• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Zorro của Zippor

hiiiiiii :D:D:D . Zo giờ xì tin quá mọi người à. Zo giờ thêm một trò chơi mới đó là đi tranh bóng cùng em Tít. tranh được bóng rồi về dấu bóng đi. Yêu và nhí nhảnh giờ không thua gì Tít. Tít mà không trả bóng tenis cho ZO là ZO lấy chân dậm cho thật hoành tráng làm Tít sợ cong mông chạy bỏ lại quả bóng. Zo Thịt luôn bóng hiiiiiiii. ZO mang bóng về một nơi ngồi gặm như gặm cổ gà. hi chi chic thương quả bóng quá.

Ngày 18/12/2010

Mấy hôm nay stress . bù lu bù loa chẳng làm được gì. Tròi thì lạnh. chủ thì sợ rét. cho chó ra ngoài thì sợ nó ốm. Mới có con chó bị die Người ta vô ý thức đem vứt nó ở ngoài ruộng ra muống. Chảng biết chết vì bệnh gì mà chẳng chôn cất gì cả. Nhìn rợn hết cả tóc gáy. Chẳng dám cho lũ cún nhà mình ra đấy chơi. Chuyển hướng cho Zo cho Tít chăm cây cối chỗ khác. Ngày Zo mới về nhà Bố mẹ ghét lắm. Tự dưng tha đâu con chó rõ to đen xì lại còn Hôi nữa chứ, đã thế lại còn to mồm ( ban đêm ). Vậy mà dạo này bố mẹ yêu Zo lắm nhé. :)) Vì thời gian làm bố mẹ yêu Zo đấy ạ. Anh Zip ngày đầu tiên đưa Zo sang nhà em. Em không cho vào nhà vì sợ bố mẹ em bắt giam cái tội mang chó sang nhà người khác. huuuuu. Giờ anh Zip mà sang nhà em bắt chó về bố mẹ em gọi công an. Bố mẹ em quý Zo vì Zo ngoan và hay nịnh bợ. Mẹ em sáng hay cho Zo và Tít đi vệ sinh nhất. Hai đứa tưới cây và bón cây xong thì mẹ gọi về.Gọi Zo về Zo chạy về. Gọi Tít về Tít chạy mất. Bảo sao mẹ hay mua :chicken:đầu gà cho Zo hiiiiiii. Mấy hôm nay trời lạnh thả hai đứa vào nhà cho hai đứa ấm. Trong tuần này Zo được thưởng vì trông nhà rất tốt. Cứ tưởng Zo Hiền lành không biết trông nhà hiiiiiii. đêmi hôm 17 em trai có xem phim ở tầng 2. xem phim không tiếng. tắt điện để xem. Có 1 thằng trộm lần mò cửa đại hội nhà mình. Zo sủa to nhất. Tít ăn theo. Zo sủa to quá thằng em mình tỉnh ngủ vì chăn ấm quá . nó chạy vội ra ban công tầng 2 ngó xuống nhà thấy một bóng đen chạy ùa ra ngõ. Hic hic hic cửa 2 lớp thẳng em mình chỉ khóa có mỗi 1 lớp ngoài. còn lớp trong thì thôi không khóa. nghê quá ( sợ nhất trộm ). Sau đó câu chuyện bị trộm rình được em mình kể lại sáng hôm sau . Mẹ khoái quá mua:chicken: thưởng Zo và Tít. hiiiiii May mà Zo vẫn trông được nhà.
đêm thức để mai còn đi thăm quan đúng giờ. đêm lò mò xuống tầng 1 hâm lại thức ít cháo cho lũ mèo con nheo nhóc. vét ra được 1 đĩa. Zo ngỗi nhìn và quan sát từ lúc bắt nồi lên bếp đến lúc tắt bếp. Ngồi nhìn chảy cả rãi hic hic hic. thương vì cái mặt them ăn của ZO cho Zo liếm đĩa cháo của 2 em mèo. Zo liếm 1 cái Ối Giời Ơi cái lưỡi của Zo liếm 1 cái hết 1 nửa hic hic hic hic. Tít ngồi cạnh chị Zo cái mặt như muốn nói: cho em liếm 1 cái. Lại cho Tít liếm 1 cái hic hic hic Tit liếm 1 cái hết 1/3 chỗ còn lại huuuuuu đĩa cháo thịt coi như hết.
mang đĩa cháo thừa của ZO và Tít lên cho 2 con mèo con . đi lên tầng 2 thấy bánh bỏng mẹ để phần cho 8 cái . Thấy 2 đứa thích ăn nhất cái món này. để đĩa cháo tầng 2 xuongs tâng 1 bóc bánh cho 2 đứa ăn. Zo ăn như đầu gà ít . giòn giòn nghe rõ sướng tai. 2 đứa diễn thế nào mà mình thương tình cho chúng nó đến 6 cái liền huuuuu. còn 2 cái nữa 2 đứa nhịn. lên tầng 2 lấy đĩa cháo thịt mang lên cho lũ mèo ăn. Huuuuuuu :(( con Nấm thịt hết rồi. huuuuu vậy là lũ mèo con chết đói. Chưa hết. 2 con lẽo đẽo theo sau đuổi xuống không xuống. ăn cho hết 2 cái bánh còn lại ở trên tay mới ngoan ngoãn xuống. hic hic hic hic vậy là trắng tay . Toàn lũ tham ăn. Hôm nay chị đi chơi cho 2 đứa ở nhà chết đói haaaaaaa. cái tội ăn bánh của chị này . lũ tham ăn.

ngày 31/12

Hôm nay là ngày cuối năm. Sắp sang năm mới. chúc mọi người Một năm mới thành công.
Chúc bé nhà anh hodongduong thật nghịch ngợm để cực kỳ thông minh. Chúc anh Kimcuong sang năm mới chữ ký càng ngày càng dài ra hiiiii. Chúc anh Zippor và gia đình luôn luôn hạnh phúc.Chúc bé nhí nhà anh hay ăn chóng lớn để còn sang cô Kim chơi với ZO hiiiiii.
Dạo này 2 đứa ăn nhiều quá! Chủ được nghỉ 1 tuần ở nhà, rảnh rỗi mò ăn nên chúng nó cũng được thơm lây.Cho 2 đứa ăn bao nhiêu cũng hết. chủ hay ăn vặt nên chó cũng vậy. ăn củ đậu 2 đứa cũng xin miếng, ăn miếng bưởi 2 đứa cũng : em miếng. Ăn chuối 2 đứa cũng nhìn. Ăn sữa chua 2 đứa rỏ rãi. Ăn mì tôm trứng 2 đứa cũng hếch mõm....... MÌnh ăn gì 2 đứa cũng dừng mọi công việc lại để canh cho mình ăn. Ôi cảm... ơn... tấm lòng của 2 đứa. Chị cảm... ơn... 2 đứa cực kỳ nhiều. Từ ngày 2 đứa về sống với chị chị "tăng" cân lên rõ rệt. Từ 49 giờ là 45. Từ ngày có 2 đứa chị chuyển sang ăn rau vì cứ đưa thịt lên mồm 2 đứa lại dơ tay ra gãi chân chị.Sao cái lúc chị ăn rau sao chẳng đứa nào gãi chân? Từ ngày 2 đứa về chị lại biết đi tập thể dục, biết thêm cả đi dạo buổi tối. Ôi cảm ơn ông trời đã mang 2 đứa đến với chị :(:)(:)(:)((
Có 2 đứa nên lúc nào mình bận 2 đứa lại tự cắn nhau nâng cao khả năng chiến đấu.Đòng thời giảm béo luôn cho chị Zo. Nghĩ cũng lạ 2 đứa. Mỗi lần ăn 2 đứa chẳng bao giờ gầm gừ nhau cả. có 1 quy luật mà 2 đứa đề ra là :thằng nào nhanh thằng ý được ăn. hiiiiiii. Không bao giờ gầm gừ. Cho 2 đứa mỗi đứa 1 bát. Zo to gấp 3 lần Tít nên thức ăn bao giờ cũng gấp 3. Nhưng về thời gian ăn thì Zo ăn nhanh gấp đôi Tít. Zo ăn xong Tít ăn chưa hết 1 nửa(em ý là tiểu thư). Tít mà bỏ thừa là chị Zo ra liếm cho bằng hết thì mới thôi dời mắt. 2 đứa cực kỳ Hòa thuận. Hôm thứ 2 có 1 bạn Cún Đực đến chơi nhà. Tit bị bạn cún đực đùa chẳng may làm Tít ngã . Con ăn vạ kêu to hơn còi ôtô tải. Zo tưởng Tít bị cắn giật xích ra Thịt con kia luôn hic hic hic. Đấy Zo và Tít suốt ngày cứ quấn nhau như vậy. Còn Tít thể hiện tình cảm lại với chị Zo là : chị ơi em lau(Liếm) tai cho. Toàn lau chui lau lủi thôi. Bắt được oánh chết Tít luôn. 2 chị em thương nhau lắm lắm. Cứ chứng kiến mới biết chúng nó Như 2 chị em Ruột ý ạ

