• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhà mới và mèo ngố của tôi

Beambeam

Active Member
chào cả nhà,trưa nay tranh thủ có đưa ảnh mới Hồ Lô lên rồi mà sao chẳng thấy.up lại vậy.Hồ Lô bé về nhà đã được 1 tuần,tính ra bé được 2 tháng 3 ngày rồi.mấy ảnh mới mong mọi người nhận xét để Hồ lô và tớ được hoàn thiện ạ.tkss

_Hồ lô rất ngoan,đi vệ sinh đúng chỗ,ăn khỏe,ngủ tít mít,nghịch như giặc nhưng chỉ loanh quanh giường đệm thôi,ko lang thang chỗ khác.chế độ ăn ngày 3 bữa.sáng và tối cơm thịt hấp.trưa sữa +bột sữa.ngày 8 tiếng chơi 1 mình:D:D:D

Tranh thủ sếp đi vắng vào chơi với Hồ Lô chút nào, hic, tội nghiệp bé, xinh iu thế này mà bố Bình bỏ rơi 8 tiếng mỗi ngày :(( Boom nhà em hôm nay là được 2 tháng 12 ngày, vậy là hơn Hồ Lô 1 tuần tuổi :)) Đọ xem ai sẽ cân nặng hơn ai nào :blusshing:

ZzGauzZ

Member
Người xinh y như tên $-) Hồ Lô, ôi Hồ Lô ... kìm nén kìm nén :day dreaming: Bố bingboong chụp ảnh dìm hàng con gái quá :)) hên là thế, chứ vào tay các nhiếp ảnh gia hay gặp ở ngoài chắc vỡ tim mất :blusshing:

Beambeam

Active Member
Bố Bình tít mít thật đấy, nhà để mốc rêu rồi đây nè, hôm nào đến bắt cóc Hồ Lô mới được, Boom buồn quá!

binhboong

Member
chào cả nhà,mấy hôm bận 20.11 quá,hôm nay mới xong.báo cáo cả nhà cháu Hồ Lô đã được bác sĩ Chiền tiêm phòng từ tuần trước,cháu ăn uống nhủ nghĩ vẫn rất tốt,dạo này tiêm,uống thuốc giun xong,đựoc tắm táp thường xuyên nên cháu có vẻ lên cân,nặng mông ra phết:D.mai thử mượn ai cái cân xem thử.........nhưng mà e thấy mèo nhà mọi người e nào cũng đi đứng từ tốn,khoan thai trong khi e Hô lô nhà nhà mình trừ lúc ngủ ra còn thì nó cứ hùng hục như cái thằng đập bánh suốt ngày:)),đi thì phóng vèo vèo như tên lửa,cứ huỳnh huỵch như con trai(khéo con này thành Kat trần trong phim j buổi tối thì chết..).:((đáng ra phải đặt tên là đập bánh mới phải
:(:)(:)((

_mèo nhà cháu còn có sở thích là chấm tay vào bát nước sau đó là dính kiến rồi dìm vào bát nước=))=))(bó tay) hoặc cào tay người,trụ cào dây thừng thì ko chơi,toàn nhè tay mình cào,cắn(bị nó khuyến mại 1 phát vào mặt nữa)..chỉ khổ mấy hôm rồi lên cơ quan ai cũng hỏi sao mặt và tay xước thế kia,con nào cào à( mà chẳng biết thanh minh dư lào)

_sơ bộ vậy,hơi dài dòng mong mọi người thông cảm,chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ,chúc các bác làm giáo dục mạnh khỏe,thu hoạch nhiều,e mấy hôm nay đi biếu xếp xong rồi ,giờ ở nhà nghỉ ngơi lên Vp chơi và chờ ở nhà để thu hoạch gỡ ạ

Beambeam

Active Member
con đây là mèo ngố đón về hôm qua,thiếu 5 ngày là tròn 2 tháng

Anh Bình ơi, thế màu lông bên ngoài của Hồ Lô giống màu đậm ảnh trên hay màu nhạt ảnh dưới hả anh, Boom nhà em màu càng ngày càng nhạt giống màu ở dưới anh ah, không biết đến lúc thay lông thì nó có chuyển sang màu trắng không nữa :))

thuan81

Active Member
chụp thêm hình mới của Hồ Lô đi Bình ơi!nhìn bé nó mà ghiền quá!muốn có hình mới coi hoài !hihi

binhboong

Member
hôm nay được ngày nghỉ ngơi xin phép được đưa vài ảnh Hồ lô lên khoe mọi người.chiều nay đi xem mèo với sheryl,nga89,lubu về tranh thủ thuê được cái cân của đồng nát : hồ lô được gần 1kg rồi ạ.chế độ ăn vẫn sáng sữa,trưa tối thịt đủ loại nhưng thấy Hồ lô khoái nhất là món thịt ngan luộc,cá và pate thì ẻm chê ạ:(:(

đố cả nhà đây là cái gì:))

đây là ảnh chụp cùng con mèo 45kg của mình:D

@beam beam: lông hồ lô bây giờ a thấy nhạt hơn hồi bé nhiều e à.ghét cái nó cứ hùng hục như cái thằng đập bánh suốt ngày.

Beambeam

Active Member
hôm nay được ngày nghỉ ngơi xin phép được đưa vài ảnh Hồ lô lên khoe mọi người.chiều nay đi xem mèo với sheryl,nga89,lubu về tranh thủ thuê được cái cân của đồng nát : hồ lô được gần 1kg rồi ạ.chế độ ăn vẫn sáng sữa,trưa tối thịt đủ loại nhưng thấy Hồ lô khoái nhất là món thịt ngan luộc,cá và pate thì ẻm chê ạ:(:(

@beam beam: lông hồ lô bây giờ a thấy nhạt hơn hồi bé nhiều e à.ghét cái nó cứ hùng hục như cái thằng đập bánh suốt ngày.
Giống bé nhà em, lông càng nhớn càng nhạt màu. Ngắm bé nhà anh mãi vẫn thèm, hihi...Chúc mừng anh BÌnh nhân ngày nhà giáo Việt nam nha, chúc anh tối nay nhận được nhiều hoa và quà :D

Sheryl

Active Member
Anh Bình bỏ đoạn sau nên phí mất nhiều thứ lắm ạ :D. Mèo đẹp lắm :X.

Beambeam

Active Member
Anh Bình bỏ đoạn sau nên phí mất nhiều thứ lắm ạ :D. Mèo đẹp lắm :X.
Thế hả em? Chị nghe Nga với em lubu tả thôi cũng phát thèm rồi, chị xúi Nga đấy, mê ẻm í lắm cơ :love struck::love struck::love struck:

Beambeam

Active Member
Anh Bình tối nay có thu hoạch được nhiều không? Hihi, tường thuật thêm đoạn sau chi tiết 1 chút đi nào, Sheryl lấp lửng quá, hai anh em nhà này...kiệm lời như nhau :D

D_P_HOA

Active Member

đố cả nhà đây là cái gì:))

Holo xinh quá :D, con Bẹt nhà chị gần giống Em Holo này, nhưng mà so mông thì Holo ngoáy 1 phát thì Bẹt bắn ra xa mất :))

À mà cả nhà xem :D, khổ thân Holo nhẻ nhẻ =)), nó đập bánh nên bị bóp cỗ lè cả lưỡi ra nhỉ nhỉ :))

À Bình là Giao viên à, dạy môn gì vậy hả Bình ơi :)), ngày xưa chị cũng học sư phạm đấy, nhưng mất dạy từ lâu rồi :))

thuan81

Active Member
Hồ lô xinh quá mức luôn Bình à!phải nói là một bé Anh lông dài cực xinh !càng nhìn càng xinh !mà em mèo 45kg này rất rất xinh nữa!mình thì chọn luôn cả hai bé mèo xinh này đó!haha! cho bỏ 2 phiếu bình chọn nha Bình!hihi

lululubu

Active Member
Anh Bình có mèo 45kg rồi nhường lại em mèo 1kg cho em đi, em nhường anh phần to đấy, em xin mỗi phần nhỏ thôi :))

mèo 45kg và mèo 2 kg đều có mắt rất đẹp và lông gần giống nhau. nhìn cả hai đều muốn xin. xin 45kg về chăm 2kg hiiiiiiiii

ngudaymuon

Active Member
h

Mình thích con mèo này cơ, Binhboong có nuôi không mình bẩu ông xã mình nuôi hộ :D Con mèo này xinh quá à :D
Nhiều lúc mình nghĩ VP này quả là lạ đời, có những tên con Trai như Bình, như a cương, a dũng, a thuận, Cường, Tiến :)) đến răng còn ngại đánh nhưng vẫn phải đi tắm cho mèo, dọn phân, cho mèo ăn :D cứ nghĩ thôi lại thấy lạ lạ.

knoor

Member
Mình thích con mèo này cơ, Binhboong có nuôi không mình bẩu ông xã mình nuôi hộ :D Con mèo này xinh quá à :D
Nhiều lúc mình nghĩ VP này quả là lạ đời, có những tên con Trai như Bình, như a cương, a dũng, a thuận, Cường, Tiến :)) đến răng còn ngại đánh nhưng vẫn phải đi tắm cho mèo, dọn phân, cho mèo ăn :D cứ nghĩ thôi lại thấy lạ lạ.
Hehe, bạn trai mình cũng thế, chăm mèo, cho mèo ăn còn hơn chăm người, người còn đói nhưng không sợ bằng mèo bị đói, dù đói mấy cũng nhường cho mèo ăn thịt còn mình ăn rau, nhất quyết không cho mèo ăn rau thế mới bực mình :)):)):))

pxjnh01

Member
thế bạn bingboong yêu mèo nào hơn vậy? :D Nhưng mà Hồ lô xinh quá, xinh không tả xiết, nhất là cái đuôi lũn cũn của nó, vừa buồn cười vừa yêu, ôi........mình chết mất. :((

binhboong

Member
ngudaymuon này mạnh mồm quá nhỉ,đến lúc ông xã mang con mèo dư lày về lại chả dựng lên đòi cắt...ấy chứ.:))

_đợt này m bị sốt xuất huyết mất chục hôm,không chăm được Hồ lô mấy nên có vẻ chả lớn thêm được tẹo nào.

_chăm mèo chỉ ngại nhất là lúc nó ị,lông dài nên toàn bị dính vào,nhất là ở mông,đuôi..đi tắm cho mèo chết thôi

hoalinh

Member
Ngudaymuon làm một comment bê bối đàn ông quá , làm gì đến mức ngại đánh răng bao giờ ........ngại đánh răng thì làm sao mà cua được những con mèo 45 kg