• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Zorro của Zippor

anh Zippor bận không chăm được Zo nên em sẽ lập ra topic này để anh Zippor, anh hodongduong , anh kimcuong và mọi người tiện theo dõi em ý nhé:
đây là anh mới nhất của em ý mà em mới chụp được . giờ em cho chúng nó đi tập thể dục đã rùi tẹo em về post tiếp:

ngày 17/11

Zo hiền và ngoan lắm. mới đầu về nhà mới Zo hay gầm gừ với con Tít nhà mình . giờ thì Zo và Tit quý nhau rồi. Zo toàn nhường thức ăn cho Tít thôi. Hôm nay cho Zo đi dạo cứ mở cửa ra là Zo mừng như bắt được vàng. bắt đầu đi thì Zo kéo như trâu cầy ruộng. Zo chạy được 3 vòng lăn ra thở. Lúc Zo thở tranh thủ chải lông cho Zo, lau tai cho Zo. Zo tình cảm lắm ý, có lần mình đang chải lông cho Tít thì Zo mon men lại gần nịnh hót để được nựng. yêu Zo lắm.
có Hôm hứng chí bế Tít lên người Zo cũng đòi được bế. cứ ngúng ngẩy ở dưới đòi lên được bế . Béo quá Zo không nhảy lên được thôi đành nựng Zo vậy. Zo đi đâu mọi người cũng sợ vì cái mặt lạnh tanh làm ai cũng ghê. Chẳng ai biết Zo hiền như thế nào.
Từ ngày có ZO đi dạo Tít đanh đá hẳn lên. bình thường Tít hay đi dạo một mình đi đến đâu chó xồ ra dọa Tít chạy té khói. Bây giờ đi tập thể dục đi dạo Tít chẳng sợ ai nữa vì có Chị Zo đanh đá đi cùng rồi mà.
Zo đi đâu cũng đánh dấu lãnh thổ . Có lúc đang nói chuyện với bạn lâu lắm mới gặp tự dựng gặp đống cỏ tè một cái ngay trước lời khen của bạn minh ( ôi con cún này đẹp thế ) huuu xấu hổ quá.
Zo ăn nhiều lắm cho bao nhiêu cũng hết.( chỉ ăn hết thức ăn mà Zo thích )
Zo uống nhiều nước lắm cứ khi nào đi tập thể dục về Zo uống nước nhiều lắm. Uống nhiều quá sợ Zo nôn thì lại ngăn ZO không cho Zo uống.
Zo lúc nào cũng muốn được nựng được vuốt ve. Zo khoái được tắm lắm, khoái được lau người lúc lau người cho Zo mặt Zo phởn lắm ý. Zo ngoan và rất nghe lời .

Sau đây là một số hình ảnh của Zo:

KimCuong

Active Member
Thực sự anh buồn, anh buồn Dũng zippor em ạ! Nếu có thể, anh muốn Zorro về với anh ngay bây giờ.

nấm chột cho KC xin số điện thoại nhé! Thanks bạn./.

huuuuuuuuuuuu
anh KimCuong ơi anh cứ gọi cho em rùi anh sẽ hiểu anh dũng mà

huuuuuuuuuuuu
anh KimCuong ơi anh cứ gọi cho emi anh sẽ hiểu anh dũng mà
số điện thaoij của em đây 01225333767

em tên Kim anh gọi điện cho em thì anh sẽ hiểu anh Dũng ngay thui
số điện thoại của em:01225333767

KimCuong

Active Member
Xin lỗi anh em, đây là cái Tình. Để KC phải spam điều này.

nấm chuột PM cho KC số điện thoại nhé! Nếu có thể.......................................KC muốn Zorro lại về bên mình. Cảm ơn bạn./.

em nghĩ anh không nên nóng khi không biết sự việc như thế nào. sáng mai anh gọi điện cho em rồi anh sẽ hiểu anh Dũng. chào anh!