chuotchichi

Ớ chị Kim!ôi rott!Khả năng nhà chị sắp bị cướp chó chị ạ!Thật sự là nguy hiểm lắm í!

chiều nhà cô chủ có giỗ . để đảm bảo yên tĩnh cho không gian nên nhốt 2 con lên sân thượng. Trên sân thượng lạnh và gió thương tình cho chúng nó vào phòng mình cho đỡ lạnh. Sau khi xong việc rước chúng nó xuống thì ôi giời ơi cái phòng của cô chủ không khác gì cái bãi rác.
Bố hì hục mang 4 con Ngan lên hà nội để giỗ Ông. Mang đến nơi thì 2 con tắc thở. 2 con còn sống. Dĩ nhiên 2 con kia là cả Zo và Tít. 1 cái nồi to đùng kho 6 cân thịt ngan. Kho xong để đằng sau nơi Tít và Zo ở. Ăn cỗ xong thả Tít và Zo ra đằng sau chốt cửa lại cùng nồi thịt kho từ chiều. Đến lúc cô chủ nhớ ra Vội chạy xuống thì cái xong thịt không cánh mà bay. CÒn lại khoảng 1 bát ô tô. 2 con nằm phưỡn ra sàn. hic hic hic sai 1 ly đi 1 dặm. vậy là đi đời 2 con ngan! Giờ này 2 đứa đang ngủ đây mà. Ngủ ngon nhé. yêu 2 đứa.

chiều nhà cô chủ có giỗ . để đảm bảo yên tĩnh cho không gian nên nhốt 2 con lên sân thượng. Trên sân thượng lạnh và gió thương tình cho chúng nó vào phòng mình cho đỡ lạnh. Sau khi xong việc rước chúng nó xuống thì ôi giời ơi cái phòng của cô chủ không khác gì cái bãi rác.
Bố hì hục mang 4 con Ngan lên hà nội để giỗ Ông. Mang đến nơi thì 2 con tắc thở. 2 con còn sống. Dĩ nhiên 2 con kia là cả Zo và Tít. 1 cái nồi to đùng kho 6 cân thịt ngan. Kho xong để đằng sau nơi Tít và Zo ở. Ăn cỗ xong thả Tít và Zo ra đằng sau chốt cửa lại cùng nồi thịt kho từ chiều. Đến lúc cô chủ nhớ ra Vội chạy xuống thì cái xong thịt không cánh mà bay. CÒn lại khoảng 1 bát ô tô. 2 con nằm phưỡn ra sàn. hic hic hic sai 1 ly đi 1 dặm. vậy là đi đời 2 con ngan! Giờ này 2 đứa đang ngủ đây mà. Ngủ ngon nhé. yêu 2 đứa.

