• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Na, Nấm, Teppi

luuly78

Member
Cái tuổi này là đáng yêu nhất đấy mẹ Nấm ạ, ráng mà tận hưởng đi nhá, chúng nó lớn nhanh lắm, rồi nao chạy khắp nhà, phá vườn cây của bố mẹ Nấm, lúc đấy là không đỡ nổi luôn :)):)):))

Sao có hai đứa ginger nhà này đi lạc qua bên nhà mẹ Nấm thế kia? Phải qua bắt về mới được! :)):)):)) Có đứa giẻ lau y chang mẹ Belle nhể 8->:-* Còn cái đứa sọc xám trông hay quá đi mất. Trông lại thèm trẻ con rồi :-o3:-O8-:mad:(
Bà cháu mê mấy đứa nhỏ của Bella quá! ngày nào cũng mò lên bế mấy đứa ko biết bao nhiêu lần. :D Nhìn chúng nó như mấy cục lông di động vậy... Cô công chúa tính tình dễ thương nhất. Bé xiú mà đã thích bế rồi... còn mấy chàng hoàng tử siêu quậy lúc vui thì bế nằm im còn ko thì cào bà rách cả tay :)):)):)).Hai thằng ginger cái mặt tròn xoe bà Gem ah. Giống y chang mẹ Cam hay dì Bánh Mì vậy....
Con gái Nhíu nhiu mới sinh thêm cho bà cháu 01 công chúa trắng tinh và 01 chàng ginger (vân áng)... Nhà cháu chuẩn bị thành trang trại rồi....=))=))=))=))

luuly78

Member
Trời ơi mấy đứa nhóc con của Belle sao xinh thế. Pen nhà em đang bầu bí rồi, chưa biết chừng nào thì đẻ. Em đang lo quá. :-ss
Chúc mừng Yumi sắp lên chức bà ngoại nhé! Muốn biết thời gian đẻ của Pen em tính từ ngày chúng nó ABC với nhau khoảng 60-65 ngày. Em có cần mướn bà đỡ ko? Đảm bảo mát tay cực kỳ Hihi...... Từ tết đến giờ chị đỡ 04 lứa mèo, 02 lứa chó rồi đấy. Khoảng 05 ngày nữa là bé Chihuahua nhà chị sinh con.... :)):)):)):)). Lứa đầu chị giữ lại 01 bé cái màu trắng bây giờ bé được 8 tháng rồi nặng khoảng 1,3kg thôi...bé xinh lắm! Lứa này ko biết đẻ mấy con đây? Mong quá.... hihi....

yumi

Member
Chúc mừng Yumi sắp lên chức bà ngoại nhé! Muốn biết thời gian đẻ của Pen em tính từ ngày chúng nó ABC với nhau khoảng 60-65 ngày. Em có cần mướn bà đỡ ko? Đảm bảo mát tay cực kỳ Hihi...... Từ tết đến giờ chị đỡ 04 lứa mèo, 02 lứa chó rồi đấy. Khoảng 05 ngày nữa là bé Chihuahua nhà chị sinh con.... :)):)):)):)). Lứa đầu chị giữ lại 01 bé cái màu trắng bây giờ bé được 8 tháng rồi nặng khoảng 1,3kg thôi...bé xinh lắm! Lứa này ko biết đẻ mấy con đây? Mong quá.... hihi....
hic, em đi làm suốt ngày, không biết tụi nó ăn cơm trước kẻng ngày nào nữa mà tính ngày chị ơi :(. Bụng Pen hôm nay đã to rồi, cũng thấy nặng nề rồi. Để mai em chụp ảnh up lên nhé.

zorba_meow

Active Member
húhú, xinh thế mà, xinh thế cơ mà... tại sao em không được sờ, mà bọn này tụi nó lớn gần bằng mẹ mà vẫn ti mẹ sao chị!? Chị có cần em phụ giúp gì không ạ :"> chị nhớ nói bọn em nhé! chúc mừng chị có thêm cháu nữa nha, e đang trông thêm hình hai đứa nó, nghe có vân áng là thấy thích liền!!!

@chị Gemma: chị bắt đi chị, bắt đi chị, em sẵn sàng gửi gắm hehe
@chị yumi: ôi, chúc mừng chị nhé! nghe thế em cũng mừng quá, 2 anh chị bên nhà chị coi bộ yêu sớm ghê cơ ;)) keke!

Gemma

Active Member
hic, em đi làm suốt ngày, không biết tụi nó ăn cơm trước kẻng ngày nào nữa mà tính ngày chị ơi :(. Bụng Pen hôm nay đã to rồi, cũng thấy nặng nề rồi. Để mai em chụp ảnh up lên nhé.
Giời ơi, thế mà thằng ông trẻ Bờm sáng nay còn nhảy vào lòng mẹ nhõng nhẽo đấy :))=)) Mẹ Yumi up ảnh Pen gấp xem nào, để khoe với bố mẹ cháu cho chúng nó mừng :-o8->3:-O=)):x

Gemma

Active Member
Công nhận mẹ Nhíu mát tay thật, chó mèo thi nhau đẻ xoành xoạch luôn :-ss3:-O;;):x

Gemma

Active Member
húhú, xinh thế mà, xinh thế cơ mà... tại sao em không được sờ, mà bọn này tụi nó lớn gần bằng mẹ mà vẫn ti mẹ sao chị!? Chị có cần em phụ giúp gì không ạ :"> chị nhớ nói bọn em nhé! chúc mừng chị có thêm cháu nữa nha, e đang trông thêm hình hai đứa nó, nghe có vân áng là thấy thích liền!!!

@chị Gemma: chị bắt đi chị, bắt đi chị, em sẵn sàng gửi gắm hehe
@chị yumi: ôi, chúc mừng chị nhé! nghe thế em cũng mừng quá, 2 anh chị bên nhà chị coi bộ yêu sớm ghê cơ ;)) keke!
Nhà chị hết quota chó mèo lâu rùi, giờ mà rước thêm đứa nào về là chị... ra đường cho chúng nó ở lại :(:)))

Hai đứa nhà Yumi còn đang tuổi teen mà đã tò te tí, phạt mỗi đứa 50 hèo vào mông 3:-O:-ss Mà thèng Sport hình như được một tuổi rồi, Yumi hỉ? Còn Pen tính ra là bầu bì lúc cỡ 8 tháng tuổi, cũng gần same same với mẹ Cam, mẹ Cam bầu lúc 9 tháng tuổi (ngày 26/9/2011, đúng 9 tháng tuổi luôn, vì Cam nó sinh ngày 26/12/2010 :D), chắc cũng không sao, lúc sinh con Pen sẽ được khoảng 10 tháng tuổi nhỉ 3:-O8->>:p:x

Gemma

Active Member
Công nhận, hai đứa ginger này trông giống mẹ Cam với dì Bánh Mì thật :)) Bánh Mì mà trông thấy chắc sẽ nhận làm con :)):x Đứa ginger mới sinh con của Nhím chắc cũng trông yêu thế này nhỉ, mẹ Nhíu nhỉ :x:x

luuly78

Member
Bà cháu làm biếng nên vẫn chưa kể Nhíu sinh con cho cả nhà nghe. Đảm bảo khi nghe xong mọi người đều phục Nhíu sát đất. Hihi.......
Tối ngày 7/9/12 khoảng 7h30 tối bà cháu thấy Nhíu quấn vào chân và kêu khe khẽ ( Tiếng kêu nhanh hơn bình thường) Bà cháu nghĩ là mai Nhíu mới sinh con. Bà cháu lấy 01 cái Hộc bàn vi tính, lót ít quần áo cũ và bế Nhíu vào nằm và nựng cháu 01 tí rồi đi chuẩn bị đồ gửi cho Ông. 08h10 bà cháu lấy xe mang đồ ra BX Miền Đông gửi cho ông cháu về đến nhà ( bà cháu đi khoảng 20phút là cùng) bà cháu vào phòng ngó thì đã thấy thằng cu Ginger nằm đó rồi. Bà cháu vội vàng cắt rốn, lau người hút nhớt trong miệng cháu... Bà cháu chưa làm xong thì thấy Nhíu cong người 15 giây sau cô công chúa đã chào đời rồi ah. Bà cháu dọn dẹp xong xuôi đi lên mới 8h50phút. Công nhận Nhíu giỏi thật! Chẳng bù cho chị Bella đẻ đứa đầu gần 03 tiếng đồng hồ :D.
Hai bé con của Nhíu chắc chỉ lai tí tây thôi bà Gem ơi, còn đâu cái mặt mẹt giống y chang thằng bố Teppi của cháu.
05 bé con của Bella giờ chập chững đi được cả rồi, răng của chúng cháu bắt đầu nhú 01 ít. Cô công chúa duy nhất măm sữa ngoài giỏi, anh Hai thì tạm được còn 03 thằng cu kia thì lười ăn lắm! Bà cháu toàn phải ép thôi. Cho mấy bé bú mẹ Bella ngồi cạnh liếm ké, bú ké và nhai luôn cả núm vú của mấy nhỏ =))=))

luuly78

Member

Cảm ơn cô Zorba đã khen các cháu (con của Nhíu) nhé! Các cháu giống bố Teppi nên cái mặt láu cá, đanh đá, mồm la to..... Các cháu có bộ lông mềm nhưng ko nhiều như con của Bella. Mấy đứa kia giờ mới 19 ngày tuổi mà bà ngoại hỏi vẫn ti mẹ???? Ít nhất các bé phải ti mẹ trong vòng 01 tháng đầu chứ em. GIờ mấy đứa mới chập chững biết đi, răng bắt đầu nhú ( chúng nó ko thích ở trong hộp carton nữa rồi) Giờ nằm ở ngoài hết, bò lổm ngổm khắp phòng.:D
Chắc vài bữa nữa chị cho bé ăn dặm (cháo xay). Hiện tại giờ chúng nó vừa bú mẹ vừa uống sữa ngoài. Bella dạo này ko phàm ăn như trước. Bỏ hạt luôn rồi, giờ phải đổi món liên tục ( gan, bò, cá , gà luôn phiên nhau chứ cho ăn ngày 02, 03 bữa liên tục giống nhau là ko thèm ăn kể cả gà luộc. :)):)):))

Thế Zorba có định đón bé nào về nuôi ko? Bạn bè em có ai muốn đón ko? Còn chuyện phụ giúp chị thì :)):)) giờ chị vẫn lo cho chúng được em ko phải lo. Có lẽ chị sẽ nuôi 02 đứa ( 01 xám, 01 ginger ) 03 đứa còn lại chị cho em quyết định ( nếu em ko tìm được nhà mới chị sẽ tìm nhà mới cho bọn chúng thay em ) Chị sẽ lấy tiền vía ai đón 03 bé ( tiền này để mua thức ăn, cát vệ sinh, chích ngừa cho mẹ con Bella) Em thấy vậy được ko? Nếu như mẹ hoặc ngoại em nuôi thì ko lấy nhé! Con của Nhíu chị cũng sẽ phải tìm nhà mới hết (chốt danh sách 04 đến 05 mèo , 03 chó thôi) nhiều quá chăm sóc chúng nó ko chu đáo thì tội lắm! Cuối tuần này Nói Đăng rảnh thì chở mẹ và các em sang thăm Bella. Mấy đứa nhỏ chắc thích bế mèo con lắm!;;):D

luuly78

Member
Bà cháu đang trong tâm trạng buồn vui lẫn lộn các bà,các mẹ ah. Vui vì tối qua dì chó Mina đã sinh mổ được 01 em trai kháu khỉnh mẹ tròn con vuông. Còn buồn vì dì Nhíu quá đoảng tính đêm qua đã nằm đè lên em ginger để em ấy sớm phải chia tay thế giới này. Đây là ảnh chúng cháu tròn 20 ngày tuổi. Các cô, các mẹ, các bà xem chúng cháu có xinh ko? Sáng nay chúng cháu đã ăn bữa cháo xay thịt bò đầu tiên. Ăn giỏi nhất là anh Hai ginger và công chúa. Anh Tư là đứa lười ăn nhất nên bà cháu phải đúc cho. Mẹ Bella cũng thích ăn cháo cùng chúng cháu. Kết quả là chén cháo của chúng cháu bị mẹ cháu xơi hết sạch. Hhihi...

Gemma

Active Member
Chia vui và cả chia buồn với mẹ Nhíu nhá! Trộm vía các cháu chóng nhớn quá cơ! Xinh ơi là xinh! :x:x:x Nhà mẹ Nhíu kêu bằng Vườn Trẻ được roài :)):x

Dạo này nhiều nhà cũng có tin buồn về bọn trẻ hỉ. Hôm qua mẹ Gem mới vào Facebook bằng iPhone mới biết là nhà mẹ Hà Trần ở Đà Nẵng giờ chỉ còn ba đứa nhỏ thôi, tội nghiệp, chắc cô ấy buồn lắm. Thôi mẹ Nhíu cũng ráng chăm tốt mấy đứa cho khỏe mạnh rồi thì sẽ nguôi ngoai buồn. Nhà cũng còn đứa ginger xinh giai thế kia mà! Ngẫm lại càng thấy nhà cháu may mắn, vì Cam nó không đến nỗi đoảng nằm đè lên con, đến giờ nhà cháu vẫn còn đông đủ 6 đứa khỏe mạnh, ơn giời 8->3:-O Cầu chúc các bé nhà mẹ Nhíu cũng hay ăn chóng nhớn giống mấy đứa nhà mẹ cháu và càng ngày càng xinh đẹp nhóa! :x:x:x

zorba_meow

Active Member
Chị ơi, đứa lông vân áng đi rồi ạ... sao buồn thế :(!? Em vẫn chưa quyết định được gì hết chị ạ :( hichic...

Gemma

Active Member
Đứa Ginger con của Nhíu cơ, không phải con của Belle đâu, Zorba ạ :x

luuly78

Member
Cả nhà ơi! Hôm nay bà luuly78 của chúng cháu đã đăng tìm nhà mới cho các con của dì mèo Bella. Sở dĩ bà cháu đăng sớm vậy để có thời gian lựa chọn cho chúng cháu nhà mới tốt nhất. Các bà các mẹ, các cô ai yêu chúng cháu thì "hú" bà cháu một tiềng nhé! Bà cháu sẽ ưu tiên cho những thành viên hội yêu mèo SG và những thành viên VP lâu năm... Bà cháu chỉ lấy tiền vía đủ cho chúng cháu chích ngừa, mua sữa, catsan và tiền mua thit cá cho chúng cháu ăn từ nay đến khi về nhà mới thôi... Hihi............:)):)):)):)). Mọi người nhớ sang ủng hộ bà cháu nhé! Đường link đây ah.
http://forum.vietpet.com/128447-tp-hcm-cac-thien-than-cua-meo-bella-tim-nha-moi.html

Tôm Hùm

Hehe cháu đã lớn và cực kì láu cá, mời bà và mọi ng xem ảnh cháu ở chữ ký ạ :p