp tặng)

tanka

Rocky trông rất đầu gấu còn Chanh như chú sư tử con đấy.Cả 3 em đều đẹp<3!

bizonzon

Active Member
Trên đây là chân dung các bé nhà tớ. Mỗi đứa một giống, nhưng về nhà tớ là làm con bố tớ hết :x
Tiếp theo, xin phép được show hàng cặn kẽ từng đứa một. Tớ không dám khẳng định gì về độ thuần chủng hết, chú thích chỉ mang tính chất tương đối, nên các bạn đừng ném đá cái này. Xin cám ơn!

LU :Batư, tuổi không rõ, vì khi mang về đã lớn, rất hiền, nhường nhịn tất cả mọi mèo khác, hay làm nũng bố, chỉ thích hạt khô, anti tất cả các loại thức ăn tươi. Đã triệt sản.

Tổng thể:

Tật xấu duy nhất: tham ăn! (luôn luôn thấy trong tình trạng dưới đây)

Một vài ảnh em làm hàng:

bizonzon

Active Member
ROCKY: Anh lông ngắn, hơn 3 tháng. Nghịch khỏe. Tính hơi ích kỉ, đành hanh, đầu gấu, rất lắm mồm. Vô cùng gan dạ và dũng cảm, có ước mơ làm siêu nhân (từng thử phi thân từ tầng 3 xuống vườn).

Vài ảnh làm hàng của em:

nguyenthuy

Member
Chúc mừng chị. Và cũng chúc mừng các bé mèo, đã tìm đc người chủ như chị :) . Cái mặt bé Chanh đúng là dìm hàng cháu quả thế =))

bizonzon

Active Member
Cuối cùng là bé Chanh: Anh lông dài, dịu dàng, nữ tính, nũng nịu rất tự lập, biết nhường nhịn. Bé mới về nhà tối qua nên tớ chưa hiểu hết được về bé, sẽ cập nhật thêm sau.

Vài ảnh làm hàng của Chanh:

X

xuka3691

Guest
post ảnh xong rồi ...
đề nghị bạn giải thích về cái toppic gây tranh cãi và chia sẻ kinh nghiệm xin mèo tây

(nếu k muốn public kinh nghiệm thì pm riêng cho mình cũng được, mình đang cần ^^)

nguyenthuy

Member
post ảnh xong rồi ...
đề nghị bạn giải thích về cái toppic gây tranh cãi và chia sẻ kinh nghiệm xin mèo tây

(nếu k muốn public kinh nghiệm thì pm riêng cho mình cũng được, mình đang cần ^^)
Theo như cá nhân mình, thì mục đích đã rõ đc 90% rồi :) . Nhưng sợ mang tiếng cầm đèn chạy trc ô tô, nên mình cũng mong chị Bi có đôi lời giải thích với toàn thể mọi người. Đã đến lúc, mình phải nói thẳng rồi ạ!

bizonzon

Active Member
Và cuối cùng, xin trân trọng giới thiệu, Bố của mấy chị em nhà tớ, đồng thời là quản gia, với kinh nghiệm 2 năm dọn dẹp, chải lông, cho mèo ăn, chơi với mèo... Bố là cộng sự đắc lực của tớ trong việc chăm sóc các em mèo. Tơ thấy mình thật may mắn vì có Bố!

Mimi83

Member
Xem người ta khoe chiến công + khiêu khích mọi người ngẫm lại mình thấy tủi thân quá. Mình cũng rất thích mèo Tây, cơ mà không có "xiền" mua, mà lại nhát, không dám mở mồm ra xin, thế nên vẫn chẳng có con mèo Tây nào cả. Buồn!!! Liệu có nên "quyết chiến" để dành lấy bằng được một con mèo Tây không nhỉ???

love husky

Member
bạn ơi 3 bé mèo này là bạn đi xin à?
bạn cho mình ít kinh nghiệm với
mình cũng muôn nuôi nhưng mà mình chưa đi làm nên không đủ tài chính để mua mấy em mèo tây đắt tiền
:(

Status
Không mở trả lời sau này.