• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Kuppi

Active Member
14:30-18Jul09

Lúc 14:30, anh em chúng tôi đến nơi bằng một chiếc Mez 15 chỗ mới kón thuê đi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm mà chỉ có 2 triệu (lại tiếp tục ghi chú để lần sau biết chỗ mà thêu xe ngon mà rẻ kekekek....).

Đây là nơi đang cưu mang 30 em trẻ em mồ côi bệnh tật. 10 em đã bệnh về não, 20 còn lại thì bị cha mẹ bỏ rơi, sống với Cô Thủy từ khi còn bé đến mẫu giáo-cấp 1-cấp 2-cấp 3-cao đẳng-đại học.
Trước khi nói tiếp cái chung chung thì KuKen sẽ dành "Câu chuyện Bé Ti và Cái Lồng Gỗ" sẽ được chia sẽ thành một bài riêng bên dưới!

Kuppi

Active Member
Chuyện Bé Ti và Cái Lồng Gỗ!

Kuppi được biết đến Bé Ti là nhờ chú Kasea ngày ấy còn níck là Nguyenhuutai.
Kenpi được biết đến Bé Ti là nhờ Saigon Toydogs Club ngày ấy còn sung sức đông vui.

Ngày 20 tháng 12 năm 2008, Kuppi tiền trạm cùng Nguyenhuutai đến thăm Bé Ti cùng Cái Lồng Gỗ đã giúp bé chập chững bước đi vì cơn sốt bại liệt mà Ba Mẹ Em đã không còn cưu mang Bé.

Cái lồng gỗ này! Bé Ti phải mất bao lâu để thoát khỏi cái củi này hả? Mày phải giúp Bé Ti thoát khỏi mày chứ!

Ngày 28 tháng 12 năm 2008, Kenpi cùng Saigon Toydogs Charity đến thăm Bé Ti cùng Cái Lồng Gỗ lúc vàng son của bạn bè Saigon Toydogs Club. Cũng giống như Ba Mẹ Bé Ti, anh chị em nhà SGTDC cũng bỏ rơi đứa con tinh thần mà chính mái nhà này đã sinh ra mà không có điều kiện cưu mang nó!

Bé phải ở bên cái lồng gỗ thay vì vòng tay yêu thương của ba mẹ sinh ra!

Ôi cuộc sống! Với thời gian, sự chăm sóc, sẽ chia của Những Mạnh Thường Quân và sự tập luyện cố gắng của Bé Ti:

Cho đến hôm nay, Ngày 18 tháng 07 năm 2009. Cái Lồng Gỗ ơi! Mày đã bị bỏ rơi, nhưng tại sao mày không biến luôn chổ này nhỉ!

Bé Ti đã tự đi mà không cần Cái Lồng Gỗ! Kenpi lại nghĩ về cái nhà của Nó, Nó đã bị bỏ rơi như Cái Lồng Gỗ hay sao??? Dù sao thì Cái Lồng Gỗ cũng đã hoàn tất nhiệm vụ của Nó, Vì cuộc sống của Bé Ti mà trách nhiệm nó buộc phải rời xa Bé Ti, chứ nó có muốn thế đâu! Ôi cuộc sống mà!

Thay vì màu xanh cam của SGTDC thì Bé Ti vẫn vui bên màu đen của PSC! Thôi Kenpi ơi! màu nào thì cũng là màu của tình nhân ái!

KuKen vui vì cái Lồng Gỗ đã tạm chia xa khi trách nhiệm của nó với Bé Ti đã tạm hết. Bé Ti cần những sự sẽ chia khác để tiếp nối cho cuộc sống đầy tình yêu này!

Kuppi

Active Member
Trở lại chuyến đi lúc 15:00 ngày 18July09

Anh Em chúng tôi lại có dịp xuống thăm nơi mà các bé ở đây tự phụ giúp với nhau để có một nguồn kinh tế ổn định. Bên cạnh những đóng góp của Mạnh Thường Quân thì phải có nguồn tự cung tự cấp bằng những luống rau này!

Cô Linh đến từ Pool Saigon Club bế em Sumo, các bác xem Sumo có vẻ lanh lợi hơn 8 tháng trước không ạh!

Kuppi

Active Member
KuKen cám ơn PSC!

KuKen xin cám ơn các bạn PSC đã cho cha con KuKen kết hợp chuyến hành trình. Hoạt động của các Bác thật hay và ý nghĩa, các Bác đã có những Game Show gây Quỹ Từ Thiện đầy tình nhân ái.