Ngày 25/4/2010

Zo tính ra cũng ở với mình gần 5 tháng rồi! nhanh quá!
Zo phởn thì không ai bằng. cho ăn đầu gà bung nhừ , ăn được 2, 3 ngày thì ủ rũ , tỏ thái độ chán đời! sợ quá cứ tưởng Zo ốm! ai dè .......... rồi nhà ăn Phở ! vứt xương cục cho Zo gặm. Hic hic hic Zo phởn , cái mông thì ngúng nguẩy cái lưỡi thì liếm liếm. Cái tai thì thu về sau. mắt thì chằm chằm vào cục xương. Ôi cái bệnh này của Zo cũng dễ chữa. Ngồi gặm ngon lành và thèm thuồng. chủ có thò cái tay vào vuốt ve hắn grư grư........ Ối đồ đồ tham ăn!
Bây giờ chỉ cần nói 1 từ : "Đi" là 2 cái mông ngúng ngẩy. cái núm ở cuối mông lại nhúc nhích. cái chân sau lại hạ xuống, cái chân trước nhảy chồm lên cô chủ cân nặng không bằng nó. hic hic hic biết mỗi lần nói "Đi" là mỗi lần bị đau nhưng vẫn muốn được ngắm nhìn những lúc phởn đó của Zo 1 chú chó mà ai cũng yêu quý! Rồi cả 3 đi dạo. có hạnh phúc nào bằng hạnh phúc được nhìn thấy nó đái bật dọc đường heeeee. được thấy Zo lúc đi thì tí tởn đi trước . lúc về thì lủi thủi theo sau.^_^
Thêm thói quen nữa: cứ ăn xong giờ không phải là đi uống nước nữa mà là đi "hưởng thụ" . ăn xong ra liếm tay . Liếm lấy liếm để rồi khéo léo đưa tay mình lên đầu rồi mình cũng tự hiểu phải gãi đầu cho nó. hiz haiz haix. Lừa mình gãi được cái đầu rồi nó khéo léo lừa mình theo hành động của nó.Nó bắt đầu ngồi,rồi đến nằm. và ngửa bụng ra. nếu không vuốt ve và gãi cho nó thì nó quay ra tra tấn mình bằng cách liếm tay , liếm lấy liếm để rồi tẹo nữa đi rủa tay chẳng khác gì bôi xà phòng rôi ! hic hic hic . Túm lại bị tra tấn nhưng vẫn hạnh phúc! hiiiiiiiiii Yêu con Mụ Zo, yêu cô Zin Phởn, yêu tiểu thư Muỗm....

KimCuong

Active Member
Thêm thói quen nữa: cứ ăn xong giờ không phải là đi uống nước nữa mà là đi "hưởng thụ" . ăn xong ra liếm tay . Liếm lấy liếm để rồi khéo léo đưa tay mình lên đầu rồi mình cũng tự hiểu phải gãi đầu cho nó. hiz haiz haix. Lừa mình gãi được cái đầu rồi nó khéo léo lừa mình theo hành động của nó.Nó bắt đầu ngồi,rồi đến nằm. và ngửa bụng ra. nếu không vuốt ve và gãi cho nó thì nó quay ra tra tấn mình bằng cách liếm tay , liếm lấy liếm để rồi tẹo nữa đi rủa tay chẳng khác gì bôi xà phòng rôi ! hic hic hic . Túm lại bị tra tấn nhưng vẫn hạnh phúc! hiiiiiiiiii Yêu con Mụ Zo, yêu cô Zin Phởn, yêu tiểu thư Muỗm....
Nấm chột vẫn còn thiếu một hành động nữa, Zorro liếm tay và còn đòi bắt tay em nó nữa đấy. Zorro bắt được cả 2 tay, em muốn bắt tay nào của Z là em nó hiểu đó. ;)

Nấm chột vẫn còn thiếu một hành động nữa, Zorro liếm tay và còn đòi bắt tay em nó nữa đấy. Zorro bắt được cả 2 tay, em muốn bắt tay nào của Z là em nó hiểu đó. ;)
em quên chưa kể ra hiiiiiiiiii
Zo hay bắt tay cứ có cái gì ăn mà em chưa cho Zo là bắt đầu tra tấn em bằng cách "xỉa" em. Lúc nào em ngồi cho 2 đứa ăn là bắt đầu "xỉa " . có những lúc Xỉa cả vào mặt. oánh không oánh được vì nó có tội gì đâu . chỉ trách mình là không bắt tay nó mà hiiiiiiiiiii.