• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân vật mới trình làng GSD!!!

Đẹp đó Linh ơi, cố chăm em nó tốt vào đấy nhé.Cập nhật thường xuyên nhé Linh.Thân!
Uh cảm ơn ông. Dạo này ô bận rộn lắm hay sao mà chẳng tin tức gì vậy? Vừa qua tôi cũng bận quá không có thời gian chăm bẵm cho bọn chúng. Mấy em của ông thế nào rồi? Nghe nói mới cho em Rot đi lấy chồng à? đã cho em về Nam ĐỊnh chưa?:D
To Vietchau Em nó được 8 tháng 11 ngày còn lại cân đo đong đếm thì mình cũng chưa thử vì bận quá nên cũng ko có số liệu cụ thể.Khi nào rảnh thì sẽ thử cân đo xem. Cảm ơn Việt Châu đã quan tâm!!!

Linh ơi, vậy là* vì cây dây cuốn* rồi, đây ắt hẳn là anh trai cùng cha khác mẹ với con nít kia:

kakaka.... giờ khoảng 26kg rồi (ảnh chụp gần 2 tháng trước).
ALO CHAO MINHVL, CHO HOI THAM CON MAU VANG HINH CUA BAN LA GIONG GI THE, CO THE CHO MINH XIN VAI TAM VE NO DUOC KO, RAT DANG QUAN TAM huynhhainhuan@yahoo.com 0905321115

ALO CHAO MINHVL, CHO HOI THAM CON MAU VANG HINH CUA BAN LA GIONG GI THE, CO THE CHO MINH XIN VAI TAM VE NO DUOC KO, RAT DANG QUAN TAM huynhhainhuan@yahoo.com 0905321115
Bác thông cảm, em này muốn biết cụ thể thì phải hỏi ADMIN, chứ anh MinhVL cũng chưa chắc đã biết đâu. Hỏi em bên cạnh thì còn biết chứ em màu vàng ấy thì chỉ có các bác ADMIm đưa hình em nó lên thì mới biết được:D

viet2

Member

HÌnh Ảnh Rex cập nhật gần đây nhất, các bác xem qua rồi đánh giá nhiệt tình nhé!!!

REX nhà Linh đẹp quá ta, sang năm tới, khi nào bên đó có em cần lấy chồng
thì mang sang nhà mình nhé, hai MALE nhà mình giờ cũng cứng cỏi lắm rồi.

Nếu như cuối năm mà em có thời gian có khi phải cho em Vicky sang bên Nghĩa Hưng lấy chồng mới được. Mấy nhóc nhà anh Việt thế nào rồi? hôm nào rảnh post hình em chiêm ngưỡng cái!!!:love struck: Em Rex thì chắc phải sang năm mới lấy chồng được, bởi vì em còn ít tuổi quá, có lẽ cuối năm nay mới salơ lần đầu:D

my_lucky

Active Member
Riêng với Rex thì Linh nên để qua 2 kỳ salơ cho em nó trưởng thành hẳn Linh ạ.Dạo này tôi bận quá không sao dứt ra mà về NĐ được, mong anh em NĐ thông cảm cho.
To Viet2 : Nghe anh em kể nhiều về bác và cún của bác nhưng chưa về thăm để được tận mắt nhìn và giao lưu cùng bác.Mong bác post hình các em nó lên cho em xem tý chút được không ạ???

viet2

Member
Hi Linh và My-lucky. Thật thông cảm cho mình vì không có nhiều thời gian tham gia
vào diễn đàn được, vì thế mong các bạn thứ lỗi cho nhé, mình hứa thời gian tới
đây mình sẽ post một số hình ảnh và thông tin về GSD nhà mình lên để các
bạn góp ý nhé.
Àh, CN vừa qua (16/8/09) anh Hưng (nhieukieuhinh) và một new member Khải (Chipmilu) có
hội tụ tại nhà mình, trao đổi về GSD và chung vui với chén rượu nồng, vui lắm và hôm đó
nghe a Hưng nói là Linh và Viet Anh busy thì phải. Vậy hy vọng anh em mình
sẽ có buổi gặp nhau và trò truyện trong thời gian tới.

Thân ái
V.Nguyễn Quang

my_lucky

Active Member
Hôm đó em và Linh đều bận nên không thể về vui với anh em được, mong anh em thông cảm.Hôm đó em gọi điện về cho anh Hưng đúng lúc các anh đang...say bên rượu nồng...he he...chắc vui lắm đây! Hi vọng sau này khi các member of NĐ đông đảo thì anh em ta sẽ có những buổi off vui như thế.Chúc anh và mọi người vui vẻ.Thân!

Sorry các bác!!!

Thật không biết nói như thế nào nữa bởi vì đặc thù công việc của em nó khó khăn quá, cũng là kinh doanh nhưng bận rộn liên tục, có bố trí nghỉ chủ nhật thì cũng không chắc chắn được, có khi có việc đột xuất lại phải đi làm, đâm ra thất hứa với các bác. Lắm lúc cũng nghĩ ngợi lắm nhưng biết làm sao được mong các bác hết sức thông cảm cho em. Mong một ngày gần nhất anh em kiếm 1 chiếc xe thùng đón tất cả các cún và các chủ cún tập trung off ngoài bãi biển Quất Lâm he he:D

my_lucky

Active Member
Linh ơi có khả năng nếu không có gì thay đổi thì 30/8 này sẽ có một buổi off mini tại nghĩa hưng.Tôi và một số anh em sẽ về, cả vài anh em ở hà nam và thái bình nữa.Linh cố gắng cho em Rex đến giao lưu cùng mọi người nhé, mong là mọi việc suôn sẻ.Thân!

my_lucky

Active Member
Linh ơi em Rex nhìn già đời quá nhỉ, mới có từng đấy tháng mà đã thấy trưởng thành lắm rồi.Nhưng mà tôi nhìn mấy cái ảnh này kỹ lắm rồi mà không nhìn rõ được số xăm tai của em nó?? hay la` từ hồi đó đến giờ ông không đưa em nó sang chỗ anh Ảnh để xăm tai??

Linh ơi em Rex nhìn già đời quá nhỉ, mới có từng đấy tháng mà đã thấy trưởng thành lắm rồi.Nhưng mà tôi nhìn mấy cái ảnh này kỹ lắm rồi mà không nhìn rõ được số xăm tai của em nó?? hay la` từ hồi đó đến giờ ông không đưa em nó sang chỗ anh Ảnh để xăm tai??
Lên ảnh thì nhìn em nó già dặn hơn ông ạ, còn săm tai thì đã có thời gian cho nó đi săm được đâu, bận lu bù chưa cho về quê để nhận họ hàng được :D chắc hôm nào chủ nhật rỗi rãi cho em nó đi 1 tý thôi:love struck:

TrầnTrungNam

Thân gửi Phanthelinh

Linh có cô "công chúa" đẹp đấy, em này quê ở Hưng Yên đấy phải không? Thế còn anh chàng đi bên cạnh là anh nào vậy không thấy Linh khoe ?
Chúc linh sớm có những đàn chó con đẹp.

anh Linh
ảnh em rex anh chụp lâu rùi hả em thấy cả mickey nhà em ở đó:D
rex lên ảnh nhìn cũng đẹp phết anh nhỉ nhưng o đẹp như nhìn thực tế hihi may mà em được ngắm em nó rồi

anh chàng bên cạnh là con zai đầu lòng của anh linh đấy ạ

Thanks bác Nam!!!
Anh chàng đi bên cạnh là em Zohn của em nuôi từ lâu rồi, em có biệt danh là " lai nhiều đời, cầu vòi vẫy gọi":))

TrầnTrungNam

Hôn nay Linh có đi of với anh em Nam Định mình không? Chắc là vui lắm, mình rất tiếc vì độ này bận quá không rứt ra để đi được. Nếu có thời gian sang đó chắc là cũng học được nhiều điều. Không biết thời tiết ở đó thế nào, ở nhà mình thấy mưa nhiều quá.

my_lucky

Active Member
Chào bạn Nam !

Hôn nay Linh có đi of với anh em Nam Định mình không? Chắc là vui lắm, mình rất tiếc vì độ này bận quá không rứt ra để đi được. Nếu có thời gian sang đó chắc là cũng học được nhiều điều. Không biết thời tiết ở đó thế nào, ở nhà mình thấy mưa nhiều quá.
Rất tiếc là Nam không có mặt buổi hôm qua, anh em đi off đông vui lắm, hi vọng lần sau có buổi off sẽ được gặp Nam.Thân!

TrầnTrungNam

Tiếc thật đấy, hy vọng lần sau mình được gặp mọi người. Hôm nào My_Lucky up ảnh của buổi off lên cho anh em được theo dõi với.
Mình cảm ơn nhiều.

:worried:Anh Nam à, thành thật xin lỗi anh vì chương trình hôm qua chưa kịp báo cho anh. Em xin lỗi anh nhé! Thú thật là mấy ngày gần đây lo chuyện kiếm chuồng đưa em Rex đi chơi làm tâm trí em rối tung lên. Cũng định đi hàn cái chuồng nhưng không kịp, mượn được 1 cái chuồng thì to quá, cuối cùng sáng hôm qua phi lên tận Xuân Trường mượn cái chuồng chuyên dụng rồi quay về nhà cho em Rex đi chơi, đường hơi khó đi nên về nhà em Rex cũng hơi mệt. Rất may cho anh em buổi gặp hôm qua bên Nghĩa Hưng lại không có mưa đúng là thiên thời địa lợi nhân hoà:)) Lần sau em sẽ báo sơm cho anh.Lần này em xin lỗi đừng bỏ qua cho em nhé để lần sau em sẽ báo cho anh sớm nhất:love struck: