• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân vật mới trình làng GSD!!!

Thanks bác Nam!!!
Anh chàng đi bên cạnh là em Zohn của em nuôi từ lâu rồi, em có biệt danh là " lai nhiều đời, cầu vòi vẫy gọi":))
ai lại làm thế hả anh Linh:( cu ấy trông nàh tốt thế sao lại cầu vòi vẫy gọi được.em rex của anh Linh đẹp thật đấy.nhưng mà đề nghị bác phải triệt sạch ve,rận cho em ý nhé:D mickey nhà em tắm nhiều quá đang bị dị ứng xà phòng hic có lẽ còn có biểu hiện của ghẻ huhu.nhưng mà dạo này nó béo nhanh quá hic phải hãm ăn mà vẫn tăng cân vù vù hic

TrầnTrungNam

Linh ơi tình hình H1N1 ở dưới áy thế nào rồi? Anh em đã có động tĩnh gì về việc tổ chức off lần 2 chưa?

Post vội vài hình 2 em Rex và Vicky!!!

Mấy hình này em chụp cách đây gần 1 tháng rồi, hiện tại thì em Rex to béo hơn 1 chút, ăn như thuồng luồng vậy:D

chắc là đồng chí Linh ko có người giúp đỡ chụp chó rồi, ai lại để nó ở trong chuồng thế kia!!!đã thế lại lâu lâu không cập nhật, đáng trách, đáng trách !!!

thuan_SG

Member
2 Em này nhìn trong chuồng đẹp rồi , nếu mà tạo dáng ở ngoài chắc còn đẹp hơn nữa đó nha.

TrầnTrungNam

Linh ơi đam mê nhiều món quá đấy đã nôi GSD lại còn tính nuôi cả Nhím nữa. Nến cần sang Gia Viễn bắt nhím thì alô cho anh.

!!!!!!!!!!!!!!

Linh ơi đam mê nhiều món quá đấy đã nôi GSD lại còn tính nuôi cả Nhím nữa. Nến cần sang Gia Viễn bắt nhím thì alô cho anh.
Chương trình nuôi Nhím chắc phải stop lại mất anh ạ. Định kiếm đôi nhím về cho mẹ em nuôi nhưng chắc là phải tính toán lại một chút:D Mẹ em chưa đồng ý chăm còn em thì chăm mấy em GSD thôi cũng đủ rồi:D Híc Em đang chuẩn bị tinh thần đón đàn con tiếp theo của Vicky, em nó bàu bí được hơn 1 tháng rồi:love struck: đang phải khẩn trương làm thêm cái chuông nữa để đón đàn cún con:D

TrầnTrungNam

Chúc mừng Linh sẽ có đàn cún mới. Linh đã đóng máng gỗ cho mẹ con nhà Vicky chưa? Nếu chưa đóng thì mình có 1 giải pháp vừa đơn giản tiện lợi biến chuồng hiện có của Linh thành 2 trong 1 (vì mình không gửi được file đính kèm nên mình diễn đạt để Linh cố hình dung vậy). Linh lấy 04 đoạn ống tuyp phi 21 có chiều dài hơn kích thước 4 cạnh của nền chuồng khoảng từ 5 đến 10 cm. Cố định 4 thanh này phía trong chuồng song song với 4 cạnh của nền chuồng sao cho khoảng cách từ các thanh tới mặt nền khoảng 15cm và tới thành chuồng khoảng 10 cm thế là OK. Khi nào cún con khoẻ không sợ bị mẹ đè nữa ta lại tháo ra vừa gọn lại vừa đỡ tốn kém chỉ có điều không được "hoành tráng" bằng đóng máng gỗ thôi.
Chúc Vicky mẹ tròn con vưông.
Đợt này Linh để phần anh một nhóc đấy nhé.

Hình Rex cập nhật!!!

Hôm nay rỗi rãi post hình em Rex, thợ ảnh nghiệp dư nên có nhức mắt 1 chút các bác bỏ quá cho em nhé!!!:love struck:

my_lucky

Active Member
Linh ơi, có khi bạn nên thay cái cổ dề mới cho Rex đi, tối thấy em nó có vẻ sắp ngẹt thở rồi đấy.Cố lên nhé!

phamhuyhoang

Active Member
sân vườn rộng rãi lí tưởng để nuôi GSD nhưng mình thấy chuồng của 2 em "to quá" bạn nên bỏ công sức làm cho tụi nó cái chuồng to hơn nữa nhé ^_^
khi nào vicky có em bé bạn post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng nhé ^_^

my_lucky

Active Member
....

sân vườn rộng rãi lí tưởng để nuôi GSD nhưng mình thấy chuồng của 2 em "to quá" bạn nên bỏ công sức làm cho tụi nó cái chuồng to hơn nữa nhé ^_^
Linh chỉ nhốt bọn chúng vào chuồng những lúc cần kíp lắm thôi bạn àh, gần như 24/24 chúng được thả rông mà.Không sao đâu, Linh cũng đang tiến hành làm thêm chuồng rồi mà.Thân!

Hôm nay rỗi rãi post hình em Rex, thợ ảnh nghiệp dư nên có nhức mắt 1 chút các bác bỏ quá cho em nhé!!!:love struck:
Linh để em nó chạy còn mình thì...chụp ảnh theo:))Xem cứ như video quay chậm ý:))Nhức mắt thật đấy=))Chúc mừng Linh nhé!Em REX nhìn rất đẹp và triển vọng,Linh cố gắng chăm sóc em nó thật tốt nhé.Chúc Linh tạo dựng được phong trào GSD ở Nam Định phát triển mạnh.

Cảm ơn bác góp ý!!!:D đúng là cái hình em chụp 2 GSD cùng chuồng thì nhìn thực sự rất chật. Như Việt Anh ( My_lucky) nói, ở nhà hầu như em thả rông cho chạy quanh nhà, ít khi nhốt vào chuồng, cũng đủ mỗi em 1 chuồng nhưng do lười nên em cho cả 2 em nó chung 1 chuồng những lúc cần thiết, còn bình thường thì mỗi em 1 chuồng. Em cũng vừa mới dựng 1 cái chuồng rộng 2m vuông cho bọn chúng ở rồi, chuồng 2m vuông kết hợp có khay để chờ mấy cún con ra đời nữa. Khi nào rảnh rỗi em sẽ up hình:love struck:

Anh Tuấn à! Cảm ơn anh ghé qua Topic, em "NêuLêu" tình hình thế nào rồi anh? đã sinh chưa anh? em Vicky của em bụng cũng to lắm rồi, em đang hồi hộp quá chắc tâm trạng anh cũng thế nhỉ!!!:love struck: Vẫn mong 1 ngày nào đó Nam ĐỊnh đón 1 nguồn Gen GSD từ Phố Núi :praying:

Mạng nhà em hôm nay chán quá, vừa viết bài gửi lên nhưng mãi mới được. Vicky nhà em mới sinh hôm qua 12/11 3 em cún con 2 đực 1 cái khoẻ mạnh, mẹ tròn con cũng tròn luôn:))

chúc mừng Linh nhé, đàn này ko đông con như đợt trước nhưng Linh sẽ chăm sóc được tốt hơn!!!!, em Rex chụp lên đẹp thật đấy,phải chụp ít ra cũng phải đc như thế này chứ !!!!

my_lucky

Active Member
Chúc mừng vicky đã vượt cạn thành công, tuy rằng trước đó hơi có vấn đề chút làm "cậu chủ " hơi hoảng nhưng may mắn là đã cho ra đời 3 nhóc kháu khỉnh.Cố lên Linh nhé.Thân!