KimCuong

Active Member
em nghĩ anh không nên nóng khi không biết sự việc như thế nào. sáng mai anh gọi điện cho em rồi anh sẽ hiểu anh Dũng. chào anh!
Cảm ơn nấm chuột!

Dũng zippor là 1 người bạn và có thể là 1 người em của KC, nhưng thực sự KC rất buồn vì việc này. Trước hết, KC mong nấm chuột chăm sóc Zorro thật tốt và KC cảm ơn bạn nhiều về việc đó.

KC vừa nhắn tin cho bạn và rất mong bạn yêu quý Zorro như những gì mà nhiều anh chị em ở diễn đàn đã yêu quý Zorro như vậy.

Cảm ơn bạn./.

Anh Kim Cuong yên Tâm. em hiểu Zo là chú Cún như thế nào. Zo không phải là của em. Zo là của Anh Dũng. em nuôi hộ anh Dũng một thời gian vì em là hàng xóm với anh Dũng. Ở trước mặt tiền nhà em có 1 bãi đât trống tha hồ cho Zo xịt và Xả ống và chạy nhảy. em yêu Zo và coi Zo như 1 người bạn của em. Em nói để anh yên tâm và ngủ ngon hiiiiiii

Zo được tra nước nhỏ mắt thường xuyên nên giờ mắt đỡ ra rỉ hơn nhiều. hình ảnh to về Zo mọi người chiêm ngưỡng cận cảnh nhé.

làm duyên cùng Zo xem ai xinh hơn nhé.

lêu lêu nhìn cái gì:

Zozror là đệ tử của Mod trước đây a?
Rott đẹp thật ! chắc tại nấm chuột không biết chụp hình :eek:h go on:

zippor

Member
Thực sự anh buồn, anh buồn Dũng zippor em ạ! Nếu có thể, anh muốn Zorro về với anh ngay bây giờ.

nấm chột cho KC xin số điện thoại nhé! Thanks bạn./.
Xin lỗi anh em, đây là cái Tình. Để KC phải spam điều này.

nấm chuột PM cho KC số điện thoại nhé! Nếu có thể.......................................KC muốn Zorro lại về bên mình. Cảm ơn bạn./.
Cảm ơn nấm chuột!

Dũng zippor là 1 người bạn và có thể là 1 người em của KC, nhưng thực sự KC rất buồn vì việc này. Trước hết, KC mong nấm chuột chăm sóc Zorro thật tốt và KC cảm ơn bạn nhiều về việc đó.

KC vừa nhắn tin cho bạn và rất mong bạn yêu quý Zorro như những gì mà nhiều anh chị em ở diễn đàn đã yêu quý Zorro như vậy.

Cảm ơn bạn./.
Chưa gì bác đã trách móc thằng em rồi :), dạo này em bận con nhỏ, lại đến kỳ thay lông của Zo nên không thể để ở nhà được, đành phải cho Zo tạm thời lánh nạn sang nhà "nấm".

Zo là con vật không để bán hay để cho, tình cảm em dành cho Zo vẫn như ngày đầu. Những lời nói của em trước đây như thế nào, giờ vẫn thế. Bác yên tâm nhé.

@nấm: cám ơn em đã post hình của Zo lên để anh theo dõi. Hàng ngày quấn quít bên nó, giờ nó chỉ ở cách xa có vài bước chân nhưng vẫn thấy nhớ kinh khủng. Em chăm sóc tốt nhé. Có gì cứ call cho anh.

