• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Tomy-SP

Member

Ngày Thứ bảy,12/09/09 đôi Kenpi-Dâu (nhà ihopsuc) cùng nhau chụp ảnh cưới đầu tiên khoe cả nhà.
Sau bộ ảnh cưới tại Công viên Gia Định là hình ảnh của đôi tình chihuahua hưởng tuần trăng mật tại Saigon Zoo:
......sẽ update sớm nhất để phục vụ anh chị em quan tâm và ủng hộ cho quyển Nhật ký Kenpi!

Trời ui, trông không thể hạnh phúc hơn được nữa. Chúc Mừng Hạnh Phúc Dog Eye Kenpi & Dâu.:beer
Trông đẹp đôi quá quá. =D>
Quần áo cưới chàng nàng sắm ở đâu mà dễ thương quá dzậy. :love struck:
Chúc mừng cặp đôi đẹp nhất của làng...Toy Dogs VietPet.=D>
Cho dù không giật giải nhưng Kenpi là chàng cún duyên nhất của Toy Dogs VP.

Kuppi

Active Member
Trời ui, trông không thể hạnh phúc hơn được nữa. Chúc Mừng Hạnh Phúc Dog Eye Kenpi & Dâu.:beer
Trông đẹp đôi quá quá. =D>
Quần áo cưới chàng nàng sắm ở đâu mà dễ thương quá dzậy. :love struck:
Chúc mừng cặp đôi đẹp nhất của làng...Toy Dogs VietPet.=D>
Cho dù không giật giải nhưng Kenpi là chàng cún duyên nhất của Toy Dogs VP.
Tks Tomy-SP đã tặng cho Kenpi giải " Chàng cún duyên nhất của Toydogs" nhé! Vậy thì lọat ảnh sau đây xin tặng Gia đình Tomy-SP nha, cũng tặng luôn cho bạn:

Bạn Trangcute89 nhắn địa chỉ, số phone và trọng lượng cùng lọai cún bạn đang nuôi, Kuppi sẽ sọan và tặng bạn quần áo dành cho Pet nhé! Thân.

Đầu tiên là xin giới thiệu cô Dâu nhà ihopsuc:

Rồi đến chú rể Kenpi

và khi yêu nhau thì cùng nhìn về một hướng...

rồi có khi giận dõi chia xa

hay cùng nhau lãng mạn

........rồi đến tuần trăng mật sắp bắt đầu:

Và đây là cuộc hôn nhân đầy màu sắc của cuộc sống:" đỏ cam vàng lục lam chàm tím "

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
....để có được lọat ảnh trên thì đạo diễn kiêm photographer kiêm trợ lý kiêm người dẫn chó đi dạo cũng phải....

....ngồi dưỡng sinh....

Cám ơn mọi nguời đã dành thời gian chờ máy tính tải hình về xem và thư giãn cùng cha con Kuken.

Tomy-SP

Member
Tks Tomy-SP đã tặng cho Kenpi giải " Chàng cún duyên nhất của Toydogs" nhé! Vậy thì lọat ảnh sau đây xin tặng Gia đình Tomy-SP nha, ...
Thanks Kuppi, bộ ảnh đẹp và ấn tươngh. Kenpi tạo dáng như...tài tử điện ảnh. Mắt mũi mấy phó nhòm đâu mà không chớp hình cho Kenpi lên bìa lịch nhỉ. ;;) Lịch năm mới bán được tiền để chủ nhân Kuppi còn làm từ thiện. Dog EyeDog EyeDog Eye

Bức này đặt tên sau nghe hợp với cô dâu Dâu :D

Nhớ nhung...

(Dạo giữa...đồi hoa...tím đợi chờ... Kenpi . Nhớ nhung...vời vợi.Dog Eye :D)

Hờn dỗi

Đắm đuối

Chúc mừng cô Dâu & chú...Kenpi...rể :D
Thanks again.

nhà mình ỡ kiên giang lận .ít có điều kiện lên sg ,ma đồ của chihuahua thì nhiều và dễ thương ,các bạn có biết địa chỉ nào ỡ kgiang ,mà có bán đồ cho chihuahua ko? chỉ mình với nhé!!!

Các bạn ơi giúp mình với!!!!làm thế nào để trở thành thành viên chính thức,quen thuộc,tích cực vậy các bạn?mong giúp đỡ. Khi mình gởi bài đi mình không tìm được bài mình vừa gởi.mong các bạn chỉ dẩn mình nha!!! Thanks! 0919109998

Kuppi

Active Member
Hướng dẫn new member thao tác diễn đàn!

Chào maivang-ab,

Bạn xem hướng dẫn của Kuppi bên dứới nhé, chúc bạn vui vẻ bên cún và bạn bè khắp mọi miền.

nhà mình ỡ kiên giang lận .ít có điều kiện lên sg ,ma đồ của chihuahua thì nhiều và dễ thương wá ,các bạn có biết địa chỉ nào ỡ kgiang ,mà có bán đồ cho chihuahua ko? chỉ mình với nhé!
Bạn qua mục mua bán, tìm các shop trên Vietpet, gọi hỏi mua hàng và nhờ người ta gửi qua bưu điện cho bạn.

..
Các bạn ơi giúp mình với!!!!làm thế nào để trở thành thành viên chính thức,quen thuộc,tích cực vậy các bạn?mong giúp đỡ. Khi mình gởi bài đi mình không tìm được bài mình vừa gởi.mong các bạn chỉ dẩn mình nha!!! Thanks! 0919109998
cấp bậc thành viên dựa vào số lượng bài viết trên diễn đàn. Bài viết của bạn vừa post sẽ thể hiện ở đây:

hoặc khi bạn trả lời, thì đầu trang có đường dẫn đến bài viết. Bạn theo đường dẫn này để tìm ra bài viết, hoặc mỗi lần login vào diển đàn, bạn ấn vào thẻ "Lý lịch" để theo dõi những phản hồi (nếu có) của các topic mà bạn đã từng trả lời

Thân.

Từ saigon, đón taxi ra Bến xe Miền Đông:

Vé và hành lý sa74n sàng chuyến hành trình đầu tiên của riêng Cha con KuKen:

Chọn hãng xe có thể cho Pet theo cùng, vì không phải xe nào cũng cho phép chở cún mà mèo thì không bao giờ được chở trên xe khách. Nên Cha co KuKen chọn hãng:

Gía vé không đỗi trong dịp lể là 125,000 VND. Kenpi ngỡ ngàng quá! Vừa mừng vừa lo không biết Ông Ku mang Ken đi bán hay đi chơi?

CHO em HỎI KENPI BAO NHIÊU KÍ ? MẶT ĐỒ SIZE MẤY VẬY KUPPI?..........​

nhật ký kenpi thật là tuyệt ,đọc mấy ngày nay mỏi mệt luôn đó .........:D...... .hình chụp đẹp và rỏ quá ,ai chụp hình cho kuppi ,kenpi vậy?..............Dog Eye .size xs .có phải là size số 2 không vậy kuppi?

Có gì đâu em! Chủ đề của Topic là chia sẽ mà! Anh sẽ vận động ACE SG TDC phong trào nhường lại các áo không còn mặc vừa, và gửi đến tất cả cún miền xa thành phố, nơi chủ không có dịp chủ mua áo cho cún yêu, thì sẽ nhận quà của Saigon Toydogs Club!
hấp dẫn quá ,có quà gì cho em đăng ký cho cún yêu của em nữa nha !!!!

yeucho89

Member
hi.em cũng có một số áo của cún yêu không mặc vừa nữa nhưng toàn áo tí hon cả toydog mà.mà kenpi kì ghê đã có con với nguời khác rồi còn lấy vợ.bé định 2 tay 2 súng chăng?quần áo cô dâu chú rể đẹp quá.thèm thuồng.

Kuppi

Active Member
Cập nhật đàn con của KenSu-Còn 3 ngày nữa là đầy tháng!

Cám ơn yêucho89, Kenpi là pet mà em, phải cho nó sống theo bản năng chứ..hihihii.......và nhờ để Kenpi sống theo bản năng nên hôm nay, 23/09/09 là còn đúng 3 ngày nữa đàn con đầu tiên của Kenpi và Susu tròn 1 tháng tuổi.

Đầy tháng vào ngày 26/09/09. Nên hôm nay bọn nhóc chập chững biết đi rồi nè:

và đây là siêu quậy Kapi:

Loạt ảnh sau là tặng bạn yeucho89 nhé, em có thể gửi quần áo củ tặng SGTDC được không? anh sẽ chia sẽ cho các bạn ở tỉnh thành xa không có pet shop. Họ sẽ vui vì nhưng món quà không nhiều giá trị vật chất nhưng đậm chất tình thân!
Kenpi đến thăm con nhưng cũng tranh thủ làm lai-sô ở Tuấn Huy Design (họ nhà gái Uyenisme)

Và thân gửi đến bạn maivang_ab: Kenpi hiện tại nặng 1,8Kg bạn nhé! Bạn vui lòng gửi tên và địa chỉ cụ thể kèm số phone của bạn. Kuppi sẽ soạn và gửi tặng bạn trong thời gian sớm nhất có thể nhé!
....
hấp dẫn quá ,có quà gì (quần áo củ) cho em đăng ký cho cún yêu của em nữa nha !!!!

