• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Mọi người đông vui quá ta! cô ôi con cũng ham vui....chiều chủ nhật ở cafe khoảnh khắc và tối ở cafe highland. tuyệt quá ! Em tham gia hết, cả nhà đâu em ở đó.hihihi......mà em đi bus, nên cần tìm 2 tình nguyện viên......nếu ai cho em đi cùng đến highland xin cho em mượn 2cai nón BH (vì có 2 chị em)....

addy1009

Member
3h trưa nay là lần đầu bé Bobby của em được phép ra mắt cả nhà sau 1 thời gian bị nhốt sau tai nạn gãy cả 2 chân sau (phải bó bột đến hơn 1 tháng và giờ thì chạy nhảy đã vượt hẳn Collie :D )

Kuppi

Active Member
3h trưa nay là lần đầu bé Bobby của em được phép ra mắt cả nhà sau 1 thời gian bị nhốt sau tai nạn gãy cả 2 chân sau (phải bó bột đến hơn 1 tháng và giờ thì chạy nhảy đã vượt hẳn Collie :D )
Hình Em Bobby đây này: Em nó có tật ở chân như GSD bị hạ bàn ấy!

Kuppi

Active Member
Cafe Khoảnh Khắc Chủ nhật 16/08/09

3h trưa nay Chủ nhật 16/08/09, tại Cafe Khoảnh Khắc các bạn bè của Kenpi có dịp chạy nhảy sau bao ngày yên ả vắng lặng:
Đầu tiên là hình ảnh của 3 đứa bạn thân:

Sau đó là các live show của Kenpi:

Mệt quá, ngồi xuống làm dáng:

Rồi đứng lên hành nghề Model Fashion với nụ cười Kenpi vốn đã gây nhiều lòng yêu mến của bạn bè Kuken:

Kết thúc hình ảnh khoe khang của tuần này với Nụ Cười Điểu thần túy kiểu Kenpi:

Hẹn bạn bè Kenpi một tuần gần nhất.

Kuppi cám ơn ACE đã dành thời gian xem lại hình ảnh kiểu: " Bình củ mà rượu cũng củ "!

Thân.

Cả Susu và Kenpi đều từ trại của Luluhongkong. Một lần nữa nhờ Thu xác nhận là Kenpi và Susu không phải là anh em chứ???

Kuppi vừa có một ý tưởng cá nhân tại đây. Mời ACE quan tâm cùng thảo luận xem dự án nho nhỏ này liệu rằng có khả thi????

Thân.
Dĩ nhiên là không, 2 đứa nó chẳng có bà con gì cả, yên tâm nhé :dancing:
Tình hình SuSu thế nào rồi sao không thấy cập nhật tin tức gì hết

Kuppi

Active Member
Dĩ nhiên là không, 2 đứa nó chẳng có bà con gì cả, yên tâm nhé :dancing:
Tình hình SuSu thế nào rồi sao không thấy cập nhật tin tức gì hết

Hi Thu, lâu lắm mới thấy Bà Chủ ghé thăm nhà KuKen nhé, bên dưới là thông tin cập nhật từ Phụ huynh của bé Susu về tình hình con cái Kenpi:

@Phuongsg59: Tối nay 7pm 23Aug09 tại Highland cafe em đăng ký 1 vé nhé. Àh, số của Nhật-Addy là 0936 296 204

@Thu ơi! Em có thể nhớ Kenpi là từ bầy nào và Susu là từ bầy nào không em????Anh cập nhật lại ngày tháng để em tiện tra cứu sổ sách nè Thu:

Kuppi

Active Member
Highland Coffee Chủ nhật 23/08/09

@Phuongsg59: Tối nay 7pm 23Aug09 tại Highland cafe em đăng ký 1 vé nhé.
Update hình ảnh cafe của Kenpi với bạn bè Kuppi tại Cafe Highland đây!!!!!

uyenisme

Member
ké nhà của con rể tui thông báo tình hình của bé Susu. Trước tiên xin cám ơn cả nhà đã hỏi thăm SU. Dạo này em mất tích trên diễn đàn vì mãi "theo chồng bỏ cuộc chơi giờ.... quay lại chơi tiếp" :)).Theo như dự đoán lastest của bác sĩ thì ngày mai, 26/7 Su mới đẻ. Uyên đang lo lắng vì cả nhà đi làm hết, không có ai ở nhà chăm Su thường xuyên. Ai có cách nào chỉ dùm U đi, plsss!

Kuppi

Active Member
ké nhà của con rể tui thông báo tình hình của bé Susu. Trước tiên xin cám ơn cả nhà đã hỏi thăm SU. Dạo này em mất tích trên diễn đàn vì mãi "theo chồng bỏ cuộc chơi giờ.... quay lại chơi tiếp" :)).Theo như dự đoán lastest của bác sĩ thì ngày mai, 26/7 Su mới đẻ. Uyên đang lo lắng vì cả nhà đi làm hết, không có ai ở nhà chăm Su thường xuyên. Ai có cách nào chỉ dùm U đi, plsss!
Hay là để chủ động sao em không hỏi ý kiến Bác Sĩ cho Su sinh mổ luôn đi Uyên, chứ người đau bụng còn lên tiếng chứ Su thì sao nó biết kêu khi nào nó đau đẻ....

Giờ nó sao rồi em? Nằm mộ chổ hay chạy nhảy, dự sinh ở đâu? Mà em đi siêu âm ở đâu mà lúc kêu 1, lúc kêu 2 rồi em đoán là 3 baby???

Em gọi điện hỏi Bé Vy-0936296204 tư vấn vì Vy đã nuôi chó sinh sản 2 lần rồi, với lại tự ở nhà Vy đỡ cho bọn nhóc luôn áh!

Anh cũng thấy hồi hộp! Vui quá!

uyenisme

Member
Em siêu âm trên Petcare Võ Văn Tần đó anh, 2 là dự đoán cuối cùng của bác sĩ, 3 là...của em :). Hôi chiều đưa nó qua bác sĩ gởi ở cả ngày mà chưa thấy dấu sinh nên bác sĩ cho về rồi anh ạh. Tối nay phải thức đêm canh nó. Em định cho Su sinh mổ rồi triệt sãn luôn, đẻ 1 lần cho biết với người ta, chứ em thấy sao mà em xót con em quá anh ơi. Su có bầu hiền hơn lúc trước nữa, không ăn gì ngoài trái cây và hột vịt lộn.

Kuppi

Active Member
Lo quá! Chó nhà bạn tui sắp đẻ.....

Em siêu âm trên Petcare Võ Văn Tần đó anh, 2 là dự đoán cuối cùng của bác sĩ, 3 là...của em :). Hôi chiều đưa nó qua bác sĩ gởi ở cả ngày mà chưa thấy dấu sinh nên bác sĩ cho về rồi anh ạh. Tối nay phải thức đêm canh nó. Em định cho Su sinh mổ rồi triệt sãn luôn, đẻ 1 lần cho biết với người ta, chứ em thấy sao mà em xót con em quá anh ơi. Su có bầu hiền hơn lúc trước nữa, không ăn gì ngoài trái cây và hột vịt lộn.
Tối ngày mai, anh đi làm về chở Kenpi ghé qua thăm Susu. Anh mua hột vịt lộn còn sống qua em luột chín giúp anh cho Susu nó ăn nhé. Cần gì thì gọi anh nha Uyên.

Àh mà ACE biết mua hột vit lộn còn sống thì để được bao lâu? Sợ để lâu Susu chưa kịp tẩm bổ thì nó nở ra thành con dzịt luôn thì sao? Sorry Kuppi bờm vì nào giờ toàn ăn liền không áh!

uyenisme

Member
zậy sao anh không mua hột vịt lôn chín đi để em khỏi phải luộc, ekeke. Thanks anh, mai anh qua nha, mang càng nhiều quá càng tốt, hi hi

ihopsuc

Member
Hai anh chị này sắp có cháu rồi ! Chúc mừng anh Quang và chị Uyên nhé ! Thấy hai người mừng còn hơn có con. Chị Uyên ơi ! Nhà chị ở đâu vậy ? Em có 2 địa chỉ rất tin cậy trong việc mổ đẻ ở Chihuahua

1/ BS Bùi Hồng
Địa chỉ : 362/56 Trần văn Kiểu, P7, Q6
ĐT : 38544672 DĐ : 0903919743
Đây là địa chỉ mà những người nuôi chó đẻ đã chỉ em tới (anh HungPhong_BT, chị LULUHONGKONG, chị Nhã,...) và con Bảo Bảo nhà em cũng mổ tại đây, mẹ tròn con vuộng cả.

2/ BS Sơn :
Địa chỉ : 50 Trần Phú Cương , P5, Q Gò Vấp.
ĐT : 38957483
Em vừa được cô Phuongsg59, anh Anhcv và Tuanpham chỉ cho địa chỉ này. Bác sĩ có kiến thức rộng, khiến cho mình rất yên tâm và cũng rất mát tay. Bác sĩ Sơn có mổ đẻ. CHị thấy nơi nào ok thì cứ liên lạc như thông tin em đã đưa. CHị đừng ngại đường xa, vì từ khi bắt đầu sanh tới lúc thực sự sanh cũng khá lâu. Trước đây em đi tìm hiểu từ mọi người cũng nhiều nên cũng biết sơ sơ. LULUHONGKONG từ tuốt Hóc Môn mà còn xuống tận Q6 để mổ và vẫn kịp đó.

CHúc Su Béo mẹ tròn con vuông nhé ! Mai mốt đi chơi với bé Dâu, Năm Canh, Sáu Muội và Bảy Bờm nhà em :D (sẵn khoe con em luôn)

uyenisme

Member
Hai anh chị này sắp có cháu rồi ! Chúc mừng anh Quang và chị Uyên nhé ! Thấy hai người mừng còn hơn có con. Chị Uyên ơi ! Nhà chị ở đâu vậy ? Em có 2 địa chỉ rất tin cậy trong việc mổ đẻ ở Chihuahua

1/ BS Bùi Hồng
Địa chỉ : 362/56 Trần văn Kiểu, P7, Q6
ĐT : 38544672 DĐ : 0903919743
Đây là địa chỉ mà những người nuôi chó đẻ đã chỉ em tới (anh HungPhong_BT, chị LULUHONGKONG, chị Nhã,...) và con Bảo Bảo nhà em cũng mổ tại đây, mẹ tròn con vuộng cả.

2/ BS Sơn :
Địa chỉ : 50 Trần Phú Cương , P5, Q Gò Vấp.
ĐT : 38957483
Em vừa được cô Phuongsg59, anh Anhcv và Tuanpham chỉ cho địa chỉ này. Bác sĩ có kiến thức rộng, khiến cho mình rất yên tâm và cũng rất mát tay. Bác sĩ Sơn có mổ đẻ. CHị thấy nơi nào ok thì cứ liên lạc như thông tin em đã đưa. CHị đừng ngại đường xa, vì từ khi bắt đầu sanh tới lúc thực sự sanh cũng khá lâu. Trước đây em đi tìm hiểu từ mọi người cũng nhiều nên cũng biết sơ sơ. LULUHONGKONG từ tuốt Hóc Môn mà còn xuống tận Q6 để mổ và vẫn kịp đó.

CHúc Su Béo mẹ tròn con vuông nhé ! Mai mốt đi chơi với bé Dâu, Năm Canh, Sáu Muội và Bảy Bờm nhà em :D (sẵn khoe con em luôn)
Nhà Uyên ở quận 10 Quỳnh ơi, mấy bữa nay bác sĩ Vinh bên petcare Võ Văn Tần theo dõi nó, chi thấy cũng mát tay nên chắc là để bác Vinh đỡ cho Su luôn. Cám ơn em nha, àh em đặt tên con em sao gian hồ quá vậy? :))

addy1009

Member
trời, ko phải cháu mình mà cũng thấ hồi hộp theo anh chị nữa,mong được nhìn thấy bầy thiên thần nhỏ quá đi ah!!

NguyenNhuThach

Active Member
Tối ngày mai, anh đi làm về chở Kenpi ghé qua thăm Susu. Anh mua hột vịt lộn còn sống qua em luột chín giúp anh cho Susu nó ăn nhé. Cần gì thì gọi anh nha Uyên.
À,bây giờ phải kêu bằng chị sui à nhen Kuppi.

Kuppi

Active Member
zậy sao anh không mua hột vịt lôn chín đi để em khỏi phải luộc, ekeke. Thanks anh, mai anh qua nha, mang càng nhiều quá càng tốt, hi hi
Nghe theo anh Thạch hướng dẫn. Vì Anh Sui định mua 5 cái chín qua để tủ lạnh, còn 15 cái sống thì mỗi ngày Chị Sui luột 2 trứng cho mẹ con Susu ấy mà!

Tks mọi người nhiều nha! Chó nhà bạn tui đẻ mà tui cũng lo.

Ti Bui

Member
Nghe theo anh Thạch hướng dẫn. Vì Anh Sui định mua 5 cái chín qua để tủ lạnh, còn 15 cái sống thì mỗi ngày Chị Sui luột 2 trứng cho mẹ con Susu ấy mà!

Tks mọi người nhiều nha! Chó nhà bạn tui đẻ mà tui cũng lo.
:D Mua 1 lốc 6 trứng thôi ở siêu thị nào cũng có, nhớ xem date gần nhất trong ngày nha, chứ mua 15 trứng để 3 ngày nó nở ra 10 mấy con dzịt lông lá tùm lum ở trong trứng đó =))=))=))=))=))