hôm nay cho Zo đi tập thể dục. Ngày nào cũng vậy,bao giờ lúc đi Zo cũng hớn hở kéo thật lực, lúc về thì hởn hơ. Hôm nay thức đêm hơi mệt nên Zo và Tít chỉ chạy được 2 vòng hồ rồi đi bộ. Zo lúc nào cũng tỏ ra mình là người chín chắn. Còn Tít lúc nào cũng trèo đầu cưỡi cổ chị Zo. Chị Zo chỉ gầm gừ rồi thôi cũng chẳng thèm chấp em Tít làm gì cho mệt. Ngày đầu Zo về với Tít ,bước chạy của Zo lịch bà lịch bịch. giờ chạy rất nhanh và rất nhí nhảnh nhé( chắc lây tính nhí nhảnh của em Tít). Zo ngộ lắm lúc ăn thì đường ai người ấy đi còn lúc nào Tít bị chú Cún Hàng xóm bắt nạt Zo chạy ra chiến luôn. chiều nay con chó gần nhà tên là Công Công cắn Tít , Tít ăn vạ kêu rõ to. Zo chạy ra chiến luôn đuổi con Công Công về đến tận cổng nhà. Hậm hực vì không cắn được Công Công , Zo xông vào tận nhà Cắn cho một cái rồi mới thèm nghe lời chủ quay về hic hic hic . bây giờ con Công Công ghét Zo cứ đi qua nhà là Công Công sủa vang trời. Một vài hình ảnh Zo đi tập thể dục cùng Tít . chạy được 2 vòng Hồ dừng lại chụp ảnh với nhau hiiiiiiii

Hôm nay chị phải đi Hải Phòng thăm thầy giáo cô giáo chị nên bỏ bẵng 2 đứa ở nhà. Hic hic hic chưa bao giờ mình có một cảm giác lo lắng bồn chồn . Trong lòng chỉ muốn về xem tụi nó ăn uống thê nào. không biết có ai cho tụi nó ăn không? dặn mẹ rồi chẳng biết mẹ có cho chúng nó ăn không. Vì Zo to quá nên mẹ sợ Zo cắn. Đi mà trong lòng chỉ muốn về cho tụi nó đi chơi. ăn miếng thịt gà lại nghĩ mang về cho tụi nó. hic hic hic em ơi! cho chị cái hộp xốp( mang thức ăn về cho Zo & Tít). Gắp được có mỗi mấy miếng thịt gà chẳng bõ cho Zo liếm. 5h mượn xe của bạn đi tìm đầu gà sợ tối 10h lên đến nơi không biết lấy đâu ra thức ăn cho chúng nó ăn. lượn quanh Hải phòng cũng tìm ra được chỗ bán đầu gà. Cô ơi! bao tiền cân đầu gà? - 10/cân
- é rẻ thế?( nghĩ thầm) rùi xem đầu gà thối hay sao mà bán rẻ thế. đầu gà mới tinh. sẵn giọng chua ngoa mặc cả: eo chị bán đắt thế em mua tất chị bán em 8k/cân. Nịnh hót vài câu thế là bà bán Gà bán cho luôn. heeeeeeee. thế là Zo và Tít có đầu gà xách tay từ Hải phòng nhé. Ngon cực kỳ luôn.
Về đến nhà gọi mẹ mở cửa. hiiii vừa mở cửa mẹ vừa kể chuyện con Zo và Tít ( chuyện cho chúng nó đi WC ) mẹ khen Zo ngoan vì bảo Zo về và Zo về luôn. còn Tít nhí nhảnh mải chơi nên cuồng chân chạy đi phá rau muống của nhà người ta. mình chạy vào nhà rồi ra đằng sau xem 2 đứa thế nào. vừa mở cửa ra Zo và Tít chạy sộc ra heeeee chưa bao giờ nhìn Zo nhí nhảnh như lúc này. Zo mừng như chưa bao giờ được mừng. Tít thì trèo đầu cưỡi cổ. Zo thì chổng mông mặt hớn hở. cũng đòi nhảy chồm lên người. Giây phút đó xóa tan cơn say tàu xe của mình. Mừng xong cho Tụi nó đi chơi luôn. Haaaaaa Từ ngày Zo về nhà ở cùng Tít , thói quen của Zo cũng thay đổi. Xả ống bất cứ khi nào . Xả ống bất kể nơi nào mà Zo thích. xả ống xong lại chạy ra mừng tíu tít yêu lắm ý. Wc xong 2 đứa về ăn đầu gà Xách tay Hải Phòng . Nhìn chúng nó ăn sao mà hạnh phúc vậy , sao lại yên bình thế.
\

zorro là gái ah? em tưởng zorro là man đeo mặt nạ trong phim chứ? có phim zorro là nữ, nhưng là giả trai bác ah.

zorro là gái ah? em tưởng zorro là man đeo mặt nạ trong phim chứ? có phim zorro là nữ, nhưng là giả trai bác ah.
chào phoicanh3d: nghe tên của bạn mình hình dung ra nghề của bạn chắc là kiến trúc sư. Tên của Zo chắc bạn phải hỏi anh hodongduong tại sao có cái tên xuất xứ như vậy? Việc này anh hodongduong và anh kimcuong phải lên tiếng nhé.

to just: nhà Mình trong khu pháo đái láng khi nào rỗi rãi bạn qua chơi với Zo nhé.

Nhà mình cũng o PDL : hôm nào bạn dân zo đi chơi buổ sáng cho minh di ké với,mình cho con box đi cùng.
haaaaaa bạn ở pháo đài láng à hay thế. nhà bạn ở đâu? khi nào cho Box nhà bạn chạy cùng với Zo nhé. Mình hay đưa chúng nó đi chạy ở hồ thành công. Hẹn bạn ở hồ thành công.

ngày 23/11/2010

mấy hôm nay chị phải làm đồ án, trong người hơi mệt nên chị không muốn đi tập thể dục buổi sáng. Vậy nên cả Tít và Zo đều ở nhà. Khổ thân 2 đứa. Tối nay mẹ gọi xuống ăn cơm thế là xuống nhà. Vừa đặt chân xuống tầng 1 là cả 2 đứa nhảy lên nhảy xuống mừng quýnh lên. chắc là đòi đi chơi đây mà. Ăn cơm xong sờ tủ lạnh chẳng còn cái đầu gà nào lại chạy ra mua đầu gà vậy.Hôm nay phát hiện ra cửa hàng mà mình hay mua đầu gà cũng là cửa hàng mà anh Dũng hay mua cho Zo. chị ý bảo là : mấy đợt trước em mua không dắt chó ra chị tưởng em mua về ăn cơ hóa ra là mua cho Chó àh. chị hay bán cho anh Dũng ở trong ngõ này nè. nhà anh ý có con chó giống hệt con chó nhà em heeeeeeeee. ( giống là phải ).
Chị ý còn khuyến mại cho ít gan heeeeee. khoái chí dắt chó về.
về đến nhà cho Zo đi dạo bằng xe máy. Zo chạy chậm dã man. Vận tốc cho Zo chạy không khác gì chạy nhanh hơn đi bộ một chút. huuuuu chạy được một lúc cho Zo ra bãi cỏ chơi. Zo lăn đùng ra vì được mát xa bụng heeeeee nhìn mặt Zo phởn lắm ý. yêu cực kỳ luôn. lăn lộn xong Zo chạy về khu Trung yên. về đón Tít để Zo chạy cùng Tít cho đỡ buồn. có Tít Zo khoái hơn hẳn, khỏe hơn hẳn. đang chạy trong khu Trung Yên có con chó to mồm sủa nhiều khi thấy ZO chạy qua . Hic hic hic chẳng nói năng gì xông vào chiến luôn hic hic hic hic Cắn cho vài cái Con chó kia cụp đuôi không kêu ca gì nữa hic hic hic . ZO đi đâu cũng đánh dấu lãnh thổ. như đàn ông ý. chạy được một vòng Zo ăn vạ lăn ra bãi cỏ. ra công viên ở trung yên Có mấy con chó biết điều nên Zo không cắn. và chơi cùng mấy con chó đó. chơi chán rồi về ăn thêm một chút lăn đùng ra ngủ. Hết một ngày.