• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Na, Nấm, Teppi

luuly78

Member
Sau 01 tháng mòn mỏi đợi chờ, 15h30 chiều 02/11/2011 Mẹ cháu và cô DiepGem đã ra ga đón được chị Táo ngố và bé Mũ nồi.
Lần đầu tiên khi mẹ nhìn thấy con mẹ chỉ nói được 01 câu " Con gái mẹ xinh quá"! Con xinh hơn cả trong tưởng tượng của mẹ con yêu ah.
Mẹ con rất thích cái tên Mũ nồi mẹ Thủy đặt cho con nhưng gọi hơi khó nên mẹ đặt thêm cho con 01 cái tên gọi ở nhà Bé Nấm. Cảm ơn Mẹ Thủy rất nhiều đã tặng bé Mũ nồi cho em. Từ nay Sì gòn sẽ có thêm 01 tiểu công chúa kiêu kì và xinh đẹp...
Ngày đầu tiên về nhà mới!
Mũ nồi ( Bé Nấm) mới về nhà mới sau 18 giờ đi tàu, Sau khi ăn no, rửa mặt chân tay sạch sẽ.

Teppi bưc bội chui xuống gầm ghế nằm vì “Tự dưng mẹ lại lượm đâu 01 cái đứa lông gì mà nhiều. đuôi gì mà dài, mắt gì mà mỗi con một màu…. Chẳng giống ai cả, nhưng mà nhìn xinh chịu không nổi… hic hic”

Mẹ ơi con xuống làm quen với anh Teppi nhé!

Grừ Grừ….. Biến ngay! Ai thèm chơi với cái đồ “xinh gái”

Mẹ ơi! Anh không thèm chơi với con

Vậy con đi ngủ trước nhé! “Teppi vẫn cố thủ trong gầm ghế và nhìn bé Nấm với ánh mắt hình viên đạn.

Và bé từ từ chìm vào giấc ngủ sau một ngày dài mệt mỏi.

luuly78

Member
Sáng hôm sau bé thức dậy, mẹ nhắc bé chị Na, anh Teppi đi ra sân tắm nắng

Chị Na ơi! Tắm nắng chỗ này hả chị.

Em xuống xem cây 01 chút nha chị.

Sao mà mẹ trồng nhiều cây thế không biết! Mình chẳng biết cây nào với cây nào, hôm nào phải hỏi mẹ mới được.

Khi bé Nấm còn mải mê ngắm cây thì anh Teppi chạy đến nói thầm với chị Mina “ Chị đuổi con nhỏ đó đi đi không em không chơi với chị nữa đâu

Bị chị Mina mắng vì thói nhỏ nhen ích kỉ, anh chàng Teppi nằm bò ra ăn vạ

MÌnh nằm lăn ra đây chắc chị Mina sẽ sợ mà đồng ý! Khà khà…..

Khi Teppi đang khoái chí với ý nghĩ đen tối thì nghe chị Mina gọi “ Hai đứa có lên đây tắm nắng mau không chị mach mẹ bây giờ.

Nghe vậy Teppi vội nhỏm dậy. Trong đầu lại xuất hiện 01 ý nghĩ đen tối khác

Mình chạy lên thật nhanh , nằm chỗ nắng ấm nhất, không cho con nhỏ kia nằm cùng

Trong khi đó bé Nấm vẫn mải mê chơi với những cái bong nắng trước thềm

Chàng Teppi chạy lên và nằm ngửa cái bụng mỡ trắng hếu đẩ phơi nắng, lúc này bé Nấm mới lên tới nơi.

Teppi liền nhỏm dậy và nói “ Biến ngay, chỗ này người ta xí trước rồi”

Bé Nấm buồn quá! Giấu mặt trong đám lá cây và khóc…. Chị Na nghiêm nét mặt mắng Teppi……”em mà vậy là chị không chơi với em nữa đâu nghe”

mnho

Member
Bé Nấm xinh như một cái nấm.
Hii, ku teppi này hầm hố quá đi. Mơi mốt Nấm trổ mã con gái, hông cho xách dép chạy theo, cho tởn.
Mà ku Teppi mau lớn ghê dzậy đó. Lại đẹp chai. Cái đuôi lủn củn nhìn hề hề, yêu yêu.

hathu08

Active Member
ÔI, thần tượng Teppi của tôi. Chị ơi sao em thấy thằng này đẹp trai thế, đẹp ngây ngất luôn ấy chị ạ. Sao đẹp trai thế không biết :(

Boo Boo

Member
Mũ Nồi được mẹ cưng quá.
Trong ảnh nhìn đuôi to phết nhở?
Ở đấy sướng hơn ở Đà Nẵng rồi vì ở Đà Nẵng nhà cháu không có vườn.

hameo2412

Member
Hờ hờ từ giờ trở đi là thằng Teppi sẽ hết được cưng như trước nữa rồi... mong sao bé Nấm sẽ trị được cái tính hung hăng của thằng quỷ đấy...:))

zorba_meow

Active Member
awww... mẹ luuly kể chuyện ba đứa nhỏ nghe vui thật :x Mũ Nồi xinh quá, em thích nhất cặp mắt chị ạh, mai mốt giao lưu chị bế ba đứa đi cùng nữa chị nhé >:D<:-*
Mũ Nồi chắc ngoan hơn Teppi rồi, nhìn mặt giống Boon nhà em ghê 8->:">

Boo Boo

Member
Anh Bơ, chị Sữa đọc xong câu chuyện và vỗ tay "chuyện hay quá!!!!". Chị Sữa đòi mẹ mang em Mũ Nồi về này.

luuly78

Member
Anh Bơ, chị Sữa đọc xong câu chuyện và vỗ tay "chuyện hay quá!!!!". Chị Sữa đòi mẹ mang em Mũ Nồi về này.
Hic hic... Như vậy không được đâu Sữa ơi! Cô năn nỉ mãi mẹ mới cho em Mũ nồi về ở với cô. Khi nào con vào Sài Gòn cô tới đón con về nhà cô thăm em nhé! :) Mà mẹ Boo ơi! Hình như bé bị nấm mũi hay sao ấy chị ah. Em thấy mũi bé đỏ và bị rụng lông. Không hiểu mệt hay sao mà trưa nay tắm xong là bé lăn ra ngủ, vừa nãy dạy ăn bữa tối rồi lại ngủ tiếp rồi chị ah. Để em theo dõi xem mai như thế nào. Nếu bé bị nấm thì chị chỉ giúp em tên thuốc bôi cho bé nhé! Thank chị nhé!

luuly78

Member
ÔI, thần tượng Teppi của tôi. Chị ơi sao em thấy thằng này đẹp trai thế, đẹp ngây ngất luôn ấy chị ạ. Sao đẹp trai thế không biết :(
Trời ơi! Nó là một thằng siêu quậy và hung dữ lắm! Cô mà thấy nó là hết thương liền, ai nó cũng khè và tung chưởng hết. Mình bị nó tát cho vài lần chảy cả máu mặt ra rồi đấy. Từ hôm qua đến giờ nó biểu tình xuống bếp chơi, chứ không chơi trên phòng mình như mọi lần nữa nó cứ nhìn thấy bé Nấm là khè khí thế. Tối qua nó nằm ngủ dưới gầm ghế đấy Hihi......

hatran

Member
Mũi mèo làm j có lông mà rụng hã cô luuly :|... Mũi cháu nó thế đấy, nấm là nó đóng cục lại rồi bong lên từng mảng cô ạ :)

luuly78

Member
@ Cô Zorba awww... mẹ luuly kể chuyện ba đứa nhỏ nghe vui thật Mũ Nồi xinh quá, em thích nhất cặp mắt chị ạh, mai mốt giao lưu chị bế ba đứa đi cùng nữa chị nhé
Mũ Nồi chắc ngoan hơn Teppi rồi, nhìn mặt giống Boon nhà em ghê.

Lần off tới mình sẽ bế công chúa đi khoe cả nhà. Bé nhìn dễ thương lắm cô ah. Tính tình cũng dịu dàng.

@ Cô Hà: Hờ hờ từ giờ trở đi là thằng Teppi sẽ hết được cưng như trước nữa rồi... mong sao bé Nấm sẽ trị được cái tính hung hăng của thằng quỷ đấy...

Chắc gì trị nổi cái thằng giặc đó cô ơi! Nó đang biểu tình xuống bếp ở kìa.... bế nó lên là nó gầm gừ .... Nhưng vẫn hy vọng vài ngày nữa nó sẽ thay đổi. :D

whitexsnow

Active Member
Ôi không hiểu sao máy em không xem hình được, không thấy được tấm hình nào hiện ra cả, mất cơ hội xem con của mẹ luuly rồi :(:)(:)(:)((.

Nhưng mà đọc chữ thấy tò mò quá, không biết mặt mũi bé xinh đẹp như nào nhỉ :">:">:">

hatran

Member
Cũng giống ngày rocky về nhà e thôi chị ạ, cháu nó đang ganh đấy, chị cứ để vài ngày xem sao , nhớ thông báo tình hình cho mọi người biết với chị nhé :x. Có 2 đứa thì phải cưng cho đều chị ạ, lúc đầu thì cưng teppy nhiều 1 tí rồi khi 2 đứa hòa thuận thì như nhau. Đấy là bài học e rút ra từ những pha đánh nhau thừa sống thiếu chết của 2 đứa nhà e đấy chị ạ

kokokiukiu

Active Member
Bé Nấm xinh quá:x:x:x,lớn lên trông khác hẳn hồi bé :x:x:x.Ngày trước lúc em gặp bé hồi nhỏ xíu mới được vài tuần bé còn bị nấm đen cả mặt nhìn không xinh như bây giờ đâu:D.Chúc mừng chị có thêm thành viên mới nhé<:p<:p<:p

luuly78

Member
Cũng giống ngày rocky về nhà e thôi chị ạ, cháu nó đang ganh đấy, chị cứ để vài ngày xem sao , nhớ thông báo tình hình cho mọi người biết với chị nhé :x. Có 2 đứa thì phải cưng cho đều chị ạ, lúc đầu thì cưng teppy nhiều 1 tí rồi khi 2 đứa hòa thuận thì như nhau. Đấy là bài học e rút ra từ những pha đánh nhau thừa sống thiếu chết của 2 đứa nhà e đấy chị ạ
Cảm ơn cô hatran đã cho lời khuyên nhé! Tại em mới về cả Ba và mẹ chỉ chăm và nựng em thôi, Teppi quá hiếu động, em thì hiền lành dịu dàng... hôm qua Teppi khè em bị mẹ cho ăn đòn nên giận bỏ xuống bếp cố thủ, tối phải xuống bế lên nhưng ko thèm ngủ chung giường với mẹ nữa mà nằm dưới gầm ghế! Hihi...

luuly78

Member
Ôi không hiểu sao máy em không xem hình được, không thấy được tấm hình nào hiện ra cả, mất cơ hội xem con của mẹ luuly rồi :(:)(:)(:)((.

Nhưng mà đọc chữ thấy tò mò quá, không biết mặt mũi bé xinh đẹp như nào nhỉ :">:">:">
Bé Nấm xinh và đáng yêu lắm cô ơi! Tối mạng ổn định cô vào ngắm con nha.

hatran

Member
Cảm ơn cô hatran đã cho lời khuyên nhé! Tại em mới về cả Ba và mẹ chỉ chăm và nựng em thôi, Teppi quá hiếu động, em thì hiền lành dịu dàng... hôm qua Teppi khè em bị mẹ cho ăn đòn nên giận bỏ xuống bếp cố thủ, tối phải xuống bế lên nhưng ko thèm ngủ chung giường với mẹ nữa mà nằm dưới gầm ghế! Hihi...
Chị ơi, nếu chị muốn 2 đứa thân nhau thì tốt nhất đừng cưng chiều Nấm nhiều. Điều chị đang làm chỉ làm cho Teppi muốn cắn Nấm đấy...

Gemma

Active Member
Hic hic... Như vậy không được đâu Sữa ơi! Cô năn nỉ mãi mẹ mới cho em Mũ nồi về ở với cô. Khi nào con vào Sài Gòn cô tới đón con về nhà cô thăm em nhé! :) Mà mẹ Boo ơi! Hình như bé bị nấm mũi hay sao ấy chị ah. Em thấy mũi bé đỏ và bị rụng lông. Không hiểu mệt hay sao mà trưa nay tắm xong là bé lăn ra ngủ, vừa nãy dạy ăn bữa tối rồi lại ngủ tiếp rồi chị ah. Để em theo dõi xem mai như thế nào. Nếu bé bị nấm thì chị chỉ giúp em tên thuốc bôi cho bé nhé! Thank chị nhé!
Chúc mừng nhà Luuly có thêm bé Nấm nhá! Ganh tỵ quá đi mất, sao nhà mẹ Boo lại biếu nhà Luuly mà nhà Gemma lại không có phần nhỉ? ;;):((

Chết thật, bé mới về nhà mới mà đã bị nấm rồi a? Thế thì phải đổi tên cho bé rồi, hay cái tên nó vận vào? :(( Đùa thôi, Luuly mua thuốc trị nấm của người xức cho bé cũng khỏi đấy. Nếu mới bị nhẹ thì bôi vài ngày là khỏi à, mua Nizoral bôi cho em ý hiệu quả lắm. Đừng để lâu nó lan ra khó chữa lắm ý. :-*:x

whitexsnow

Active Member
A, em đã xem được hình bé Nấm rồi ạ, đi xa về mà bé trông khỏe khoắn năng động thế. Thế là Teppi có 1 em xinh tươi quấn quýt rồi nhé, chàng ta chắc sung sướng lắm đây nhưng vì sợ mẹ thương em kia hơn nên ghét con bé đây mà. Qua 1 tuần thôi là mẹ luuly sẽ thấy đi đâu cũng có đôi có cặp cho xem :x:x:x:x