yeucho89

Member
em có 3 hay 4 chiếc áo nhỏ không dùng đựoc cho bé nhà em nữa vì em là sinh viên nên cũng không có điều kiện mua nhiều như anh mua cho kenpi nhưng mọi nguời ghi nhận cho tấm lòng em là đựoc rồi nhỉ?nguời có nhiều chia sẻ cho nguời có ít,nguời có ít chia sẻ cho nguời không có.tất cả tạo nền cộng đồng việtpet yêu thuơng gắn bó, giúp đỡ lẫn nhau.mai em sẽ up ảnh áo.nếu bạn nào ngoài bắc nhận thì em gửi luôn đỡ mất công gửi đi gửi lại tốn tiền anh kuppi nhé,còn nếu không thì em gửi hết vào nam cho anh.tuỳ anh chọn nhé.

thân chào kuppi !!! cún của em có 1.7kg à,nhỏ hơn kenpi rồi .hi........... ,mà nhìn trong hình thấy cũng bằng nhau !!!
thanks kuppi nhé! đây là địa chỉ của em : trần mai vàng 235 kv3 thị trấn thứ 3 an biên ,kiên giang. 091.9109998

Kuppi

Active Member
Trung Thu 09'-Kenpi và đàn con thân yêu bên Gia đình Saigon Toydogs Club!

Trung Thu năm 2009, 03Oct09 Kenpi dẫn 3 đứa con đầu tiên của mình đi chơi trung thu cùng Gia đình con đàn cháu đống của Saigon Toydogs Club.

Kenpi trưởng thành hơn và có trách nhiệm lo cho ba con đầu tiên của mình thay vì ngày này năm 2008 thì còn bé tung tăng với xã hội bên ngoài!

Cả nhà sẽ thấy một điểm gì đó của Kenpi được thể hiện qua điệu bộ trong loạt hình ảnh của ba đứa nhóc đầu tiên mang họ nhà Pi.

...mời cả nhà xem tiếp loạt hình ảnh thế hệ thứ hai của Gia đình Saigon Toydogs Club với đàn con của Kenpi-Susu và Bảo Bảo. "Gia đình Khoai Lang" sẽ xuất hiện cùng gia đình KenSu....

Đặc biệt cám ơn Nhà Thiết Kế Thời Trang (sẽ update ngay sau đây) đã tài trợ tất cả quần áo made in vietnam nhằm giúp chúng tôi thực hiện series ảnh này!

3 bé thấy cưng quá ...................hôm nào post hình cả gia đình kenpi(ba,mẹ,3 đứa con) cho mọi người cùng xem nhé anh !!!...............

yeucho89

Member
em kết bộ váy của mấy bé quá.thấy nguyên cả cái mác vietpet.com kìa.cho hỏi nhà thiết kế là ai vậy ạ?chị có bán đồ cho cún không ạ.em thấy xinh chết mât.

em kết bộ váy của mấy bé quá.thấy nguyên cả cái mác vietpet.com kìa.cho hỏi nhà thiết kế là ai vậy ạ?chị có bán đồ cho cún không ạ.em thấy xinh chết mât.
Bạn ơi chữ đó là VIPPET chứ không phải vietpet.com đâu, vippet là chổ bán đồ cho cún, đồ ở đây dễ thương lắm, bạn vào trang này xem nè vippetvn.com

Kuppi

Active Member
Trung Thu 09'-Kenpi và đàn con thân yêu bên Gia đình Saigon Toydogs Club!

Trung thu năm nay, thế hệ thứ hai của Gia đình Saigon Toydogs được tài trợ quần áo trong series ảnh bên dưới do Nhà thiết kế Nguyễn Vân Anh là cô chủ của shop http://www.vippetvn.com (click vào đây xem shop của cô ấy nhé!)

Và sau đây là hình ảnh bọn nhóc lí nha lí nhí...

Như thường lệ, buổi offline lúc nào cũng níu kéo khán giả xem đônh đúc:

Kenpi cùng em Bee tung tăng:

...còn tiếp...

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Trung thu năm nay, thế hệ thứ hai của Gia đình Saigon Toydogs được tài trợ quần áo trong series ảnh bên dưới do Nhà thiết kế Nguyễn Vân Anh là cô chủ của shop http://www.vippetvn.com (click vào đây xem shop của cô ấy nhé!)
Và sau đây là hình ảnh bọn nhóc lí nha lí nhí...

Như thường lệ, buổi offline lúc nào cũng níu kéo khán giả xem đônh đúc:

Kenpi cùng em Bee tung tăng:

...còn tiếp...
Nhìn bọn nhóc thật là dể thương:love struck: Kenpi thì đúng là chàng đa tình số:-bd mỗi tuần 1 cô thật là bảnh luôn, ko biết có giống chủ ko ta:)) nếu nói về quần áo thời trang thì Kenpi cũng là số:-bd chụp hình cho bọn nhóc mà chẳng thấy bọn nhóc nhìn gì cả, chỉ thấy mấy cô chủ mặt nhìn tươi như hoa=))=))=)) nhớ mọi người quá;)
-----------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........! 090.8888.628:coffee: