• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Julie và Lucky

Tomy-SP

Member
Ừa, bởi vậy nên lúc đầu mình định không mua, mà thấy bé chạy lăng xăng, rồi lại chân mình chạy nhãy, thây thương quá nên mua luôn..ông nài nhà ở Hóc Môn, wquen vơi bạn của minh..hikhik..hy vọng lớn lên nó không to bự như con heo..hikhik..dòng heo là sao vậy bạn???? Bạn có thể nói rõ hơn một tý cho mình hiểu không?? ..."nghe lời chị Bi"<-- tên nai mới à :)
Em Ốc Tiêu thì chị BI...nhỏ như hạt tiêu lăn lăn mờ. Lavender nghe buồn hiu, hoa thì tím, mọc tuốt trên núi...:D
Cún
Chihuahua có nhiều dòng khác nhau. Dòng heo dzòm cún có cái ...mỏ phụng phịu y như con heo vậy.
Bạn Huynhhung bật mí rồi đó. Chiahuahua dòng heo bắt đầu nhiều con đẹp từ con Heo nổi tiếng của Mr. Phong Kì Đồng.

mấy bé cún dễ thương quá đi mất:love struck: ,đang mong đợi hình 2 bé kia lắm lắm lun.:praying:
lavender_25055: dòng heo chủ yếu là do một con chó có tên là heo của phong ki đồng, do nó ra nhiều con đẹp có tiếng , nên hay gọi dòng heo..còn lại để chủ toppic giải thích cho bạn rõ nha chứ mình giải thích hết chủ toppic buồn àh:D
Cún của bạn sanh con cũng sẽ cute lắm. Cún cha màu gì vậy. Tò mò chờ cún con của bạn quá.

Thấy cún dòng nào cũng dễ thương, mắt to, mõm ngắn, đầu tròn...Trông Chihuahua cân đối và dễ thương. Cũng như phốc sóc trông như con cáo nhỏ, hay papilon...
Giới thiệu babies của Julie nha.:party:

Tomy-SP

Member
Lulus & Zin cuar

Một ngày dài...dài...dài...
Mưa lê thê cả chiều, trời lại còn se se lạnh. Tớ thì chả phải lo trời lạnh, trong chuồng của tớ các cậu cho đèn "âu-phis" (office) chỉnh cường độ ánh sáng theo nút vặn. lạnh ít tì sáng ít, lanhj nhiều thì sáng nhiều
nên babies của tớ khỏi lo...ách-xì khi mưa gió.

Tớ giới thiệu cái nhà của riêng tớ nhá. Và post cả rung nhan tớ cho bà con...lườm xem buồn cười hông.
Trông tớ...te tua sau khi sanh. Hu..hu.. tớ nhớ bé gái quá. bé bé xìu và xinh nhất...
Nhà tớ phủ ...voan...mùng nhá, rồi rèm che quanh nữa nè, Muỗi chỉ có mà khóc rưng rức, rồi quanh chuồng che...nhựa để khỏi gió lùa.
Thôi giơ ảnh để bà con xem, tả nhiều quá ...bà con mỏi mắt

Nhà riêng của tớ

Giờ thì đến lúc tớ khoe Lulus (cậu Tôm đặt tên) trắng kem là nhị sư huynh trong đại gia đình cún thế hệ thứ hai và tiểu đệ Zin ( cậu Carlo đặt tên) bé xíu, nhõng nhẽo la lối tối ngày.:-$

Ấm ...tình huynh đệ

Nhị sư huynh Lulus làm dáng trước ống kính

Phút trầm tư của Zin tiểu đệ

Lulus gần gấp đôi Zin à nha. Làm ...đệm êm cho tiểu đệ...:love struck:

huynhhung

Member
wow hai bé nhà bạn dễ thương quá:love struck:, trong hai bé mình kết bé màu vàng đó:D. chúc hai bé nhỏ mau ăn chóng lớn và bà mẹ julie có thật nhiều sức khỏe để chăm hai bé nha:p
Còn nói về con chó của mình thì chắc bạn không tin, mình cũng chẳng biết cha của mấy bé là con nào:))haha.....vì mình phối tới 3 bé lận :whew:nhưng hầu như chúng đều màu kem trắng và kem vàng.

Tomy-SP

Member
wow hai bé nhà bạn dễ thương quá:love struck:, trong hai bé mình kết bé màu vàng đó:D. chúc hai bé nhỏ mau ăn chóng lớn và bà mẹ julie có thật nhiều sức khỏe để chăm hai bé nha:p
Còn nói về con chó của mình thì chắc bạn không tin, mình cũng chẳng biết cha của mấy bé là con nào:))haha.....vì mình phối tới 3 bé lận :whew:nhưng hầu như chúng đều màu kem trắng và kem vàng.
Chu choa, em cún nhà bạn....đa tình kinh à nha. ^:)^ . Lấn đầu được thấy đó. :eek:h go on:
Chờ ảnh của đám nhóc nhiều.

Bé Zin vàng kem cute thiệt. Bé xíu, tướng....ngũ đoản. :D
Bé Lulus sáng màu hơn, nhưng không thua kém Zin là mấy đâu à.
Post ảnh cậu Tom bế Lulus nè. ...:)

Lulus với cái...tay băng bó của cậu Tom - hậu quả của trận đấu...bóng rổ

Tomy-SP

Member
ha ha cái lưỡi kìa=))=)):love struck::love struck::love struck:nhìn ngộ quá.
Hic, tớ lưỡi hơi bị...dài mà. :p Thì người cũng vậy, có người lưỡi ngắn, có người lưỡii dài.

Bây giờ tớ mà đi học ngaọi ngữ thì...gay go to. Tập...meo meo, ngao ngao...chẳng hạn. Cái lưỡi chắc sẽ hại tớ ngay.:-$

Hiện tớ không ...công cán , gặp gỡ khách...nước ngoài nào nên cái lưỡi chẳng quấy rầy gì tớ. Lại thêm cả nhà cưng tớ cũng vì cái lưỡi...trên trời rơi xuống ấy. :day dreaming:

Chúc BIBI , MIUMIU nhà bạn ngoan, hay ăn mau lớn và MIUMIU sớm sanh cho bạn bầy con như tớ nhé.

huynhhung

Member
àh mình quên hỏi bạn là bạn mổ bé nhà ở đâu thế, vì mình cũng chưa kiếm được chỗ nào an tâm

Tomy-SP

Member
mấy bé nhà cậu dễ thương quá :D, thích nhất bé Lulus :D
Cún nhà bạn sinh mấy nhóc rồi? Chờ bạn up ảnh lên để ngắm đây.
Lulus ngoan, ham ăn, đã biết đi...khệnh khạng.:):)
Chúc cún con hay ăn chóng lớn, cún mẹ khoẻ để cô chủ đỡ vất vả.

Tomy-SP

Member
àh mình quên hỏi bạn là bạn mổ bé nhà ở đâu thế, vì mình cũng chưa kiếm được chỗ nào an tâm
Đám cún nhà mình đều được mổ tại phóng mạch Thú Y Lê Thị Nhỏ. (231 thì phải.)
Bạn hỏi lại Lâm , Lâm chỉ dẫn đến đó ngay khi mình đem Julie về.
Chó liền da gà liền xương, bạn đừng hồi hộp quá. :-$

nh0kkUn

Member
Cún nhà bạn sinh mấy nhóc rồi? Chờ bạn up ảnh lên để ngắm đây.
Lulus ngoan, ham ăn, đã biết đi...khệnh khạng.:):)
Chúc cún con hay ăn chóng lớn, cún mẹ khoẻ để cô chủ đỡ vất vả.
\
Chó tớ sinh 1 bé à, vì là lần đâu mà :D.
Muốn up ảnh lắm mà nhà không có máy ảnh :((
kUn đặt nó tên J.Lo( Jennifer Lozper đấy ạ :)), tại papa nó là K.Pi, mama nó là T.Su, bé hamster nhà tớ là E.Boo, bé chuột bạch là C.Tess, bé rùa là H.Tun, bé mèo là V.Gaa[ Lady gaga ấy ạ :)) nên đặt em nó là J.Lo luôn :)))
Tưởng tượng, nó nhìn y như Chihuahua mới 5 ngày tuổi thôi nhưng cái mũi không gãy như chihuahua :D.

Em Ốc Tiêu thì chị BI...nhỏ như hạt tiêu lăn lăn mờ. Lavender nghe buồn hiu, hoa thì tím, mọc tuốt trên núi...:D
Cún
Chihuahua có nhiều dòng khác nhau. Dòng heo dzòm cún có cái ...mỏ phụng phịu y như con heo vậy.
Bạn Huynhhung bật mí rồi đó. Chiahuahua dòng heo bắt đầu nhiều con đẹp từ con Heo nổi tiếng của Mr. Phong Kì Đồng.

Cún của bạn sanh con cũng sẽ cute lắm. Cún cha màu gì vậy. Tò mò chờ cún con của bạn quá.

Thấy cún dòng nào cũng dễ thương, mắt to, mõm ngắn, đầu tròn...Trông Chihuahua cân đối và dễ thương. Cũng như phốc sóc trông như con cáo nhỏ, hay papilon...
Giới thiệu babies của Julie nha.:party:
Hihi, thank bạn Tomy-SP va bạn Huynhhung đã giải thích cho mình dòng cún heo nha..Minh thương nghe mọi người nhắc đên anh Phong Kỳ Đồng, hoá ra anh la chủ của bé cún heo nổi tiếng..hihi..muốn được xem một lần cho biết..;;);;)..
@@Bạn Tomy-SP@@: hoa lavender tuy không rực rỡ như hoa hồng, hay quý phái như ngọc lan, nhưng nó cho người ta cảm giác bình lặng mỗi lần nhìn ngắm nó, mình thích lavender là vi vậy..hihi.."Em Ốc Tiêu thì chị BI...nhỏ như hạt tiêu lăn lăn mờ. Lavender nghe buồn hiu, hoa thì tím, mọc tuốt trên núi...:D" <= bạn giải thích nghe vui quá, thế là mình có thêm tên mới rồi..:):)..Bi..keke

Một ngày dài...dài...dài...
Mưa lê thê cả chiều, trời lại còn se se lạnh. Tớ thì chả phải lo trời lạnh, trong chuồng của tớ các cậu cho đèn "âu-phis" (office) chỉnh cường độ ánh sáng theo nút vặn. lạnh ít tì sáng ít, lanhj nhiều thì sáng nhiều
nên babies của tớ khỏi lo...ách-xì khi mưa gió.

Tớ giới thiệu cái nhà của riêng tớ nhá. Và post cả rung nhan tớ cho bà con...lườm xem buồn cười hông.
Trông tớ...te tua sau khi sanh. Hu..hu.. tớ nhớ bé gái quá. bé bé xìu và xinh nhất...
Nhà tớ phủ ...voan...mùng nhá, rồi rèm che quanh nữa nè, Muỗi chỉ có mà khóc rưng rức, rồi quanh chuồng che...nhựa để khỏi gió lùa.
Thôi giơ ảnh để bà con xem, tả nhiều quá ...bà con mỏi mắt

Nhà riêng của tớ

Giờ thì đến lúc tớ khoe Lulus (cậu Tôm đặt tên) trắng kem là nhị sư huynh trong đại gia đình cún thế hệ thứ hai và tiểu đệ Zin ( cậu Carlo đặt tên) bé xíu, nhõng nhẽo la lối tối ngày.:-$

Ấm ...tình huynh đệ

Nhị sư huynh Lulus làm dáng trước ống kính

Phút trầm tư của Zin tiểu đệ

Lulus gần gấp đôi Zin à nha. Làm ...đệm êm cho tiểu đệ...:love struck:

OMG, mấy bé nhà bạn dễ thương quá đi mất..hikhik..nhìn yêu quá đi..chúc hai bé mau ăn chong lớn, mạnh khoẻ nha..:)

Tomy-SP

Member
\
Chó tớ sinh 1 bé à, vì là lần đâu mà :D.
Muốn up ảnh lắm mà nhà không có máy ảnh :((
kUn đặt nó tên J.Lo( Jennifer Lozper đấy ạ :)), tại papa nó là K.Pi, mama nó là T.Su, bé hamster nhà tớ là E.Boo, bé chuột bạch là C.Tess, bé rùa là H.Tun, bé mèo là V.Gaa[ Lady gaga ấy ạ :)) nên đặt em nó là J.Lo luôn :)))
Tưởng tượng, nó nhìn y như Chihuahua mới 5 ngày tuổi thôi nhưng cái mũi không gãy như chihuahua :D.
Woa, nhà bạn là...hợp chủng quốc các loại...:praying: Cún con của bạn là kết quả của tinh thần...đoàn kết dị tộc. :D
Chúc bé hay ăn chóng lớn. Con lai bao giờ cũng xinh và lạ mà. Lopez...Lolo...tên đẹp à nha. :D

Hihi, thank bạn Tomy-SP va bạn Huynhhung đã giải thích cho mình dòng cún heo nha..Minh thương nghe mọi người nhắc đên anh Phong Kỳ Đồng, hoá ra anh la chủ của bé cún heo nổi tiếng..hihi..muốn được xem một lần cho biết..;;);;)..
@@Bạn Tomy-SP@@: hoa lavender tuy không rực rỡ như hoa hồng, hay quý phái như ngọc lan, nhưng nó cho người ta cảm giác bình lặng mỗi lần nhìn ngắm nó, mình thích lavender là vi vậy..hihi.."Em Ốc Tiêu thì chị BI...nhỏ như hạt tiêu lăn lăn mờ. Lavender nghe buồn hiu, hoa thì tím, mọc tuốt trên núi...:D" <= bạn giải thích nghe vui quá, thế là mình có thêm tên mới rồi..:):)..Bi..keke
Giỡn bạn chút Lavender đẹp và thơm nữa. Tomy từng chạy cuồng chân trên đồi Lavender, chiều xuống trời thì tím đỏ, đất thì tím xanh...ấn tượng vô cùng.

OMG, mấy bé nhà bạn dễ thương quá đi mất..hikhik..nhìn yêu quá đi..chúc hai bé mau ăn chong lớn, mạnh khoẻ nha..:)
Bạn có định kết nạp thêm chihuahua vào đại gia đình bạn nữa không thể. :D

Woa, nhà bạn là...hợp chủng quốc các loại...:praying: Cún con của bạn là kết quả của tinh thần...đoàn kết dị tộc. :D
Chúc bé hay ăn chóng lớn. Con lai bao giờ cũng xinh và lạ mà. Lopez...Lolo...tên đẹp à nha. :D

Giỡn bạn chút Lavender đẹp và thơm nữa. Tomy từng chạy cuồng chân trên đồi Lavender, chiều xuống trời thì tím đỏ, đất thì tím xanh...ấn tượng vô cùng.

Bạn có định kết nạp thêm chihuahua vào đại gia đình bạn nữa không thể. :D
Áh, bạn đi chỗ nào mà chạy trên đồi lavender thế????????????? Ở đâu thế bạn ơi???????? Mình muốn kết nạp lắm chứ, hihi, mà giờ ỐC Tiêu nhà mình đang bị bệnh, nổi nhiều nốt khắp người ngứa lắm nên gãi hoài àh...hikhik..mình có mua dầu gội đầu Nizoral tắm cho bé mà chưa thấy khỏi..hikhik..mà ban gì đoá ơi, bạn định cho mấy bé ra đi hay sao??? Hay là định dẫn mình đi xem cún thế???:-d:-d:D:D:D

Tomy-SP

Member
Áh, bạn đi chỗ nào mà chạy trên đồi lavender thế????????????? Ở đâu thế bạn ơi???????? Mình muốn kết nạp lắm chứ, hihi, mà giờ ỐC Tiêu nhà mình đang bị bệnh, nổi nhiều nốt khắp người ngứa lắm nên gãi hoài àh...hikhik..mình có mua dầu gội đầu Nizoral tắm cho bé mà chưa thấy khỏi..hikhik..mà ban gì đoá ơi, bạn định cho mấy bé ra đi hay sao??? Hay là định dẫn mình đi xem cún thế???:-d:-d:D:D:D
Mua vé sang Nga đi, cả một thảo nguyên lavender.:D
Ốc Tiêu có ăn gì lạ bị dị ứng không? Không phải bệnh ngoài da thì phải uống thuốc chống dị ứng thôi.
Hì, nhà mình chuẩn bị rinh em Husky về, nên có lẽ sẽ tìm chủ mới cho Zin và Lulus. Cả nhà đang suy nghĩ. :thingking:
Bạn có Ốc Tiêu rồi rinh thêm em trai nữa cũng không đáng. Rinh một em phốc sóc về có lý hơn. :D
Ốc Tiêu xinh lắm, tìm chú rể sáng màu cho em là bạn có một bầy cún xinh.
Đã cho bạn địa chỉ xem cún Chihuahua rồi mờ.

Hikhik, bạn sang Nga du lịch à???? Giờ làm sao mua vé sang Nga được, hikhik, sv nghèo làm gì có tiền bạn ơi..T.T..Bạn định bán 2 bé đó a?? hikhik..hai bé dễ thương thế mà..Ốc Tiêu nhà mình màu vàng nhat, chụp bằng dt nên đậm thế đó, hihi, mình đã update hình ảnh mới của Ốc Tiêu va cô chủ rồi đó, bạn vào xem đi..Minh sẽ cải tạo nòi giống cho bé bằng cách tìm chú rể sáng màu..hihi

Mình cho Ốc Tiêu ăn thịt bò, cá, thịt heo, uống sữa...nói chung mình ăn gì Ốc Tiêu ăn đó bạn ơi..hikhik..không bik sao ma bị nổi mẩn ngứa nữa..hikhik

Ốc Tiêu có ăn gì lạ bị dị ứng không? Không phải bệnh ngoài da thì phải uống thuốc chống dị ứng thôi.
Hì, nhà mình chuẩn bị rinh em Husky về, nên có lẽ sẽ tìm chủ mới cho Zin và Lulus. Cả nhà đang suy nghĩ. :thingking:

Bạn ơi, bạn định tìm chủ mới cho Zin và Lulus hả, giá mỗi bé là bao nhiêu vậy, mình muốn rước bé màu vàng về

Bạn ơi, bạn định tìm chủ mới cho Zin và Lulus hả, giá mỗi bé là bao nhiêu vậy, mình muốn rước bé màu vàng về

Hik, mình cho bé ăn cá, thit bò, thit heo, minh ăn gi thì cho Ốc Tiêu ăn cái đó..hikhik..mình mới đem Ốc Tiêu đi khám bệnh và được chích thuốc rồi bạn àh..thank bạn nhé..
Ban trangkute86 tính mua thêm một bé nữa ah..hihi..2 bé của ban Tomu-SP là quá đẹp rồi..hihi