• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Ti Bui

Member
Kuppi thân,
Thời khắc giao thừa sắp đến, nhớ lại cũng vào thời khắc này năm ngoái, chị, em và các bạn trong hội SGTDC vui và hớn hở cùng nhau bên đường hoa Nguyễn Huệ, háo hức chờ đón một năm Kỷ Sửu thật vui và làm được nhiều việc có ích cho cộng đồng...

Giao thừa năm nay chị đâm ra thật ngại đi dạo đường hoa, mặc dù ngày nào chị chẳng phải đi làm việc ngang qua con đường này em nhỉ ? Năm Kỷ Sửu 2009 sẽ mãi là 1 năm thật đáng nhớ của hội SGTDC nói riêng và ngôi nhà Vietpet nói chung...

Gửi đến Kuppi những hình ảnh đau buồn nhất của Kenpi cổ quàng khăn tang cho chủ với đôi mắt ướt vì nhớ chủ... Ngủ yên Quang nhé, yên tâm vì Kenpi đã tìm được mái ấm gia đình hạnh phúc rồi đó Kuppi ạ. Câu chuyện buồn cuối năm của chị khi nhớ về em...

NguyenNhuThach

Active Member
Ti Bụi ơi,không hiểu sao nick yahoo của Kuppi đêm đêm vẫn sáng đèn "online"?Có bạn nào dùng máy của Kuppi chăng?

nguyenhathy

ban cho minh hoi ban mua cho chi hua hua o dau the chi minh voi minh cung muon mua 1 be ve .....gia 1 con bao nhieu the ban ...........cam on ban nhiu nhiu lam

Sao không thấy bạn Khoa tiếp tục hành trình cùa nhật kí Kenpi cùng chia sẽ vậy.Bạn cho vài tấm hình em nó lên cho mọi người ngắm đi nào

rhinky

Member
Ti Bụi ơi,không hiểu sao nick yahoo của Kuppi đêm đêm vẫn sáng đèn "online"?Có bạn nào dùng máy của Kuppi chăng?
không những thế mà số điện thoại của anh Kuppy mấy ngày gần đây gọi có tín hiệu,những ngày buồn em hay bấm gọi vào số ấy chỉ để nghe "ò ý e",nhưng khi nghe máy reo,hết hồn em tắt máy ngay,không bbiết sao luôn :D

không có gì phải sợ đâu..hi..hi..nick của Kuppi thì bạn Khoa vẫn sử dụng, cả điện thoại giờ cũng là vật kỉ niệm dành cho Khoa rồi , xin nói thêm Khoa hiện giờ là chủ mới của Kenpi.

Sao thấy bạn Khoa nhà ta không nói gì về em Kenpi nhà ta vậy ?Khoa ơi bạn up hình Kenpi lên cho mọi người xem đi

uyenisme

Member
Đến bây giờ, mình vẫn có cái cảm giác bàng hoàng mỗi khi nghĩ đến chuyện xảy ra với Ku, một người bạn rất đặc biệt, mà có lẽ khó có thể có lại thêm 1 người bạn như thế. Em vẫn ghé thăm FB của Ku mỗi ngày, vẫn đều đặn đọc Nhật ký Ku-ken, dù không đi off với mọi người nhưng vẫn biết tin về nhau thông qua trang Nhật ký này. Bao giờ cho đến ngày xưa?

bây giờ sẽ lần lần giống hồi xưa nè..hi..hi..mọi người còn nhiệt huyết thì vẫn còn cái gia đình nhỏ này..mình cùnng nhau tiếp bước cho Ku nhà mình ..có thể không hoành tá tràng như khi mõ còn sống nhưng cái gì nó cũng có cái hay cái dỡ của nó, có còn hơn không.. gia đình mình cũng đã mất 1 khoảng thời gian dài thương nhớ về Ku, ngọn lửa tưởng chừng như tắt hẳn..nhưng có lẽ đâu đó hình bóng Ku vẫn còn lẩn quẩn trong cái gia đình nhỏ này, đang cố gắng tiếp sức cho ace trong hội,thổi 1 làn gió mới cho ngọn lửa tàn lụi lần lần bùng cháy chăng ?? mọi người mình hãy cùng nhau giữ lấy những gì mà ku đã bỏ bao công sức để gầy dựng nên,Ku ơi hãy thanh thảng nhe, chị và mọi người đang cố gắng,thương Ku nhiều thì hãy cùng nhau giữ lửa cho gia đình sgtd này nhé..

luxubu9x

Member
Happy bỉrthday to u. Vẫn mong a luôn vui vẻ và hạnh phúc bên thế giới bên kia a nhé!

Khủng long

Active Member

Chúc sinh nhật vui vẻ nhé con . Mong trái tim con mãi luôn hòa nhịp đập cùng với trái tim của cả Gia đình SGTD .

À quên nữa............ chiều nay gia đình mình có buổi họp mặt , nếu có thể đọc đuợc tin này ,con hãy ghé về chung vui nhé .

Ti Bui

Member
Hôm nay, chị và Khoa cùng chị Vân-nhân vật "vú em của những chú chó mồ côi"-Cho đời chút ơn, đã tổ chức bữa SN đầu tiên cho Ku ở chùa ! Cũng có bánh kem, có đèn cầy, nhưng là đèn cầy cúng, cũng trái cây... nhưng lại quên mất món hoa Lys trắng mà Ku yêu thích. Không hẹn mà gặp lại hai cô Phật tử trước đây đã giúp nấu nướng các món chay hôm lễ cầu siêu cho Ku. Chắc là Ku linh thiêng nên khiến cho có cuộc hội ngộ bất ngờ đến thế ! Đi mừng SN cho Ku mà chị lại khóc ngon lành, hic hic, sao mà hay khóc thế :) Bà chị Vân vốn lẩm cẩm, dặn đi dặn lại mua giấy tiền vàng bạc và áo quần giày dép nam cho em, thế mà bà ta đi mua bộ đồ nữ, đôi dép nữ và cả hoa tai vòng vàng... Thôi thì em để dành tặng cho các bạn gái của em vậy nhé :D !

Cún TiTy của anh Cooky - bạn gái hờ của cún Kenpi đã được chị gửi cho gia đình anh Linh tini nuôi rồi vì dạo này chị mệt và lo nghĩ nhiều chuyện quá, em và anh Ky đừng giận Ti Bui nhé ! Cún TiTy sẽ được chăm sóc tốt !!!

Hội SGTDC đã có cuộc gặp mặt rất vui nhằm đúng ngày SN của Ku, yên lòng rồi Ku nhé ! Messenger Y! của em sáng đèn online chẳng qua Ku đã dùng chế độ mobile online, và sẽ mãi sáng như thế như tâm hồn trong sáng của em Ku nhé !

HAPPY BIRTHDAY TO QUANG KUPPI

Hôm nay mọi người đã có 1 buổi hội ngộ rất đông và vui ngay đúng sinh nhật của anh Quang luôn, có lẽ anh đã linh thiêng sắp đặt mọi việc nên ngày chủ nhật này thêm thật nhiều ý nghĩa! Sinh nhật vui vẻ nha anh, mọi người vẫn luôn nhắc tên anh, anh thật hạnh phúc!

Khủng long

Active Member
Đây là hình ảnh gặp mặt hôm qua của hôi SGTDC nhà mình . Rất đông thành viên mới . Cô không nhớ được hết tên của mọi nguời . Những lúc như thế này mọi người lại càng nhớ tới con . Xem mấy hình này để mừng cho hội mình con nhé ....hy vọng các bạn trẻ , lớp đàn em của con sẽ thay con vun đắp cho hội SGTDC nhà mình .

Hôm qua về mệt thật nên đi ăn tối xong là làm một giấc tới sáng.Nghĩ lại thấy anh Quang nhà mình thật tài giỏi(việc gì cũng làm tốt cho dù có khó khăn).mới có hôm qua tuy có dự trợ giúp của hai cô P57 và P59 nhưng có thể nói là mình làm chưa được tốt vì còn rất nhiều bạn chưa biết hết về nhau nên chỉ còn cách là nhờ hai cô chụp hình lại và cho mọi người biết về nhau sau thôi.Nhưng tuy mọi người không biết hết về nhau nhưng tất cả đều vui khi được cùng gặp mặt và nói chuyện về những bé cún đáng yêu của mỗi người.Em vẫn nghĩ sẽ cố gắng để hội mình vẫn bước như anh đã từng làm nhưng sao khó thế.Nhưng có khó nhọc thì em cũng sẽ cố làm để anh nơi ấy được bình yên và thấy vui hơn.anh nhé.Chúc mừng sinh nhật anh.........Quang

Xin chia buồn cùng mọi người.lâu nay đi làm xa không có dk lên diễn đàn.nay lên định kiếm aQuang đẻ hỏi thăm tình hình sgtoydog để đi off cùng lại với mọi nguòi...vậy mà.....buồn cho sgtoydog mất đi một người luôn luôn nhiệt huyết ...xin chia buồn

nh0kkUn

Member
:((, sao không ai nhắn tin cho kun thế... kUn mong tới ngày off, thế mà giờ onl mới biết :((... huhuhuhu
Lâu lắm rồi không lên diễn đàn chơi, buồn quá :(