Và hơn hết là quà các Bác chuẩn bị cho chuyến đi thật hoành tráng. Cha con KuKen không dám ghi công nhưng mừng và khoe hộ các bác PSC với bạn bè gia đình SGTDC của KuKen: Nhìn sơ là thấy nào là 5 thùng mì gói, 5 thùng sữa (các bạn chu đáo đến có loại sữa riêng cho trẻ em), quà bánh mang theo, quần áo củ sẽ chia nè, và phong bì hoành tráng nữa chứ!

Cám ơn các ban nhiều lắm!

Các bé vui mừng mang quà vào nhà!

Kuppi

Active Member
PSC tiếp tục kỳ nghĩ cuối tuần-KuKen chia tay quay về SGTDC

Hình ảnh Kenpi cùng các bé mồ côi, lần này có mình em nó nên bị dần te tua!

Chụp hình lưu niệm cả đoàn trước lúc chào nhau ra về!

15:45 - 18Jul09. Chia tay đoàn PSC tiếp tục hành trình đến Vũng Tàu, Kenpi lên taxi về lại Saigon. Mệt mà Vui, nhìn lần cuối nha Kenpi, hẹn có dịp gặp lại:

sau chuyến đi nào cũng nằm lim dim thế này trên xe! Ôi cuộc sống mến thương!
Kết thúc chuyến đi này, Xin hẹn một chuyến đi khác, sẽ khoe khoang cùng bạn bè Kenpi!
Thân.

NguyenNhuThach

Active Member
Thật mừng vì bé Ti đã đi được...
Hình này anh chụp được ở đó hồi 8 tháng trước nè Kuppi,không biết giờ còn không?

Ti Bui

Member
Cám ơn Kuppi và Lucki-Nhân đã đến thăm lại mái ấm của cô Thuỷ, nhớ hồi cuối năm 2008, cả nhà mình có hứa với cô và các bé sẽ trở lại ghé thăm, thế mà...chẳng giữ tròn lời hứa...Bé đi được là vui rồi...

Hôm từ thiện ngày 28/12/2008 vừa rồi, một số ACE đã đóng góp từ thiện cho các bé trại cô Thuỷ nuôi trẻ em nghèo và mồ côi ở Long Thành, Đồng Nai, nhưng vì thời gian qua, quá bận rộn với công việc, nay mới nhớ ra mà thông báo, mong ACE thông cảm, phần hình ảnh của các bé, Ti Bui đã lưu ra fíle, nhưng lại bị thất lạc, đành khất một thời gian dài mới tìm ra được hình. Trong lòng thật áy náy vì vẫn còn nợ một lời hứa với các em, là sẽ cố kêu gọi mọi người giúp đỡ thêm cho các em nhỏ hiếu học này... Nhưng chắc là lời hứa này đã không được trọn vẹn...

Em lần bước trên đôi chân non dại...

Mở cửa đời vào cung bậc ...xót xa

Các ACE đã đóng góp hôm từ thiện cuối năm 2008 vừa qua:
- Senato: quần áo cũ
- Vivianandbibi: xà bông và thú nhồi bông
- phuongsg59: Mì gói
- Anh chị Nguyen Nhu Thach: 400,000 đồng.

Và đây là địa chỉ của trại cô Thuỷ:
Trại cô Thuỷ nuôi trẻ mồ côi
tổ 7, khu 3, ấp Phước hoà, huyện Long Thành, Đồng Nai. 0917471474

Kuppi

Active Member
Cám ơn Kuppi và Lucki-Nhân đã đến thăm lại mái ấm của cô Thuỷ, nhớ hồi cuối năm 2008, cả nhà mình có hứa với cô và các bé sẽ trở lại ghé thăm, thế mà...chẳng giữ tròn lời hứa...Bé đi được là vui rồi...
Lời hứa mình đã thực hiện được rồi Bà Bụi ơi! Mình đã kêu gọi, và mình cũng đã quay lại, Họ vẫn nhớ mình là HỘI CHÓ quay lại. Các bé vẫn nhớ rõ cách đây 8 tháng. Đừng áy náy nữa nhé!
Họ gửi lời cám ơn đến Gia đình SGTDC, mặc dù họ không biết nhà của bây giờ vắng như Chùa Bà Đanh! KuKen phải đi nhờ PSC.

Ngày mai sẽ update cả nhà Nhật ký Kenpi cùng bộ sưu tập thời trang mới của hắn...kekekke...vì đây là Topic riêng của Kenpi mà: phải khoe-Khoe-KHOE TOÀN TẬP chứ lỵ!

CookySaigon

Member
Môi Cười mà.....

Hổng biết nói gì hơn...Lời cảm ơn ...những hình ảnh đẹp,cảm động ...rất dễ thương của bé con chập chững.....Xen lẫn những câu chữ hờn trách vu vơ đâu đó thoang thoảng...làm như cố níu lại những mảnh dĩ vãng chắp vá ...:rolling eyes: ...Dã tràng...ơi...:yawn: :yawn: :yawn:......Xin Cảm ơn rất nhiều....Kuup ơi... =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> ...

CookySaigon

Member
Môi Cười mà.....

Hổng biết nói gì hơn...Lời cảm ơn ...những hình ảnh đẹp,cảm động ...rất dễ thương của bé con chập chững.....Những câu chữ hờn trách vu vơ đâu đó thoang thoảng...làm như cố níu lại những mảnh dĩ vãng chắp vá ...:rolling eyes: ...Dã tràng...ơi...:yawn: :yawn: :yawn:......Xin Cảm ơn rất nhiều....nhe Kuup... =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> ...

Mình xin đại diện anh em Pool Saigon Club chân thành cảm ơn gia đình Toydog nói chung và anh Quang nói riêng vì chuyến đi từ thiện cùng anh em PSC vừa qua. Chuyến đi vừa qua thật sự là rất ý nghĩa vì đây là lần đầu anh em PSC đi làm từ thiện và được đi cùng anh em hội Toydog. Xin chân thành cảm ơn các bạn và hy vọng sẽ có những dịp khác đi cùng anh em Toydog :beer:beer=D>=D>

Anh Quang ơi. Có tin tức gì mới. Viết nhật ký tiếp đi anh......... Thấy im hơi lặng tiếng quá.

Kuppi

Active Member
Tìm đâu???

Anh Quang ơi. Có tin tức gì mới. Viết nhật ký tiếp đi anh......... Thấy im hơi lặng tiếng quá.
Kuppi có xem qua một phóng sự trên HTV về một nơi đâu đó lân cận Saigon nhận dạy học cho những trẻ em nghèo do vợ chồng một cụ già đảm trách.

Phụ huynh của những học sinh trong lớp học này mỗi tháng đóng học phí 1.000 đồng. Để mua bút chì, còn tất cả đều miễn phí.

Vậy, ACE nào đã xem qua bài phóng sự ấy hay biết thông tin liên lạc của nơi này. Vui lòng chỉ giúp Kuppi nhằm trợ giúp Kenpi chạy chương trình" 1000 quyển tập cho học sinh nghèo"

Hiện đã chạy được 200 tại Long Thành, 300 dự kiến cho Trường Mù Nguyễn Đình Chiểu, 200 dự kiến Trẻ Em nghèo Huyện Ba Tri-Bến Tre. Vẫn còn 300 và một số ngân sách nhỏ từ Saigon Toydogs Charity.

Mong nhận phản hồi để cuối tuần này (30-31/07/09) làm show với Kenpi.
Thân.

NguyenNhuThach

Active Member
Kuppi có xem qua một phóng sự trên HTV về một nơi đâu đó lân cận Saigon nhận dạy học cho những trẻ em nghèo do vợ chồng một cụ già đảm trách.

Phụ huynh của những học sinh trong lớp học này mỗi tháng đóng học phí 1.000 đồng. Để mua bút chì, còn tất cả đều miễn phí.
....
Thân.
Nếu tôi nhớ không lầm thì chỗ đó gần bãi rác xã Đông Thạnh-Hóc Môn.Có thể hỏi tại UBND xã Đông Thạnh(đi đường Lê Văn Khương_siêu thị Metro).

Kuppi

Active Member
Tks!

Tks Kimcuongdo, thông tin mà bạn cung cấp chưa phải bài phóng sự mà Kuppi đang tìm. Nhưng thấy bài viết này xúc động như hàng nghìn sự việc tương tự đang hiện hữa quanh ta.

Kuppi cũng tìm trên Google và tìm được một manh mối thông tin về bài phóng sự Kuppi đã xem qua trên HTV. Nhưng nội dung bài viết này lại quá ngắn.

@NguyenNhuThach: có phải anh đang nói về lớp học do hai Cụ này đảm trách?

http://vietbao.vn/Phong-su/Lop-hoc-ngheo-cho-tet/40119801/264/

Kuppi đang nói về lớp học của hai cụ già trong ảnh của bài viết bên trên.

@CookySaigon: Nếu chưa tìm ra hai ông bà cụ mà Kuppi quan tâm, thì anh xem link này cũng thiết thực cho chương trình của mình. Anh xem và duyệt qua giúp nhé! Kuppi đã có số liên lạc của người đại diện rồi.

Tks all.

Kuppi

Active Member
New Dog Tag!

... Thấy có gì hay hay mua giúp Kuppi cho Kenpi nha Chị. Àh, nếu tiện thì Chị order giúp em thêm một Dog tag hình khúc xương giống cái Dog tag củ mà Quỳnh đã tặng Kenpi trước kia.

Tks Chị
@ Kuppi..để chị nhờ em gái chị vào mấy cửa hàng hỏi dùm nhe ( vì trình độ tiếng anh giới hạn nên nói nhiều 1 chút là ngọng luôn..he..he..),theo chị thì đồ dùng cho chó mắc lắm, nó ngang với đồ con nít bên này..không dễ mua như ở nhà mình..nên nhắm hợp với túi tiền thì mới mua..nghe nói kenpi lấy vợ là gái nhà Uyên hả..thế có tin vui gì chưa? 2 đứa này cũng xứng đôi quá chứ, nhớ khi nào có em bé thì bắt 1 em về nuôi cho Kenpi có bạn đỡ buồn nhe..chị thì 25-7 này về rồi, chơi vậy cũng đủ..nhớ nhà nhớ bí bo lắm..về sẽ rủ mọi người đi uống cà phê 1 bữa...
nhắn tin cho Kuppi rồi mà không biết có nhận được chưa? chị đã làm xong cho Keppi 1 dog tag như em gởi, giá 8.16us..khắc bằng máy, mình chỉ ra quầy mua 2 cái thẻ rồi bỏ vào máy chọn kiểu, đánh chữ và ok..thì máy sẽ tự động khắc rồi chạy ra..là màu xanh da trời, trọng lượng thì nhẹ vô cùng (bảo đảm kenpi không mỏi cổ...), chị cũng làm cho bíbo 1 cái hình tròn..không biết nó có chịu đeo không..ở đây em chó nào cũng phải đeo 1 cái..có lạc thì người ta giúp về đến nhà..còn ở nước mình, chó có đi lạc..1 là ra chợ chó 2 là vô nồi..không biết nó đeo cái tag đó có ích gì không..hay chỉ đơn giản là làm đẹp cho em nó..he..he...hi..hi..khi nào về chị sẽ nhắn đến lấy tag nhe..cho gởi lời thăm mọi người..bye
... Chị order giúp em thêm một Dog tag hình khúc xương có nội dung:
Kenpi Kuqu
+84909 41 6878
Dang Phan My Quang

Tks Chị

Khoe hàng ...khoe hàng ...khoe hàng đây!!!!
Kenpi cám ơn Mẹ nuôi nhiều lắm nha, cùng hưởng quà với anh Bí Bo thì Kenpi cũng được quà từ chuyến đi của mẹ Phuongsg59 đây!

Dễ thương chưa nè!

Kuppi cám ơn Chị Phượng nhiều. Hứa sẽ có quà đúng size Bí Bo để cuối tuần anh em nó đồng phục đi cafe ăn American Pie.

Kuppi

Active Member
Quà tặng Bí Bo!

Tối nay, 30Aug09 có nhiều freetime vì cuối tuần đến sớm, dạo một vòng tìm mua quà tặng bạn thân của Kenpi: Anh Bí Bo và Mẹ P59 vào đây xem bộ đồ Kenpi diện cho Bí Bo đây! Cũng nhí nhảnh nhỉ!

Cách diện này dùng trong khi đi tiệc tùng sang trọng cần chỉnh tề nghiêm túc thư sinh. Có thể diện nơi công sở! Đi làm mang theo chó là một style của Vietpet nhỉ???

Còn các diện này là dùng khi đi Offline chơi đùa tạo phong cách xì-tin năng động! Có thể diện khi xuống phố cùng bầy đàn, Chó mặc áo quần là một style của Saigon Toydogs Club nhỉ???

@phuongsg59: Tối mai 31Aug09, Kuppi ghé qua nhà Chị nhé, hôm nay mua xong thì muộn quá rồi. Đồ của cún mà công nghệ wash cào,wash rách, wash 3D y chang như thời trang của chủ.

Pótay.com

Kuppi ơi..tối chủ nhật , khoảng 7h số 176-178 Bud'cafe nhe ..cám ơn món quà của 2 cha con..tặng qua tặng lại làm ngại quá..thôi thì mời lại cà phê và thưởng thức bánh Mễ vậy..tối chủ nhật gặp luôn nhe, vì mấy bữa nay mẹ chồng bệnh vào bệnh viện nên tối tối là chị phải chạy vào trông giúp mấy bà chị nên về hơi trễ..

Kuppi

Active Member
Saigon 31Jul09 cùng Kenpi.

Trung tâm Saigon ngày cuối tháng bảy, mùa mưa nên trời u ám. Nhưng dù sao thì Saigon đẹp lắm Saigon ơi! Saigon ơi! Nhìn ngoại cảnh như nước ngoài nhỉ. Live show Kenpi mừng Dogtag mới! Nhìn từ một góc thấp nhất của Saigon hôm nay.